Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - CHỊ THÚY DUNG LVD 73 và Sài Gòn đêm giao thừa 31/12/2010  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 ... 5
Send Topic In ra
CHỊ THÚY DUNG LVD 73 và Sài Gòn đêm giao thừa 31/12/2010 (Read 7950 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

CHỊ THÚY DUNG LVD 73 và Sài Gòn đêm giao thừa 31/12/2010
02. Jan 2011 , 10:17

Thưa cả nhà ,

Ngày cuối năm ,đêm 31/12/2010 nhóm văn nghệ liên trường có mặt ở quán cà phê Một Thuở cho chương trình văn nghệ đặc biệt đêm giao thừa Tết Tây cũng nhân dịp chị Thuý Dung LVD 73 về VN để tố chức đám cưới cho con trai và chị Thuý Dung có nói qua phone với PTr rằng chị muốn đến Một Thuở chơi và xem hính vì em trai của chị là khách hàng thường xuyên ở đây có nói có thấy hình chị Thúy Dung ở đó nên PTr nói luôn vậy chị đến Một Thuở trong đêm văn nghệ đón giao thừa cho vui , chị Thúy Dung đồng ý , thế là sau khi đi ăn đám cưới chị đã ghé quán cà phê Một Thuở cùng với chị gái và em trai của chị và thế là 2 chị em lại có dịp gặp nhau đầu tiên trong đời sau mấy năm trời " nói chiện " qua lại trong Thẩm Mỹ Tiệm 888  Cheesy Grin Grin

Đây là tấm hình ghi lại giây phút gặp gỡ đầu tiên , cái ôm ấm áp thân thương của chị PTr vẫn còn nhớ sẽ không bao giờ quên , hình này do em trai của chị Thuý Dung chụp dùm

...

Chị Thúy Dung thật là đẹp cả nhà nhỉ , ở ngoài chị còn xinh hơn trong hình nhiều !

LVD 73 và LVD 69 ( chị Lê Căn ) làm quen với nhau

...

LVD 73 gặp lại nhau tay bắt mặt mừng , đó là chị Thúy Dung và chị Mỹ Hoa

...

Đây là hình chụp chung với các LVD 69 , đặc biệt còn có chị Mỹ Hoa LVD 73 là ngươi PTr có nhắn với chị Tuyết Lan

Từ trái sang phải : Chị Mỹ Hoa LVD 73 , PTr , chị Lệ Dung LVD 69 , chị Thuý Dung LVD 73 , bé Na con chị Sửu ( LVD 69 ) va chị Lê Căn LVD 69

...

Cùng với Minh Phượng , Kim Quyên , Thu Ha` , Văn Thênh của nhóm văn nghệ liên trường và 2 anh cựu học sinh Hồ Ngọc Cẩn :anh  Ngọc Hải ( đứng bìa ) và anh  Nguyễn Thành Tương ( đứng giữa chị Thúy Dung và Mỹ Hoa

...

Anh Dương Viết Minh ,  cựu hoc sinh Nguyễn Trãi ( đứng )  người chup hình phụ PTr trong đêm văn nghệ đặc biết ( PTr cám ơn anh Minh nhiều lắm nhé ) và 2 anh cựu học sinh Hồ NGoc Cẩn : Nguyễn Thành Tương ( cũng là cựu sinh viên Khoa Học ) và anh Ngọc Hải

...

...

Cùng hát chung bài Happy New Year

...

...

...

LVD 73 ngày gặp lại , chị Mỹ Hoa và Thúy Dung

...

Đàn chị LVD 69 và đàn em LVD 73 : chị Lệ Dung và chị Thuý Dung

...

Hai Chị Em

...

Ba Chị Em

...

Tình cờ chị Thuý Dung lại gặp được chị Khuê là đồng nghiệp cùng dạy học chung  trước kia ợ trường Lê Văn Tám ( đối diện chợ Bà Chiểu )

...

Chị Lệ Dung giới thiệu " ngày gặp lại " của chị Thúy Dung và nhờ chị Thuý Dung đại diện nhóm văn nghệ liên trường tặng hoa cho anh Việt Hùng là đại diện của ông chủ quán Một Thuở nhân đêm giao thừa trong chương trình văn nghệ đặc biệt rất vui mà nhân cơ hội này các cựu học sinh lại có dịp gặp nhau  Cheesy Grin

...

...

