Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 237 238 239 240 241 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 366149 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #3570 - 28. May 2011 , 18:15

ngo_thi_van wrote on 27. May 2011 , 08:25:
Co cam on em Phương Tran rat nhieu , Co muon xoa tam hinh cua Co ben canh loi phan ưu  , co em nao lam dươc khong? Vi phan ưu ma minh cươi thi ky qua ! Co cam on trươc.
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Hình Avatar mà xóa là tất cả bài của Cô viết cũng mất luôn Avatar chứ không riêng gì trong bài viết phân ưu của Cô đâu ạ , mà tại Cô cẩn thận nên Cô ... lo chứ nếu Cô không nói em cũng chẳng để ý đâu .... Ai cũng biết đó là hình Avatar vậy Cô không lo chi Cô nhé

Cô ơi để em kể cho Cô và cả nhà nghe chuyện này :

Tình cờ làm sao mà khi Cô giáo dạy văn của con trai út em kể chuyện trong lớp là Cô là nữ sinh Gia Long sau đó Cô dạy học cũng ở trường Gia Long đến năm 1975 thì Cô về dạy ở trường Lê Văn Duyệt , nghe kể đến đó thì con trai em nói mẹ của nó là nữ sinh LVD , thế là Cô hỏi thăm và có gọi điện thoại nói chuyện với em , vui lắm ,và nhắc về  Cô Ngoạn , Cô Hạnh , Cô Song Thu , Thày Dziệu .... Sau đó nhân ngày họp phụ huynh cuối năm em đến họp và có gặp Cô , tên Cô là Lê Nga , sao cứ có liên quan đến cái tên trường Lê Văn Duyệt là lại thấy như thân quen từ bao giờ Cô ạ ,  một điều nữa là em không học Cô Lê Nga mà con của em lại học Cô ( Cô Lê Nga nói sao mà dây mơ rễ má đến 2 , 3 thế hệ  Cheesy Grin )

...

Cô Lê Nga và Phượng Trần

Còn một chuyện ngạc nhiên không kém phần lý thú nữa là Hội đồng thi Tú tài của con trai em là ngay trường Lê Văn Duyệt nữa chứ , nó sẽ vào " trường Lê Văn Duyệt của mẹ " để thi Tú Tài vào ngày thứ Năm , thứ Sáu và thứ Bảy tuần tới này ( 2 và 3 và 4 / 6/2011 ) và ngày 4/6 là ngày sinh nhật thứ 18 của nó đó Cô  Cheesy Grin

PTr

Back to top
« Last Edit: 28. May 2011 , 18:18 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3571 - 28. May 2011 , 19:23

Thưa Cô Vân và cả nhà ,

Tháng 6 trời mưa là sinh nhật của :

June 1:   Hoàng thị Mỹ Dung
June 9:   Chị Kim Hoa
June 22:  Chị Thúy Lan
June 27:  Sao Mai

Thưa Cô , em phải đưa danh sách sinh nhật tah1ng 6 lên sớm vì sinh nhật Mỹ Dung vào ngày đầu tháng , Mỹ Dung LVD 75 là Tổng Thư Ký của trường LVD khi xưa ạ , Mỹ Dung ít tham gia viết bài nhưng đến sinh nhật thì nàng nhớ để chạy vào... cám ơn  Cheesy Grin Grin , một lý do nữa là cứ hay quên password  Roll Eyes Roll Eyes

Chị KIm Hoa dạo sau này cũng ít viết bài nhưng em thấy hay đi dạo sân trường lắm , đợ chị Anh Thư tổ chức gặp gỡ vừa rồi em mới diện kiến được chị ấy

Chị Thuý Lan thì Cô biết là ai rồi  Cheesy Grin

Sao Mai là LVD 81 sau này vì bận việc cũng không tham gia nhưng chắc thỉnh thoảng cũng có " coi cọp " ạ  Cheesy Grin

Thư ký không lương của Cô
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3572 - 28. May 2011 , 21:35

Phuong_Tran wrote on 28. May 2011 , 18:15:
Thưa Cô Vân ,

Hình Avatar mà xóa là tất cả bài của Cô viết cũng mất luôn Avatar chứ không riêng gì trong bài viết phân ưu của Cô đâu ạ , mà tại Cô cẩn thận nên Cô ... lo chứ nếu Cô không nói em cũng chẳng để ý đâu .... Ai cũng biết đó là hình Avatar vậy Cô không lo chi Cô nhé

