Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Những Tâm Tình nho nhỏ, vu vơ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 18 19 20 21 22 ... 33
Send Topic In ra
Những Tâm Tình nho nhỏ, vu vơ (Read 41141 times)
Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Re: Những Tâm Tình nho nhỏ, vu vơ
Reply #285 - 25. Feb 2008 , 08:42

Quote:
Tần CN ơi, làm sao mà chịu khó hì hục vác đá vậy em? Có cố gắng cách nào cũng không làm rơi nỗi sầu đâu  Tongue, Hay là em tính là khiêng nặng sẽ làm mình mệt... ngủ, à há đây cũng là 1 cách hay đó nha  Cool, nhưng mà để chị Đ Đ đi đọc lời hay ý đẹp của Tuyết Lan trước thử xem có vơi sầu không đã, nếu không giúp được thì chị cùng đi vác đá với em hả  Undecided  Undecided. Còn phiến đá sầu của anh T9 hả, ai da chị Đ Đ không muốn nghe đâu, nghe xong để thắt cổ tự tử đấy à   Roll Eyes Tongue

Chị Đ Đ ui! Khi mình mệt thì sẽ "nỗi sùng", cho nên có thể đó là một cách giảm "sầu"  Roll Eyes Wink Cheesy Grin

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #286 - 05. Mar 2008 , 03:41

Phương Tần wrote on 25. Feb 2008 , 08:42:
Chị Đ Đ ui! Khi mình mệt thì sẽ "nỗi sùng", cho nên có thể đó là một cách giảm "sầu"  Roll Eyes Wink Cheesy Grin

Grin  Grin
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #287 - 21. Apr 2008 , 04:59

Lượm được một bài thơ  qua email khiến người đọc nửa muốn cười nửa còn lại thấy bâng khuâng suy nghĩ  Undecided  Undecided

Tình Yêu!!!!!

Yêu là giọt nắng cuối chiều
là trăng cuối tháng là diều đứt dây
khi yêu thì nắm bàn tay
hết yêu khi gặp chẳng quay lại nhìn
khi yêu con mắt đưa tình
hết yêu con mắt nghinh nghinh coi thường
khi yêu thì nhớ thì thương
hết yêu thì giận thì vương mây sầu
khi yêu thì mộng bền lâu
hết yêu thì muốn quay đầu bỏ đi
khi yêu nào nghĩ biệt li
hết yêu thì nghĩ còn gì nhớ nhung
khi yêu thì ước sống chung
hết yêu thì muốn không cùng đường đi
khi yêu thì biết từ bi
hết yêu thì trách những gì cỏn con
khi yêu thì ngủ chẳng ngon
hết yêu thì ngủ non dời chẳng hay
khi yêu chẳng dám chê bay
hết yêu thì thấy sao đầy xấu xa
khi yêu đi chợ mua quà
hết yêu bắt một con ma tặng người
khi yêu ta mở miệng cười
hết yêu làm mặt đười ươi để chào
khi yêu mơ mộng trăng sao
hết yêu mơ thấy cào cào vây quanh
khi yêu có bánh để dành
hết yêu có bánh ta ăn một mình
khi yêu nhìn thấy đẹp xinh
hết yêu thấy giống cây đinh lâu ngày
khi yêu xa nhớ nhau hoài
hết yêu ta nhớ những ngày ngu ngơ
khi yêu ta sẽ đợi chờ
hết yêu ta sẽ làm lơ đi về
khi yêu hứa vượt sơn khê
hết yêu ta bỏ lời thề xuôi tai

Yêu nhau xin hãy yêu hoài
tình yêu không phải vài ngày người ơi

Back to top
« Last Edit: 21. Apr 2008 , 05:03 by Dau Do »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #288 - 24. Sep 2008 , 04:06

Vườn lòng nay đã nặng trái buồn
Hái về đem tặng khắp muôn phương
Này anh này chị xin cầm lấy
Quà  này đắng ngắt, chẳng tiếc thương!
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #289 - 24. Sep 2008 , 04:36

Quote:

Quà  này đắng ngắt, chẳng tiếc thương!

Chị Đ Đ ơi,
Cây nào có trái buồn thì chặt quách cho rồi đừng đem tặng mà Sad Sad Sad ( look who's talking  Sad Sad )
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Re:  Những Tâm Tình nho nhỏ, vu vơ
Reply #290 - 24. Sep 2008 , 04:43

phuonghue wrote on 24. Sep 2008 , 04:36:
Chị Đ Đ ơi,
Cây nào có trái buồn thì chặt quách cho rồi đừng đem tặng mà Sad Sad Sad ( look who's talking  Sad Sad )

P Huệ à, Chặt làm gì, để dành lâu lâu ra ngắm chơi ! Nhưng trái nhà mình ăn mãi cũng chán, đem cho đi cho trống chổ để chứa trái nhà người  Tongue  Grin
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #291 - 24. Sep 2008 , 04:56

Quote:
P Huệ à, Chặt làm gì, để dành lâu lâu ra ngắm chơi ! Nhưng trái nhà mình ăn mãi cũng chán, đem cho đi cho trống chổ để chứa trái nhà người  Tongue  Grin

