Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 235 236 237 238 239 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 366142 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #3540 - 25. May 2011 , 22:28

thule wrote on 25. May 2011 , 20:19:
Hôm nay nghe tin thâỳ Tính cuả cô Oanh bệnh, cô vào xem tin mới thâý hình Dức Phật ở nhà em Lan.  Quí quá , đẹp quá, và thật là thanh thoát, an nhiên.  Em thỉnh từ VN hả em?  Nhà chị cũng có một bức tượng Quan Âm mâù trắng, không biét chị có thỉnh về chưa khi em đến nhà chị lâu rôì không?

Em Thúy Lan thương,
Cô cám ơn em nhiều, đã nghĩ đến 3 cô và cầu chúc đúng ý quá .  Bây giờ chỉ cầu mong sao cho được bình an và mạnh khoẻ thôi em nhỉ .
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #3541 - 25. May 2011 , 22:38

Thưa các Cô và cả nhà ,
     Em vừa đi thăm thày Tính về cùng với cô Châm ,
Thày đang trong tinh trang hôn mê và rất đau đớn nên bs chích Morphine để Thày bớt đau mà thôi chứ khong còn chữa trị gì nữa.Họ cũng không còn truyền nước biển cho Thày nữa.
  Hiện giờ con cháu và cả gia đình đang quây quần bên giường của Thày để chờ đợi mà thôi.
  Vợ chồng anh chị Thắng Út (cặp HNC LVD 65 )đang trên đường mời Hòa thượng đến tụng kinh cho Thày ) em phải ra về chứ không ở lại được vì cô Châm phải về chăm sóc Thày Nha nên không thể đi lâu hơn được và em lại là tài xế.
  Thày xuống sắc quá nhanh và cô Oanh thì tội vô cùng vì quá cực với Thày bấy lâu nay ,bây giờ Thày lại như vậy nữa nên nhìn Cô Oanh thật là thương mà không biết làm sao là an ủi Cô cho Cô an tâm hơn mà thôi.
   Cô ơi ,bây giờ bên này là 3.35 chiều bên em rồi và giờ này thì cả nhà cô Oanh túc trực ở nhà thương.Em nghĩ nếu Cô muốn gọi và để gặp cô Oanh thì Cô phải gọi lúc 10 giờ đêm bên này hay 7 giờ sáng bên này thôi nha Cô.
  Em sẽ chuyển lời của các Cô và cả nhà đến Cô Oanh.
Mong là em viết cũng đã khá đủ tin tức.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #3542 - 26. May 2011 , 06:45

ngo_thi_van wrote on 25. May 2011 , 22:11:
Đau Đo oi ,
Cam on em , nhu vay la Co lam dung chu khong co quay giac ngu nua dem cua Co Phương Oanh. Co khoi phai an han !Co vua goi lai Co Oanh luc 10:00PM 
A , ma sao dao nay em khac la vay? 
Het dau chan chua?
Co Van

Thưa cô, cái đau chân của em nó không chịu rời xa em, cứ đeo miết thôi!! Bây giờ đành học làm quen với nó thôi. Nghe Tuyết Kiều ở NY nói từ từ rồi tự nhiên nó sẽ hết nên em cũng rán đợi.
Cô bảo dạo này em khác lạ thế nào ạ? Nếu cô muốn nói cái avatar thì....dạ vâng, em vừa lượm được cái hột đậu đỏ cao bồi du đảng trông ngầu hơn cái cái hình em gái mặc áo tím tay cầm hoa tặng bạn   Grin

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3543 - 26. May 2011 , 08:20

anh_thu_Tran wrote on 25. May 2011 , 22:38:
  Thưa các Cô và cả nhà ,
Thày đang trong tinh trang hôn mê và rất đau đớn nên bs chích Morphine để Thày bớt đau mà thôi chứ khong còn chữa trị gì nữa.Họ cũng không còn truyền nước biển cho Thày nữa.
  Hiện giờ con cháu và cả gia đình đang quây quần bên giường của Thày để chờ đợi mà thôi.
  Vợ chồng anh chị Thắng Út (cặp HNC LVD 65 )đang trên đường mời Hòa thượng đến tụng kinh cho Thày ) em phải ra về chứ không ở lại được vì cô Châm phải về chăm sóc Thày Nha nên không thể đi lâu hơn được và em lại là tài xế.
  Thày xuống sắc quá nhanh và cô Oanh thì tội vô cùng vì quá cực với Thày bấy lâu nay ,bây giờ Thày lại như vậy nữa nên nhìn Cô Oanh thật là thương mà không biết làm sao là an ủi Cô cho Cô an tâm hơn mà thôi.
   Cô ơi ,bây giờ bên này là 3.35 chiều bên em rồi và giờ này thì cả nhà cô Oanh túc trực ở nhà thương.Em nghĩ nếu Cô muốn gọi và để gặp cô Oanh thì Cô phải gọi lúc 10 giờ đêm bên này hay 7 giờ sáng bên này thôi nha Cô.

