Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Thay NGUYỄN THANH TRỪNG ghé thăm Melbourne  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 
Send Topic In ra
Thay NGUYỄN THANH TRỪNG ghé thăm Melbourne (Read 1238 times)
anh_thu_Tran
Gold Member

Thay NGUYỄN THANH TRỪNG ghé thăm Melbourne
28. Jan 2012 , 20:59

Kính thưa Thày Cô và cả nhà Lê văn Duyệt ,hôm 26.jan 2012 Thày Nguyễn Thanh Trừng đã tháp tùng anh Ái và Việt Hương ghé thăm Melbourne.Thày Trừng từ Pháp đến Úc chơi và lần này AT được diện kiến Thày cũng như được cùng Thày và Ái Hương đến thăm cô Phượng Oanh.
   Dưới đây là một số hình ảnh của Thày tại Melbourne và hình ảnh Việt Hương đến thăm cô Trần thị Châm

...

...

...

...

...

...

...

Lần đầu tiên AT và VH được gần với Lân như vậy nên xin được chia xẻ (cả hai đứa đều rất vui như những đứa bé được Lân đến gần như vậy )

...

...

...
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Re: Thay NGUYỄN THANH TRỪNG ghé thăm Melbourne
Reply #1 - 28. Jan 2012 , 21:06

...

Đây là đĩa mứt cúng ông Táo

...

Xin chia xẻ cùng cả nhà hình ảnh AT đi chùa đêm Giao thừa và sáng mùng một Tet^' Nhâm Thìn

...

...

...

...
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #2 - 29. Jan 2012 , 06:32

anh_thu_Tran wrote on 28. Jan 2012 , 20:59:
Kính thưa Thày Cô và cả nhà Lê văn Duyệt ,hôm 26.jan 2012 Thày Nguyễn Thanh Trừng đã tháp tùng anh Ái và Việt Hương ghé thăm Melbourne.Thày Trừng từ Pháp đến Úc chơi và lần này AT được diện kiến Thày cũng như được cùng Thày và Ái Hương đến thăm cô Phượng Oanh.
   Dưới đây là một số hình ảnh của Thày tại Melbourne và hình ảnh Việt Hương đến thăm cô Trần thị Châm

...

...

Cam on chi Anh Thu da chia se hinh anh cua Thay Trung , co Cham va co Oanh o Melbourne cho tui em xem, hinh anh dep, day du va vui qua. Ngoai ra em muôn hoi nho chi viec nay, thay Trung ngay xua day mon Ly hoa phai khong chi. Va hien tai thay dinh cu o Uc, hay chi den Uc choi thoi. A, chi co the cho em biet them thong tin cua thay de ghi vao danh sach cua hoi dươc khong , nhu la dia chi, email va so phone do chi. Cam on chi trươc nha.

Back to top
« Last Edit: 29. Jan 2012 , 06:34 by Hoa Hạ »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3 - 29. Jan 2012 , 08:29

anh_thu_Tran wrote on 28. Jan 2012 , 20:59:

...

...

...

...

...

...

...

Lần đầu tiên AT và VH được gần với Lân như vậy nên xin được chia xẻ (cả hai đứa đều rất vui như những đứa bé được Lân đến gần như vậy )

...

...

...

Em Anh Thu oi ,
Co cam on  em da cho moi ngươi thay lai hinh anh cua Thay Trung , hai Co Cham va Phương Oanh cung  em Viet Hương , co ca Thuy lan nua.
Thay Trung trong khoe hon trươc. Hoa Ha oi , Thay Trung trươc kia day Phap Van va hien o Phap , Co Trung la Xuan Sanh day o Trung Vương .
Lau lam moi thay lai hinh Viet Hương , nho Anh Thu noi la Co van nho den Viet Hương nhieu lam do , sao khong chiu vao D/D ?
Em van cang ngay cang tre cang dep ra .
Co Phương Oanh tuan trươc co goi cho Co , mung la thay hai Co van khoe manh .
Bay gio Co phai di xem Quyen thi co+?i ngua da nhe .
Co tham tat ca .
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #4 - 29. Jan 2012 , 15:13

