Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 4  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 74 75 76 77 78 ... 195
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 4 (Read 110852 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 4
Reply #1125 - 08. Jul 2014 , 21:17

Phuong_Tran wrote on 02. Jul 2014 , 19:48:
Thưa Cô Vân ,

Tí rất cám ơn Cô Vân là người đầu tiên chúc mừng sinh nhật sinh nhật em , em đã đưa 2 lời chúc chủa Cô cho em và Hoài Nguyễn về đúng trang của nó bên Chúc Mừng rồi

PTr

Ti oi ,
Cam on em va Co cung da dươc thương thuc tai ca hat cua em roi. Co rat vui biet la em da hương day du mot ngay sinh nhat that dang ghi nho.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1126 - 08. Jul 2014 , 21:21

DOHUUTAI wrote on 03. Jul 2014 , 09:28:
Bấy lâu đâu phải đi rong
Tại ông bác sĩ '' cắt mông '' khánh thành
Mí em Mỹ nữ dỗ dành
Bây giờ tàm tạm sắp lành về đây
Gia Trang đẹp những áng mây
Song Vân tươi mát làm ngây ngất long
Khiến cho đời kẻ phiêu bồng
Viết thơ lục bát vài dòng mênh mang

Phải chi Mỹ nữ đừng than
Thì ông bác sĩ đâu mang mông này
Tẩy trần ngày lại qua ngày
Tài tui vắng mặt ủ mày rên la
Sáng nay lòng thấy thiết tha
Song Vân vẫn trọn ngân nga mây ngàn
Lòng chàng lãng tữ vội vàng
Ghi vào thơ để gữi làng Gia Trang
hoado hoado
Tài tui

Tài oi.
Tài tro lai day la Ma Van va moi ngươi ai cung vui lam roi , nhat la lai dươc doc nhung bai tho rat di dom va biet la suc khoe cua Tài da hoi phuc.
Welcome back nhe !
Ma Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1127 - 08. Jul 2014 , 21:25

Hoạ Mi Nâu wrote on 04. Jul 2014 , 23:22:
Mạ Vân thương kính
Em vừa tìm được đường về mái trường xưa thăm Mạ Vân và cả nhà.  Em xin lỗi Mạ Vân em đi lạc quá lâu, thật là hư đốn. Em không dám viện lý do chi hết, chỉ xin vòng tay hug Mạ that chặc, và xin Ma mỉm cười độ lương tha lỗi  pinkrose.  Thật ra em vẫn không vô tình lắm đâu, vì vẫn nhớ đến trường, nhưng mắc phiêu bạt trên đường đời đầy chông gai và xa thăm thẳm (dạ em đang cả cải lương cho Mạ nghe ạ).
Hôm nay em về thăm Mạ và thương chúc Mạ luôn vui khoẻ.  pansytim pansyvang violet2

Ui cha !
Ai day nhi ! Ma Van mung lam do nhe ! Di dau ta ba vay ? Mac dau Ma Van khong thay bong dang cua em dau ca , cung khong dam nhac nho do em !
Em co vao day la Ma Van mung roi !
Cam on em da mang Hoa Hoc Tro vao day tang Ma Van.
Ma Van
Back to top
« Last Edit: 08. Jul 2014 , 21:27 by ngo_thi_van »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1128 - 08. Jul 2014 , 21:35

tuy-van wrote on 05. Jul 2014 , 15:04:
...

TVMS mời các bạn LVD 73 , có bạn hiền Đặng Mỷ , Thu Yến , Kim Kiểm, Thanh Vân , Hoàng Hương , Mỷ Hạnh , Mai Hương , Bảo Toàn , Thủy ....ra chúc mừng Mạ Vân được " con trai nuôi TT " nhậm chức vào ngày 7-4 , sau khi 1 thời gian dài vắng bóng.

Cám ơn em TT ( bi giờ TvMS được thăng chức chị , oai chưa? ) ) đã vào đây tặng Mạ Vân món quà tinh thần , thật dể thương và đầy đủ ý nghỉa.
Thân kính chúc Mạ Vân và gd  có những ngày hạnh phúc , như ý bên bạn củ đến từ Hawaii.

Em TV

Tuy Van oi ,
Lau lam Ma Van moi tro lai MVGT dươc vui vi thay co Tài tui da co the tu do " rong choi " khap noi voi nhung bai tho choc cươi thien ha , de cho cac em lai co the tiep tuc nhung bai tho mang " thuoc bo free " cho moi ngươi. Lai dươc nghe Ti cat giong oanh vang reo rat ben tai va nhin thay cac my nu { thu thiet } lam Ma nhin ma nho cac em qua ! Lai dươc chim hoa mi bay vao dau o day ! Oi , bao nhieu la niem vui !
Ma Van
Cam on
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1129 - 08. Jul 2014 , 21:37

tuy-van wrote on 05. Jul 2014 , 15:45:
  Chị Tv biết chắc là Mạ Vân và cả nhà hân hoan chào đón em Họa Mi tài ba đã xuất hiện, thăm tất cả và tặng bài thơ dịch thật của anh TT ( bên nhà cô THu ) , tuyệt quá.
   Thương chúc HMN và gia đình những lời chúc tốt đẹp nhất và nhớ bay về tổ ấm cùng cả nhà nhé.