Em Anh Thu oi,
Cam on em da cho biet tin tuc cua Thay Tinh. Voi tinh trang do thi bay gio neu khong co mot phep la nao xay ra dươc thi chung ta danh cau nguyen cho Thay Tinh som ra di de cho than xac khoi bi hanh ha , de cho Thay som sieu thoat dươc kho luy cua cuoc doi nay va cho Co Phương Oanh khoi phai chung kien su dau don cua ngươi than ma danh bat luc.
Co se khong goi Co Phương Oanh nua vi khi Co ve nha can dươc nghi ngoi. Co se goi Co Oanh khi moi chuyen xong xuoi , luc Co Phương Oanh can su an ui nhat do em.
Neu co chuyen gi xay ra cac Co nho em an ui Co Phương Oanh va lo moi dieu ho cac Co. Cam on em.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3544 - 26. May 2011 , 08:28

Dau Do wrote on 26. May 2011 , 06:45:
Thưa cô, cái đau chân của em nó không chịu rời xa em, cứ đeo miết thôi!! Bây giờ đành học làm quen với nó thôi. Nghe Tuyết Kiều ở NY nói từ từ rồi tự nhiên nó sẽ hết nên em cũng rán đợi.
Cô bảo dạo này em khác lạ thế nào ạ? Nếu cô muốn nói cái avatar thì....dạ vâng, em vừa lượm được cái hột đậu đỏ cao bồi du đảng trông ngầu hơn cái cái hình em gái mặc áo tím tay cầm hoa tặng bạn   Grin

Đau Đo oi ,
Em noi dung day , sao em lai chon cai hinh nay , trong den thui lui vay? Co nhin ma cu cươi hoai.
Con vu dau chan Co cung mong dung nhu loi Tuyet Kieu noi voi em.
Se gap hai vo chong em thang 8 toi day phai khong?
Co Van
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #3545 - 26. May 2011 , 09:25

ngo_thi_van wrote on 26. May 2011 , 08:28:
Đau Đo oi ,
Em noi dung day , sao em lai chon cai hinh nay , trong den thui lui vay? Co nhin ma cu cươi hoai.
Con vu dau chan Co cung mong dung nhu loi Tuyet Kieu noi voi em.
Se gap hai vo chong em thang 8 toi day phai khong?
Co Van

Hí hí cô chê quá làm em phải tô son điểm phấn cho...hột đậu   Smiley
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3546 - 26. May 2011 , 10:24

ngo_thi_van wrote on 25. May 2011 , 22:19:
Em Phương Tran oi ,
Neu Co gap dươc Ong Troi thi Co se hoi tai sao dao nay Troi giang gi nhieu thien tai o khap noi vay? Thien ha chet nhieu qua ! Nhe ma dau long.
Co Van

Ban tam ca MTV và cả nhà thân,
Năm nay thời tiết lạ lùng , cuối tháng 5 , mà ở Lake Tahoe tuyết trắng phủ đầy , và thiên tai khắp nơi.
Thương nhau cầu nguyện cho nhau. Hy vọng thầy  mau bình phục , cho cô P. Oanh đở vất và , và ai không được khoẻ , được an lành mọi ngày.
Hôm qua em  đi chích ngừa " Ho ' , vì Dr của em nói người lớn đà ho , và lây qua các trẻ em , đà mất đi 9 em bé vô tội  rồi. Bây giờ thấy trong người bần thần và khó chịu quá.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #3547 - 26. May 2011 , 10:32

anh_thu_Tran wrote on 25. May 2011 , 22:38:
  Thưa các Cô và cả nhà ,

Chị Anh Thư ơi !
Xin cám ơn chị Anh Thư đã chuyển tin khẩn đến mọi người .
Chúng em sẽ hợp nhau cầu nguyện cho Thầy chóng qua khỏi, và cô Oanh có thêm sức khoẻ và nghị lực để lo cho Thầy .

Xin cả nhà chung lời cầu nguyện cho Thầy chóng vượt qua cơn bịnh hoạn .

Hoàng Nga
Back to top

...

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3548 - 26. May 2011 , 10:51

ngo_thi_van wrote on 25. May 2011 , 10:16:
Em Tuy Van ,
Co cung mong moi chuyen an vui den voi chun bta , nhung toi hom qua Co nghe noi ben Texas bi tornedo , khong hieu cho Phương Tan o co bi anh hương gi khong? Con ai o ben do ma chung ta quen khong? May hom nay nhieu ngươi chet vi tornedo qua , that la khung khiep ! Sap tan  the den noi roi chac?
Co Van

Cô Vân thương,
Mackeno đi cô. Năm nay khí hậu thật lạ kỳ...bịnh ho cũng làm mất mạng 9 em bé ngây thơ , vô tội.
Cầu mong thầy Tính , anh Khương của Đóa ,.... được mọi sự như ý...
Thương nhau , cầu nguyện cho nhau , cô nhé.
cám ơn chị AT đà cho hay tin.
Em Tv
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3549 - 26. May 2011 , 10:59

