Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Thế Hệ Không Dây  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 6 7 8 9 
Send Topic In ra
Thế Hệ Không Dây (Read 15909 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Thế Hệ Không Dây
Reply #105 - 21. Nov 2008 , 04:07

My oi ,
Co doc voi qua nen cung khong de y , Co cung nghi la cai gi ma hoa gia lai toi nghiep la tai lam sao?
Neu day la chuyen khoi hai thi Co cung mung , vi neu ma that thi toi nghiep cho ong nay lam , dau chiu khong noi dau !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #106 - 21. Nov 2008 , 04:08

Em Phương Tr.
Em co hoc nghe thuat cam hoa ? 
Em co the chup mot tam hinh dua len cho Co xem voi dươc khong?
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #107 - 21. Nov 2008 , 14:21

ngo_thi_van wrote on 21. Nov 2008 , 04:08:
Em Phương Tr.
Em co hoc nghe thuat cam hoa ?  
Em co the chup mot tam hinh dua len cho Co xem voi dươc khong?
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Thành thật mà nói ( Cô hỏi thì em mới khai ) là em có học lớp nghệ thuật cắm hoa đông phương và tây phương nhưng hình như em không có khiếu nên thấy cắm vẫn không đẹp nên em không dám trình làng đâu ạ , nhưng em rất thích sưu tầm và thích ngắm những bình hoa đẹp và thật sự em rất thích những bình hoa giấy Nhật ,công phu , tỉ mỉ gì đâu...

Cô ơi , em đưa lên những bình hoa người khác cắm thế vô nha Cô...

PTr

...
Back to top
« Last Edit: 21. Nov 2008 , 14:21 by Phuong_Tran »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #108 - 22. Nov 2008 , 03:52

Em Phương Tr thương men ,
Co khong biet cam hoa , nhung Co thay chau hoa nay hoi cứng khong duoc mem mai va nhieu hoa qua. Co thich nhung chau hoa , khong can nhieu hoa , doi khi chi mot vai canh va vai hoa thoi ma rat nghe thuat.
Em yeu hoa the nao Co nghi la em cung se biet cach cam hoa cho dep .
Nhan tien day Co hoi tham la nghe o Saigon cung lut loi nhieu lam? Cac Co Thay va cac em LVD co ai bi anh hương ve tran lut nay khong ? NGhe noi o vung cu xa Thanh Da bi nang ne? Nha cua Co Hoang Mai cu khong hieu co hu hao gi khong ? Em co lien lac dươc voi em Hoang Lan khong? Nho cho Co biet tin tuc.
Cam on em da goi chau hoa.
Co Van
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #109 - 22. Nov 2008 , 04:41

ngo_thi_van wrote on 22. Nov 2008 , 03:52:
Co khong biet cam hoa , nhung Co thay chau hoa nay hoi cứng khong duoc mem mai va nhieu hoa qua. Co thich nhung chau hoa , khong can nhieu hoa , doi khi chi mot vai canh va vai hoa thoi ma rat nghe thuat.
Nhan tien day Co hoi tham la nghe o Saigon cung lut loi nhieu lam? Cac Co Thay va cac em LVD co ai bi anh hương ve tran lut nay khong ? NGhe noi o vung cu xa Thanh Da bi nang ne? Nha cua Co Hoang Mai cu khong hieu co hu hao gi khong ? Em co lien lac dươc voi em Hoang Lan khong? Nho cho Co biet tin tuc.
Co Van

Xin mời cô Vân bấm vào link này để ngắm những lọ hoa được cắm theo kiểu Nhật đơn giản và  nghệ thuật. Sau khi vào trang web của họ, cô có thể bấm vào ikebana1, 2 hoặc 3 để xem tất cả các kiểu cắm hoa của họ.

http://www.zen-images.com/ikebana1.html
Back to top
« Last Edit: 22. Nov 2008 , 04:43 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #110 - 22. Nov 2008 , 12:18

