Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Những Tâm Tình nho nhỏ, vu vơ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 25 26 27 28 29 ... 33
Send Topic In ra
Những Tâm Tình nho nhỏ, vu vơ (Read 41237 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Những Tâm Tình nho nhỏ, vu vơ
Reply #390 - 23. Mar 2011 , 16:50

thule wrote on 23. Mar 2011 , 16:45:
Em Đâụ Đỏ mến,

Hôm nay ông trời đi vắng thiệt (mưa cứ sụt sùi) cô "nẫu" cả ruột, chẳng muốnlàm gì.  Nhưng châụ thuỷ tiên cuôí mùa ở trước mặt làm cô hứng khởi , bèn đi vào vườn định khoe.  Và thế quả là 'trời đi vắng" cô thâý em và trả lời ngay cùng ngày em viết đó.  Thường là cô phải mâý ngày mới biết , có khi quên luôn cả tuần cơ. Đúng là mắc chứng cuả Đâụ Đỏ nên khi nhìn thâý tên ĐĐ là mừng hết lớn, quên cả "sâù vạn cổ" !  Nói đùa đấy em ạ, mâý tuần này cô không được khoẻ nên đi kiểm tra sức khoẻ dài dài đâý thôi, và cũng đổ chứng già, chẳng muốn làm cái gì hết, nhất là đọc sách báo hay dùng máy vi tính, vì mỏi mắt quá.  Trời ủ dột lại càng thêm ảnh hưởng tới đâù óc mình.  Hy vọng ngày mai trời lại sáng em nhé.

Cám ơn cô Thu đã cho cả nhà xem hoa TT dề thương và làm tâm trạng của  nhừng người hay bị ngoại cảnh chi phối như em....vơi bớt phần nào.
' người buồn cảnh có vui đâu bao giờ '
Cầu nguyện cho mọi sự an bình đến với cô và sức khoẻ mau phục hồi , cô nhé.
em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #391 - 23. Mar 2011 , 17:21

Haha, lại bắt được Tuý Vân ở đây.  Em cũng hay bị ngoại cảnh chi phối ư?  Trông em lúc nào cũng như hoa Xuân đó mà. Mong em lúc nào cũng đem muà xuân vào trong vườn, ngắm hoa cỏ cây trái cuả vườn để vui với thâỳ cô và các bạn nhé.  Ai cũng đ63 chứng như cô thì đời mất vui.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #392 - 23. Mar 2011 , 17:32

thule wrote on 23. Mar 2011 , 17:21:
Haha, lại bắt được Tuý Vân ở đây.  Em cũng hay bị ngoại cảnh chi phối ư?  Trông em lúc nào cũng như hoa Xuân đó mà. Mong em lúc nào cũng đem muà xuân vào trong vườn, ngắm hoa cỏ cây trái cuả vườn để vui với thâỳ cô và các bạn nhé.  Ai cũng đ63 chứng như cô thì đời mất vui.

Thưa Cô Thu ,
Mấy bữa nay em " để ý " thấy Cô than thở eo sèo dữ quá làm em cũng thấy eo sèo theo Cô mà tại nhờ cái tật hay lanh chanh nên cũng qua....

Em cứ nhớ Cô hay nói chữ " chiến " , " Cô Thu rất chiến " của em đâu rồi ? Đừng có" tôi buồn không biết vì sao tôi buồn "  mà hãy chiến lên Cô ơi... Em nghị chắc Cô không được khoẻ trong người nên mới vậy , lúc này Cô ngủ có tốt không ???? Như vậy Thày Cô có còn tập thể dục đều đều không ???

Chúc Cô vui  pinkrose pinkrose pinkrose

PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #393 - 24. Mar 2011 , 22:03

thule wrote on 23. Mar 2011 , 17:21:

Cô Thu thân kính ,

Tối nay , em có dịp dạo chung sân trường cùng lúc với cô đây....thôi 2 cô trò mình cùng nắm tay dung dăng dung dẽ nha cô.
Lâu lâu...mình cũng " dở chứng " buồn lây với ngoại cảnh...chứ...có 1 chiêu làm hoài...chán lắm ạ...hi.hi.
Kính chúc cô an lành và hạnh phúc bên thầy.
Em Tv
Back to top

IP Logged

TuyetNgo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #394 - 12. Sep 2011 , 02:27

...