Ừ há , chị nói cũng có lý...Mà nhiều khi trái nhà mình mình thấy đắng ngắt mà đem cho thì thiên hạ lại nói nuốt cũng trôi mà , và ngược lại... Chỉ sợ đem cho hông ai lấy rồi mình lại đem về , em nghỉ thôi mình đừng tưới cho nó mọc ốm ốm thôi nghe chị  Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #292 - 05. Dec 2008 , 04:33

phuonghue wrote on 24. Sep 2008 , 04:56:
Ừ há , chị nói cũng có lý...Mà nhiều khi trái nhà mình mình thấy đắng ngắt mà đem cho thì thiên hạ lại nói nuốt cũng trôi mà , và ngược lại... Chỉ sợ đem cho hông ai lấy rồi mình lại đem về , em nghỉ thôi mình đừng tưới cho nó mọc ốm ốm thôi nghe chị  Cheesy Cheesy

Phương Huệ ơi,
Cây nhà chị lại mọc thêm nhánh đây !!! Mau mau vào bẻ nhánh chặc cành hộ chị  Sad  Sad
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #293 - 05. Dec 2008 , 04:35

Sáng nay lòng  tôi man mác buồn vì vừa nghe tin ông cụ làm cùng group ngồi đối diện vừa từ trần đêm qua sau một cơn heart attack . Nhớ ngày hôm qua trong buổi họp group ông còn cười thỏai mái lúc mọi người trêu ông khi nghe tin phải làm thêm overtime vì hảng cắt giảm bớt nhân viên, có bạn còn đùa "ông Bill khoan khoan chớ vội về hưu đấy nhé kẻo chúng tôi lại phải làm luôn phần việc của ông” …Bill đã 68 tuổi nhưng chưa về hưu được vì ông cứ bảo chưa đủ tiền hưu , nhưng nay thì ….ô hô ai tai ….
Buồn …

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #294 - 16. Jan 2009 , 03:21

Quote:

Quà  này đắng ngắt, chẳng tiếc thương!

Chị Đ Đ ơi ,
Bây giờ tới phiên em tặng Chị trái của vườn em đây nè  Cry Cry
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #295 - 16. Jan 2009 , 03:30

phuonghue wrote on 16. Jan 2009 , 03:21:
Chị Đ Đ ơi ,
Bây giờ tới phiên em tặng Chị trái của vườn em đây nè  Cry Cry

Em cứ hái và đóng thùng gởi cấp tốc về hướng Nam nhé! Khi chị nhận được nhất định sẽ đem đi ướp đường làm mứt để nhâm nhi trong 3 ngày Tết thumbup. Chị đặc biệt thích cái hoa này nên đem tặng em  nè pansytim
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #296 - 17. Jan 2009 , 04:52

Quote:
Em cứ hái và đóng thùng gởi cấp tốc về hướng Nam nhé! Khi chị nhận được nhất định sẽ đem đi ướp đường làm mứt để nhâm nhi trong 3 ngày Tết thumbup. Chị đặc biệt thích cái hoa này nên đem tặng em  nè pansytim

Chị Đ Đ thương ,
Cám ơn Chị nhiều lắm... Smiley Smiley  smflower smflower Lâu lâu em hay thấy mũi lòng chút chút , nghỉ tới nghỉ lui mình không có quyền buồn hay than thở gì cả nhưng con người sinh ra với thất tình lục dục , lâu lâu cái ai của mình cũng đòi ra mặt chứ phải không Chị  Huh

Nỗi buồn riêng ai ví như ai? 
Bày ra cái cảnh có trời 
Vui buồn cũng ở tự người thế gian

Có phải thật như vậy không  Huh Huh Thôi thì mỗi ngày tôi chọn một niềm vui , chọn những bông hoa và những nụ cười  Smiley Cheesy Grin laugh12 Cool rollingonthefloor thumbup  pansytim pansyvang primrose1 tulipvang tulipdo violet1 hoa_tim1 hoa_vang1
Cám ơn Sư Huynh đã cho chúng ta thật nhiều bông hoa và nụ cười để chọn ha Chị  thanks.gif thanks.gif
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #297 - 17. Jan 2009 , 05:13

phuonghue wrote on 17. Jan 2009 , 04:52:
Chị Đ Đ thương ,
Cám ơn Chị nhiều lắm... Smiley Smiley  smflower smflower Lâu lâu em hay thấy mũi lòng chút chút , nghỉ tới nghỉ lui mình không có quyền buồn hay than thở gì cả nhưng con người sinh ra với thất tình lục dục , lâu lâu cái ai của mình cũng đòi ra mặt chứ phải không Chị  Huh

Nỗi buồn riêng ai ví như ai?  
Bày ra cái cảnh có trời  
Vui buồn cũng ở tự người thế gian

