Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TIẾC "TIẾP NỐI VÒNG TAY "  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 7 8 9 10 11 
Send Topic In ra
TIẾC "TIẾP NỐI VÒNG TAY " (Read 16852 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: TIẾC "TIẾP NỐI VÒNG TAY "
Reply #120 - 30. Nov 2010 , 18:57

Dau Do wrote on 30. Nov 2010 , 09:24:
Úi da úi da

Ếch ơi ếch có tội chi
Mà ai cũng muốn vồ mi cho đành

cheo-ghe

Em ui ! em ui !
Dầu ếch chẳng tôi tình gì
Mà sao ai cũng muốn vồ làm chi ?
Co  Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #121 - 30. Nov 2010 , 19:12

Hoang Nga wrote on 30. Nov 2010 , 10:22:
Cô yêu kính.

Cô đừng lo, học trò của cô thưởng thức giọng Huế của cô cũng đủ mê rồi, nay cô thêm vài ba giọng nữa để làm vui lòng người khác, thì ai cũng thương cô nhiều hơn vì cô đã... chiều lòng người thương mến cô.

Cô quên là học trò của cô, khi nào nghĩ đến cô, cũng liên tưởng đến Búp bê Nhật bổn. Điều đó chẳng đi đôi với ý nghĩ, cô trẻ hoài không già sao mà cô còn than vãn.

Chúng em đứng cạnh cô thì hơi... ngại ngần vì... dzà trước tuổi đó cô ơi.

Nhưng cho dù có già hay trẻ, điều đó không quan trọng bằng tâm hồn trẻ mãi không già, đã cho Thầy trò chúng ta gần nhau mãi, và có những giây phút vui nhộn như thế này cô nhỉ.

Thương kính cô.
Hoàng Nga.

Em Hoang Nga oi ,
Cac em dung goi Co la " Bup Be Nhat Bon " vi Co co cam tương nhu minh la mot hinh nộm do em.
Dau sao Co cung cam on cac em da co my y khac.
Ngươi ta thương noi la ngươi Hue noi tieng " trọ trẹ " the ma em lai noi la " mê " dươc sao? Dung ra Co cung khong hieu nghia cua chu " tro tre " la the nao? 
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #122 - 30. Nov 2010 , 19:15

kieunguyen wrote on 30. Nov 2010 , 09:41:
Kính Cô Mai , Cô Thu , Mạ Vân ,  chị Hoàng Nga , chị Đậu Đỏ, va... Cả Nhà ta.

Em vừa vào d/đ  đọc được bài  thơ lục bát của Cô Mai ,  xin phép Cô em góp nhanh vài câu  Grin ; Cheesy Roll Eyes

............................................................................

Nguồn thơ nay đã vơi rồi,
Xin mời tiếp nối Cô thời tạ ơn  ( Cô Mai )

Kiều em kính cẩn thiệt hơn ,
Xin Cô mang tiếng "tạ ơn" về nhà.
Em thì chỉ thích chút quà ,
Nếu Cô hảo ý gọi là Giáng Sinh  Kiss

Cô ơi hình đẹp chúng mình ,
Chỉ vì áo tím lại đành cắt hai ?
Muôn sự này bởi tại ai  Angry.
Quân sư lịch lãm công khai post hình !  Undecided

Nhìn Cô với nụ cười xinh , Cheesy
Sáng kiến ai cũng đồng tình khen hay.
Riêng em lòng dạ đắng cay ,
Hình Cô hoàn mỹ , buồn thay hình Kiều. Embarrassed

Em Kieu oi ,
Em lam tho noi tiep va tra loi Co Ngoc Mai hay qua. Sao cac em ai cung co tai xuat khau thanh tho vay?
Co Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #123 - 30. Nov 2010 , 19:17

Pham_Kieu_Lieu wrote on 29. Nov 2010 , 23:48:
Thưa cô Vân kính mến ,
Cô ơi , cô chẳng cần phải tìm đâu xa , có cô Ngọc Mai đó ạ ! Cô Mai nói giọng Nam hay bá cháy luôn ! Hồi đó em nhớ cô đang giảng bài văn với giọng Bắc rặt đột nhiên quẹo qua giọng Nam thật ngọt , phải nói là ôm cua rất sát !
Giọng Nam của cô Mai là Nam Sài Gòn nghe đậm đà , sang trọng như giọng của các nghệ sỹ lão thành Năm Châu , Phùng Há đó cô ! openflow.gif
Em chúc cô tập dượt với cô Mai có thành quả !  Wink
Em có công mách nước , cô thưởng nhé cô ?
Em KL
violetflower violettulip violetflower violettulip violetflower violettulip

