Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Gặp gở Thầy Đạt Cô Thu tại Saigon 31/10/2010  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 ... 6
Send Topic In ra
Gặp gở Thầy Đạt Cô Thu tại Saigon 31/10/2010 (Read 8505 times)
ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Gặp gở Thầy Đạt Cô Thu tại Saigon 31/10/2010
31. Oct 2010 , 19:32

Nhân dịp Cô Thu Thầy Đạt về thăm VN , chúng em _ nhóm LVD_SG đã có 1 buổi gặp gở chào mừng Thầy Cô tại Khách sạn Thiên Xuân , lúc Cô Thầy vừa đến SG. Lẻ ra nếu được sự chấp thuận của Cô thì LVD sẽ tập trung đông hơn. Nhưng thấy Cô than mệt khi còn ở Huế , nên Choè không dám thông báo rộng rãi , sợ Cô la Choè rò rỉ thông tin...hixhix....Nhưng cuối cùng thấy Cô rất vui khi gặp học trò , Choè biết mình sai lầm , chắc càng gặp đông học trò Cô sẽ càng vui hơn nữa ( Choè đoán  )

Buổi gặp gở Thầy Cô chỉ có :
1- Chị Nga LVD 68
2- Chị Phương LVD 68
3- Dì Võ thị Kim LVD 70 ( dì của Choè đó )
4- Chị Bạch Tuyết Lê LVD 72
5- Phượng Trần LVD 75
6- Choè LVD 77

Cả nhóm rất cảm động và vui vẻ khi được gặp Thầy Cô, nhất là được nhìn thấy Cô ngoài đời vẫn như xưa , trẻ trung nhanh nhẹn và minhon nữa. Cô thật duyên và xinh với má lúm đồng tiền dễ thương...Choè và các chị thay nhau tíu tít với Cô thật là như đàn chim non vừa gặp lại mẹ hiền....( nhưng nhìn cả nhóm đang tíu tít , nếu không biết trước thì khó ai nhận ra ai là Cô ai là trò đâu....ui da...vì Cô trẻ quá đó mà....)

Choè xin gửi đến cả nhà 1 vài hình ảnh buổi đoàn tụ của Thầy Cô và học trò LVD đêm qua nhé...Đây là những hình ảnh các bà cụ năm mươi mấy , sáu mươi mấy , gặp lại Cô giáo xưa nên tưởng mình còn đi học như hồi xưa , mười mấy tuổi , nhỏng nhẽo thấy sợ.....hihi

Cô hẹn sẽ phone cho Choè khi đến SG , nhưng Choè đã biết hotel mà Cô sẽ đến , nên canh trước giờ Cô đến chừng 1/2 giờ , Choè đến sớm và phone cho các chị cùng đến đón Cô

Những người đến sớm.....

...

Cô đã xuất hiện....

...

từ từ bước vào khách sạn...

...
Back to top
« Last Edit: 01. Nov 2010 , 00:26 by ChíchChoè »  
mydung2003sg  
IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Re: Gặp gở Thầy Đạt Cô Thu tại Saigon 31/10/2010
Reply #1 - 31. Oct 2010 , 19:36

Mừng Cô....( trời ơi Choè làm dziên làm dzáng thấy sợ quá )

...

Thầy Cô làm thủ tục nhận phòng

...

Diều vừa đến...

...
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #2 - 31. Oct 2010 , 19:40

tíu tít với Cô...

...

...

...

...

...
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #3 - 31. Oct 2010 , 19:54

...

...

Dì Kim thích thú chụp ảnh Halloween , Dì nói mấy chục năm rồi đâu có biết gì Halloween , hôm nay mới có dịp chụp chung với con ma trái bí này nên xin bấm cho Dì 1 pose

...

Cuối cùng , chị Lê mời Cô đi dùng miến cua ở chợ Bến Thành , vì trời tối rồi và Cô cũng đã đói bung. Chị Lê ở ngay chơ Bến Thành , nên rất sành ăn ngon ở đó , đã đưa Cô đi ăn chả giò cua và miến cua thật ngon...Cô cứ tấm tắc khen ngon...

...

...

...

Ăn xong thì cũng hơi khuya rồi , nên cả nhóm chia tay với Thầy Cô , để Thầy Cô nghĩ ngơi...vì sau 1 đoạn đường dài , Thầy Cô cũng thấm mệt rồi...

Hôm nay , Chị Phương LVD_67 là chủ quán Phở sô 2 rất ngon ở Cầu Bông , mời Thầy Cô ghé qua dùng thử , nhưng Cô không hứa trước, nếu tiện thì Cô sẽ ghé. Choè cũng mời Thầy Cô đến nhà dùng 1 bữa cơm thân mật , nhưng vì ít thời gian lưu lại ở SG , nên Thầy Cô cũng từ chối...hixhix....

