Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tiếng Chim Vườn Trúc 3 - LVD77  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 7 8 9 10 11 ... 283
Send Topic In ra
Tiếng Chim Vườn Trúc 3 - LVD77 (Read 118347 times)
Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Re: Tiếng Chim Vườn Trúc 3
Reply #120 - 18. Jul 2010 , 00:26

kyqua wrote on 18. Jul 2010 , 00:19:
Cái mục rửa chén này  K. gioao cho ông xã và con gái  rồi. Bửa nay làm  cá rô đồng kho tộ  , chấm với  bông bí ,rau lang, cải trởi ...hấp. và món canh cải chua nấu sườn  cũng  đỡ buồn  khi trời  bão ,con gái  phải đàn cho mẹ nghe giải khuây , .

Ôi, K làm em nhớ rau lang.  Từ hồi qua đây đến giờ đả 35 năm chưa được ăn rau lang.... Bông bí thì có xin nhỏ bạn, nhưng là bông bí trái ...zucchini... (hổng biết tiếng việt là gì K ơi) Em thích ăn canh cải chua nấu thịt bò, chưa biết nấu với sườn, hôm nào làm thử coi. Chi K có mấy cháu, và con gái của mẹ đờn piano hay đờn gì đó chị? Chị có ngủ trưa không?
Back to top

IP Logged

kyqua
Full Member

Sài Gòn
Reply #121 - 18. Jul 2010 , 00:27

Hoạ Mi Nâu wrote on 18. Jul 2010 , 00:21:
Haha, chị làm Nâu mắc cười..... okay, mai mốt có gặp chị kéo em, em níu chị, 2 đưá liều mạng hén.... Đầu óc có vấn đề thì ai cũng có hết mà, mình sợ chi? Smiley
Nâu thích dầm mưa từ nhỏ, mẹ kễ hồi còn bé tí, hễ mưa đến là em xúi anh chị.... trần như nhọng.... chạy ra sân tắm mưa cho mát... (haha sân em có hàng rào bông giấy, kín mít, hổng ai ngó vào được hết.... )

Xời ui ! tưởng gan lắm hàng rài kín mít thì sợ gì. SAo có nói vơí Ông xã về cái hạnh phúc của ổng khi có người hiền như HMN hót bên tai chưa? Phía ấy có còn  dám rên rĩ gì nửa?
Back to top

IP Logged

kyqua
Full Member

Sài Gòn
Reply #122 - 18. Jul 2010 , 00:33

Hoạ Mi Nâu wrote on 18. Jul 2010 , 00:26:
Ôi, K làm em nhớ rau lang.  Từ hồi qua đây đến giờ đả 35 năm chưa được ăn rau lang.... Bông bí thì có xin nhỏ bạn, nhưng là bông bí trái ...zucchini... (hổng biết tiếng việt là gì K ơi) Em thích ăn canh cải chua nấu thịt bò, chưa biết nấu với sườn, hôm nào làm thử coi. Chi K có mấy cháu, và con gái của mẹ đờn piano hay đờn gì đó chị? Chị có ngủ trưa không?

Con gái chị đàn tranh -tài tử em ơi. chị Nam bộ mà dân Cần thơ -Cái bè nên .... cũng thích cổ nhạc , Nấu canh cải  chua với sườn non ,phải có ngò gai thật nhiều khi bắc xuống  để có màu xanh  , nhớ phải nêm chút đưởng cho dịu , thêm khoanh ớt đỏ  cay xè mới đúng  điệu nha
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #123 - 18. Jul 2010 , 00:35

kyqua wrote on 18. Jul 2010 , 00:27:
Xời ui ! tưởng gan lắm hàng rài kín mít thì sợ gì. SAo có nói vơí Ông xã về cái hạnh phúc của ổng khi có người hiền như HMN hót bên tai chưa? Phía ấy có còn  dám rên rĩ gì nửa?