Kiều Liễu thương,
Cám ơn em đã giới thiệu giọng Nam "có hạng" của cô.  Chẳng gì thuở mới vào Nam, bị các bà giáo người Nam bắt bỏ giọng Bắc.  Thế là cô phải nói tiếng Nam cho đến khi lên Trung Học.  Vậy là có practice đàng hoàng đó nghe cô Vân, và nên tin em Kiều Liễu mới đúng cho.  Học mình thì chắc ăn lắm đó !  Hì hì hì...
Còn về vụ tiếng Huế thì cứ nhại theo cô Vân, chớ có ở Huế khi mô đâu mà nói cho đúng được.  Thế nên mỗi khi nói đều bị cô Vân rầy cho là "mi nói tiếng Mọi," và cô lại khoái chí cười mệt nghỉ, không khoái sao được khi cũng đã chọc cho Cô Vân của các em cười vui luôn! 
Thôi cô chỉ tự giới thiệu sơ sơ như thế, rồi ai muốn suy diễn ra sao cũng được, nhân tâm tuỳ thích mờ lỵ...
Chúc em luôn an vui nhe.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #124 - 30. Nov 2010 , 20:02

Vu Ngoc Mai wrote on 30. Nov 2010 , 15:12:
Kiều thương,
Muốn quà GS thì nhớ cho cô điạ chỉ nghe.  Và sau đây, cô xin "tiếp nối" bài thơ của em.

"Cô ơi hình đẹp chúng mình
Chỉ vì áo tím lại đành cắt hai" (Kiều)

"Cắt hai" thì mặc cắt hai
Bàn tay còn đặt trên vai một người.
Ngắm hình rồi lại nhớ ai,
Non sông cách trở, mơ ngày gặp nhau.

Thời gian thấp thoáng bay mau,
"Chút quà" cô gửi thay câu ân tình
Chúc em tròn mộng Giáng Sinh
Sang năm mở hội linh đình trường ta

Đón em cùng với Cả Nhà
(San) Jose tái kiến thật là quá vui
Khắp nơi ròn rã tiếng cười
Cùng nhau cất khúc tuyệt vời hoan ca.
     ......................
Thơ  Cô  tình cảm chan hòa ,
Đọc xong sung sướng hơn quà Giáng Sinh.  Kiss

(   Cô ơi , phục Cô sát đất , coi như em đã được quà Cô tặng rồi ạ . Thương kính  )

Cô Ngọc Mai

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #125 - 30. Nov 2010 , 20:16

ngo_thi_van wrote on 30. Nov 2010 , 19:15:
Em Kieu oi ,
Em lam tho noi tiep va tra loi Co Ngoc Mai hay qua. Sao cac em ai cung co tai xuat khau thanh tho vay?
Co Van

Mạ Vân kính yêu

Em cũng chỉ giỏi làm thơ con cóc chọc phá , đối đáp cho vui cửa vui nhà , nếu làm thơ thật thì em sẽ trượt vỏ chuối ngay Cô ạ . Tuy thế chứ được Cô khen em cũng  hạnh phúc vô cùng . Thương Mạ nhiều lắm .  Kiss

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

Pham_Kieu_Lieu
Full Member

My heart belongs to Mommy

Reply #126 - 01. Dec 2010 , 00:43

ngo_thi_van wrote on 30. Nov 2010 , 07:35:
Em Pham Kieu Lieu oi ,
Co muon hoc voi ngươi Nam chinh cong thoi vi Co chua nghe Co Mai noi giong Nam , Co chi nghe Co Mai nhai tieng Hue , ma chang giong. Co cu noi Co Mai : " Noi tieng Hue gi ma nhu noi tieng m..do ! " Co Mai cươi hoai ma van cu bat chươc !
Co Van   

Kính thưa cô Mai ,
Thôi rồi , cô ơi ! Cô Vân lại chỉ muốn học tiếng Cochinchinese với người bản quốc kìa !  Sad Thế là em mất trắng cơ hội tập sự làm cò , còn cô mất cơ hội có một học viên rất , rất mi-nhon !!!
Hay là cô khuyến mãi cho cô Vân một khóa học tiếng Huế theo giọng m... đi ạ ? Biết càng nhiều thứ tiếng càng có lợi mà cô !
Lâu rồi em mới có dịp thưa chuyện cùng cô . Em cứ đứng ngoài cửa Lều Văn hóng chuyện hoài , nhưng cứ khớp không nói được gì vì sợ cô kí đầu ... Khi xưa cô kí em hoài !
Bé Ngọc Trâm bao lớn rồi ạ ? Chắc bây giờ bé biết làm nhiều trò lắm ?
Em chúc cô và gia đình mọi điều bình an  hoahong.gif
Em KL
hoa_vang_14 hong1222 vuon_hoa_2