Hy vọng , Thầy Cô sắp xếp được thì cả nhóm sẽ xin gặp Thầy Cô lần nữa , trước khi Cô về lại Mỹ.

Kính chúc Thầy Cô đi chơi hanh phúc và vui vẻ  trong những ngày còn lưu lại VN.
Back to top
« Last Edit: 31. Oct 2010 , 20:18 by ChíchChoè »  
mydung2003sg  
IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #4 - 31. Oct 2010 , 19:57

hihi, Gặp Cô, thoả lòng rồi nhé  Smiley
Thấy Cô trẻ ơi là trẻ không?   Wink
Back to top
« Last Edit: 31. Oct 2010 , 19:58 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #5 - 31. Oct 2010 , 20:05

Đặng-Mỹ wrote on 31. Oct 2010 , 19:57:
hihi, Gặp Cô, thoả lòng rồi nhé  Smiley
Thấy Cô trẻ ơi là trẻ không?   Wink

Dạ , như vậy là đêm qua em và các chị ngủ ngon lắm , chắc Thầy Cô cũng vậy đó chị. Thoả ước mơ...Cô về VN mà mấy chị và em ở đây không thăm được thì cô về lại Cali , thì mấy chị em tụi em càng khó có dịp được thăm Cô...hihi...vui quá chị ạh  Grin Grin
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #6 - 31. Oct 2010 , 21:02

Thích quá Choè hỉ. Còn 2 tuần nửa bọn này được gặp Cô Thầy  nè .  Hôm đó chắc là vui lắm nhỉ - Mong C. được gặp Cô Thầy trước khi Cô  Thầy về My
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #7 - 31. Oct 2010 , 21:08

Tuyet Lan wrote on 31. Oct 2010 , 21:02:
Thích quá Choè hỉ. Còn 2 tuần nửa bọn này được gặp Cô Thầy  nè .  Hôm đó chắc là vui lắm nhỉ - Mong C. được gặp Cô Thầy trước khi Cô  Thầy về My

vui lắm áh Chị Sếu ơi , cô xuống xe xong là Cô giang hai cánh ta ra rồi hỏi ai là Chích Choè , em la lên dạ em em nè Cô , rồi lính quính chạy xách giỏ hoa canh cô lên đến cửa hotel để mừng Cô , không dám chạy xuống cầu thang ,hehe...lật đật quá rủi té cái ạch thì mấy chị cười em chụp ếch bự....haha  Grin
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #8 - 31. Oct 2010 , 21:30

Chich choe oi ,
Cam on em da dua hinh cua Thay Dat Co Thu hoi ngo voi cac em o Saigon. Thay Co Thu van tuoi nhu hoa the ma cu doa lam em Ngọc Đóa cu so cho Co la khong dươc khoe khi ve lai My !
Em Phương Tran hu the thi thoi , co hinh Co Thu o day roi ma khong bao cho Co. Co ghe tham HGNX di tham nha Thay Co Đường do Nga Lucia bao cho Co , Co moi thay dươc hinh THay Đat va Co Thu cung cac em day.
Co Van
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #9 - 31. Oct 2010 , 21:42

ngo_thi_van wrote on 31. Oct 2010 , 21:30:
Chich choe oi ,
Cam on em da dua hinh cua Thay Dat Co Thu hoi ngo voi cac em o Saigon. Thay Co Thu van tuoi nhu hoa the ma cu doa lam em Ngọc Đóa cu so cho Co la khong dươc khoe khi ve lai My !
Em Phương Tran hu the thi thoi , co hinh Co Thu o day roi ma khong bao cho Co. Co ghe tham HGNX di tham nha Thay Co Đường do Nga Lucia bao cho Co , Co moi thay dươc hinh THay Đat va Co Thu cung cac em day.
Co Van    

Dạ em xin lỗi vì em cũng quên chạy vào mời Cô cùng xem hình Cô Thu Thầy Đạt và nhóm em gặp gỡ tối qua....hôm qua mấy chị cũng nhắc Cô , mấy chị Nga với , Phương và dì Kim của em cũng học Anh Văn với Cô nữa áh , nhắc Cô giáo búp bê rất xinh hồi xưa áh Cô...  Cheesy Cheesy
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #10 - 31. Oct 2010 , 21:46

Thưa cả nhà ,

Phượng Trần kể tiếp phần Choè rì pọt nha

Tấm hình chung , chỉ có 3 chị là cần phải phụ để tên thôi , đó là chị Phương LVD 68 ( ngồi bìa bên phải ), kế đó là chị Nga LVD 68 , chi KIm LVD 70 ( đứng sau lưng Choè ) 

...