Em Dau Do oi ,
Dep qua , day moi dung la cach cam hoa ma Co muon noi den. Phai cong nhan ngươi Nhat rat gioi ve cach cam hoa va rat la nghe thuat  .Ngam di ngam lai hoai van khong thay chan.
Em Phương Tr oi , em thich hoa thi nen vao day xem va co the bat chươc theo loi cam hoa cua ho de che bien theo nghe thuat cua rieng minh , biet dau lai con dep hon nua !
Co Van    

Dau Do oi ,
Tuyet nhan Co vao D/D de xem bai " Tren Xa LO " Tuyet da post roi ma Co tim dau cung khong thay , Co vao day la di lac lung tung , phai co ngươi hương dan moi dươc , chu cung chang biet di ve dau cho dung nua !
Cam on em
Co Van
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #111 - 22. Nov 2008 , 14:23

ngo_thi_van wrote on 22. Nov 2008 , 12:18:
Dau Do oi ,
Tuyet nhan Co vao D/D de xem bai " Tren Xa LO " Tuyet da post roi ma Co tim dau cung khong thay , Co vao day la di lac lung tung , phai co ngươi hương dan moi dươc , chu cung chang biet di ve dau cho dung nua !
Cam on em
Co Van

.
Thưa cô Vân thương,
Em Tuyết chắc còn bịnh nên chưa post bài "Trên xa lộ" lên diễn đàn cô ạ. Nếu cô muốn tìm bài của ai, cô rà chuột vào tên của người đó, khi thấy có hình bàn tay thì cô bấm vào, sẽ có 1 window khác mở ra, cô chọn vào chổ "xem 10 bài mới nhất của thành viên này", d/đ sẽ post 10 bài mới đăng của người này cho cô chọn

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #112 - 22. Nov 2008 , 16:13

ngo_thi_van wrote on 22. Nov 2008 , 03:52:
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Em đã xem cái link về cắm hoa của chị Đậu Đỏ gửi rồi , quả thật là xem xong em đã hết bị nhức đầu ( vì em đang bị nhức đầu ) , nó làm mình thư giãn ấy mà , dạ , em rất thích cách cắm hoa của người Nhật , khi em học được chia ra thành lớp cắm hoa Đông phương hay Tây phương , còn khi nào..vui vẻ thì thích kiểu cắm của tây phương hơn

cám o9n chị Đậu Đỏ đã gửi cái link đó nhé , em đã save hết rồi

Cô Vân ơi ,

Ở Sài Gòn không lụt nhiều lắm đâu Cô ạ , chỉ 1 vài con đường thôi ,trong đợt lụt vừa rồi em thấy đường Nguyễn Hữu Cảnh ( con đường mới mở sau này nối dài từ cầu Văn Thánh ra Sài Gòn ( gần hảng đóng tàu Ba Son ), con đường này bị lụt khoảng 100 mét , sáng đi làm thì thấy nước ngập hết phân nửa bên nầy đường xe cộ phải chạy rất chậm vì sợ văng nước dơ lên quần áo mọi người vì sáng sớm đi làm mà nên làm cho kẹt xe thêm  Grin Grin

Ở Thanh Đa thì mỗi lần nước lên hay bị ngập lắm Cô nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi , đợt vừa rồi chắc không tránh khỏi

Em không biết nhà cô Hoàng Mai Cô ạ , nhà Cô Hoàng Mai ở đường nào hả Cô??? Em không nghe LVD nhà mình có ai bị gì , nhà em ở khu vực nếu mưa rất lớn th`i cũng ngập dữ lắm nhưng vừa rồi cũng không thấy gì

Em không liên lạc được với Hoàng Lan , nếu em có biết tin tức gì của ai là Thầy Cô hay học trò LVD em sẽ cho Cô biết tin , vừa rồi chỉ ở Hà Nội là bị lụt nặng nề Cô à

Ở Sài Gòn là sướng nhất đó Cô , hầu như mình không bị ảnh hưởng gì nhiều nếu có bão hay lũ lụt

Cô ơi sao thời gian đi nhanh quá chạy theo hỏng kịp à , lại cuối tuần nữa rồi , cuối tuần này em muốn trang trí cho Lều Văn hình ảnh này

PTr

...