Thưa chị Anh Thư ,
Em cám ơn chị cho em hình gặp gỡ Thày Cô và hình Tết bên Úc , cây mai vàng đẹp rực rỡ , là hoa thật đó hả chị ?????  Cheesy Grin Grin Không khí Tết VN ở khắp mọi nơi trên trái đất này chị nhỉ ...
Nhìn anh chị thật là đẹp đôi và hạnh phúc . Chúc anh chị năm mới có nhiều sưc khoẻ , vạn sự như ý nhé .

PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #5 - 30. Jan 2012 , 08:44

Wow , hình Tết bên Úc vui quá , thấy cô P. Oanh , tất cả thât tươi , như hoa vàng rực rở. Cô thấy hơi ốm hơn mấy năm về trước , chị nhắn lời kính thăm cô , cám ơn chị nhiều.
   Lần đầu tiên chị thấy 3 ông Lân , và có dịp chụp hình chung, thế nào năm nay anh chị rất hên đấy  chị ạ.
  Nhìn chị áo mát mẻ, tươi trẻ , mà ham , vì bên đây , vẫn còn lành lạnh.
Hy vọng gặp lại anh chị , cô Oanh và các anh HNC vào năm nay chăng?
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #6 - 30. Jan 2012 , 14:44

Cám ơn chị AT đã cho xem ké hình của thày Trừng nhân dịp thày ghé thăm Melbourne. Năm xưa hình như em có được học với thày 1 năm, hoặc vài tháng ( có thể thày dạy thay cho cô Thủy Tiên lúc cô TT có em bé ) nhưng sao bây giờ em không nhận ra thày , thày nhìn còn trẻ quá! Chỉ có cái hình này thì có hơi gợi nhớ chút xíu  Tongue

...
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #7 - 30. Jan 2012 , 14:58

Hoa Hạ wrote on 29. Jan 2012 , 06:32:
Cam on chi Anh Thu da chia se hinh anh cua Thay Trung , co Cham va co Oanh o Melbourne cho tui em xem, hinh anh dep, day du va vui qua. Ngoai ra em muôn hoi nho chi viec nay, thay Trung ngay xua day mon Ly hoa phai khong chi. Va hien tai thay dinh cu o Uc, hay chi den Uc choi thoi. A, chi co the cho em biet them thong tin cua thay de ghi vao danh sach cua hoi dươc khong , nhu la dia chi, email va so phone do chi. Cam on chi trươc nha.

Kim Phượng ơi ! Thay` Trừng ở bên Pháp em à ,nhưng Thày có ông anh ruột ở Canberra cùng chỗ với Việt Hương nên Thày hay sang đây lắm.Để chị hỏi địa chỉ của Thày xong thì sẽ bào cho em sau nhé.
  Đúng là cô Thủ quỹ rất mau mắn làm việc cho Hội đấy.
Back to top
« Last Edit: 30. Jan 2012 , 15:01 by anh_thu_Tran »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #8 - 30. Jan 2012 , 15:01

Dau Do wrote on 30. Jan 2012 , 14:44:
Cám ơn chị AT đã cho xem ké hình của thày Trừng nhân dịp thày ghé thăm Melbourne. Năm xưa hình như em có được học với thày 1 năm, hoặc vài tháng ( có thể thày dạy thay cho cô Thủy Tiên lúc cô TT có em bé ) nhưng sao bây giờ em không nhận ra thày , thày nhìn còn trẻ quá! Chỉ có cái hình này thì có hơi gợi nhớ chút xíu  Tongue

...