Hihi, có nói chị ạ, và ông chồng lườm cho 1 cái, sắc ơi là sắc.  Ông chồng Nâu thuộc loài chim ít nói chị K ơi. Người nói nhiều trong nhà là vợ và Nâu anh hai đó.  Rên rỉ thì vẫn rên đều đều, nhưng Nâu nghe hoài, cứ như... nốt nhạc.. bên tai í mà.  Ngày nào ảnh lại chả rên rỉ vì Nâu....ôm... computer khuya quá.... 
Đó, chị nghe hông?  Ổng coi tivi đã đời rồi và vừa kiu "vợ ơi đi ngủ......."
Back to top

IP Logged

kyqua
Full Member

Sài Gòn
Reply #124 - 18. Jul 2010 , 00:35

kyqua wrote on 18. Jul 2010 , 00:33:
Con gái chị đàn tranh -tài tử em ơi. chị Nam bộ mà dân Cần thơ -Cái bè nên .... cũng thích cổ nhạc , Nấu canh cải  chua với sườn non ,phải có ngò gai thật nhiều khi bắc xuống  để có màu xanh  , nhớ phải nêm chút đưởng cho dịu , thêm khoanh ớt đỏ  cay xè mới đúng  điệu nha

HÔm nay gặp em thì  mai ngũ trưa có sao đâu - ngày nào mà không có buổi trưa ,nhưng đâu phải lúc nào cũng  gặp Nâu  !  MÀ  em thức khuya thì  mai sẽ mệt đó
Back to top

IP Logged

kyqua
Full Member

Sài Gòn
Reply #125 - 18. Jul 2010 , 00:37

Hoạ Mi Nâu wrote on 18. Jul 2010 , 00:35:
Hihi, có nói chị ạ, và ông chồng lườm cho 1 cái, sắc ơi là sắc.  Ông chồng Nâu thuộc loài chim ít nói chị K ơi. Người nói nhiều trong nhà là vợ và Nâu anh hai đó.  Rên rỉ thì vẫn rên đều đều, nhưng Nâu nghe hoài, cứ như... nốt nhạc.. bên tai í mà.  Ngày nào ảnh lại chả rên rỉ vì Nâu....ôm... computer khuya quá.... 
Đó, chị nghe hông?  Ổng coi tivi đã đời rồi và vừa kiu "vợ ơi đi ngủ......."

Haha ! vậy ngũ đi HMiNâu  cưng.!   Mong sẽ gặp. Mến nhiềuuuuu !
K.
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #126 - 18. Jul 2010 , 00:43

kyqua wrote on 18. Jul 2010 , 00:33:

Ồ, đàn tranh hay lắm đó, hồi xưa em đến nhà nhỏ bạn, có 1 ông chuyên môn ngồi đàn tranh tí tách, em và nó ngồi nghe mê luôn.   
Nghe món canh dưa cải chị dạy ngon quá, tuần tới em sẽ  nấu thử rồi kể chị nghe.  Cuốc  nhà em là vua ăn ớt, lấy ảnh rồi em cũng ăn theo luôn đó...Em cũng thích ngò gai ăn sống với phở gà, mà Cuốc thì không thích mùi ngò gai nầy lắm.  Hổng sao, em nói đầu bếp điềm chỉ em phải nấu cho đúng điệu mới biết mùi vị thật của nó chứ.  Má Cuốc chỉ em nấu canh dưa chua thịt bò thôi. 
Em cũng người Nam mà, mẹ em hồi đó ưa nấu canh chua lá vang..... vừa nói vừa thèm.  Em đã quên mất không nhớ cái lá vang nó ra làm sao nữa.... nhưng hồi đó thì thích lắm...
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #127 - 18. Jul 2010 , 00:49

kyqua wrote on 18. Jul 2010 , 00:35:
HÔm nay gặp em thì  mai ngũ trưa có sao đâu - ngày nào mà không có buổi trưa ,nhưng đâu phải lúc nào cũng  gặp Nâu  !  MÀ  em thức khuya thì  mai sẽ mệt đó