...

Chị cám ơn em và mang hình nầy vào đây...cho đở nhớ.
  Mong gặp lại em.

Chị TVms

Lau lam roi moi thay hinh cua Đoa , Hoa Mi Nau , va Dzit [ Dzit boi di dau mat tieu nhi? ]
Ma Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1130 - 08. Jul 2014 , 21:56

ngo_thi_van wrote on 08. Jul 2014 , 21:11:
Tuy Van oi ,
Chieu hom qua Ma moi ve den nha. Sang nay lai phai len phi trương don co em cua Thay Khang ve nha o lai choi mot thang nen Ma ban qua suc , khong co thi gio vao day nhu y muốn dươc nua.
Bay gio co em di ngu nen Ma moi vao dươc day.
Hom Ma di du Dai Hoi Khong Quan vui qua , va cung nho vay ma dươc biet them ve Thay Khang.
Ong Đăng Van Âu to chuc hop Phi Doan Vận Tải co len noi nhu the nay :
" Ong Nguyen Đuc Khang ngươi thi be , co hon danh la " Khang Sẹo " [ vi co cai seo o mat ] khong an uong , suốt ngay chi uông ca phê va hut thuốc la , the ma bat cu phi vu nao dau nguy hiem den dau [ co ngươi vien co benh de tranh khoi bay ] the ma ong thieu ta nay hang hai thi hanh het tat ca chang từ nan mot phi vu nao ca ! " Ma nghe cung hanh dien do.
Ma Van   

Mạ thương ,

Em chia vui với MẠ và gia đình được hạnh phúc bên người em gái của Thầy , cho  đến tháng 8 nầy.
Không biết Mạ và Thầy Khang bao nhiêu năm Anniversary , mà bây giờ mới biết Cựu Thiếu Tá Khang, ( cái tên vui quá , Khang sẹo )  đúng là anh hùng của những phi đạo ngày xưa, em cũng hảnh diện lây.
  Em cám ơn ông Đặng văn Âu và Mạ đã chia xẻ nhé.

...

Em post hình nầy cho đở nhớ.

EM TV
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1131 - 08. Jul 2014 , 22:01

DOHUUTAI wrote on 06. Jul 2014 , 10:31:
Tí ơi , thị Ngố nghĩ ngơi
Hay đang trốn ở một nơi...cạo đầu
Để cho bóng lẻ nguyệt sầu
Song Vân bay bổng trên lầu Gia Trang
Ta nhờ thám tử hỏi han
Hay đành đăng báo rùi mang về nhà

Tài oi ,
Ma Van da ve day de gap Tài do.Dung can FBI hay dang bao tim Ma lac nhu loi cua Tuy Van.
Dươc doc bai cua Co Khanh Van qua hay , Ma Van dươc biet them ve Tài  nhu da tung phuc va yeu men Tài tu lau.
Ma Van
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #1132 - 08. Jul 2014 , 23:47

ngo_thi_van wrote on 08. Jul 2014 , 21:25:
Ui cha !
Ai day nhi ! Ma Van mung lam do nhe ! Di dau ta ba vay ? Mac dau Ma Van khong thay bong dang cua em dau ca , cung khong dam nhac nho do em !
Em co vao day la Ma Van mung roi !
Cam on em da mang Hoa Hoc Tro vao day tang Ma Van.
Ma Van

Thưa Mạ Vân,
Em xin tạ lỗi với Mạ một lần nữa, nói riêng cùng Mạ, và cho cả nhà LVD, nói chung, vì em vắng bóng quá lâu. Em cứ nghĩ mình thu xếp xong công việc thì sẽ trở về ngay, nhưng ngày này tháng nọ qua mau như tên bay, và em thì cứ như.....gió thổi mà bay theo tên không còn biết đường về nhà nữa. Tongue  Em sẽ ráng về thường ạ. Thời gian của em thì cũng chừng đó, nhưng em rang bớt đa đoan và về thăm Mạ nhé.
Em HMN
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1133 - 09. Jul 2014 , 04:34

Hoạ Mi Nâu wrote on 08. Jul 2014 , 23:47:
Thưa Mạ Vân,
Em xin tạ lỗi với Mạ một lần nữa, nói riêng cùng Mạ, và cho cả nhà LVD, nói chung, vì em vắng bóng quá lâu. Em cứ nghĩ mình thu xếp xong công việc thì sẽ trở về ngay, nhưng ngày này tháng nọ qua mau như tên bay, và em thì cứ như.....gió thổi mà bay theo tên không còn biết đường về nhà nữa. Tongue  Em sẽ ráng về thường ạ. Thời gian của em thì cũng chừng đó, nhưng em rang bớt đa đoan và về thăm Mạ nhé.
Em HMN