Back to top
« Last Edit: 01. Dec 2010 , 03:21 by Pham_Kieu_Lieu »  

IP Logged

Pham_Kieu_Lieu
Full Member

My heart belongs to Mommy

Reply #127 - 01. Dec 2010 , 00:58

ngo_thi_van wrote on 30. Nov 2010 , 19:12:
Em Hoang Nga oi ,
Cac em dung goi Co la " Bup Be Nhat Bon " vi Co co cam tương nhu minh la mot hinh nộm do em.
Ngươi ta thương noi la ngươi Hue noi tieng " trọ trẹ " the ma em lai noi la " mê " dươc sao? Dung ra Co cung khong hieu nghia cua chu " tro tre " la the nao? 
Co Van

Kính thưa cô Vân ,
Em cũng chả hiểu tại sao mà họ lại bảo tiếng Huế nghe trọ trẹ ! Em cũng như Hoàng Nga , mê nghe giọng Huế lắm ! Bạn bè , người quen là dân Huế mà  nói giọng Sài Gòn là em trách " Sao không nói tiếng Huế ? "
Em mà là phái nam thì sẽ rinh một o gái Huế về làm vợ để ỏ nói tiếng Huế cả ngày bên tai . Em nói thật đấy ạ .
Em KL
thuytientim pansytim thuytientim pansytim thuytientim pansytim thuytientim
Back to top
« Last Edit: 01. Dec 2010 , 03:22 by Pham_Kieu_Lieu »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #128 - 01. Dec 2010 , 06:07

Pham_Kieu_Lieu wrote on 01. Dec 2010 , 00:58:
Em mà là phái nam thì sẽ rinh một o gái Huế về làm vợ để ỏ nói tiếng Huế cả ngày bên tai . Em nói thật đấy ạ .

Chị Liễu ơi, em hỏng hiểu, sao phải là phái nam, phái nữ thì chị cứ chọn môt chàng Huệ  cũng vậy mà  Shocked
(Hay là chị bảo giọng Huệ phải nghe từ các o mới hay  Tongue )
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #129 - 01. Dec 2010 , 06:49

ngo_thi_van wrote on 30. Nov 2010 , 19:12:
Em Hoang Nga oi ,
Co Van

Cô kính yêu ơi !

Người ta mê giọng Huế một phần vì gái Huế nhiều cô ăn nói nhỏ nhẹ lắm, cung bậc thì lúc lên bổng, lúc xuống trầm nghe du dương lắm lắm.
Nhưng nghe không quen thì cũng... vất vả để hiểu những từ ngữ như chi mô, hỉ, rứa.... và nhiều danh từ khác mà dân miền Nam và Bắc không dùng đến.
Nhưng nói chung, gái Huế chính tông, nói ra nghe dễ thương lắm, còn những người miền Trung khác thì rõ ràng, nói... trọ trẹ khó nghe hơn.

Búp Bê Nhật Bổn mà mọi người gán cho cô thì linh động hơn , chứ không phải hình nộm như cô nghĩ đâu. Đó là ý nghĩ diễn tả sự trẻ mãi không già của cô.

Tấm hình em chụp chung với cô thời học Đệ nhất, đến nay đã mấy chục năm, mà so với những tấm hình của cô bây giờ, cũng vẫn thế, cô chỉ hơi già đi, nhưng không thay đổi kiểu tóc cũng như dáng người , trong khi em thì thay đổi quá nhiều, từ kiểu tóc đến dáng người.
Ngày xưa tóc nhiều, chỉ cần cắt ngắn không thôi , cũng đủ đẹp, bây giờ uốn cho quăn, để bềnh bồng lên, hầu... ăn gian, hy vọng những lọn quăn che được những chỗ.... dư đất mà thiếu cây , trông thảm hại lắm cơ
Dáng người ngày xưa mỏng manh như cành lan, có eo , có dáng, bây giờ thì xuông đuột , thân thể phát triển sai vị trí, chỗ cần sung túc thì... nghèo nàn, chỗ cần gọn ghẽ thì... xổ sữa.
Phát triển vô trật tự như thế thì cô phải nghĩ đến sự một thân hình... rất ư là mất thẩm mỹ.  Mỗi khi cần... diện thì đau khổ dzô cùng tận.