Thôi, em chắc out quá, cho chị nghĩ 1 tí luôn cho khoẻ, hay là nằm nghe nhạc con gái đàn cho khuây khoả.  Em ráng thức để đợi 2 con trai về đó chị.  Ngưòi anh con bác qua chơi, chúng nó rủ nhau đi xi nê.  Em đợi chúng nó về mới đi ngủ được.  ......
Em đi tắm xong thì hy vọng tụi nó về tới.. Chị nghĩ khoẻ hén...
Hôm  nay 8888 với chị sướng ghê.... Coi chừng mai Choè lại... ganh... haha......em lại chọc Choè nè chị ơi....
Chúc chị vui nhiều cuối tuần...... Em bye chị nghe....
Back to top
« Last Edit: 18. Jul 2010 , 00:51 by Hoạ Mi Nâu »  

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #128 - 18. Jul 2010 , 00:54

Hoạ Mi Nâu wrote on 18. Jul 2010 , 00:43:
Ồ, đàn tranh hay lắm đó, hồi xưa em đến nhà nhỏ bạn, có 1 ông chuyên môn ngồi đàn tranh tí tách, em và nó ngồi nghe mê luôn.   
Nghe món canh dưa cải chị dạy ngon quá, tuần tới em sẽ  nấu thử rồi kể chị nghe.  Cuốc  nhà em là vua ăn ớt, lấy ảnh rồi em cũng ăn theo luôn đó...Em cũng thích ngò gai ăn sống với phở gà, mà Cuốc thì không thích mùi ngò gai nầy lắm.  Hổng sao, em nói đầu bếp điềm chỉ em phải nấu cho đúng điệu mới biết mùi vị thật của nó chứ.  Má Cuốc chỉ em nấu canh dưa chua thịt bò thôi. 
Em cũng người Nam mà, mẹ em hồi đó ưa nấu canh chua lá vang..... vừa nói vừa thèm.  Em đã quên mất không nhớ cái lá vang nó ra làm sao nữa.... nhưng hồi đó thì thích lắm...

Hello cô HMN,

Hân hạnh được làm quen với cô HMN.
Lá vang trong nam không biết có bà con gì với lá vằng ở miền trung ? Lá vằng ở miền trung  nghe nói được quí vị nữ nhi dùng khi có thai còn trong nam chỉ thấy dùng để nấu canh chua .

Về chuyện đàn tranh, nếu tôi là cái ông chuyên môn đánh đàn tranh thì có lẽ tôi sẽ buồn lắm !  Grin Grin Grin Công trình nắn nót đánh đàn chết bỏ mà vào đến tai cô HMN thì lại trở thành tiếng tí tách thì ... uổng công thật !  Grin Grin Grin

Thân mến,
CC
Cheesy
Back to top

IP Logged

Dzitgo
Gold Member

Cạp cạp cạp

Reply #129 - 18. Jul 2010 , 09:36

Hoạ Mi Nâu wrote on 17. Jul 2010 , 23:09:
Dzịt ơi, Nâu đã báo cáo rồi mà chắc Dzịt không thấy đó.  Nâu có bên chồng ở xa về chơi, Nâu bận từ hôm qua và luôn nguyên tuần tới .....Ở đây không có gì làm nên mấy anh chị em chỉ có.....tụ họp, ăn uống, cười nói um sùm, vui ơi là vui.  Riêng Nâu thì vẫn được tha hồ giữ chức..... rửa chén.... phụ cái máy.... hihi. 
Nâu mới về nè.  Cám ơn Dzịt đi chơi xa mà vẫn nhớ và post nhạc cho cả nhà nghe nhé.  Haha, Dzịt miss VT, vắng 1  ngày đâu chịu nổi, phải không?  Chắc giống.... Nâu.... rồi đây....  Grin

hihihi...em nói không sai...đi đâu cũng lo về nhà và không quên những thói quen hằng ngày của mình. 2 cháu Dzịt tụi nó bắt đầu get bored , OB nói thôi thì head back vậy. Tụi này cũng chuẩn bị lái về chắc khoãng 12 tiếng , tính ghé Seaside bên Oregon 1 chút , tiếc quá không biết Út Sóc ở đâu mà hẹn. Nghe OB nói head back , trong lòng chị mừng thầm vì cũng lo cho cái yard của chị tuy rằng có hệ thống nươ'c tự động phun. Bye em nghe   

Back to top

...

