Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TIN BUỒN  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 18 19 20 21 22 ... 66
Send Topic In ra
TIN BUỒN (Read 116786 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: TIN BUỒN
Reply #285 - 17. Dec 2008 , 10:17

thule wrote on 14. Dec 2008 , 18:33:
...

Ngày hôm nay chủ nhật 14 tháng 12, 08, một số thầy cô và một số đông các cựu NS LVD đã đến đưa tiễn thân mẫu của cô Vân đến nơi an nghỉ cuối cùng. Đây là những vòng hoa  rất to và đẹp của Hội AHLVD và Diễn đàn LVD gửi đến phúng viếng.

Kính thưa Cô Thu,

Em xin cám ơn Cô đã dán hình ảnh cho cả nhà biết.
Em nhìn ảnh thấy Cô Vân mà thương quá Cô ơi. Hôm vừa biết tin là em phôn liền thì em nghe giọng Cô Vân  đã khản đi vì khóc rồi, em không biết làm sao, chỉ biết nhắc đi nhắc lại  "momng Cô giữ gìn sức khoẻ " thôi.  Undecided Hôm thứ hai em biết tang lễ đã xong xuôi, em phôn thăm Cô Vân nữa thì Cô ddang bận tụng kinh.
Tụi em ở xa xôi không đến thăm Cô Vân  được trong lúc này , thật là buồn quá Cô ơi !
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #286 - 17. Dec 2008 , 10:18

thule wrote on 14. Dec 2008 , 18:33:
...

Ngày hôm nay chủ nhật 14 tháng 12, 08, một số thầy cô và một số đông các cựu NS LVD đã đến đưa tiễn thân mẫu của cô Vân đến nơi an nghỉ cuối cùng. Đây là những vòng hoa  rất to và đẹp của Hội AHLVD và Diễn đàn LVD gửi đến phúng viếng.

Kính thưa Cô Thu,

Em xin cám ơn Cô đã dán hình ảnh cho cả nhà biết.
Em nhìn ảnh thấy Cô Vân mà thương quá Cô ơi. Hôm vừa biết tin là em phôn liền thì em nghe giọng Cô Vân  đã khản đi vì khóc rồi, em không biết làm sao, chỉ biết nhắc đi nhắc lại  "momng Cô giữ gìn sức khoẻ " thôi.  Undecided Hôm thứ hai em biết tang lễ đã xong xuôi, em phôn thăm Cô Vân nữa thì Cô ddang bận tụng kinh.
Tụi em ở xa xôi không đến thăm Cô Vân  được trong lúc này , thật là buồn quá Cô ơi !
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #287 - 17. Dec 2008 , 22:27

Ta Bà vắng bóng, Cực Lạc thêm hoa

...

Cô Vân thương kính,

Tiểu gia đình chúng em xin chia buồn cùng Cô Vân và  tang quyến.    
Chúng em xin ngưỡng nguyện cầu Chư phật , Chư Bồ Tát gia hộ cho hương linh Cụ Bà sớm về cõi Tịnh Độ của Đức Phật A Di Đà.

...

NAM MÔ TIẾP DẪN ĐẠO SƯ A DI ĐÀ PHẬT

Chúng em
Lan, Bill, Minh Châu , Vũ
Back to top
« Last Edit: 17. Dec 2008 , 22:31 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #288 - 19. Dec 2008 , 18:03

Cả nhà ơi,

Hôm qua My thăm cô Vân. My thấy giọng Cô có vẻ khoẻ, trong trẻo  hơn hôm trước nhiều.
Cô Vân nói Cô gửi lời cám ơn cả nhà đã chia buồn với Cô. Máy nhà Cô hiện dang xài để làm hình ảnh và DVD đám tang, khi nào xong Cô sẽ vào lại D/D.  Wink
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #289 - 20. Dec 2008 , 07:37

Quote:
Cả nhà ơi,

Hôm qua My thăm cô Vân. My thấy giọng Cô có vẻ khoẻ, trong trẻo  hơn hôm trước nhiều.
Cô Vân nói Cô gửi lời cám ơn cả nhà đã chia buồn với Cô. Máy nhà Cô hiện dang xài để làm hình ảnh và DVD đám tang, khi nào xong Cô sẽ vào lại D/D.  Wink

CÁM ƠN MỸ ĐÃ CHO HAY TIN CÔ VÂN, TV EMAIL HOÀI  MÀ KHÔNG GẶP ĐƯỢC..