Tình cờ làm sao mà khi Cô giáo dạy văn của con trai út em kể chuyện trong lớp là Cô là nữ sinh Gia Long sau đó Cô dạy học cũng ở trường Gia Long đến năm 1975 thì Cô về dạy ở trường Lê Văn Duyệt , nghe kể đến đó thì con trai em nói mẹ của nó là nữ sinh LVD , thế là Cô hỏi thăm và có gọi điện thoại nói chuyện với em , vui lắm ,và nhắc về  Cô Ngoạn , Cô Hạnh , Cô Song Thu , Thày Dziệu .... Sau đó nhân ngày họp phụ huynh cuối năm em đến họp và có gặp Cô , tên Cô là Lê Nga , sao cứ có liên quan đến cái tên trường Lê Văn Duyệt là lại thấy như thân quen từ bao giờ Cô ạ ,  một điều nữa là em không học Cô Lê Nga mà con của em lại học Cô ( Cô Lê Nga nói sao mà dây mơ rễ má đến 2 , 3 thế hệ  Cheesy Grin )

...

Cô Lê Nga và Phượng Trần

Còn một chuyện ngạc nhiên không kém phần lý thú nữa là Hội đồng thi Tú tài của con trai em là ngay trường Lê Văn Duyệt nữa chứ , nó sẽ vào " trường Lê Văn Duyệt của mẹ " để thi Tú Tài vào ngày thứ Năm , thứ Sáu và thứ Bảy tuần tới này ( 2 và 3 và 4 / 6/2011 ) và ngày 4/6 là ngày sinh nhật thứ 18 của nó đó Cô  Cheesy Grin

PTr

Em Phương Tran oi ,
Dung la qua dat tron ! Co Le Nga sao Co thay quen qua , chac Co da gap o dau roi?
Co chuc cho con trai cua em se thi do va do cao va  ngay chot thi xong , em se đải cho cau con an mung dươc 18 tuoi va tin se thi do luon nhe.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3573 - 28. May 2011 , 21:40

Phuong_Tran wrote on 28. May 2011 , 19:23:
Thưa Cô Vân và cả nhà ,

Tháng 6 trời mưa là sinh nhật của :

June 1:   Hoàng thị Mỹ Dung
June 9:   Chị Kim Hoa
June 22:  Chị Thúy Lan
June 27:  Sao Mai

Thưa Cô , em phải đưa danh sách sinh nhật tah1ng 6 lên sớm vì sinh nhật Mỹ Dung vào ngày đầu tháng , Mỹ Dung LVD 75 là Tổng Thư Ký của trường LVD khi xưa ạ , Mỹ Dung ít tham gia viết bài nhưng đến sinh nhật thì nàng nhớ để chạy vào... cám ơn  Cheesy Grin Grin , một lý do nữa là cứ hay quên password  Roll Eyes Roll Eyes

Chị KIm Hoa dạo sau này cũng ít viết bài nhưng em thấy hay đi dạo sân trường lắm , đợ chị Anh Thư tổ chức gặp gỡ vừa rồi em mới diện kiến được chị ấy

Chị Thuý Lan thì Cô biết là ai rồi  Cheesy Grin

Sao Mai là LVD 81 sau này vì bận việc cũng không tham gia nhưng chắc thỉnh thoảng cũng có " coi cọp " ạ  Cheesy Grin

Thư ký không lương của Cô

Co cam on Thu Ky Khong Lương cua Co nhieu lam nhe , nhung em cung nhac cho Co trươc mot ngay , keo Co hay quen lam do va lam on dat cho Co mot bouquet hoa cho moi em ! Em da so lam viec cho Co chua?
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3574 - 29. May 2011 , 04:36

ngo_thi_van wrote on 28. May 2011 , 21:35:
Em Phương Tran oi ,
Dung la qua dat tron ! Co Le Nga sao Co thay quen qua , chac Co da gap o dau roi?
Co chuc cho con trai cua em se thi do va do cao va  ngay chot thi xong , em se đải cho cau con an mung dươc 18 tuoi va tin se thi do luon nhe.
Co Van   

Thưa Cô Vân ,
Dạ , sao em thấy Cô Lê Nga cũng quen quá , có lẽ đã gặp Cô nhân ngày Nhà Giáo VN tổ chức  ở nhà chị Nga LVD 68 chăng ?? Để em sẽ xem hình lại , chắc Cô đã xem hình các Thày Cô ở VN nên thấy quen đó Cô , Cô Lê Nga nói thỉnh thoảng có đi hội họp gặp gỡ Thày Cô