Chuyện bên lề :

Cuộc gặp gỡ " bỏ túi " với chị Thuý Dung rất vui , ngày hôm nay khi chị Thuý Dung gửi hình về cho cháu của chị tên Quỳnh Giao bên Úc thì cháu của chị mới phát hiện ra PTr là chị của Thanh Thảo và Thanh Thảo và Quỳnh Giao là bạn rất thân với nhau cả gia đình 2 bên đều quen biết nhau , Quỳnh Giao kêu Má của PTr là " Má Bảy " ( thảo nào khi PTr gặp chị Quỳnh của chị Thúy Dung từ bên Úc cùng về VN để tham dự dám cười của cháu , cùng đi với chị T Dung đến quán Một Thuở mà PTr nhìn thấy quen quen mà không thể nào nhận ra là người mình đã từng gặp mặt trước đây 1  lần để may áo ! chỉ vì bây giờ dì rất đẹp và lại rất trẻ không thể nào nhìn ra dược  Cheesy Grin ( hồi đó PTr kêu chị Quỳnh bằng Dì )

Chưa hết , chị Thúy Dung còn là cô giáo dạy văn của em gái út của PTr , chị Dung nhớ tên em gái PTr vì chị nói thấy tên của nó hơi lạ  : Thu Sang , và sau này nhớ luôn vì là em của bạn thân của cháu gái của chị , và bây giờ thì thêm một cái " dây mơ rễ má "  nữa là em út của PTr

Quả thật là trái đất tròn đã tạo ra nhiều chuyện rất vui  Cheesy Grin Grin

Phượng Trần sẽ gửi thêm hình và đưa tin thêm

Xin cám ơn cả nhà đã đọc bài tường thuật cuộc gặp gỡ bỏ túi của chị Thuý Dung với một số LVD ở VN nhân dịp chị và gia đình đến xem  chương trình văn nghệđặc biệt đón giao thừa tại Quán cà phê Một Thuở

Chúc cả nhà một năm mới luôn vui tươi và hạnh phúc
Chúc các Thày Cô Giáo và các cựu nữ sinh LVD luôn có những cuộc gặp gỡ vui vẻ và ấm áp tình thân

PTr
Back to top
« Last Edit: 03. Jan 2011 , 17:52 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Re: CHỊ THÚY DUNG LVD 73 và Sài Gòn đêm giao thừa 31/12/2010
Reply #1 - 02. Jan 2011 , 16:41

Phuong_Tran wrote on 02. Jan 2011 , 10:17:
Thưa cả nhà ,

Ngày cuối năm ,đêm 31/12/2010 nhóm văn nghệ liên trường có mặt ở quán cà phê Một Thuở cho chương trình văn nghệ đặc biệt đêm giao thừa Tết Tây cũng nhân dịp chị Thuý Dung LVD 73 về VN để tố chức đám cưới cho con trai và chị Thuý Dung có nói qua phone với PTr rằng chị muốn đến Một Thuở chơi và xem hính vì em trai của chị là khách hàng thường xuyên ở đây có nói có thấy hình chị Thúy Dung ở đó nên PTr nói luôn vậy chị đến Một Thuở trong đêm văn nghệ đón giao thừa cho vui , chị Thúy Dung đồng ý , thế là sau khi đi ăn đám cưới chị đã ghé quán cà phê Một Thuở cùng với chị gái và em trai của chị và thế là 2 chị em lại có dịp gặp nhau đầu tiên trong đời sau mấy năm trời " nói chiện " qua lại trong Thẩm Mỹ Tiệm 888  Cheesy Grin Grin

Đây là tấm hình ghi lại giây phút gặp gỡ đầu tiên , cái ôm ấm áp thân thương của chị PTr vẫn còn nhớ sẽ không bao giờ quên , hình này do em trai của chị Thuý Dung chụp dùm

...

Chị Thúy Dung thật là đẹp cả nhà nhỉ , ở ngoài chị còn xinh hơn trong hình nhiều !

