Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Những Tâm Tình nho nhỏ, vu vơ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 24 25 26 27 28 ... 33
Send Topic In ra
Những Tâm Tình nho nhỏ, vu vơ (Read 41175 times)
Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Những Tâm Tình nho nhỏ, vu vơ
Reply #375 - 23. Dec 2010 , 22:32

thule wrote on 23. Dec 2010 , 07:03:
Yum, yum!  Lúc nào em cũng có bánh ngon quá, nhất là Buche de Noel, cô không chê bao giờ.  Nhgày xưa cô còn làm lâý bánh này ở nhà, bây giờ thì chịu thua rôì.  Cảmơn em gái nhé

Em TL ơi, hôm qua cô trò mình tìm nhau trên đt. mà chưa thâý.  Uổng ghê!  Sẽ lại hên mộ lầnkhác.  Giờ cuả em bên đo cách 3 tiếng, lúc biết ra thì trễ rồi

Da ,thưa Cô , ngày xưa em cũng hay làm bánh Buche  cộng thêm bánh fruit cake, để gọi là làm quà cho bạn bè .    Ngày xưa ,mỗi lần Giang Sinh về , em và con gái , làm đủ thứ bánh ..phần đề nhà ăn , phần mang cho ....nghĩ đến ngày đó thật vui Cô ah ....
Em thương chúc Cô Thầy luôn an lạc
Em-TL
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #376 - 24. Dec 2010 , 02:04

TB và gia đình chúc Thầy Cô mùa lễ vui vẻ và hạnh phúc

Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #377 - 25. Dec 2010 , 15:10

Thân chúc em TB và Gia đình một mùa Giáng sinh vui, đoàn tụ,và hạnh phúc!!!
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #378 - 26. Dec 2010 , 18:42

Thưa Cô Thu  ,
Em gởi chiếc xích lô để chở Cô và Cô Mai , Cô Vân qua Quán Thời Gian nghe ban tam ca tụi em ở 3 nơi ( Đức , Úc , VN ) hát bài Bóng Thời Gian ạ   Cheesy Grin

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/2821#2821

PTr
Back to top

IP Logged

kyqua
Full Member

Sài Gòn
Reply #379 - 29. Dec 2010 , 21:24

Kính thưa cô >
                Cô về rồi, em có việc đi1 vài chỗ miền ngòai, kế tiếp đủ thứ sự linh tinh kéo theo …., có nghe Ptr và chị Cỏ nói cô nhắc em , mà  bây giờ em mới tạm ổn vào DĐ thăm cô .
               Dạ, nhiều hình hôm gặp mặt trong máy  em, tuơng tự các ảnh đã đưa lên Dđ, nên em chỉ in gửi cho các chị LVD 67 để kỷ niệm ngày về VN của thày cô – vì các chị  hầu như * hổng ưa  * vi tính _ Riêng 1 tấm hình em ngắm nghé  thày và cô rấ ư là  *lãng mạn  *  thấy thương lắm  em sẽ gửi  cho cô ..khi em có thì giờ để hỏi về cách poste hình  .
               Gặp thày cô ngày cuối thời gian còn lại   ít quá, lo trễ việc cho ngày về, nên em cứ  xăm xăm đi trước như  hành quân- thật  là không phải phép - cô bỏ qua nha cô,  lại còn quá nhiều chỗ rất nên  *thăm *mà thày trò mình chưa đến kịp.- em cứ tiếc  hoài ...
                Bây giờ  sắp qua năm mới, em kính chúc thày cô mọị an lành, hạnh phúc và rất mong gặp lai.
                KÍnh
Tuyết L -72

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #380 - 30. Dec 2010 , 15:24

Em Kỳ quá ơi,

Gặp lại em ở vườn nhà, cô Thu vui lắm đâý vì cô cũng nhớ em, nhớ buôỉ đi lang thang ở chợ Bến Thành, nhớ buôỉ đi ăn miến cua (sau cô còn viếng chỗ đó vaì lần nữa đâý, giới thiêụ với bà bạn đicùng đó).  Bây giờ bề nhà cũng cứ đeo cái vòng tay đá xanh cuả em, dễ thương ghê đi.

Cô phải mất 1 tháng nay mới "hoàn hồn" vì chuyến đi quá dài và nhiêù mục.  Gặp các em thế là đủ "no" rôì còn gì.  PTr. cho cô một lô hình, các em chụp nhiêù quá xá.  Cái hình nào mà em thâý "romantic", chắc là không phải cái ngồi chen nhau ở một cái xích lô chư?  Trông mắc cở quá, thâỳ Đạt không thích đi xích lô vì thâỳ bảo nghĩ thương người ta phải gò lưng đạp.  Cô thì baỏ "Khó gì ! cứ cho thêm tiền là lương tâm đỡ cắn chứ mà không đi thì có giúp được người ta không? "

Làm sao mà gặp được nữa nhỉ? Tuổiicuả cô thâỳ là...cổ thụ rôì, trừ ra là em lại sang đây chơi , hả em Lê?