Em cám ơn Cô đã chúc con em thi đậu ạ , em cũng không mong đỗ cao đâu Cô , thi đậu là em mừng lắm rồi  Cheesy Grin Grin , dạ , sẽ có đãi chúc mừng sinh nhật cậu Út ạ  Cheesy Grin

PTr
Back to top
« Last Edit: 29. May 2011 , 04:38 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3575 - 29. May 2011 , 04:41

ngo_thi_van wrote on 28. May 2011 , 21:40:
Co cam on Thu Ky Khong Lương cua Co nhieu lam nhe , nhung em cung nhac cho Co trươc mot ngay , keo Co hay quen lam do va lam on dat cho Co mot bouquet hoa cho moi em ! Em da so lam viec cho Co chua?
Co Van

Thưa Cô ,

Vườn Hồng Thượng Uyển  có nhiều hoa lắm nên Cô không lo ạ , em không sợ làm việc cho Cô mà em chỉ  sợ đến ngày thì lại quên thôi Cô ơi....  Cheesy Grin Grin

PTr
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3576 - 29. May 2011 , 10:02

Phuong_Tran wrote on 29. May 2011 , 04:41:
Thưa Cô ,

Vườn Hồng Thượng Uyển  có nhiều hoa lắm nên Cô không lo ạ , em không sợ làm việc cho Cô mà em chỉ  sợ đến ngày thì lại quên thôi Cô ơi....  Cheesy Grin Grin

PTr

Phương Tran oi ,
Em ma con quen thi lam sao Co nho noi !  Grin
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3577 - 29. May 2011 , 10:15

Phuong_Tran wrote on 29. May 2011 , 04:36:
Thưa Cô Vân ,
Dạ , sao em thấy Cô Lê Nga cũng quen quá , có lẽ đã gặp Cô nhân ngày Nhà Giáo VN tổ chức  ở nhà chị Nga LVD 68 chăng ?? Để em sẽ xem hình lại , chắc Cô đã xem hình các Thày Cô ở VN nên thấy quen đó Cô , Cô Lê Nga nói thỉnh thoảng có đi hội họp gặp gỡ Thày Cô

Em cám ơn Cô đã chúc con em thi đậu ạ , em cũng không mong đỗ cao đâu Cô , thi đậu là em mừng lắm rồi  Cheesy Grin Grin , dạ , sẽ có đãi chúc mừng sinh nhật cậu Út ạ  Cheesy Grin

PTr

Em co dai sinh nhat cau ut , thi noi voi chau la Ba Van cung chuc chau tat ca nhung loi chuc tot dep nhat ma chau ươc muon nhe va gang lam cho me vui long.
Co Van
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #3578 - 29. May 2011 , 15:39

ngo_thi_van wrote on 26. May 2011 , 15:04:
Em noi dung day , chung ta nen nam tay nhau cau nguyen cho tat ca nhung ngươi than.
Co nho hinh nhu Natalie cung o Texas phai khong?
Co Van

Cô ơi!
Em là "nạn nhân" ở Dallas - Texas đây mà Cô quên em... Cry  Cry  Cry

...

...

...

...

Hic! Cái xe của em trong parking của airport bị "trọng thương" toàn thân luôn ...  Sad  Angry  Undecided
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3579 - 29. May 2011 , 20:46

ngo_thi_van wrote on 28. May 2011 , 07:02:
Ồ the thi em khoi lo ! Co mung cho em
Co Van

Cô Thương
Cám ơn cô đã chúc mừng. Mấy ngày nay tha hồ mà chạy shows , nhưng vẫn nhớ đến cô và cả nhà cuối tuần thật trọn vẹn bên người thân.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3580 - 29. May 2011 , 21:00

ngo_thi_van wrote on 29. May 2011 , 10:15:
Em co dai sinh nhat cau ut , thi noi voi chau la Ba Van cung chuc chau tat ca nhung loi chuc tot dep nhat ma chau ươc muon nhe va gang lam cho me vui long.
Co Van

Dì 8 cũng thân  chúc  Sn thứ 18 của cậu trai cưng của em 8 , được mọi sự như ý , đạt được kết quả tốt đẹp trong việc học , và làm cho mẹ yêu P. Tr hãnh diện nhé.

thbirthday7 thbirthday7 thbirthday7 birthday333
Back to top

IP Logged

nang ton nu
Senior Member

Reply #3581 - 29. May 2011 , 22:39

Phuong_Tran wrote on 28. May 2011 , 18:15:
Thưa Cô Vân ,

...