...

Thưa Cô Thầy,

Hôm nay Tết Trung Thu em dọn "cỗ Trung Thu" mời Thây Cô uống trà, ăn bánh thưởng nguyệt ạ. Chúc Thầy Cô đêm thu an lành violetflower hoa_tim1  violetflower

Thương kính,

em TN

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #395 - 12. Sep 2011 , 14:52

Hihihi,bắt được Tuyết Ngô ở đây rôì.  Hôì này em ra sao?  lâu lắm không thâý em , nhưngcó thỉnh thoảng thâý em tạt vào thăm Mommy của em.  Mới đyy cô nhìn  thâý em ở Cali , và biết em lại đi ngang qua nhà cô thâỳ nữa đó (mặc dù cô không có ở nhà).  Cô chắc em quên mất cô Thu rôì, hichic,buồn buồn nhưng chẳng nói năng chi...hihihi. 

Cảm ơn em haỹ còn nhớ đến cô.  Hôì này em ra sao?  Nhìn hình thì thâý cô gái có vẻ gâỳ đi đâý, nhưng cô thích mớ tóc này hơn năm ngoái năm xưa.  Hômnay vừa cúng rằm tháng 8,, có bánh của em đạt lên bàn thờ cúng và sau đó..nhâm nhi.  Cho cô hỏi thăm Õ và thăng bé (chắc hết bé rôì), có phải hắn là Khoai không nhỉ? cô quên rôì.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #396 - 12. Sep 2011 , 15:06

...
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #397 - 12. Sep 2011 , 22:21

tuy-van wrote on 24. Mar 2011 , 22:03:
Cô Thu thân kính ,

Tối nay , em có dịp dạo chung sân trường cùng lúc với cô đây....thôi 2 cô trò mình cùng nắm tay dung dăng dung dẽ nha cô.
Lâu lâu...mình cũng " dở chứng " buồn lây với ngoại cảnh...chứ...có 1 chiêu làm hoài...chán lắm ạ...hi.hi.
Kính chúc cô an lành và hạnh phúc bên thầy.
Em Tv

Tet trung thu rước đèn đi chơi...

...

Tự nhiên em nhớ những ngày thơ ấu , với các lồng đèn ngôi sao , bươm bướm...bánh trung thu , chú cuội và Hằng Nga ,...
Em hy vọng  đêm nay cô ngũ thật ngon , và mộng mị như em..hi.hi. " Em đi xem hội trăng rằm , áo dài quần áo bảnh bao...."
Em Tv
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #398 - 14. Sep 2011 , 09:15

...

Cô thương ,
Hi.hi..năm nay vui quá , nhất là Mùa Trung Thu , nhận được...thư tình.
Lá thư viết bằng tiếng Việt rất đẹp và rành rẻ ( không phụ công ơn dạy dổ của 2 bn Thu Vân )

" Quyên cám ơn bà cô TV đã cho con cái ví tay mầu đẹp. Con sẽ để ID và tiền để ăn lunch ở trường. Con chúc bà cô khoẻ mạnh và trẻ đẹp ".
Trong khi đó , CD của " ai " đã dạo đàn Piano ,những lời giới thiệu và nhạc thật trữ tình...( hông biết lời của ai? và ai dạo đàn quá hay ).
Kính chúc thầy cô và cả gd nhiều hạnh phúc và hẹn ngày hội ngộ.

Em Tv
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #399 - 14. Sep 2011 , 23:20

...

Bà Thu thân kính ,
Phải " dụ dổ " mãi , Alex mới có hình nầy , đứng cạnh Panda và Cake , trong ngày vui Baby Shower của Mẹ.
Kính gởi đến ông Bà Đạt Thu ,  gd Alex vô cùng cám ơn vì đã tặng cháu quà , và hy vọng sẽ có ngày Quyên và Alex gặp nhau chăng?

2 bc Alex
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #400 - 15. Sep 2011 , 18:15

Thưa Cô Thu ,

Hôm nay là sinh nhật Cô Ngọc , em khg biết Cô Thu biết không ??? Em cứ gửi xe cho Cô sang bên ấy chúc mừng SN Cô Ngọc nhé :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1272478611/1215#1215

bus

Tí Lanh Chanh
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #401 - 16. Sep 2011 , 15:43

tuy-van wrote on 14. Sep 2011 , 23:20:
...