Nhưng cũng may, bi chừ là bà nội bà ngoại, so với các bậc ông bà của mình ngày xưa, mình cũng còn... phông chán , phải lấy đó làm an ủi thì mới bớt tủi thân đó cô ơi.

Buổi sáng sớm đùa với cô một chút cho dzui.
Chúc cô một ngày bình an và hạnh phúc

Hoàng Nga.
Back to top

...

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #130 - 01. Dec 2010 , 11:00

Pham_Kieu_Lieu wrote on 01. Dec 2010 , 00:43:
Kính thưa cô Mai ,
Thôi rồi , cô ơi ! Cô Vân lại chỉ muốn học tiếng Cochinchinese với người bản quốc kìa !  Sad Thế là em mất trắng cơ hội tập sự làm cò , còn cô mất cơ hội có một học viên rất , rất mi-nhon !!!
Hay là cô khuyến mãi cho cô Vân một khóa học tiếng Huế theo giọng m... đi ạ ? Biết càng nhiều thứ tiếng càng có lợi mà cô !
Lâu rồi em mới có dịp thưa chuyện cùng cô . Em cứ đứng ngoài cửa Lều Văn hóng chuyện hoài , nhưng cứ khớp không nói được gì vì sợ cô kí đầu ... Khi xưa cô kí em hoài !
Bé Ngọc Trâm bao lớn rồi ạ ? Chắc bây giờ bé biết làm nhiều trò lắm ?
Em chúc cô và gia đình mọi điều bình an  hoahong.gif
Em KL
hoa_vang_14 hong1222 vuon_hoa_2

Kiều Liễu à,
Cô Vân chê tiếng mọi thì đời nào chịu dạy, mà cô cũng chỉ mê tiếng Huế của những cô gái Huế lịch sự như cô Vân thôi.
Ngày xưa chắc em hay chọc ghẹo cô lắm nên mới bị cô "kí yêu," chớ bàn tay này chưa có biết đánh đòn ai đâu, vì lần đầu tiên đánh con thì con chưa khóc mẹ đã nhè rồi, xí hổ lắm em ạ .
Tóm lại, cứ vào Lều Văn mà trò chuyện, cô sẽ nói chuyện cho mà nghe chớ làm gì phải lấp ló, người ta cười đó.
Bé Ngọc Trâm là cháu nội đầu lòng của cô, nay đã 17, đang chọn lựa đai học cho sang năm.  Còn cháu nội Út ít (?) thì mới 9 tháng thôi, đang tập đứng, hơi móm giống bà nội và cũng đeo bn dữ lắm.  Cô mê nhất là bế và hôn lên đôi má ngậy mùi sữa của nó.  Thế Kiều Liễu có thể kể chuyện gia đình cho cô giáo cũ nghe không ?
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #131 - 01. Dec 2010 , 19:27

Vu Ngoc Mai wrote on 30. Nov 2010 , 19:17:
Kiều Liễu thương,
Cám ơn em đã giới thiệu giọng Nam "có hạng" của cô.  Chẳng gì thuở mới vào Nam, bị các bà giáo người Nam bắt bỏ giọng Bắc.  Thế là cô phải nói tiếng Nam cho đến khi lên Trung Học.  Vậy là có practice đàng hoàng đó nghe cô Vân, và nên tin em Kiều Liễu mới đúng cho.  Học mình thì chắc ăn lắm đó !  Hì hì hì...
Còn về vụ tiếng Huế thì cứ nhại theo cô Vân, chớ có ở Huế khi mô đâu mà nói cho đúng được.  Thế nên mỗi khi nói đều bị cô Vân rầy cho là "mi nói tiếng Mọi," và cô lại khoái chí cười mệt nghỉ, không khoái sao được khi cũng đã chọc cho Cô Vân của các em cười vui luôn! 
Thôi cô chỉ tự giới thiệu sơ sơ như thế, rồi ai muốn suy diễn ra sao cũng được, nhân tâm tuỳ thích mờ lỵ...
Chúc em luôn an vui nhe.
Cô Ngọc Mai

Ngoc Mai oi ,
Minh cu suy dien vu Ngoc Mai bat chươc tieng Hue ma noi nen dang con nghi ngo giong Nam cua Ngoc Mai lam do. Bua nao cho ta nghe mot bua co đặng khong? Khi do moi danh gia dươc.Hì! hì!
Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #132 - 01. Dec 2010 , 19:36