Cô Lê Nga và Phượng Trần

PTr

Ui chao, cám ơn chị PTr chạy sô giỏi quá, nhờ hình của chị em nhận ra cô giáo dạy Văn kiêm chủ nhiệm lớp 10C2 năm 75 của em, mừng quá .
Chị có thể cho em xin dịa chỉ, số phone của cô hay email càng tốt dể em sẽ thư thăm hỏi.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3582 - 29. May 2011 , 22:51

nang ton nu wrote on 29. May 2011 , 22:39:
Ui chao, cám ơn chị PTr chạy sô giỏi quá, nhờ hình của chị em nhận ra cô giáo dạy Văn kiêm chủ nhiệm lớp 10C2 năm 75 của em, mừng quá .
Chị có thể cho em xin dịa chỉ, số phone của cô hay email càng tốt dể em sẽ thư thăm hỏi.

...

Hi nangtonnu

ủa vậy ha  ? Muội nói làm chị cũng vui lây đó

Nhờ chị cứ Tí lanh chanh mà lại " được việc " ha , để chị kể thêm Muội nghe nhe , sau khi Cô nói chuyện điẹn thoại với chị lần đầu thì sau đó 2  ngày là có cuộc họp phụ huynh nên chị chuẩn bị sẵn máy chụp hình để chụp hình với Cô Lê Nga luôn , chụp 2 tấm cũng giống giống nhau nên chị post 1 tấm thôi , thôi để chị post thêm tấm kia cho Muội nhìn lại Cô giáo ha

Chị có xin số phone của Cô , sẽ gửi vào PM cho Muội nhé , Cô rất vui , giọng nói rất hiền hòa , khi chưa gặp mặt Cô nghe giọng nói không thôi là đã có cảm tình với Cô rồi Muội ơi

Địa chỉ hay email thì sẽ hỏi sau cho Muội nha

PTr
Back to top
« Last Edit: 29. May 2011 , 22:53 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3583 - 29. May 2011 , 23:16

ngo_thi_van wrote on 29. May 2011 , 10:02:
Phương Tran oi ,
Em ma con quen thi lam sao Co nho noi !  Grin
Co Van

Thưa Cô ,

Em đang ráng nhớ đây , đến đúng ngày thì thế nào cũng sẽ quên mất  Cheesy Grin Grin

ngo_thi_van wrote on 29. May 2011 , 10:15:
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Khi con em còn nhỏ thì thích đãi sinh nhật lắm nhưng lúc lớn lên khoảng tuổi 15 thì chỉ muốn đi chơi với bạn bè vào ngày sinh nhật thôi , không " mặn mà " với gia đình nữa , nhưng dù thế nào em cũng sẽ chuyển lời chúc của " Bà Ngoại Vân " đến cháu ạ , em cám ơn Cô nhiều lắm , Cô làm em rất cảm động không quên được đâu ạ

Con trai út của em chỉ giỏi về thể thao từ cấp 1 ( điền kinh , bơi và đá banh ) chứ không xuất sắc về học chữ đâu Cô , hồi nhỏ còn được học sinh giỏi chứ lên cấp 2 , cấp 3 thì chỉ là học sinh khá hay trung bình thôi , không rớt xuống kém là may rồi nên em chỉ mong con em thi đậu là em mừng rồi  Wink Wink Vài dòng tâm sự cùng Cô và cả nhà

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3584 - 29. May 2011 , 23:21

tuy-van wrote on 29. May 2011 , 21:00:
  Dì 8 cũng thân  chúc  Sn thứ 18 của cậu trai cưng của em 8 , được mọi sự như ý , đạt được kết quả tốt đẹp trong việc học , và làm cho mẹ yêu P. Tr hãnh diện nhé.

thbirthday7 thbirthday7 thbirthday7 birthday333

hi hi cám ơn chị 8 nhiều lắm , con em nó vái nếu thị đậu nó sẽ ăn chay 1 tuần , mắc cười ghê , hồi đó mình đâu có biết cầu xin như vậy chị nhỉ  Cheesy Grin

Chúc chị vui nhiều với " Tuý Vân Hành "ha

Em 8 PTr
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 237 238 239 240 241 ... 390
Send Topic In ra