Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 238 239 240 241 242 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 366126 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #3585 - 30. May 2011 , 08:23

Phương Tần wrote on 29. May 2011 , 15:39:
Cô ơi!
Em là "nạn nhân" ở Dallas - Texas đây mà Cô quên em... Cry  Cry  Cry

...

...

...

...

Hic! Cái xe của em trong parking của airport bị "trọng thương" toàn thân luôn ...  Sad  Angry  Undecided

Em Phương Tan oi ,
Co dau co quen em , trong mot cai thu Co viet cho ai [ Co quen mat tieu ] co nhac den ten em ma , Co hoi khong biet Phương Tan co bi anh hương gi khong ? Chac la em khong doc?
The la hai cai xe cua em deu bi "trong thương " ca phai khong? Lan nay ngươi khong can gi la mung roi. Cua di thay ngươi do em !
Co lam sao quen em dươc chu !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3586 - 30. May 2011 , 08:27

tuy-van wrote on 29. May 2011 , 20:46:
Cô Thương
Cám ơn cô đã chúc mừng. Mấy ngày nay tha hồ mà chạy shows , nhưng vẫn nhớ đến cô và cả nhà cuối tuần thật trọn vẹn bên người thân.
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Ban ma con nho den Co la Co cam dong lam roi.
cam on em
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3587 - 30. May 2011 , 08:30

Phuong_Tran wrote on 29. May 2011 , 23:16:
Thưa Cô ,

Em đang ráng nhớ đây , đến đúng ngày thì thế nào cũng sẽ quên mất  Cheesy Grin Grin

Thưa Cô Vân ,

Khi con em còn nhỏ thì thích đãi sinh nhật lắm nhưng lúc lớn lên khoảng tuổi 15 thì chỉ muốn đi chơi với bạn bè vào ngày sinh nhật thôi , không " mặn mà " với gia đình nữa , nhưng dù thế nào em cũng sẽ chuyển lời chúc của " Bà Ngoại Vân " đến cháu ạ , em cám ơn Cô nhiều lắm , Cô làm em rất cảm động không quên được đâu ạ

Con trai út của em chỉ giỏi về thể thao từ cấp 1 ( điền kinh , bơi và đá banh ) chứ không xuất sắc về học chữ đâu Cô , hồi nhỏ còn được học sinh giỏi chứ lên cấp 2 , cấp 3 thì chỉ là học sinh khá hay trung bình thôi , không rớt xuống kém là may rồi nên em chỉ mong con em thi đậu là em mừng rồi  Wink Wink Vài dòng tâm sự cùng Cô và cả nhà

PTr

Em Phương Tran oi ,
Cau con trai ut cua em nhu vay la em phai mung cho chau roi , vua hoc kha vua gioi ve the thao thi con gi ma doi hoi nua?
Em thay cai tanh cua em " lanh chanh " ma cung dươc viec nhieu day nhi !
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3588 - 30. May 2011 , 16:50

ngo_thi_van wrote on 30. May 2011 , 08:30:
Em Phương Tran oi ,
Cau con trai ut cua em nhu vay la em phai mung cho chau roi , vua hoc kha vua gioi ve the thao thi con gi ma doi hoi nua?
Em thay cai tanh cua em " lanh chanh " ma cung dươc viec nhieu day nhi !
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Nghe Cô nói làm em  cũng được an ủi quá ạ , hồi con trai út còn bé xíu ( mẫu giáo ) cuối tuần nào em cũng phải vào hồ bơi với nó , cứ con ở dưới hồ , mẹ trên bờ , em chỉ nó bơi , sau đó nó quen rồi , tự học đứng nước một mình ( học lóm ) rồi tự... bơi chó , lúc đó em yên tâm là nó không bị chìm khi xuống hồ nữa là em cứ thả cho nó muốn làm gì thì làm dưới hồ mãi cho đến lên lớp 6 ( cấp 2 ) mới học bơi đàng hoàng vì trướng bắt buộc phải học , lúc đó thì công lao em dẫn con đến hồ bơi thường xuyên mới được đền bù ( lúc đó em đen còn hơn vận đông viên bơi lội thứ thiệt nữa đó Cô vì bị hắt nắng hồ bơi  Cheesy Grin ) , lúc đó nó bơi nhanh như rái cá và thường xuyên đứng đầu tốp mỗi khi Thày giáo kiểm tra , còn điền kinh thì đã đoạt giải nhất toàn quận hồi lớp 3 rồi ( thi 1000 mét ) , lên lớp 8 thì được vào đội tuyển năng khiếu đá banh Quân Khu 7 ( mỗi tháng được lãnh lương nữa ) nhưng đến kỳ thi tốt nghiệp cấp 2 thì em không cho đi theo đội banh nữa để lo học , nó chỉ còn đá banh vào cuối tuần thôi cho đến bây giờ