Phải công nhận Thày còn rất khoẻ và trẻ nữa vì năm nay Thày đã 76 tuổi rồi đấy.Chị cũng chỉ học Thày có 6 tháng năm đệ tam mà thôi.Tuy không gặp Thày cũng đã lâu lắm rồi nhưng khi gặp lại Thày thì vẫn nhận được đó em.
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #9 - 30. Jan 2012 , 15:08

ngo_thi_van wrote on 29. Jan 2012 , 08:29:
Em Anh Thu oi ,
Co cam on  em da cho moi ngươi thay lai hinh anh cua Thay Trung , hai Co Cham va Phương Oanh cung  em Viet Hương , co ca Thuy lan nua.
Thay Trung trong khoe hon trươc. Hoa Ha oi , Thay Trung trươc kia day Phap Van va hien o Phap , Co Trung la Xuan Sanh day o Trung Vương .
Lau lam moi thay lai hinh Viet Hương , nho Anh Thu noi la Co van nho den Viet Hương nhieu lam do , sao khong chiu vao D/D ?
Co tham tat ca .
Co Van

Em cám ơn Cô dù bận cũng cố trả lời cho em trước khi đi xem Quyên đua ngựa.
  Thày Trừng khoẻ lắm Cô ạ ,Thày sang đây 2 tháng và đi chơi rất nhiều nơi ,Thày ăn uống cũng dễ dàng chứ không kiêng cữ gì với số tuổi 76 của Thày.
  Em đang làm màn gạ gẫm để mời Thày vào Diễn đàn cùng đọc và viết với Thày Trò mình đó Cô.Em hy vọng thày sẽ về lại trường với chúng ta.
  Việt Hương lúc này cũng đã khá hơn nhưng vẫn còn  bận bịu chồng con và cháu nên vẫn chưa về trường lại được.VH rất nhớ trường nhưng đành chịu.Hương Ái có hứa là Đại hội LVD lần tới thế nào cũng có mặt đó Cô.
  Em luôn mong Thày Cô được khoẻ.
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #10 - 30. Jan 2012 , 15:17

Phuong_Tran wrote on 29. Jan 2012 , 15:13:
Thưa chị Anh Thư ,
Em cám ơn chị cho em hình gặp gỡ Thày Cô và hình Tết bên Úc , cây mai vàng đẹp rực rỡ , là hoa thật đó hả chị ?????  Cheesy Grin Grin Không khí Tết VN ở khắp mọi nơi trên trái đất này chị nhỉ ...
Nhìn anh chị thật là đẹp đôi và hạnh phúc . Chúc anh chị năm mới có nhiều sưc khoẻ , vạn sự như ý nhé .

PTr

Hoa Mai giả đó em à.Bên chị Tet^' nhằm vào mùa Hè làm sao mà có Mai được.Vả lại hoa Mai bên này nhỏ xíu thôi ,giống loại Mai tứ quý ỏ VN đó.
   Bên này mấy ngày Tet^' thì ở Chùa và những khu phố Vn mới có không khí Tet^'.Đồng thời mỗi tiểu bang cũng có hội chợ Tet^' nữa.
  Gia đình của chị vì còn Mẹ già nên vẫn còn giữ phong tục 3 ngày Tet^' của VN khá đầy đủ. Tụi chị vẫn còn làm bánh Mứt ,bánh chưng ,dưa hành ,thịt đông ,dò chả và nhất là món dò thủ nữa nên cả nhà cũng ấm cúng 3 ngày Tet^' lắm lắm.
  Thấy hình cả gia đình em về quê ăn Tet^' quá là vui em ha ,ba ngay Tet^' mới là ngày cả gia đình tụ họp để trước là cúng Tổ Tiên ,sau là cùng quây quần thăm hỏi lẫn nhau .Bây giờ mình phải cố gắng giữ được phong tục tập quán xưa được chút nào hay chút đó em ha.

Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #11 - 30. Jan 2012 , 15:20

tuy-van wrote on 30. Jan 2012 , 08:44:
Wow , hình Tết bên Úc vui quá , thấy cô P. Oanh , tất cả thât tươi , như hoa vàng rực rở. Cô thấy hơi ốm hơn mấy năm về trước , chị nhắn lời kính thăm cô , cám ơn chị nhiều.
   Lần đầu tiên chị thấy 3 ông Lân , và có dịp chụp hình chung, thế nào năm nay anh chị rất hên đấy  chị ạ.
  Nhìn chị áo mát mẻ, tươi trẻ , mà ham , vì bên đây , vẫn còn lành lạnh.
Hy vọng gặp lại anh chị , cô Oanh và các anh HNC vào năm nay chăng?
Em Tv

Cám ơn em đã vào xem hình ở đây.Bên chị vì là mùa Hè nên đi Chùa cũng như đi thăm hỏi nhau cũng vui lắm ,chỉ phải tội mấy ngay này nóng quá nên cũng hơi met^. mỏi.
  Cô Oanh tuy gầy ốm hơn nhưng tinh thần Cô cũng khá nhiều rồi ,hy vọng lần tới có Đại Hội Cô Oanh sẽ sang tham dự được và Em sẽ được ơm Cô đấy.
  Chúc em luôn khoẻ để chạy đua với hai cháu nhé.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #12 - 30. Jan 2012 , 22:10

Cảm ơn Anh Thư đã dán hình lên đây cho xem về cuộc gặp gỡ của thầy Trừng và càc cô trò bên Úc.  Trông thầy đẹp khoẻ hơn ngày xưa đấy.  Cô và Thầy Đạt có nói chuyện điện thoại với thầy Trừng năm ngoái khi thấymới in xong cuốn sách về luận án tiến sĩ của thầy ở Pháp. Cô cũng có order cuốn sách đó , nói về "Vai trò của người Phụ Nữ miền Nam trong xã hội" nên có cả địa chỉ lẫn điện thoại của thầy , nếu Kim PHượng muốn có thì cô gửi riêng cho.  Tuổi này mà thầy còn rất hăng chứng tỏ thầy minh mẫn sáng suốt lắm.

Hình các em đẹp quá, lâu lắm mới lại thấy Việt HƯơng.  Vẫn nhớ lần sang Úc cách đây 12 năm có vợ chồng em từ Perth (?) đến gặp mặc dù ngắn ngủi. Không biết bây giờ con gái đã lập gia đình hết chưa và VH mấy cháu nội ngoại rồi, có còn phải trông nom nữa không ?  Cho cô Thu gửi lời thăm.
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #13 - 30. Jan 2012 , 22:29

ngo_thi_van wrote on 29. Jan 2012 , 08:29:
Em Anh Thu oi ,
Co tham tat ca .
Co Van

Em Anh Thư thương,
Hôm nay mới vào đây xem hình, thấy thầy Trừng, hai cô Phượng Oanh và Cô Châm đều rất tươi và còn mạnh khoẻ, cô rất vui mừng.  Bao giờ quí Thầy Cô có dịp Mỹ du cùng phái đoàn bên Úc thì chắc vui lắm các em nhỉ.
Cám ơn Anh Thư đã cho cả nhà xem hình đẹp đầu năm.
Cô Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 30. Jan 2012 , 23:44 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #14 - 02. Feb 2012 , 22:23

thule wrote on 30. Jan 2012 , 22:10:
Cảm ơn Anh Thư đã dán hình lên đây cho xem về cuộc gặp gỡ của thầy Trừng và càc cô trò bên Úc.  Trông thầy đẹp khoẻ hơn ngày xưa đấy.  Cô và Thầy Đạt có nói chuyện điện thoại với thầy Trừng năm ngoái khi thấymới in xong cuốn sách về luận án tiến sĩ của thầy ở Pháp. Cô cũng có order cuốn sách đó , nói về "Vai trò của người Phụ Nữ miền Nam trong xã hội" nên có cả địa chỉ lẫn điện thoại của thầy , nếu Kim PHượng muốn có thì cô gửi riêng cho.  Tuổi này mà thầy còn rất hăng chứng tỏ thầy minh mẫn sáng suốt lắm.