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

,Re: Thế Hệ Không Dây
Reply #113 - 22. Nov 2008 , 17:28

Em Dau Do oi
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #114 - 22. Nov 2008 , 17:34

Co dang viet dươc bon chu : " Em Dau Do oi " thi thu bien mat dang. da lon ton chay trươc roi !
Cam on em da bay cho Co , nhung bay gio Co lai lo khong hieu la Tuyet benh co bi tro nang khong , hay la co chuyen gi xay ra khong ? Chu ngay hom qua Tuyet da noi chac chan lam la se post bai cua Co len ngay hom nay. Em co dien thoai cua Tuyet khong , goi hoi tham thu xem roi cho Co biet. Hay em co dien thoai cua Tuyet thi cho Co.
Cam on em
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #115 - 22. Nov 2008 , 17:40

Em Phương oi ,
Buc tranh em dem ra trang tri cho Leu Van cua Co Mai dep qua. Con nai vang sao co don the , dang dung cho ai vay? Canh that nhu trong mo !
Cam on em da cho Co biet tin tuc ve vu lut , Co mong la khong ai bi thiet hai hay bi anh hương gi ca. Dương Nguyen Hưu Canh la con dương di vao cu xa Kien Oc Cuc luc xua Co o day. Nghe noi cu xa do nhung nha hai tang gan song , Co o day trươc 1975 , da bi san bang roi  !
Nha Co Hoang Mai la o Cu Xa Thanh Da khu 2 , nha o tang dươi , nen so la nươc se tran vao.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #116 - 21. Jan 2009 , 03:01

birthday333 Ban Dzang ! Drinkinj
Ngoc Mai oi , hom nay la ngay may chuc nam ve trươc ban dzang cua tui cat tieng khoc chao doi !
Tui xin chuc ban luon luon yeu doi , tre trung mai voi cac em dau co them bao nhieu tuoi di nua.
Ngay hom nay ươc gi dươc cai do , chiu khong?
smflower party11 hong1222 pansytim pansyvang primrose1 tulipvang tulipdo violet1 violet2 maivang2 huehong moclan hoa_tim1 hongtim pinkrose
Mang hoa vao cho Ngoc Mai do.
Van
Back to top

IP Logged

GiangHa
Full Member

œil pour œil, dent pour
dent

Reply #117 - 21. Jan 2009 , 04:49

birthday333  maivang_22 cake_UR1 vuonhoa birthday333

...

Chúc Mừng Sinh Nhật Cô Ngọc Mai

''That thap" đi lên van lượt là
Chuyện trò nồng ấm giọng thiết tha
Văn chương giảng dạy ngày xưa nhớ
Cô giáo tâm tình diễn đàn qua
Dáng dấp oai nghiem chưa nghiêng ngã
Tâm hồn tỉnh táo chửa là đà
Xuân về sinh nhật Cô Mai kính
Chúc Mừng Cô vui mãi không...xa!

GH
01/09

vuonhoa

Cô Ngọc Mai thương kính!

GH chúc mừng sinh nhật Cô với lời thơ hơi vội...Hy vọng Cô vui thật vui trong ngày sinh nhật Cô nhé!

Back to top
« Last Edit: 31. Jan 2009 , 04:33 by GiangHa »  

œil pour œil, dent pour dent

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #118 - 21. Jan 2009 , 06:31

Shocked
Em Giáng Hạ thương,
Cám ơn bài thơ và hoa cho SN cô.
D D có thêm thơ Giáng Hạ, thật là xôm tụ đó.
Cô chúc em một mùa xuân bất tận trong hồn thơ lai láng .
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #119 - 21. Jan 2009 , 06:40

Chúng em xin mời Cô vào mục Chúc Mừng để...cắt bánh SN ạ  party11   cake_UR1 !

http://www.levanduyet.com/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?board=chucmung;action=display;...
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 6 7 8 9 
Send Topic In ra