Nâu thương ,

Nhớ về nhà thường hơn Nâu nha  Cheesy Grin

Diều
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1134 - 09. Jul 2014 , 20:30

tuy-van wrote on 08. Jul 2014 , 21:56:
Mạ thương ,

Em chia vui với MẠ và gia đình được hạnh phúc bên người em gái của Thầy , cho  đến tháng 8 nầy.
Không biết Mạ và Thầy Khang bao nhiêu năm Anniversary , mà bây giờ mới biết Cựu Thiếu Tá Khang, ( cái tên vui quá , Khang sẹo )  đúng là anh hùng của những phi đạo ngày xưa, em cũng hảnh diện lây.
  Em cám ơn ông Đặng văn Âu và Mạ đã chia xẻ nhé.

...

Em post hình nầy cho đở nhớ.

EM TV

Tuy Van oi ,
Cai ten Khang Seo Ma co biet chu , nhung dieu ma Ong Đang Van Au noi la Thay khong bao gio tu choi mot phi vu nao dau co nguy hiem den tinh mang cach may di nua , do la dieu ma Ma khong biet cho den bay gio ! Thao nao ma Ma khong hieu tai sao Đai Ta Huynh van Hien Khong Doan Trương cua Thay da dac biet ưu ai Thay nhu tu trươc den nay va dieu do da lam cho Ma hanh dien vi Thay.
Ma Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1135 - 09. Jul 2014 , 20:34

Hoạ Mi Nâu wrote on 08. Jul 2014 , 23:47:
Thưa Mạ Vân,
Em HMN

Em Hoa Mi Nau oi ,
Nghe loi em hua nhu cởi tam long cua Ma day. Ma mung lam lam ! Nhung ngươi con gai cua Ma Van da vang bong tu lau , ngay dem Ma Van van ngong ngong chờ tin day.
Ma Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1136 - 09. Jul 2014 , 22:01

ngo_thi_van wrote on 09. Jul 2014 , 20:30:
Tuy Van oi ,
Cai ten Khang Seo Ma co biet chu , nhung dieu ma Ong Đang Van Au noi la Thay khong bao gio tu choi mot phi vu nao dau co nguy hiem den tinh mang cach may di nua , do la dieu ma Ma khong biet cho den bay gio ! Thao nao ma Ma khong hieu tai sao Đai Ta Huynh van Hien Khong Doan Trương cua Thay da dac biet ưu ai Thay nhu tu trươc den nay va dieu do da lam cho Ma hanh dien vi Thay.
Ma Van

Mạ thương ,

Em cũng được vinh hạnh hơn nửa , khi biết thầy Khang đã là anh hùng với những con chim cánh sắt , bất kể hiểm nguy.
Thương kính chúc thầy Khang và Mạ mãi mãi hạnh phúc bên nhau , như chim liền cánh , như cây liền cành.

...

Em TV
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1137 - 10. Jul 2014 , 14:23

tuy-van wrote on 09. Jul 2014 , 22:01:
Mạ thương ,

Em cũng được vinh hạnh hơn nửa , khi biết thầy Khang đã là anh hùng với những con chim cánh sắt , bất kể hiểm nguy.
Thương kính chúc thầy Khang và Mạ mãi mãi hạnh phúc bên nhau , như chim liền cánh , như cây liền cành.

...

Em TV

Tuy Van oi ,
Ma con chung ta se chia se noi hanh dien nay em nhi !
Ma cam on loi chuc cua em va buc hinh that dep .
Co em chong dang ngu trua , nen Ma loi dung vao day mot ti. Chac Ma cung phai di nghi mot ti vi vua di cho ve.
Ma Van   
Back to top
« Last Edit: 10. Jul 2014 , 14:26 by ngo_thi_van »  

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #1138 - 11. Jul 2014 , 01:04

Em TB chào Mạ Vân , em khoe cháu nè Mạ ơi
...

...
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1139 - 11. Jul 2014 , 06:34

ngo_thi_van wrote on 10. Jul 2014 , 14:23:
Tuy Van oi ,
Ma con chung ta se chia se noi hanh dien nay em nhi !
Ma cam on loi chuc cua em va buc hinh that dep .
Co em chong dang ngu trua , nen Ma loi dung vao day mot ti. Chac Ma cung phai di nghi mot ti vi vua di cho ve.
Ma Van   

...

Mạ thương ,
  Hoa tím trong vườn đẹp quá , em mang vào đây và chúc Mạ cùng gia đình , và cả nhà cuối tuần như ý.
  Em của thầy Khang đến chơi , chắc bận rộn , nhưng vui. Mạ nhớ giử gìn sức khoẻ nhé.

Em TV
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 74 75 76 77 78 ... 195
Send Topic In ra