Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TIẾC "TIẾP NỐI VÒNG TAY "  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 8 9 10 11 
Send Topic In ra
TIẾC "TIẾP NỐI VÒNG TAY " (Read 16865 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: TIẾC "TIẾP NỐI VÒNG TAY "
Reply #135 - 01. Dec 2010 , 21:29

ngo_thi_van wrote on 01. Dec 2010 , 19:27:
Ngoc Mai oi ,
Minh cu suy dien vu Ngoc Mai bat chươc tieng Hue ma noi nen dang con nghi ngo giong Nam cua Ngoc Mai lam do. Bua nao cho ta nghe mot bua co đặng khong? Khi do moi danh gia dươc.Hì! hì!
Van

Vân thân,
Mèn đéc ơi, Kiều Liễu đã giới thiệu mà còn nghi ngờ thì nay Vân muốn học nói giọng Nam Saigon thì NM phải lên giá mới được. 
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pham_Kieu_Lieu
Full Member

My heart belongs to Mommy

Reply #136 - 01. Dec 2010 , 23:44

Đặng-Mỹ wrote on 01. Dec 2010 , 06:07:
Chị Liễu ơi, em hỏng hiểu, sao phải là phái nam, phái nữ thì chị cứ chọn môt chàng Huệ  cũng vậy mà  Shocked
(Hay là chị bảo giọng Huệ phải nghe từ các o mới hay  Tongue )

Mỹ ơi , Mỹ quên rằng mình là phái nữ thì chỉ việc ngồi yên chờ các chàng Huế , Sài Gòn , Hà Nội tới chọn sao ? Ai cho phép chọn đâu mà chọn ? Không lẽ cọc lại đi tìm trâu ?  Undecided
KL
Back to top
« Last Edit: 02. Dec 2010 , 04:32 by Pham_Kieu_Lieu »  

IP Logged

Pham_Kieu_Lieu
Full Member

Reply #137 - 02. Dec 2010 , 00:13

Vu Ngoc Mai wrote on 01. Dec 2010 , 11:00:
Kiều Liễu à,
Ngày xưa chắc em hay chọc ghẹo cô lắm nên mới bị cô "kí yêu," chớ bàn tay này chưa có biết đánh đòn ai đâu, vì lần đầu tiên đánh con thì con chưa khóc mẹ đã nhè rồi, xí hổ lắm em ạ .

Kiều Liễu có thể kể chuyện gia đình cho cô giáo cũ nghe không ?
Thương,
Cô Ngọc Mai   

Kính thưa cô Mai ,
Khi xưa em nhút nhát , ít nói , chỉ hay cười thôi cô ạ ! Mỗi lần bắt gặp em cười là cô lại kí đầu nên em có phản xạ hụp , né rất nhanh ... Em hay bị khớp với các thầy cô , đâu có dám trêu chọc ai đâu ạ !
Chuyện gia đình riêng của em cũng bình thường , chả có gì đáng nói ạ . Với lại DĐ trường mình là nơi em rũ bỏ cuộc sống thật để tìm về với tuổi nhỏ vô tư lự . Cô hiểu cho em nhé cô !
Trò cũ KL
tulip_tim moclan tulip_tim moclan tulip_tim moclan tulip_tim

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #138 - 02. Dec 2010 , 19:08

Pham_Kieu_Lieu wrote on 01. Dec 2010 , 23:44:
Mỹ ơi , Mỹ quên rằng mình là phái nữ thì chỉ việc ngồi yên chờ các chàng Huế , Sài Gòn , Hà Nội tới chọn sao ? Ai cho phép chọn đâu mà chọn ? Không lẽ cọc lại đi tìm trâu ?  Undecided
KL

hihi, Chị ơi,  "họ" chọn mình thì họ cũng phải xếp hàng trình diện để mình chọn lại họ chứ bộ họ đánh cướp mình đi sao  Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #139 - 02. Dec 2010 , 19:11

Vu Ngoc Mai wrote on 01. Dec 2010 , 21:29:
Vân thân,
Mèn đéc ơi, Kiều Liễu đã giới thiệu mà còn nghi ngờ thì nay Vân muốn học nói giọng Nam Saigon thì NM phải lên giá mới được. 
Ngọc Mai

Kính thưa Cô Vận,

Chỉ nội chữ "Mèn đéc ơi " là đủ ăn tiền rồi ạ  Smiley
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #140 - 02. Dec 2010 , 20:46