Chúc em một năm mới vui khoẻ.  Hỏi thăm các em nhé, nhất là "chị cỏ".  Cô cũng có vài cái hình với em Cỏ đâý nha.
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #381 - 30. Dec 2010 , 19:48

...

Em kính Chúc Thầy Cô 1 năm mới tràn đầy hạnh phúc
Em-TL
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #382 - 31. Dec 2010 , 14:03

TLan ơi,

Năm mơí đến mang cho mình nhiêù hy vọng mới.  Cô thương nến chúc em và gia đình được mọi ước nguyện thành tựu, nhiêù may mắn và nhiêù sức khoẻ.
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #383 - 02. Jan 2011 , 15:35

Em TB chào Cô Thu ,em dán tấm hình Cô Mai chụp chụp với các nàng lính LVD

...
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #384 - 02. Jan 2011 , 18:34

Ui da, các nàng lính này...đa tình quá xá !  Cô chỉ nhìn ra Ngọc Doá, An Hảo, Tú Quyên với cô  Mai, không nhớ tên  tất cả.  Các em hát bài gì vâỵ? (Em là lính đa tình????)
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #385 - 02. Jan 2011 , 19:01

Kính thưa cô Thu và cả nhà,
Chúng em múa "Thương anh", một ca khúc của nhạc sĩ Y Vân.
Từ trái sang phải: Ngọc Anh (em Ngọc Đoá), LVD 72 Tú  Quyên, LVD 73 Ngọc Đoá, LVD 74 An Hảo, sư mẫu LVD Ngọc Mai, LVD 66 Kim Loan, LVD 74 Ngọc Hoa, và LVD 72 Lộc Chu.
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #386 - 05. Jan 2011 , 10:55

Bây giờ mới biết em cuả Đoá ngoàii NGọc Liệu (N/Anh cũng là LVD à).  Kim Hoa thì cô có gặp rôì ở kỳ họp mặt vừa qua mà không nhớ tên.  CÒn ai là MC cùng với Kim Kiểm đó nhỉ, có phải cùng tên hay là Kim..gì  đó không?  Bây giờ trí nhớ cuả cô dở lắm.  Cảmơn Đoá đã cho biết.
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #387 - 06. Jan 2011 , 07:28

thule wrote on 05. Jan 2011 , 10:55:
Bây giờ mới biết em cuả Đoá ngoàii NGọc Liệu (N/Anh cũng là LVD à).  Kim Hoa thì cô có gặp rôì ở kỳ họp mặt vừa qua mà không nhớ tên.  CÒn ai là MC cùng với Kim Kiểm đó nhỉ, có phải cùng tên hay là Kim..gì  đó không?  Bây giờ trí nhớ cuả cô dở lắm.  Cảmơn Đoá đã cho biết.

Co nho dung roi do thua co. Chi Kim Loan la ngươi lam MC voi Kim Kiem trong ngay dai hoi vua roi do. Chi hoc tren tui em den ca 7 nam ma trong nhu la ban voi tui em vay do.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #388 - 23. Mar 2011 , 07:25

Thưa cô Thu thương,
Hôm nay cô đã vơi buồn chưa ạ?
Chắc cô cứ ra vào tự hỏi
hôm nay trời nhẹ mây cao,
tôi buồn... chả biết vì sao tôi buồn

Cô nhớ đừng vương cái  chứng "đậu đỏ's moment " nhé!
hoado
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #389 - 23. Mar 2011 , 16:45

Em Đâụ Đỏ mến,

Hôm nay ông trời đi vắng thiệt (mưa cứ sụt sùi) cô "nẫu" cả ruột, chẳng muốnlàm gì.  Nhưng châụ thuỷ tiên cuôí mùa ở trước mặt làm cô hứng khởi , bèn đi vào vườn định khoe.  Và thế quả là 'trời đi vắng" cô thâý em và trả lời ngay cùng ngày em viết đó.  Thường là cô phải mâý ngày mới biết , có khi quên luôn cả tuần cơ. Đúng là mắc chứng cuả Đâụ Đỏ nên khi nhìn thâý tên ĐĐ là mừng hết lớn, quên cả "sâù vạn cổ" !  Nói đùa đấy em ạ, mâý tuần này cô không được khoẻ nên đi kiểm tra sức khoẻ dài dài đâý thôi, và cũng đổ chứng già, chẳng muốn làm cái gì hết, nhất là đọc sách báo hay dùng máy vi tính, vì mỏi mắt quá.  Trời ủ dột lại càng thêm ảnh hưởng tới đâù óc mình.  Hy vọng ngày mai trời lại sáng em nhé.
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 24 25 26 27 28 ... 33
Send Topic In ra