HY VỌNG CÔ NHIỀU SỨC KHOẼ , VÀ CHÚC CẢ NHÀ AN MẠNH LUÔN.
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #290 - 21. Dec 2008 , 06:51

Hom nay dươc Dau Do goi cho trang nay moi biet la co rat nhieu ngươi da chia buon va post len nhung vong hoa phung dieu that qua dep va qua quy va qua chan tinh.
Co xin thay mat Dai Gia dinh cua Me Co goi loi cam ta den
Hoi Ai Hưu Le Van Duyet -LVD Alumni
Dien Dan Le Van Duyet
va tat ca moi ngươi da co mat trong D/D LVD va gia dinh [ cho Co cam on chung , khong the neu ten tung ngươi dươc ] day la mot dieu Co rat an han , nhung chang co cach gi khac hon , mong cac ban va cac em thong cam cho Co trong luc nay. Co khong bao gio co the quen dươc tinh cam cua cac em da danh cho Co va da gop loi cau nguyen cho Me Co , day la mot dieu an ui qua lon lao cho Co. Mot lan nua Co xin cam on tat ca va cam on Dau Do da chuyen cho Co doc nhung loi phan ưu vua qua.
Co Van   
Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #291 - 21. Dec 2008 , 18:38

khieulong wrote on 11. Dec 2008 , 06:42:
...

Thành Kính Phân Ưu

Cầu xin linh hồn cụ bà Phan Thị Vinh
được nghỉ ngơi an lành nơi miền cực lạc.

Cô Vân thương kính ,
Em xin gửi lời THÀNH KÍNH PHÂN ƯƯ cùng cô thày và tang quyến.Em mới mất mẹ nên rất cảm thông sự đau buồn của cô.Mấy tuần đầu em tưởng như không bao giờ mình có thể cười vui được như xưa.Nhưng cơn đau buồn vợi dần vì phải tiếp tục con đường trần thế.Bây giờ mỗi khi nhìn một hình ảnh nào gợi nhớ   đến mẹ em vẫn xúc động như lúc Mẹ mới mất.
Hôm đó em thấy mắt cô xưng húp ,thật thương.
Buổi tối về em định post hình hai vòng hoa của LVD và D/D LVD thì đã thấy cô Thu post len rồi.Cám ơn cô Thu.
Cô Vân ơi ,cô ráng giữ gìn sức khoẻ nha cô.
Kính cô
Pham thi Thu
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #292 - 23. Dec 2008 , 03:47

Thân gởi các Anh Phú De , Khiếu Long , Nguyễn Hữu Tài , Nguyễn Tòan , Đắc Ứng...
Tôi xin thay mặt Đại Gia Đình chân thành cảm tạ các Anh đã chia buồn và góp lời cầu nguyện cho Cụ của tôi , đấy là niềm an ủi mà chúng tôi rất cần trong những giờ phút đau buồn này.
Một lần nữa xin thành thật cám ơn và cũng nhân dịp này thân chúc các Anh và gia đình một mùa Giáng Sinh êm đềm và trọn năm mới 2009 nhiều sức khoẻ và hạnh phúc , riêng chúc Anh Phú De đôi mắt trở lại bình thường như cũ.
Ngô T. Vân và gia đình
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #293 - 23. Dec 2008 , 04:05

Em Thu thương mến ,
Bây giờ Cô mới cảm thông được nỗi buồn mất mẹ của em. Cô cám ơn em và tất cả các em đã quan tâm về Cô. Những lời an ủi của các Thầy Cô và các em đã hổ trợ tinh thần Cô rất nhiều. Cô thật sự cảm động , chẳng biết nói gì hơn. Trong những lúc này Cô mới nhận thức được tình bạn và tình Thầy Trò quá quý báu và rất cần thiết.
Cô cũng hy vọng là mình sẽ nguôi ngoai được nỗi đau buồn này theo thời gian chứ bây giờ cứ nhớ đến là khóc hoài , Cô thật là xấu hổ ! Có thể vì Cô đã ở bên cạnh Cụ từ nhỏ đến lớn chẳng bao giờ rời nủa bước nên cái đau này nó dai dẳng chăng?
Cám ơn em , Cô ngừng đây , vì càng viết càng khóc thôi.
Cô Vân
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #294 - 24. Dec 2008 , 17:38