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #130 - 18. Jul 2010 , 16:42

CoiChay wrote on 18. Jul 2010 , 00:54:
Hello cô HMN,

Hân hạnh được làm quen với cô HMN.
Lá vang trong nam không biết có bà con gì với lá vằng ở miền trung ? Lá vằng ở miền trung  nghe nói được quí vị nữ nhi dùng khi có thai còn trong nam chỉ thấy dùng để nấu canh chua .

Về chuyện đàn tranh, nếu tôi là cái ông chuyên môn đánh đàn tranh thì có lẽ tôi sẽ buồn lắm !  Grin Grin Grin Công trình nắn nót đánh đàn chết bỏ mà vào đến tai cô HMN thì lại trở thành tiếng tí tách thì ... uổng công thật !  Grin Grin Grin

Thân mến,
CC
Cheesy

Thôi chết, chắc em HMN dùng chữ vụng về làm cho Thày CC phải... lên tiếng.  Thày ơi, dùng chữ tí tách chắc sai bét hở Thày?  Nâu muốn diễn tả cái âm cao, trong trẻo, thánh thót của đàn tranh mà không biết diễn tả đó thôi.  Thày có...quỡ.... thì HMN nhi răng cười trừ ...say sorry nhạc sĩ và xin nhạc sĩ Đại Sân.. bỏ qua....cho nhé. Cả những ai chuyên môn đánh đàn tranh nữa  Smiley

Cái lá vang này Nâu không biết có phải lá vằng hay không, vì từ xưa đến giờ chưa nghe lá vằng là lá chi chi cả.  Hihi, bi giờ nghĩ lại thì không biết Nâu có viết đúng không nữa, vì ba mẹ người nam thì kêu lá "dang".

Thày ạ, HMN.....tưởng.... đã làm quen với Thày rồi mà.  Nâu nhớ Thày được Choè cho khoác áo chim Hồng Hộc, chim Nâu đã chào Thày trong VT và đã ghé QTG nghe nhạc (có khen NS nữa) của Thày rồi cơ. Như thế thì..... chắc từ hổm đến giờ, HMN bị Thày......lờ.... chăng??? Grin Grin

Rạng sáng hôm nay Thày mới... lên tiếng.. thì HMN xui quá, Nâu đã cất tiếng hót bay lên cây khò mất tiêu. Mãi trưa nay mới thấy Thày vào nhà.  Nếu thấy Thày thì đã lo nấu nước sôi (thay Choè) pha trà mời Thày rồi ạ. Wink Smiley

Nâu thay mặt trưởng ban tiếp tân Choè mời Thày vào VT chơi thường nhá.

HMN
Back to top
« Last Edit: 18. Jul 2010 , 22:09 by Hoạ Mi Nâu »  

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #131 - 18. Jul 2010 , 16:59

Dzitgo wrote on 18. Jul 2010 , 09:36:
hihihi...em nói không sai...đi đâu cũng lo về nhà và không quên những thói quen hằng ngày của mình. 2 cháu Dzịt tụi nó bắt đầu get bored , OB nói thôi thì head back vậy. Tụi này cũng chuẩn bị lái về chắc khoãng 12 tiếng , tính ghé Seaside bên Oregon 1 chút , tiếc quá không biết Út Sóc ở đâu mà hẹn. Nghe OB nói head back , trong lòng chị mừng thầm vì cũng lo cho cái yard của chị tuy rằng có hệ thống nươ'c tự động phun. Bye em nghe   

Ủa, chuyến đi chơi về không điểm hẹn của Dzịt đã sắp đến ngày giờ kết thúc rồi sao?  Dzit ơi, từ chỗ Sóc ở mà đi Seaside cũng non 2 tiếng đó.  Seaside vui lắm, hai nhóc nhà Nâu thích hơn là Lincoln City hay Depoe Bay vi tụi nhóc thả bộ rong chơi ở Boardwalk và mướn xe chạy lòng vòng trên cát vui lắm.  2 cháu của Dzịt chắc thích à nghen.

Bi giờ Nâu lại được đi ăn ké, chắc đến tối mới về.  Nhà ơi, tối nay chưa chắc Nâu đã vào nhé, phải ngoan, đi ngủ sớm vì có 1 ngày rất là dài ngày mai:   đi làm đến trưa, xong lái xe đi đón maman về từ phi trường Seattle, và sau đó thì phải lái thẳng về nhà luôn.  Nghĩa là Nâu phải ráng ngủ hơn 5 tiếng, nếu không thì .... sợ ngủ gục ... vì đường xa hơn 6 tiếng....