Xin cám ơn cả nhà đã đọc bài tường thuật cuộc gặp gỡ bỏ túi của chị Thuý Dung với một số LVD ở VN nhân dịp chị và gia đình đến xem  chương trình văn nghệđặc biệt đón giao thừa tại Quán cà phê Một Thuở

Chúc cả nhà một năm mới luôn vui tươi và hạnh phúc
Chúc các Thày Cô Giáo và các cựu nữ sinh LVD luôn có những cuộc gặp gỡ vui vẻ và ấm áp tình thân

PTr

Cam on PTr da goi mot thong tin qua day du cho dem count down o Saigon voi co ban de thương cua hoa hạ Cang ngay thi Thuy Dung cang dep va tre ra nhieu hon ca lan hop mat 35 nam cua lvd73 o SJ nua do. Hoa ha cung chuc mung TD tro thanh ba mẹ chong rat la de thương do nha. Chuc hai chau dươc tram nam hanh phuc - moi ngay deu la ngay thành hon voi nhạu
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #2 - 02. Jan 2011 , 18:45

Sao hình các em đẹp quá vâỵ nè. Các em , nhất là TD lên chức cả rôì mà sao còn...sí soọng quá nhỉ.  Cô còn nhìn ra PTr và Lệ Dung..vẫn còn mái tóc..dạ lan dể thương đó. Xin chia vui!và thăm Lệ Dung nhé.
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #3 - 02. Jan 2011 , 19:08

Chúc mừng! chúc mừng! "mộng chè' Thuý Dung xinh tươi và rạng rỡ quá!
Cám ơn Phượng Trần đã đưa tin và hình ảnh "pro", chả kém gì phóng viên của CNN!
Phượng có hát không? Sao không thấy hình?
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #4 - 02. Jan 2011 , 19:51

Hoa Hạ wrote on 02. Jan 2011 , 16:41:
Cam on PTr da goi mot thong tin qua day du cho dem count down o Saigon voi co ban de thương cua hoa hạ Cang ngay thi Thuy Dung cang dep va tre ra nhieu hon ca lan hop mat 35 nam cua lvd73 o SJ nua do. Hoa ha cung chuc mung TD tro thanh ba mẹ chong rat la de thương do nha. Chuc hai chau dươc tram nam hanh phuc - moi ngay deu la ngay thành hon voi nhạu

Chị Hoa Hạ ơi ,

Chị có nhận ra được chị Mỹ Hoa không ??? Có học chung với chị không ??? Không biết chị Tuyết Lan có nhận ra không nữa chứ chị Mỹ Hoa nói thấy chị Thúy Dung là chị ấy nhận ra liền còn chị Thuý Dung thì nói nhìn thấy chị Mỹ Hoa quen quen....  Cheesy Grin Grin

Em cám ơn chị Hoa Hạ đã xem hình và nghe em kể chiện ha  Cheesy Grin  pinkrose pinkrose

PTr

Back to top
« Last Edit: 02. Jan 2011 , 20:42 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #5 - 02. Jan 2011 , 20:22

thule wrote on 02. Jan 2011 , 18:45:
Sao hình các em đẹp quá vâỵ nè. Các em , nhất là TD lên chức cả rôì mà sao còn...sí soọng quá nhỉ.  Cô còn nhìn ra PTr và Lệ Dung..vẫn còn mái tóc..dạ lan dể thương đó. Xin chia vui!và thăm Lệ Dung nhé.

Thưa Cô Thu ,

Em cám ơn Cô đã vào xem nhé pinkrose pinkrose pinkrose , lúc này Cô đã ngủ ngon lại chưa ????

Để bửa đi đám cưới em sẽ ráng không ăn... nhiều để mà lo đi chộp hình đưa lên D Đ  Cheesy Grin

Em sẽ chuyển lời đến chị Lệ Dung

Chúc Cô vui , ngủ ngon  Cheesy

PTr

Back to top
« Last Edit: 02. Jan 2011 , 20:37 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #6 - 02. Jan 2011 , 20:33

NgocDoa wrote on 02. Jan 2011 , 19:08:
Chúc mừng! chúc mừng! "mộng chè' Thuý Dung xinh tươi và rạng rỡ quá!
Cám ơn Phượng Trần đã đưa tin và hình ảnh "pro", chả kém gì phóng viên của CNN!
Phượng có hát không? Sao không thấy hình?

hello chị Đóa  Cheesy Grin ,

Em thích được xem những hình chị đưa lên vể những cuộc gặp gỡ , lúc này chị làm những khung hình đẹp quá " tay nghề " nâng cao thấy rõ  thumbup votay

hi hi , em có một bài đơn ca Mộng Chiều Xuân và 1 bài song ca When we were young  mà ham dzui nói chiện nhiều quá lạc cả giọng và mắt thì mờ nhìn lên màn hình chữ nhỏ xíu sợ đọc chữ không thông ,  chỗ nào không thuộc lại ú ớ... nên đã rút lui êm ngồi nói chiện với chị Thuý Dung  Cheesy Grin Grin nên đã không có hình đi khoe với chị