Hình các em đẹp quá, lâu lắm mới lại thấy Việt HƯơng.  Vẫn nhớ lần sang Úc cách đây 12 năm có vợ chồng em từ Perth (?) đến gặp mặc dù ngắn ngủi. Không biết bây giờ con gái đã lập gia đình hết chưa và VH mấy cháu nội ngoại rồi, có còn phải trông nom nữa không ?  Cho cô Thu gửi lời thăm.

Chị Thu ơi ,gia đình VH ở thủ đô của Úc là Canberra chị ạ.VH lúc này đã có 2 cháu Nội và 1 chau ngoại rồi.Tháng 10 năm nay sẽ làm đám cưới cho con gái thứ hai.các cháu đều mua nhà quanh quẩn với Hương Ái nên VH cũng rất bận với các cháu.Riêng cháu trai thì ở xa hơn (nửa đường canberra - Melbourne ) nên thỉnh thoang Hương Ái vẫn chịu khó chạy xuống em chơi.Hy vọng lần tới có Đại Hội LVD thì Hương Ái sẽ cố tham dự để gặp Thày Co6 và bạn bè.VH rất nhớ tất cả nhưng chỉ vì bận nên đành chịu đó chị.
   Năm nay anh chị tình đi đâu chơi nữa chưa ạ? Sang em chơi đi ,lâu quá rồi  anh chị chưa trở lại đây đấy.Mong gặp lại anh chị.
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #15 - 02. Feb 2012 , 22:27

Vu Ngoc Mai wrote on 30. Jan 2012 , 22:29:
Em Anh Thư thương,
Hôm nay mới vào đây xem hình, thấy thầy Trừng, hai cô Phượng Oanh và Cô Châm đều rất tươi và còn mạnh khoẻ, cô rất vui mừng.  Bao giờ quí Thầy Cô có dịp Mỹ du cùng phái đoàn bên Úc thì chắc vui lắm các em nhỉ.
Cám ơn Anh Thư đã cho cả nhà xem hình đẹp đầu năm.
Cô Ngọc Mai

Em cám ơn Cô đã vào xem những ảnh do em post.Em rất mong được đón tiếp Cô sang đây chơi lắm.Hôm nào đẹp trời Cô rủ cô Thu và Thày Đạt đi xuống đây chơi đi Cô.Cô Oanh và cô Châm sẽ rất vui khi được gặp Cô ở đây đấy.Tụi em mong được đón tiếp cô.
  Anh Ứng Đậu Đỏ và Mỹ cứ hứa đến đây chơi hoài mà vẫn chưa thực  hiện được làm em hơi bị dài cổ Cò  Smiley Smiley
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #16 - 04. Feb 2012 , 07:27

anh_thu_Tran wrote on 30. Jan 2012 , 15:08:
   Em cám ơn Cô dù bận cũng cố trả lời cho em trước khi đi xem Quyên đua ngựa.
  Thày Trừng khoẻ lắm Cô ạ ,Thày sang đây 2 tháng và đi chơi rất nhiều nơi ,Thày ăn uống cũng dễ dàng chứ không kiêng cữ gì với số tuổi 76 của Thày.
  Em đang làm màn gạ gẫm để mời Thày vào Diễn đàn cùng đọc và viết với Thày Trò mình đó Cô.Em hy vọng thày sẽ về lại trường với chúng ta.
  Việt Hương lúc này cũng đã khá hơn nhưng vẫn còn  bận bịu chồng con và cháu nên vẫn chưa về trường lại được.VH rất nhớ trường nhưng đành chịu.Hương Ái có hứa là Đại hội LVD lần tới thế nào cũng có mặt đó Cô.
  Em luôn mong Thày Cô được khoẻ.

Em Anh Thu oi ,
Em co gang moi Thay Trung vao D/D di nhe.
Nhu vay la chac chan hai vo chong Viet Hương se di du Dai Hoi nam toi phai khong?
Co cam on em , luon luon la co hoc tro de thương.
Co Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 
Send Topic In ra