Vu Ngoc Mai wrote on 01. Dec 2010 , 21:29:
Vân thân,
Ngọc Mai

Ngoc Mai oi ,
Kieu Lieu dau phai ngươi Nam chinh cong , vay ta khong tin loi quang cao do dau , phai noi cho ta nghe " mình ên " da moi quyet dinh dươc. Chua gi ma da doi len gia !  Angry Grin
Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Tieng Nam
Reply #141 - 02. Dec 2010 , 20:50

Đặng-Mỹ wrote on 02. Dec 2010 , 19:11:
Kính thưa Cô Vận,

Chỉ nội chữ "Mèn đéc ơi " là đủ ăn tiền rồi ạ  Smiley

Em Dang My oi ,
" Mèn đéc " hay " chèn đéc " ? ma  Co biet dung chu
" mình ên " cung chiến lam chu?
Co Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #142 - 02. Dec 2010 , 22:27

ngo_thi_van wrote on 02. Dec 2010 , 20:46:
Ngoc Mai oi ,
Kieu Lieu dau phai ngươi Nam chinh cong , vay ta khong tin loi quang cao do dau , phai noi cho ta nghe " mình ên " da moi quyet dinh dươc. Chua gi ma da doi len gia !  Angry Grin
Van 

Vân ơi,
Không tin ta thì thôi.  Nhưng mà bi chừ ta đố theo tiếng Nam, nếu Vân giải được thì ta nhận dạy tiếng Nam cho, không phải đem xôi gà đến biếu thầy xin học gì gì cả.
Hai câu đố như sau:

"Lăn quằng lích quịt lăn quằng trứng,
Lăn qua lăn lại không lăn"

Rồi mau giải đáp đi, không thì NM cho đáp số.  Mà cấm không có được hỏi người Nam nào đó nghe, hỏi là ăn gian, là phạm trường qui, hì hì...
Bây giờ đã thấy lời giới thiệu của Kiều Liễu về ta là "phê" chưa?
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #143 - 02. Dec 2010 , 22:36

Pham_Kieu_Lieu wrote on 02. Dec 2010 , 00:13:
Kính thưa cô Mai ,
Khi xưa em nhút nhát , ít nói , chỉ hay cười thôi cô ạ ! Mỗi lần bắt gặp em cười là cô lại kí đầu nên em có phản xạ hụp , né rất nhanh ... Em hay bị khớp với các thầy cô , đâu có dám trêu chọc ai đâu ạ !
Chuyện gia đình riêng của em cũng bình thường , chả có gì đáng nói ạ . Với lại DĐ trường mình là nơi em rũ bỏ cuộc sống thật để tìm về với tuổi nhỏ vô tư lự . Cô hiểu cho em nhé cô !
Trò cũ KL
tulip_tim moclan tulip_tim moclan tulip_tim moclan tulip_tim

Kiều Liễu thương,
À ra thế, ngày xưa em hay cười, dễ thương ghê nhỉ.  Bây giơ cô phaỉ hình dung cho ra nụ cười của em mới được. 
Còn hỏi thăm em tí ti để biết hiện tại mà mừng, em không muốn trả lời là đúng, vì như thế mới giữ được "tuổi thơ" lâu.  Chớ cứ như cô, nội cái đem khoe đám cháu trên nửa tá cũng đủ thấy mình già rồi, nản ghê nơi.  Cũng chỉ vì cái mục Bà Cháu thiếu người triển lãm mới nên nông nỗi...
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pham_Kieu_Lieu
Full Member

Reply #144 - 03. Dec 2010 , 04:57

Đặng-Mỹ wrote on 02. Dec 2010 , 19:08:
hihi, Chị ơi,  "họ" chọn mình thì họ cũng phải xếp hàng trình diện để mình chọn lại họ chứ bộ họ đánh cướp mình đi sao  Grin

Mỹ à ,

Nghe Mỹ nói thấy mà ham ! "Họ" ở đâu ra mà nhiều tới mức xếp hàng cho mình chọn ???