Em cám ơn chị đã xem hình và đoc  bài tường thuật  pinkrose pinkrose pinkrose

Chúc chi vui nhiều nhé

PTr
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #7 - 03. Jan 2011 , 07:10

Phuong_Tran wrote on 02. Jan 2011 , 19:51:
Chị Hoa Hạ ơi ,

Chị có nhận ra được chị Mỹ Hoa không ??? Có học chung với chị không ??? Không biết chị Tuyết Lan có nhận ra không nữa chứ chị Mỹ Hoa nói thấy chị Thúy Dung là chị ấy nhận ra liền còn chị Thuý Dung thì nói nhìn thấy chị Mỹ Hoa quen quen....  Cheesy Grin Grin

Em cám ơn chị Hoa Hạ đã xem hình và nghe em kể chiện ha  Cheesy Grin  pinkrose pinkrose

PTr

Co the vi da hon 37 nam tot nghiep nen bay gio cac ban va cả minh nua cung thay doi nhieu, nen hoa hạ khong nhan ra My Hoa. Chac phai nho PTr hoi xem MH ngay xua hoc lop nao o trương. Con Hoa hạ thi hoc lop de tứ 1 roi sau do len ban B luôn den lop 12B ra trương. Ngay xua hoa hạ co biet danh la Phượng lùn do.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #8 - 03. Jan 2011 , 14:12

Em 8 thương ,
WOW , cám ơn em đã cho cả nhà xem hình TD và tất cả đã gặp nhau tại quán Muôn thửa vui hơn TÊT".
TD lên chức  "mộng chè " mà sexy quá. Nếu Td còn ở VN , cho chị gởi lời chúc mừng 2 họ được rể hiền , dâu thảo và cô dâu chú rể hạnh phúc đến muôn đời.
Còn em thì cười tươi như hoa , hy vọng sẽ nghe em hát vào dịp sau nhé.
Chị cũng cám ơn GTMV , nên chị 8  khỏi đi bộ qua đó.
Mấy ngày Noel và TÊT" , chạy shows , nên chân tay đang " biểu tình ".
Thương chúc em và tất cả LVD bên Vn luôn an vui suốt 365 ngày nhang.
Chị 8
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #9 - 03. Jan 2011 , 17:57

Hoa Hạ wrote on 03. Jan 2011 , 07:10:
Co the vi da hon 37 nam tot nghiep nen bay gio cac ban va cả minh nua cung thay doi nhieu, nen hoa hạ khong nhan ra My Hoa. Chac phai nho PTr hoi xem MH ngay xua hoc lop nao o trương. Con Hoa hạ thi hoc lop de tứ 1 roi sau do len ban B luôn den lop 12B ra trương. Ngay xua hoa hạ co biet danh la Phượng lùn do.

Dạ ,đúng rồi nhưng em đoán chắc 2 chị không có học chung lớp ,  để em nói với chị Mỹ Hoa xem chị ấy có biết chị " Phượng lùn " hông , hi hi , chứ chị Tuyết Lan thì chị Hoa có nhớ đó

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #10 - 03. Jan 2011 , 18:02

tuy-van wrote on 03. Jan 2011 , 14:12:
Em 8 thương ,
WOW , cám ơn em đã cho cả nhà xem hình TD và tất cả đã gặp nhau tại quán Muôn thửa vui hơn TÊT".
TD lên chức  "mộng chè " mà sexy quá. Nếu Td còn ở VN , cho chị gởi lời chúc mừng 2 họ được rể hiền , dâu thảo và cô dâu chú rể hạnh phúc đến muôn đời.
Còn em thì cười tươi như hoa , hy vọng sẽ nghe em hát vào dịp sau nhé.
Chị cũng cám ơn GTMV , nên chị 8  khỏi đi bộ qua đó.
Mấy ngày Noel và TÊT" , chạy shows , nên chân tay đang " biểu tình ".
Thương chúc em và tất cả LVD bên Vn luôn an vui suốt 365 ngày nhang.
Chị 8

Hello chị 8 ,
Dạ, em sẽ nhắn lời chúc đến chị Thúy Dung nhé , hôm nay không biết chị Thuý Dung đã ngơi việc lo đám cưới để mà vào DD LVD
Dạ , thương chúc chị 8 và tất cả LVD bên đó luôn tươi vui và hạnh phúc mãi mãi nha chị

Em 8 PTr
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #11 - 03. Jan 2011 , 22:34