Em nghĩ con trai em có năng khiếu thể thao chắc là do trước khi sinh nó ra em đã bơi khá giỏi và thể lực em lúc đó cũng tốt do bơi thường xuyên đó Cô , khi sinh nó ra trông nó như một lực sĩ tí hon rất dễ thương  Cheesy Grin

Vài dòng " khoe" con trai với Cô cho vui , hôm nay em bận không vào trường được , bye Cô

Chúc Cô và cả nhà vui

PTr
Back to top
« Last Edit: 30. May 2011 , 16:53 by Phuong_Tran »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3589 - 30. May 2011 , 19:40

Phuong_Tran wrote on 30. May 2011 , 16:50:
Thưa Cô Vân ,

Nghe Cô nói làm em  cũng được an ủi quá ạ , hồi con trai út còn bé xíu ( mẫu giáo ) cuối tuần nào em cũng phải vào hồ bơi với nó , cứ con ở dưới hồ , mẹ trên bờ , em chỉ nó bơi , sau đó nó quen rồi , tự học đứng nước một mình ( học lóm ) rồi tự... bơi chó , lúc đó em yên tâm là nó không bị chìm khi xuống hồ nữa là em cứ thả cho nó muốn làm gì thì làm dưới hồ mãi cho đến lên lớp 6 ( cấp 2 ) mới học bơi đàng hoàng vì trướng bắt buộc phải học , lúc đó thì công lao em dẫn con đến hồ bơi thường xuyên mới được đền bù ( lúc đó em đen còn hơn vận đông viên bơi lội thứ thiệt nữa đó Cô vì bị hắt nắng hồ bơi  Cheesy Grin ) , lúc đó nó bơi nhanh như rái cá và thường xuyên đứng đầu tốp mỗi khi Thày giáo kiểm tra , còn điền kinh thì đã đoạt giải nhất toàn quận hồi lớp 3 rồi ( thi 1000 mét ) , lên lớp 8 thì được vào đội tuyển năng khiếu đá banh Quân Khu 7 ( mỗi tháng được lãnh lương nữa ) nhưng đến kỳ thi tốt nghiệp cấp 2 thì em không cho đi theo đội banh nữa để lo học , nó chỉ còn đá banh vào cuối tuần thôi cho đến bây giờ

Em nghĩ con trai em có năng khiếu thể thao chắc là do trước khi sinh nó ra em đã bơi khá giỏi và thể lực em lúc đó cũng tốt do bơi thường xuyên đó Cô , khi sinh nó ra trông nó như một lực sĩ tí hon rất dễ thương  Cheesy Grin

Vài dòng " khoe" con trai với Cô cho vui , hôm nay em bận không vào trường được , bye Cô

Chúc Cô và cả nhà vui

PTr

Em Phương Tran oi ,
The moi biet cai su hy sinh cua ngươi me doi voi con that la vo bo ben do em.
Co co ngươi em gai ut , co dua con trai , con trai di hoc gi em Co cung phai di theo , tu hoc dan den hoc võ , den noi con trai hoc Teakwando hay Karate gi do , co em cua Co cung hoc theo , the ma da lay dươc dai den de bay gio tro lai day tui tre va co lương cho nghe tay trai do.
Em con giu tam hinh con trai ut cua em luc con be khong? Post len cho Co xem voi. The la em cung boi gioi lam phai khong?
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3590 - 31. May 2011 , 08:48

ngo_thi_van wrote on 30. May 2011 , 19:40:
Em Phương Tran oi ,
The moi biet cai su hy sinh cua ngươi me doi voi con that la vo bo ben do em.
Co co ngươi em gai ut , co dua con trai , con trai di hoc gi em Co cung phai di theo , tu hoc dan den hoc võ , den noi con trai hoc Teakwando hay Karate gi do , co em cua Co cung hoc theo , the ma da lay dươc dai den de bay gio tro lai day tui tre va co lương cho nghe tay trai do.
Em con giu tam hinh con trai ut cua em luc con be khong? Post len cho Co xem voi. The la em cung boi gioi lam phai khong?
Co Van

Thưa Cô vân ,

Dạ , vậy là em gái của Cô giỏi quá , chắc mình cũng có nhiều bà mẹ như vậy mà không biết Cô nhỉ

Em có nhiều hình của các con khi còn bé tí , để em scan rồi post lên cho Cô xem hình con trai út của em nhé