Thời đó (1970-80) , chị tưởng họ bị đưa vào Sách Đỏ , có nguy cơ tuyệt chủng rồi đó chứ ! Này nhé : xịn xịn thì đi du học , tu nghiệp nước ngoài , còn lại thì đi lính , vượt biên ... Cry

Mỹ ngủ mơ hay sao ... ?  Undecided

Chị KL
Back to top

IP Logged

Pham_Kieu_Lieu
Full Member

Reply #145 - 03. Dec 2010 , 05:33

Vu Ngoc Mai wrote on 02. Dec 2010 , 22:36:
Kiều Liễu thương,
À ra thế, ngày xưa em hay cười, dễ thương ghê nhỉ.  Bây giơ cô phaỉ hình dung cho ra nụ cười của em mới được. 
Còn hỏi thăm em tí ti để biết hiện tại mà mừng, em không muốn trả lời là đúng, vì như thế mới giữ được "tuổi thơ" lâu.  Chớ cứ như cô, nội cái đem khoe đám cháu trên nửa tá cũng đủ thấy mình già rồi, nản ghê nơi.  Cũng chỉ vì cái mục Bà Cháu thiếu người triển lãm mới nên nông nỗi...
Cô Ngọc Mai 

Thưa cô Mai kính mến ,

Một ngày nào đó nếu em có duyên may được gặp lại cô hoặc cô Vân thì em sẽ không ngần ngại tâm sự chuyện nhà cùng hai cô ạ . Còn ở đây , không kể các bạn còn có bàn dân thiên hạ ngó vô (mỗi ngày tới một trăm mấy chục guests !) , em ngại lắm ạ !

Cô nói "hình dung cho ra nụ cười" của em làm em thích lắm !  hoahong.gif Hình như trong mục Hình Ảnh này cũng có "nụ cười Mola Nisa" của em đấy cô ạ !

Em KL
violet1 thanh_mai violet1 thanh_mai violet1 thanh_mai violet1

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #146 - 03. Dec 2010 , 06:01

Pham_Kieu_Lieu wrote on 03. Dec 2010 , 05:33:
Thưa cô Mai kính mến ,

Một ngày nào đó nếu em có duyên may được gặp lại cô hoặc cô Vân thì em sẽ không ngần ngại tâm sự chuyện nhà cùng hai cô ạ . Còn ở đây , không kể các bạn còn có bàn dân thiên hạ ngó vô (mỗi ngày tới một trăm mấy chục guests !) , em ngại lắm ạ !

Cô nói "hình dung cho ra nụ cười" của em làm em thích lắm !  hoahong.gif Hình như trong mục Hình Ảnh này cũng có "nụ cười Mola Nisa" của em đấy cô ạ !

Em KL

Chị Kiều Liễu nói úp mở làm gì, hại mọi người chạy đi tìm mệt nghĩ. Đ Đ đem ra cho mọi người ngắm nè, hình của chị nhìn duyên dáng vô cùng, chị rán giữ cẩn thận vì có người muốn xin làm kỷ niệm đó.

...

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #147 - 03. Dec 2010 , 19:19

Vu Ngoc Mai wrote on 02. Dec 2010 , 22:27:
Vân ơi,
Không tin ta thì thôi.  Nhưng mà bi chừ ta đố theo tiếng Nam, nếu Vân giải được thì ta nhận dạy tiếng Nam cho, không phải đem xôi gà đến biếu thầy xin học gì gì cả.
Hai câu đố như sau:

"Lăn quằng lích quịt lăn quằng trứng,
Lăn qua lăn lại không lăn"

Rồi mau giải đáp đi, không thì NM cho đáp số.  Mà cấm không có được hỏi người Nam nào đó nghe, hỏi là ăn gian, là phạm trường qui, hì hì...
Bây giờ đã thấy lời giới thiệu của Kiều Liễu về ta là "phê" chưa?
Ngọc Mai

Ngoc Mai oi ,
Noi cai chi ma lăn qua lăn lai hoai dzay? Co phai con giun hay con đỉa khong? Ta dau co quen ai ngươi Nam ma bao la an gian !
Thoi thi xin dau hang do ban dzang oi !
Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #148 - 03. Dec 2010 , 19:21

Pham_Kieu_Lieu wrote on 03. Dec 2010 , 05:33:
Thưa cô Mai kính mến ,

Em KL

Em Kieu Lieu oi ,
Neu co duyen thi the nao Co Tro minh cung se co ngay gap nhau. Co se lang nghe em tam su.
Co Van
Back to top

IP Logged

Pham_Kieu_Lieu
Full Member

Reply #149 - 03. Dec 2010 , 23:34

Dau Do wrote on 03. Dec 2010 , 06:01:
...

Grin Grin Grin Biết ngay là sẽ có người bé cái lầm !!! Hình cháu gái người ta mờ !

KL
Back to top
« Last Edit: 04. Dec 2010 , 04:21 by Pham_Kieu_Lieu »  

IP Logged

Pages: 1 ... 8 9 10 11 
Send Topic In ra