Pham_Kieu_Lieu wrote on 01. Dec 2010 , 00:58:
Kính thưa cô Vân ,
Em cũng chả hiểu tại sao mà họ lại bảo tiếng Huế nghe trọ trẹ ! Em cũng như Hoàng Nga , mê nghe giọng Huế lắm ! Bạn bè , người quen là dân Huế mà  nói giọng Sài Gòn là em trách " Sao không nói tiếng Huế ? "
Em KL
thuytientim pansytim thuytientim pansytim thuytientim pansytim thuytientim

Em Kieu Lieu oi ,
Doc thu cua em ma Co cươi qua sa ! Rinh mot o gai Hue ve de nghe o noi thi co ma diec tai do !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #133 - 01. Dec 2010 , 19:38

kieunguyen wrote on 30. Nov 2010 , 20:16:
Mạ Vân kính yêu

Em cũng chỉ giỏi làm thơ con cóc chọc phá , đối đáp cho vui cửa vui nhà , nếu làm thơ thật thì em sẽ trượt vỏ chuối ngay Cô ạ . Tuy thế chứ được Cô khen em cũng  hạnh phúc vô cùng . Thương Mạ nhiều lắm .  Kiss

Kieu oi ,
Thương Ma ma sao khong ghe Ma Van Gia Trang tham Ma chu ! Thay nhieu ngươi dung lap lo ngoai cua ma chang ai chiu viet mot chu cho Ma Van ca nhi?
Ma Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #134 - 01. Dec 2010 , 19:50

Hoang Nga wrote on 01. Dec 2010 , 06:49:
Cô kính yêu ơi !

Người ta mê giọng Huế một phần vì gái Huế nhiều cô ăn nói nhỏ nhẹ lắm, cung bậc thì lúc lên bổng, lúc xuống trầm nghe du dương lắm lắm.
Nhưng nghe không quen thì cũng... vất vả để hiểu những từ ngữ như chi mô, hỉ, rứa.... và nhiều danh từ khác mà dân miền Nam và Bắc không dùng đến.
Nhưng nói chung, gái Huế chính tông, nói ra nghe dễ thương lắm, còn những người miền Trung khác thì rõ ràng, nói... trọ trẹ khó nghe hơn.

Búp Bê Nhật Bổn mà mọi người gán cho cô thì linh động hơn , chứ không phải hình nộm như cô nghĩ đâu. Đó là ý nghĩ diễn tả sự trẻ mãi không già của cô.

Tấm hình em chụp chung với cô thời học Đệ nhất, đến nay đã mấy chục năm, mà so với những tấm hình của cô bây giờ, cũng vẫn thế, cô chỉ hơi già đi, nhưng không thay đổi kiểu tóc cũng như dáng người , trong khi em thì thay đổi quá nhiều, từ kiểu tóc đến dáng người.
Ngày xưa tóc nhiều, chỉ cần cắt ngắn không thôi , cũng đủ đẹp, bây giờ uốn cho quăn, để bềnh bồng lên, hầu... ăn gian, hy vọng những lọn quăn che được những chỗ.... dư đất mà thiếu cây , trông thảm hại lắm cơ
Dáng người ngày xưa mỏng manh như cành lan, có eo , có dáng, bây giờ thì xuông đuột , thân thể phát triển sai vị trí, chỗ cần sung túc thì... nghèo nàn, chỗ cần gọn ghẽ thì... xổ sữa.
Phát triển vô trật tự như thế thì cô phải nghĩ đến sự một thân hình... rất ư là mất thẩm mỹ.  Mỗi khi cần... diện thì đau khổ dzô cùng tận.

Nhưng cũng may, bi chừ là bà nội bà ngoại, so với các bậc ông bà của mình ngày xưa, mình cũng còn... phông chán , phải lấy đó làm an ủi thì mới bớt tủi thân đó cô ơi.

Buổi sáng sớm đùa với cô một chút cho dzui.
Chúc cô một ngày bình an và hạnh phúc

Hoàng Nga.

Hoang Nga oi ,
Co doc thu em ma cươi gan sac ca nươc dang uong ra keyboard cua computer do.
Co biet em la lí lắc lam do nhe ! 
Em con giu tam hinh em chup voi Co nam de nhat khong thi post vao MVGT cho Co xem lai ti ! 
Hinh Co chup voi cac em luc xua Co khong mang dươc di chi có lai nho ba con goi sang , hoac cac em tang cho Co vi dao do chi mang dươc lương kho va may binh nươc , that la dau kho vo cung !  Cung vi vay ma Co thương nam mo tro ve nha cu de lay lai nhung ky niem da mat.
Co Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 7 8 9 10 11 
Send Topic In ra