Có phải thật như vậy không  Huh Huh Thôi thì mỗi ngày tôi chọn một niềm vui , chọn những bông hoa và những nụ cười   Smiley Cheesy Grin laugh12 Cool rollingonthefloor thumbup  pansytim pansyvang primrose1 tulipvang tulipdo violet1 hoa_tim1 hoa_vang1
Cám ơn Sư Huynh đã cho chúng ta thật nhiều bông hoa và nụ cười để chọn ha Chị  thanks.gif thanks.gif

Đọc câu "mỗi ngày tôi chọn một niềm vui" nghe rất hay và chí lý, em nhỉ. Cám ơn em, Đ Đ cũng nên lấy câu này làm phương châm, đọc đâu đó có nói như thế này "cảm giác của mình là do tự mình chọn lựa, chứ không phải do người khác. Nghe có khó hiểu không, giống như có ai nói câu gì đó làm mình không vui, rồi mình cứ nghĩ là "chị ấy/anh ấy làm tôi bực mình", nhưng thực ra cái bực mình là do mình chọn lấy và "cho phép" nó du nhập vào tâm hồn mình, chứ người khác đâu có làm được cái này , phải không!
Hihi như vậy thì mỗi ngày tôi chọn một niềm vui! Như vậy xem ra chúng mình có rất nhiều chọn lựa, hôm nay Phoenix trời cao mây xanh nắng ấm, ui chu choa ui, chị xin chọn niềm vui ra sau vườn ngồi hưởng nắng ấm nghe chim hót và...nhớ đến mọi người...  pansyvang
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #298 - 17. Jan 2009 , 06:38

Quote:
Đọc câu "mỗi ngày tôi chọn một niềm vui" nghe rất hay và chí lý, em nhỉ. Cám ơn em, Đ Đ cũng nên lấy câu này làm phương châm, đọc đâu đó có nói như thế này "cảm giác của mình là do tự mình chọn lựa, chứ không phải do người khác. Nghe có khó hiểu không, giống như có ai nói câu gì đó làm mình không vui, rồi mình cứ nghĩ là "chị ấy/anh ấy làm tôi bực mình", nhưng thực ra cái bực mình là do mình chọn lấy và "cho phép" nó du nhập vào tâm hồn mình, chứ người khác đâu có làm được cái này , phải không!
Hihi như vậy thì mỗi ngày tôi chọn một niềm vui! Như vậy xem ra chúng mình có rất nhiều chọn lựa, hôm nay Phoenix trời cao mây xanh nắng ấm, ui chu choa ui, chị xin chọn niềm vui ra sau vườn ngồi hưởng nắng ấm nghe chim hót và...nhớ đến mọi người...  pansyvang

Úi Da chị Đ Đ ơi ,
Em thiệt là ghen tỵ với chị đó  Angry  Sáng nay dậy đi làm , nhiệt độ đọc 4F , ngồi trong xe mà run lụp cụp  Tongue Tongue Em nghỉ mình may mắn chứ hồi mới qua khí hậu nào cũng phải lôi thôi lếch thếch lội ra trạm subway rồi leo lên mấy con dốc trước khi tới nhà thương.. Bây giờ còn than thở nỗi gì nữa  Grin Grin Hôm nay mấy cái em bé của em dễ thương lắm nè , vui hông  Grin Grin
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #299 - 19. Jan 2009 , 12:39

Kính thưa cô Thu,

Em gửi thiệp mời quý Cô bên Cung Hoa Gấm, nhưng có lẽ Cô không vào cung bên ấy nên em bắt chước chị PH tận tay mang thiệp mời về Cung Tâm Tình Buổi Sáng của Cô để Cô vào là thấy ngay trên bàn đây ạ.
Em, Bích-Định

Quote:
Kính thưa cô Thu, cô Ngọc Mai, cô Vân, cùng các Chị, Em qúy mến . 

Hội Hoa Anh Đào năm nay được tổ chức suốt hai tuần lễ từ Thứ Bảy 28 tháng 3 đến Chủ Nhật 12 tháng 4.   

Buổi Nghi-Lễ chính và cuộc Diễn Hành là ngày Thứ Bảy 4 tháng 4. 

Em xin đưa tin này ra trước, chính thức mời qúy Cô giữ ngày nghỉ để về thưởng lãm hoa anh đào. Như cả nhà đã biết lần họp mặt năm ngoái chị TN làm trưởng ban du lịch; nhưng chị hiện giờ vẫn còn ẩm ê thân ngọc vì tai nạn xe cộ. Xếp lớn của chúng em chị PH thấy thương chị TN quá nên cắt cho chị TN công việc thật nhẹ nhàng là phó ban du lịch. Còn em tạm thời lên làm trướng ban du lịch cho lần này. Hí hí ... (tại không ai làm hết.) Bà chủ TL của chúng em vẫn chưa liên lạc được. Cố vấn PT của chúng em cũng đang long thể bất an vì cảm cúm.   

Xin qúy Cô để dành ngày nghỉ về thưởng lãm hoa anh đào mùa xuân miền đông bắc. Em sẽ đưa ra lịch trình những ngày lễ hội sau.   

Thương kính, 
Bích Định

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 18 19 20 21 22 ... 33
Send Topic In ra