Nguyen Van Ha wrote on 25. May 2011 , 01:20:
Sorry Tv, chắc tại tui bị ảnh hưởng kiểu nhạc "liên khúc"! (ca sĩ ca liên tiếp nhiều bài cùng 1 lúc), nên viết cho Tv mà lại nhắc đến DM, KN. Một phần tại tui cứ tưởng 2 quí vị đó là bạn mới chết chứ!!!  Grin
Tv an tâm, bình thường tui hông bao giờ viết trả lời 1 người mà lại nhắc đến tên người khác đâu, hông tin hỏi thử chị Đậu Đỏ và P Tần coi!

Chúc Tv mọi thứ tốt đẹp như quẻ xâm!

Cheeers Tv,
NVH Smiley
TB: À còn vụ chịu trách nhiệm về chiến tranh thì Tv cũng đừng lo: chiến tranh đã bùng nỗ mấy lần rồi mà thế giới vẫn còn quay vòng vòng, đâu đến nỗi nào. Còn trách nhiệm thì tui với Tv hông phải chịu trách nhiệm gì đâu, hãy để những người gây chiến lãnh trách nhiệm!!! (đó là nếu có chuyện gì!)
  Grin Grin Grin

cô Vân và anh Hà thân ,
Tv cùng hy vọng là mọi việc như ý , và hòa bình , cho đời thêm vui.
Cám ơn cô Vân và anh Hà nhiều.

thumbup thanks.gif votay tulip_tim bleedingheart1 band4 Drinkinj
Xin mang ban nhạc , hoa trái và chờ xem nhừng bài nhạc hay , nay mai nhé.

Em Tv
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3550 - 26. May 2011 , 14:59

Dau Do wrote on 26. May 2011 , 09:25:
Hí hí cô chê quá làm em phải tô son điểm phấn cho...hột đậu   Smiley

Em Đau Đo oi ,
Em bao em to son diem phan cho hat dau ma sao no van Vũ Như Cẩn the?  Grin
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3551 - 26. May 2011 , 15:02

tuy-van wrote on 26. May 2011 , 10:24:
Ban tam ca MTV và cả nhà thân,
Năm nay thời tiết lạ lùng , cuối tháng 5 , mà ở Lake Tahoe tuyết trắng phủ đầy , và thiên tai khắp nơi.
Thương nhau cầu nguyện cho nhau. Hy vọng thầy  mau bình phục , cho cô P. Oanh đở vất và , và ai không được khoẻ , được an lành mọi ngày.
Hôm qua em  đi chích ngừa " Ho ' , vì Dr của em nói người lớn đà ho , và lây qua các trẻ em , đà mất đi 9 em bé vô tội  rồi. Bây giờ thấy trong người bần thần và khó chịu quá.
Em Tv

Toi nghiep em ! Cau mong cho moi ngươi deu binh an ca.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3552 - 26. May 2011 , 15:04

tuy-van wrote on 26. May 2011 , 10:51:
Cô Vân thương,
Mackeno đi cô. Năm nay khí hậu thật lạ kỳ...bịnh ho cũng làm mất mạng 9 em bé ngây thơ , vô tội.
Cầu mong thầy Tính , anh Khương của Đóa ,.... được mọi sự như ý...
Thương nhau , cầu nguyện cho nhau , cô nhé.
cám ơn chị AT đà cho hay tin.
Em Tv

Em noi dung day , chung ta nen nam tay nhau cau nguyen cho tat ca nhung ngươi than.
Co nho hinh nhu Natalie cung o Texas phai khong?
Co Van
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #3553 - 26. May 2011 , 15:09

ngo_thi_van wrote on 26. May 2011 , 14:59:
Em Đau Đo oi ,
Em bao em to son diem phan cho hat dau ma sao no van Vũ Như Cẩn the?  Grin
Co Van

Cô ui em đẹp như thế này mà cô nở lòng nói vũ như cẩn   Undecided   Undecided, làm em buồn quá em đi đập đầu vào gối bây chừ   Cheesy   Cheesy

...
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #3554 - 26. May 2011 , 17:55

Dau Do wrote on 26. May 2011 , 15:09:
Cô ui em đẹp như thế này mà cô nở lòng nói vũ như cẩn   Undecided   Undecided, làm em buồn quá em đi đập đầu vào gối bây chừ   Cheesy   Cheesy

...

Đúng dzồi !

Quân sư ĐĐ lúc nào cũng đẹp như teeeeeeen-ager hết, mặc dù lên chức.... sư fụ mà cô nói dzậy, hỏng buồn sao đặng hỉ !    Grin Grin Grin Grin.
Back to top

...

IP Logged

Pages: 1 ... 235 236 237 238 239 ... 390
Send Topic In ra