P Tr ui
Cho Chi gởi lời chúc mừng Mộng Chè...bạn hiền..Thuý Dung nhen..Mợ My, Mợ Đá, Mợ My Dung ui.. mau mau theo bườc Mợ Dung đi chớ...
Còn... My Hoa..chi thấy quen quen...nhưng My Hoa ui.. tri nhớ TL...Hic..Hic.. nó làm reo..hic.. Xin lỗi bạn hiền nhen .. Giống như , TL...hic đâu nhớ Mộng Che Thuý Dung... mải sau này mới nhớ đấy... Mộng Che TD ui...bà lo đám cưới đi nhen... chờ tui chạy cho thật lẹ...rùi hảy đuổi theo nhen... TL rất vui...khi gặp lại bạn bẻ củ...Nhờ P. nhắn với My Hoa , cho TL xin e-mail của My Hoa được không ah.  Hu hu.. Có ai biết được Trần Đào Thanh hằng ở đâu không hỉ...
Chúc cả nhà LVD vui hỉ
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #12 - 04. Jan 2011 , 07:39

Tuyet Lan wrote on 03. Jan 2011 , 22:34:
P Tr ui
Cho Chi gởi lời chúc mừng Mộng Chè...bạn hiền..Thuý Dung nhen..Mợ My, Mợ Đá, Mợ My Dung ui.. mau mau theo bườc Mợ Dung đi chớ...
Còn... My Hoa..chi thấy quen quen...nhưng My Hoa ui.. tri nhớ TL...Hic..Hic.. nó làm reo..hic.. Xin lỗi bạn hiền nhen .. Giống như , TL...hic đâu nhớ Mộng Che Thuý Dung... mải sau này mới nhớ đấy... Mộng Che TD ui...bà lo đám cưới đi nhen... chờ tui chạy cho thật lẹ...rùi hảy đuổi theo nhen... TL rất vui...khi gặp lại bạn bẻ củ...Nhờ P. nhắn với My Hoa , cho TL xin e-mail của My Hoa được không ah.  Hu hu.. Có ai biết được Trần Đào Thanh hằng ở đâu không hỉ...
Chúc cả nhà LVD vui hỉ

Ủa luc con ngoi o lop de ngu 1 hay de tu 1 gi do, hoa hạ ngoi ke ben Tran Dao Thanh Hang ngay ban dau sat voi ban cua giao su, con TL ngoi o ban dau ngay cua di vao ma van con nho den Tran Dao Thanh Hang hỉ. Ma thu that cai ten thi khong quen nhung ma bay gio gap lai nhau, nhin mat chang biet con nhan ra nhau nua hay khong do may mợ A, ma neu My Hoa con nhan ra Tuyet Lan, maybe My Hoa cung hoc chung lop voi hoa hạ nua do a nghe????????????
Back to top
« Last Edit: 04. Jan 2011 , 07:40 by Hoa Hạ »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #13 - 04. Jan 2011 , 15:51

Phuong_Tran wrote on 03. Jan 2011 , 18:02:
Hello chị 8 ,
Dạ, em sẽ nhắn lời chúc đến chị Thúy Dung nhé , hôm nay không biết chị Thuý Dung đã ngơi việc lo đám cưới để mà vào DD LVD
Dạ , thương chúc chị 8 và tất cả LVD bên đó luôn tươi vui và hạnh phúc mãi mãi nha chị

Em 8 PTr

Em 8 thương ,
Gần tới ngày đám cưới của con, chắc TD đang nôn nao lắm lắm.
  Chị đã về Vn làm đám cưới cho cháu gái 1994 và cháu trai 2007....vui ơi là vui.( au đó , cả gd phải theo sát " cô dâu chú rể " đi hưởng tuần trăng mật tại Thái Lan )
Em ơi ,
Chị chờ xem hình đẹp đây. Nhớ nha em yêu.
Cám ơn em 8 đã hồi âm và khi chụp hình , ôm chị TD thật nhiều , và coi chừng CC cũng dành " ôm " đó....hi.hi.
Chị 8
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #14 - 06. Jan 2011 , 21:42

Tuyet Lan wrote on 03. Jan 2011 , 22:34:
P Tr ui
Chúc cả nhà LVD vui hỉ

Hi chị ,
Dạ , em sẽ nhắn chị Thuý Dung cho chị nhé  Cheesy Grin

Để em tài lanh Tí Lanh Chanh hỏi thăm dùm chị xem chị Trần Đào Thanh Hằng đang ở đâu ha  Shocked Roll Eyes Cheesy Grin

PTr
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 ... 5
Send Topic In ra