Thuc Khanh thương ,
Con thua voi Me , Di Van cam on Me va cac anh em cua con da chia xe noi dau buon voi Di va gop loi cau nguyen cho Ba , day la dieu an ui rat lon doi voi Di. Di van nho den nhung ngay me con va cac anh em con va gia dinh Di o trong Cu Xa Kien Oc Cuc , bay gio thi khong bao gio con tro lai do nua , nha cua Di ngươi ta cung da dap ra va xay lai roi. Thay ma dau long lam !
Di chuc Me va cac con mot nam moi van su an lanh va nhieu suc khoe.
Di Van
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #295 - 25. Dec 2008 , 11:25

ngo_thi_van wrote on 24. Dec 2008 , 17:38:
Thuc Khanh thương ,
Con thua voi Me , Di Van cam on Me va cac anh em cua con da chia xe noi dau buon voi Di va gop loi cau nguyen cho Ba , day la dieu an ui rat lon doi voi Di. Di van nho den nhung ngay me con va cac anh em con va gia dinh Di o trong Cu Xa Kien Oc Cuc , bay gio thi khong bao gio con tro lai do nua , nha cua Di ngươi ta cung da dap ra va xay lai roi. Thay ma dau long lam !
Di chuc Me va cac con mot nam moi van su an lanh va nhieu suc khoe.
Di Van

Thưa Dì Vân ,

Con cũng xin kính chúc Bác , Dì dồi dào sức khoẻ trong năm mới. Con sẽ chuyển lời Dì đến Mẹ con.
Ủa , nhà Dì bây giờ họ đập ra rồi hở Dì. Con không biết nơi.
Cách đây mấy tháng cô bạn của con có chụp hình cửa trước căn nhà bé xíu của Mẹ con tụi con gởi cho con coi. Cánh cửa trước vẫn còn y nguyên như cũ. Nhưng balcon thì họ mở rộng ra nên nhìn rất lạ.

Con Khanh
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #296 - 25. Dec 2008 , 18:02

Thuc Khanh thương ,
Tat ca  bon can nha hai tang day cua Di ho deu dap xuong het va xay lai nha tret thi phai , that la phi cua ! Nhu vay la phong mach cua Di Vinh cung bi dap tang hoang luon. Nghe noi ho lap cai song o dang sau do roi , the cung tot.
Khong hieu co con cai mieu va cay vong ben canh nha Di khong?
Di Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #297 - 01. Jan 2009 , 17:18

Tuyet Lan oi ,
May lau nay ban ron vi chuyen gia dinh cua Co ma Co quen hoi tham Ong Xa cua em nhu the nao?
Cau mong cho anh ay đươc som hoi phuc de cho em bot lo nghi.
Dau nam moi Co thương chuc em va gia dinh 365 ngay suc khoe kha quan , van su binh an va may man.
Co Van
Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #298 - 27. Feb 2009 , 13:37

THÀNH KÍNH PHÂN ƯU

...

Được tin THÂN MẪU của chị Phượng Trần đã tạ thế
Vào lúc 1g30 phút rạng sáng nay thứ 7 - 28/02/2009
Lễ Động quan sẽ được cử hành vào 14g00 ngày thứ 3 - 03/03/2009

Thành kính chia buồn cùng chị Phượng và tang quyến
Nguyện cầu linh hồn BÁC GÁI sớm về miền cực lạc
Back to top
« Last Edit: 27. Feb 2009 , 15:11 by Sao_Mai »  

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #299 - 27. Feb 2009 , 14:37

Sao_Mai wrote on 27. Feb 2009 , 13:37:
THÀNH KÍNH PHÂN ƯU

...

Vào lúc 5g53 phút sáng nay thứ 7 - 28/02/2009
Sao Mai nhận được tin THÂN MẪU của chị Phượng Trần đã tạ thế
Thành kính chia buồn cùng chị Phượng và tang quyến
Nguyện cầu linh hồn BÁC GÁI sớm về miền cực lạc

Thành kính chia buồn cùng Phượng và tang quyến
Nguyện cầu linh hồn BÁC sớm về miền cực lạc.

HN
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 18 19 20 21 22 ... 66
Send Topic In ra