Bà Thu thân kính ,
Phải " dụ dổ " mãi , Alex mới có hình nầy , đứng cạnh Panda và Cake , trong ngày vui Baby Shower của Mẹ.
Kính gởi đến ông Bà Đạt Thu ,  gd Alex vô cùng cám ơn vì đã tặng cháu quà , và hy vọng sẽ có ngày Quyên và Alex gặp nhau chăng?

2 bc Alex

Alex hôì này ra dáng anh hai rôì đa  Đã được 4 tuôỉ chưa hả BN Tuý Vân?  Thời gian đi nhanh quá, mới ngày nào,.. bây giờ  cả hai bà cháu lại sắp lên chức rôì.  Cái bánh bayby shower (mà có vẻ không phải bảnh) mà sao to như là...bánh cưới vâỵ? ngon quá  Alex ăn hộ bà Thu một miếng nhé.  Hay là chỉ toàn....diapers cuộn lại?????
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #402 - 16. Sep 2011 , 15:46

tuy-van wrote on 14. Sep 2011 , 09:15:
...

Cô thương ,
Hi.hi..năm nay vui quá , nhất là Mùa Trung Thu , nhận được...thư tình.
Lá thư viết bằng tiếng Việt rất đẹp và rành rẻ ( không phụ công ơn dạy dổ của 2 bn Thu Vân )

" Quyên cám ơn bà cô TV đã cho con cái ví tay mầu đẹp. Con sẽ để ID và tiền để ăn lunch ở trường. Con chúc bà cô khoẻ mạnh và trẻ đẹp ".
Trong khi đó , CD của " ai " đã dạo đàn Piano ,những lời giới thiệu và nhạc thật trữ tình...( hông biết lời của ai? và ai dạo đàn quá hay ).
Kính chúc thầy cô và cả gd nhiều hạnh phúc và hẹn ngày hội ngộ.

Em Tv

Em ơi,

cái nàng này chỉ viết chứ không nói.  Cũng có thâý nàng viết sai một chữ đó, Bà cô không thâý sao?  Cô Thu cũng quên không nhớ em đang nghe hoà tâú cái gì vâỵ? dương cầm hay vĩ cậm  Cô có vài cái cứ để nghe để...dỗ giấc ngủ đó.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #403 - 17. Sep 2011 , 00:11

thule wrote on 16. Sep 2011 , 15:43:
Alex hôì này ra dáng anh hai rôì đa  Đã được 4 tuôỉ chưa hả BN Tuý Vân?  Thời gian đi nhanh quá, mới ngày nào,.. bây giờ  cả hai bà cháu lại sắp lên chức rôì.  Cái bánh bayby shower (mà có vẻ không phải bảnh) mà sao to như là...bánh cưới vâỵ? ngon quá  Alex ăn hộ bà Thu một miếng nhé.  Hay là chỉ toàn....diapers cuộn lại?????

Bà Thu đoán hay thiệt.
Trước khi đi về Ny học , Dì Natalie làm Baby Shower cho Mẹ Alex.
Ai cũng không dám ăn bánh , sợ bị " mũm mĩm " như Bn TV...hi.hi..
Nên chiếc bánh toàn bằng Diapers , mà dì đã thức sáng đêm để làm.
  Kính chúc thầy cô và gd thật hạnh phúc và an vui.
Em Tv
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #404 - 17. Sep 2011 , 00:15

thule wrote on 16. Sep 2011 , 15:46:
Em ơi,

cái nàng này chỉ viết chứ không nói.  Cũng có thâý nàng viết sai một chữ đó, Bà cô không thâý sao?  Cô Thu cũng quên không nhớ em đang nghe hoà tâú cái gì vâỵ? dương cầm hay vĩ cậm  Cô có vài cái cứ để nghe để...dỗ giấc ngủ đó.

Quyên như thế là hay lắm rồi. Em được thư tình mừng quá.
Khi em nghe nhạc êm dịu với tiếng đàn dương cầm....ngũ ngon thiệt....và nhớ  cô nhiều.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 25 26 27 28 29 ... 33
Send Topic In ra