Mấy chim đừng hỏi sao Cuốc không o bế lái dùm vợ.  Cuốc không xin nghĩ được ngày mai.... hichic...

Í quên hôm nay đến ngày Nâu hẹn nộp bài cho Cô Thu, Nâu loay hoay post 1 mình mà 2 bài không song song ngay hàng thẳng lối chi cả.  Nâu email cho Dzịt, hễ quỡn quỡn nay mai Dzịt post dùm Nâu nghe....
Thấy Dzịt vào thăm trường hàng ngày, nên Nâu chả sợ, cứ việc....  nhờ vã.... Smiley
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #132 - 18. Jul 2010 , 17:02

Sếu ơi,
Tính tắt máy, qua bên bà chị chồng ăn cơm tối mà thấy Sếu nè.  Sếu nói bận quá mà cũng....... bò.... về tới vườn hén?  hahaha, lại nhớ nhà....
Nâu say hi tí tị nghe, phải đi qua làm thợ phụ mới được cho ăn ké.  I work for food mà Smiley
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #133 - 18. Jul 2010 , 17:38

Hoạ Mi Nâu wrote on 18. Jul 2010 , 17:02:
Sếu ơi,
Tính tắt máy, qua bên bà chị chồng ăn cơm tối mà thấy Sếu nè.  Sếu nói bận quá mà cũng....... bò.... về tới vườn hén?  hahaha, lại nhớ nhà....
Nâu say hi tí tị nghe, phải đi qua làm thợ phụ mới được cho ăn ké.  I work for food mà Smiley

Đúng đó....nhớ
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #134 - 18. Jul 2010 , 20:35

Hoạ Mi Nâu wrote on 18. Jul 2010 , 16:42:
Thôi chết, chắc em HMN dùng chữ vụng về làm cho Thày CC phải... lên tiếng.  Thày ơi, dùng chữ tí tách chắc sai bét hở Thày?  Nâu muốn diễn tả cái âm cao, trong trẻo, thánh thót của đàn tranh mà không biết diễn tả đó thôi.  Thày có...quỡ.... thì HMN nhi răng cười trừ ...say sorry nhạc sĩ và xin nhạc sĩ Đại Sân.. bỏ qua....cho nhé. Cả những ai chuyên môn đánh đàn tranh nữa  Smiley

Cái lá vang này Nâu không biết có phải lá vằng hay không, vì từ xưa đến giờ chưa nghe lá vằng là lá chi chi cả.  Hihi, bi giờ nghĩ lại thì không biết Nâu có viết đúng không nữa, vì ba mẹ người nam thì kêu lá "dang".

Thày ạ, HMN.....tưởng.... đã làm quen với Thày rồi mà.  Nâu nhớ Thày được Choè cho khoác áo chim Hồng Hộc, chim Nâu đã chào Thày trong VT và đã ghé QTG nghe nhạc (có khen NS nữa) của Thày rồi cơ. Như thế thì..... chắc từ hổm đến giờ, HMN bị Thày......lờ.... chăng??? Grin Grin

Rạng sáng hôm nay Thày mới... lên tiếng.. thì HMN xui quá, Nâu đã cất tiếng hót bay lên cây khò mất tiêu. Mãi trưa nay mới thấy cái Thày vào nhà.  Nếu thấy Thày thì đã lo nấu nước sôi (thay Choè) pha trà mời Thày rồi ạ. Wink Smiley

Nâu thay mặt trưởng ban tiếp tân Choè mời Thày vào VT chơi thường nhá.

HMN

Nâu àh , người này là chuyên viên masage đấm bóp , sửa lưng thiên hạ mờ.....hôm nay Nâu bị sửa lưng khéo khéo đó nha. Vậy mờ cũng nấu nước sôi , coi bộ Nâu hiền dữ  Grin Grin Grin
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Pages: 1 ... 7 8 9 10 11 ... 283
Send Topic In ra