Hồi trước em có  đi học bơi ở Câu Lạc Bộ Phụ Nữ , em biết bơi ếch , sãi , bướm và ngữa nhưng lâu  không bơi lại chắc cũng bị ' lục nghề " rồi , gần nhà em có hồ bơi cũng tốt lắm nên em đang dự tinh đi bơi lại mà sợ đen ( da em đen sẵn rồi mà lại ưa nắng lắm Cô   Cheesy Grin ,)  lúc này có nhiều tai nạn về tàu thuyền em sợ quá cứ dặn con em và người thân , bạn bè lỡ có gì thì nên bơi ngữa không sợ mệt hay đuối sức nhưng nhớ nhìn xem bờ ở hướng nào để mà bơi vô hoặc ít ra cũng cầm cự được 1 thời gian chờ người ta đến cứu , coi chừng bơi ra ... thì ... mắc công lắm  Shocked Shocked Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes , bởi vậy biết bơi thì vẫn tồt hơn , từ hồi em biết bơi thì ... tự tin hơn đó Cô  Cheesy Grin , Cô có biết bơi không  ??

PTr

Back to top
« Last Edit: 31. May 2011 , 08:50 by Phuong_Tran »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3591 - 31. May 2011 , 09:51

Em Phương Tran oi ,
Luc con di hoc Co hay di xuong Bãi Dâu o Hue tap boi , Co lay mot cai soong to lat ngươc roi cam hai cai quai soong va tu tap boi. Ve sau co lan Co dang tap boi thi rong no quan vao chan , Co so qua cu tương ma ra keo chan minh , the la bo luon. Chi tiec la hoi con be Co o Vỹ Dạ dang sau vươn giap song Hương , co nha mat xay tren song the ma khong chiu tap boi. Vao Saigon , co may lan Co di piscine cung co boi dươc , nhung Co cu tuc cươi la muon nổi thi ngươi no cu chim , ma muon lặn xuong nươc thi nguoi lai noi ! Grin Ky cuc vay do.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3592 - 31. May 2011 , 14:23

ngo_thi_van wrote on 30. May 2011 , 08:27:
Em Tuy Van oi ,
Ban ma con nho den Co la Co cam dong lam roi.
cam on em
Co Van

Cô thương ,
Hôm nay coi như ngày đầu tuần...vì hôm qua được nghĩ...hi.hi.
Những ngày qua , ai cũng buồn với tin thầy Tính ,...dân tình bị thiên tai thãm khốc... hy vọng chúng ta sẽ đón 1 tháng 6 , vui hơn , an bình hơn , nha cô.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3593 - 31. May 2011 , 16:47

ngo_thi_van wrote on 31. May 2011 , 09:51:
Em Phương Tran oi ,
Luc con di hoc Co hay di xuong Bãi Dâu o Hue tap boi , Co lay mot cai soong to lat ngươc roi cam hai cai quai soong va tu tap boi. Ve sau co lan Co dang tap boi thi rong no quan vao chan , Co so qua cu tương ma ra keo chan minh , the la bo luon. Chi tiec la hoi con be Co o Vỹ Dạ dang sau vươn giap song Hương , co nha mat xay tren song the ma khong chiu tap boi. Vao Saigon , co may lan Co di piscine cung co boi dươc , nhung Co cu tuc cươi la muon nổi thi ngươi no cu chim , ma muon lặn xuong nươc thi nguoi lai noi ! Grin Ky cuc vay do.
Co Van    

Thưa Cô Vân ,

hi hi... sao kỳ vậy Cô???? Em không biết lặn dù có Cô giáo tập đàng hòang .... , nhớ hồi đó tập bơi giữa hồ bời theo chiều dài hồ cứ trò nào muốn hết hơi hay đuối sức thì cứ việc giơ tay ra Cô giáo sẽ đưa ra một cái cây dài ra cho mình nắm rồi Cô kéo vô bờ  Cheesy Grin Grin còn không thì chỉ việc bơi ngang để nhanh chóng vào bờ

Còn khi em bơi bướm thì phải ra giữa hồ mà bơi để " quạt " không trúng ai vì tay bơi bướm quạt mạnh lắm Cô , lúc đó sức khoẻ em rất tốt và em rất thích động tác uốn mình búng đi của bơi bướm ( làm cho lưng rất dẻo ) , chuyện bơi thì có nhiều chuyện để kể Cô nhỉ  Cheesy Grin Grin

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3594 - 31. May 2011 , 20:39

Thưa Cô Vân ,

Em gửi Cô và cả nhà link để đi ta xi dự sinh nhật Hoàng Thị Mỹ Dung LVD 75  Cheesy Grin