Hai đứa Diều và Choè dành Cô  Cheesy Grin chị Kim không thể " cạnh tranh "nên đứng phía sau ( só dzì nha chị !!!!!  Smiley )

...

Ai cũng cười tươi hơn hoa !!!

...

...

...

Thày Đạt

...

Vui vẻ

...

Quà cho Thày Cô

...

...

...

Thày ơi đến chụp hình chung nè  Cheesy Grin

...

Đẹp đôi

...

...

...

Ôiiiiiiiiiiiiiiii ,,,, còn cảnh nào lãng mạn hơn !!!!!!

Đường xa ướt mưa....

...

Đi ăn tối ," mình có 8 người "mà mượn khách sạn được có 2 cái ô thôi , chị Phương đành phải lấy tay làm dù vậy  Cheesy Grin , Chỗ ở của Thày Cô chỉ cách chợ Sài Gòn chừng 100 mét , rất tiện lợi !!!!

...

Đến tiệm ăn rồi

...

...

PTr vẫn thích nụ cười của chị Kỳ Quá  , rất tươi Grin Cheesy Cheesy

...

Cô trẻ chi lạ  pinkrose pinkrose pinkrose thumbup

...

...

Vẩn còn nhiều hình , PTr sẽ post tiếp

PS : Sorry cả nhà , máy chụp hình của PTr để sai ngày tháng mà quên chỉnh lại , ngày đúng là ngày 31 tháng 10 năm 2010

Back to top
« Last Edit: 01. Nov 2010 , 19:19 by admin »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #11 - 31. Oct 2010 , 22:33

ChíchChoè wrote on 31. Oct 2010 , 21:08:
vui lắm áh Chị Sếu ơi , cô xuống xe xong là Cô giang hai cánh ta ra rồi hỏi ai là Chích Choè , em la lên dạ em em nè Cô , rồi lính quính chạy xách giỏ hoa canh cô lên đến cửa hotel để mừng Cô , không dám chạy xuống cầu thang ,hehe...lật đật quá rủi té cái ạch thì mấy chị cười em chụp ếch bự....haha  Grin

haha, làm cười muốn chớt  Grin
ai biểu đi guốc cao gót phải khg?  Grin
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #12 - 31. Oct 2010 , 23:00

ngo_thi_van wrote on 31. Oct 2010 , 21:30:
Chich choe oi ,
Co Van    

I da oan ơi ông địa !!!!  Cheesy Grin Grin

Em nhớ đến là em có cái " job " phải gửi cho Cô cái link để Cô xem hình gặp gỡ Thày Cô Thu Lê , nhưng khi em post hình xong thí em out để lo đi chợ , out ra rồi mới nhớ quên gửi cho Cô cái link , nhưng thấy Cô đã offline rồi nên em định bụng thôi để chiều gửi cho Cô cũng được , giờ này Cô đã ngủ rồi không online nữa đâu , thế là em yên chí đi chợ , hu hu ai mà biết Cô đã vào đây xem trong khi em đang lo post hình  Cheesy Grin Grin

Cô ơi , bị Cô " mắng " mà em không có buồn tí nào , Cô nhớ cho em giữ lại cái job cũ nha Cô  Cheesy Grin Grin đừng trao người khác mà buồn lòng em ( ha ha cải lương quá ) em hứa sẽ Tí Lanh Chanh nhiều hơn  pinkrose pinkrose pinkrose

PTr
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #13 - 31. Oct 2010 , 23:40

Đặng-Mỹ wrote on 31. Oct 2010 , 22:33:
haha, làm cười muốn chớt  Grin
ai biểu đi guốc cao gót phải khg?  Grin

tối qua trời SG lạnh áh chị , em phải đi giầy bít cho ấm hixhix...nó có cao 7 cm hà... Grin Grin
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #14 - 31. Oct 2010 , 23:46

Cô trẻ chi lạ , Diều thì khoái chí chi lạ luôn pinkrose pinkrose pinkrose thumbup

...

Diều tranh thủ ghê ta ơi , lúc ăn cũng thấy Diều lo đi chụp hình món ăn , rồi lén lén đến bên Cô nũng nịu nữa chứ....tấm hình này chụp Diều đúng sau hồi nào sao Choè hông hay biết chi hè...
Back to top
« Last Edit: 31. Oct 2010 , 23:48 by ChíchChoè »  
mydung2003sg  
IP Logged

Pages: 1 2 3 ... 6
Send Topic In ra