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1243937505/0#13

xe-dua2

PTr
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3595 - 31. May 2011 , 21:20

tuy-van wrote on 31. May 2011 , 14:23:
Cô thương ,
Hôm nay coi như ngày đầu tuần...vì hôm qua được nghĩ...hi.hi.
Những ngày qua , ai cũng buồn với tin thầy Tính ,...dân tình bị thiên tai thãm khốc... hy vọng chúng ta sẽ đón 1 tháng 6 , vui hơn , an bình hơn , nha cô.
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Co cung mong vay do. Minh ươc ao vay nhung Ong Troi co cho khong?
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3596 - 31. May 2011 , 21:26

[quote author=6F574A505158606B4D5E513F0 link=1281166011/3593#3593 date=1306885649]

Thưa Cô Vân ,

hi hi... sao kỳ vậy Cô???? Em không biết lặn dù có Cô giáo tập đàng hòang .... , nhớ hồi đó tập bơi giữa hồ bời theo chiều dài hồ cứ trò nào muốn hết hơi hay đuối sức thì cứ việc giơ tay ra Cô giáo sẽ đưa ra một cái cây dài ra cho mình nắm rồi Cô kéo vô bờ  Cheesy Grin Grin còn không thì chỉ việc bơi ngang để nhanh chóng vào bờ

Còn khi em bơi bướm thì phải ra giữa hồ mà bơi để " quạt " không trúng ai vì tay bơi bướm quạt mạnh lắm Cô , lúc đó sức khoẻ em rất tốt và em rất thích động tác uốn mình búng đi của bơi bướm ( làm cho lưng rất dẻo ) , chuyện bơi thì có nhiều chuyện để kể Cô nhỉ  Cheesy Grin Grin

PTr[ /quote]
Em Phương Tran oi ,
Em boi gioi the , thao nao nhin hinh em nhay mua suot ngay dem ma khong biet met !  Grin
Em nen di boi lai di , vi di boi tot cho suc khoe lam do.
Co Van
Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3597 - 31. May 2011 , 23:49

Điều kỳ Diệu  không thể Ngờ

Với   Chiếc Lá 

...

Với Quả Trứng  Gà

...
Back to top
« Last Edit: 31. May 2011 , 23:53 by nguyen_toan »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3598 - 01. Jun 2011 , 09:36

nguyen_toan wrote on 31. May 2011 , 23:49:
Điều kỳ Diệu  không thể Ngờ

Với   Chiếc Lá 

...

Với Quả Trứng  Gà

...

Than goi Toan ,
Cam on Toan da thinh thoang dua vao Ma Van Gia Trang, gioi thieu nhung dieu that la doc dao va dep mat.
Co khong hieu ho co dung keo de dan may cai trung lai hay chi viec sap len voi nhau dươc? Oc sang tao that la ky dieu !
Thang 8 nay Toan co qua CA de tham du Dai Hoi Le Van Duyet dươc khong ? Mong se gap lai Toan , Phu De nhu trươc , bay gio co them " ong vua tếu " Nguyen Van Ha nua , nhap bon Uc chau di qua day cho vui.
Co Van
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #3599 - 01. Jun 2011 , 09:38

Quote:
Em Phương Hue oi ,
Lau lam Co khong vao lai day , bay gio vao thay hinh hai ba chau de thương qua di. Ba chau ma cu nhu me con vay do.
Co mung cho em nhe. Tam hinh chau trươc computer hay qua , that la doc dao day !
Co Van

Em xin chào Cô Vân  smflower smflower smflower
Em được Cô chúc mừng bên Tâm Tình Bà Cháu nên vào đây để Cám ơn Cô.. Hồi cháu ra đời em nuôi cháu đến đầy tháng xong mới về lại.. ngủ với cháu cả tháng , cứ mơ mơ màng màng mà nghe cháu ư ư ử  ử là nhảy bật dậy chạy đến bên nôi coi thử cháu có ói hay không..Lúc về nhà lại cứ nằm mơ giật mình dậy ,sau đó nhớ cháu lại nằm khóc không ngủ được...Em nhớ Cô viết trong Lá thư cho bé Quyên Cô cũng bao nhiêu lần giật mình thức dậy kêu " Bà đây ! Bà đây "...Tình cảm đó thật là lạ lùng phải không Cô??? Bây giờ mỗi ngày đi qua là cháu lại lớn hơn 1 chút , em thấy tiếc quá vì mình không được ở gần bên để bồng ẳm , thời gian qua có bao giờ tìm lại được phải không thưa Cô???
Em Cám Ơn Cô đã chia vui với gia đình em , Kính Chúc  Thầy Cô An Lành và sức khoẻ thật là tốt đẹp.. mong sẽ được trở lại thăm căn nhà xinh của Thầy Cô..
Thương Kính
PH

thuytientim thuytientim thuytientim
Back to top
« Last Edit: 01. Jun 2011 , 09:51 by phuonghue »  

IP Logged

Pages: 1 ... 238 239 240 241 242 ... 390
Send Topic In ra