Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TIN BUỒN  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 20 21 22 23 24 ... 66
Send Topic In ra
TIN BUỒN (Read 116683 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: TIN BUỒN
Reply #315 - 28. Feb 2009 , 14:51

Cả nhà thương mến ,

Phượng Trần đang ở quê nhà và gia đình đang làm lễ tang cho Má
P Tr thành thật cám ơn cả nhà đã hỏi quenva` chia xẻ với PTr nổi buồn mất Mẹ này  , quả thật không thể nào diễn tả đươc hết và đầy đủ nổi mất mát này , ai có trải qua rồ mới biết đúng không?
P Tr chỉ biết rằng tối hôm qua là đêm đầu tiên ngủ mà không còn Má trên cỏi đời này nữa , mình không thể nào chạm vào người Má hay hỏi thăm sức khoẻ , chiều hôm qua có công việc phải đi ra khỏi nhà PTr đã đi kiếm Má để thưa đi theo thói quen xong chợt nhớ ra còn Má đâu mà thưa...
Buổi sáng làm lễ cầu siêu thằng em trai phai xới cơm mời Má ăn cơm nhìn thấy nó làm mà đứa nào cũng khóc xong rồi mấy chị em phải ăn cho hết toàn bộ phần cơm cúng đó gọi là ăn cơm với Má và bắt buộc phải ăn cho hết
Mỗi lần nhìn thấy Ba thắp nhang cho Má sao thấy Ba thật là cô đơn và bầy con côi cút cũng thấy cô đơn mặc dù có đến 9 đứa
PTr biết rồi , biết rằng từ nay mình đã MỒ CÔI MẸ  :' Cry Cry

PTr
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #316 - 28. Feb 2009 , 15:38

khieulong wrote on 28. Feb 2009 , 12:31:
...

Thành Kính Phân Ưu

Em xin thành thật chia buồn cùng chị Phượng & gia quyến trước nỗi mất mát lớn lao này.
Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #317 - 28. Feb 2009 , 16:14

Quote:
My cám ơn em Sao Mai đã cho cả nhà biết tin.
Em đọc tín nhắn riếng của My nha.  tulipvang

Em đã đọc và hồi âm rồi đó chị nha
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #318 - 28. Feb 2009 , 17:35

Phuong_Tran wrote on 28. Feb 2009 , 14:51:
Cả nhà thương mến ,

P Tr thành thật cám ơn cả nhà đã hỏi quenva` chia xẻ với PTr nổi buồn mất Mẹ này  , quả thật không thể nào diễn tả đươc hết và đầy đủ nổi mất mát này , ai có trải qua rồ mới biết đúng không?
P Tr chỉ biết rằng tối hôm qua là đêm đầu tiên ngủ mà không còn Má trên cỏi đời này nữa , mình không thể nào chạm vào người Má hay hỏi thăm sức khoẻ , chiều hôm qua có công việc phải đi ra khỏi nhà PTr đã đi kiếm Má để thưa đi theo thói quen xong chợt nhớ ra còn Má đâu mà thưa...
Buổi sáng làm lễ cầu siêu thằng em trai phai xới cơm mời Má ăn cơm nhìn thấy nó làm mà đứa nào cũng khóc xong rồi mấy chị em phải ăn cho hết toàn bộ phần cơm cúng đó gọi là ăn cơm với Má và bắt buộc phải ăn cho hết
Mỗi lần nhìn thấy Ba thắp nhang cho Má sao thấy Ba thật là cô đơn và bầy con côi cút cũng thấy cô đơn mặc dù có đến 9 đứa
PTr biết rồi , biết rằng từ nay mình đã MỒ CÔI MẸ  :' Cry Cry

PTr

P. TRAN THÂN MẾN ,

CHỊ RẤT THÔNG CÃM SỰ MẤT MÁT LỚN LAO NẦY , ƯỚC GÌ ĐƯỢC GẦN BÊN EM ĐỂ AN ỦI..
THÔI RÁNG LO GIỮ GÌN SỨC KHOẼ EM NHÉ , NHỠ BỊNH THÌ KHỔ..DẦU SAO THÌ MỖI NGƯỜI ĐÃ CÓ SỐ PHẦN , VÀ MẸ EM ĐANG MĨM CƯỜI NƠI CHÍN SUỐI,  VÌ CÁC CON, 9 NGƯỜI CON RẤT CÓ HIẾU , ĐÁNG KHÂM PHỤC.

THÀNH KÍNH PHÂN ƯU ĐẾN BA EM VÀ GD.

Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #319 - 28. Feb 2009 , 20:59

Sao_Mai wrote on 28. Feb 2009 , 16:14:
Em đã đọc và hồi âm rồi đó chị nha

Xin lỗi em, cả ngày nay bây giờ My mới chạy vào đọc được đây. Cám ơn Sao Mai nhiều lắm  flower40
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #320 - 28. Feb 2009 , 21:14

Phuong_Tran wrote on 28. Feb 2009 , 14:51:
Cả nhà thương mến ,

P Tr thành thật cám ơn cả nhà đã hỏi quenva` chia xẻ với PTr nổi buồn mất Mẹ này  , quả thật không thể nào diễn tả đươc hết và đầy đủ nổi mất mát này , ai có trải qua rồ mới biết đúng không?
PTr biết rồi , biết rằng từ nay mình đã MỒ CÔI MẸ  :' Cry Cry

PTr

Phượng ơi,
Chị cũng không biết nói gì cho em vơi bớt buồn bây giờ, chỉ mong từ từ rồi em sẽ khuây khoả bớt thôi.  violet2
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #321 - 28. Feb 2009 , 22:02

...

Thành kính phân ưu
cùng gia đình cô Phượng
Xin cầu cho hương hồn cụ bà
sớm về miền an lạc

Đại Sân

Back to top

IP Logged

Lethikinhhoang
Gold Member

Cười là liều thuốc
bổ

Reply #322 - 28. Feb 2009 , 22:04

...

Thành kính chia buồn

Kahat
Back to top

IP Logged

GiangHa
Full Member

œil pour œil, dent pour
dent

Reply #323 - 01. Mar 2009 , 04:55

THÀNH KÍNH PHÂN ƯU

...

Trước nỗi đau to tát trong đời khi mất Mẹ...GH xin chia buồn cùng bạn Phượng Trần và gia đình.  Nguyện linh hồn Cụ Bà sớm tiêu diêu vĩnh viễn miền cực lạc.

GH
Back to top

œil pour œil, dent pour dent

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #324 - 01. Mar 2009 , 09:34

Chị Khánh Vân ơi,
Em đã xoá bớt mấy cái thừa của chị và anh Khiếu Long và xoá cả những cái ở những trang trưỚc chị Đậu Đỏ phải post  thêm mỗi khi hết trang để đẩy trang mới hiện ra. Bởi vậy message của anh Long và của chị đã đôn lên nằm ở cuối trang 21 rồi, chứ không mất đâu ạ.
D/D mình thỉnh thỏang có mục bị trục trặc như vây ở đầu trang, cứ phải post thêm vài cái xô nó ra thì nó mới hiện ra.  laugh12
Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #325 - 03. Mar 2009 , 03:30

Kính thưa Quý Thầy, Cô, các anh, chị và các bạn

Sao Mai đã đến viếng tang và tiễn đưa bác gái, mẹ của chị Phượng đến nơi an nghỉ sau cùng và SM cũng đã nhận được lời ủy thác của các chị
Đặng Mỹ, Bích Định, Phương Huệ, Tuyết Ngô, TiMo, Hoài Nguyễn, Thu Béo
gửi đến chị Phượng và tang quyến lời chia buồn cũng như kệ hoa viếng tang và phúng điều
Sao Mai gửi vào đây một vài hình ảnh sau khi từ nhà chị Phượng về

*** BẢNG CÁO PHÓ

...

*** KỆ HOA và BÌ THƯ PHÚNG ĐIẾU CỦA D/Đ

...
...

...

*** KỆ HOA ĐƯỢC HẠ XUỐNG CẠNH NƠI SẮP HẠ HUYỆT  

...

Và chị Phượng nhờ SM chuyển LỜI CẢM ƠN của chị cùng tang quyến đến d/đ - sau khi hoàn tất mọi việc, về lại SG, chị Phượng sẽ vào tận lời cảm ơn sau ạ

Back to top
« Last Edit: 03. Mar 2009 , 14:26 by Sao_Mai »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #326 - 03. Mar 2009 , 16:31

Trước tiên Phượng Trần xin cám ơn em gái hiền như bún Sao Mai ,chị cám ơn Sao Mai rất nhiều đã đến tận nơi quê nhà của P Tr mặc dù em Sao Mai chưa bao giờ đến nơi đây em chỉ đến nơi qua sự chỉ dẫn của PTr bằng điện thoại và cũng đã đi lạc nhưng không sao.. chắc Má của PTr cũng đã đưa lối dẫn đường cho em đi đến nhà của Má
Em mang đến chị tấm lòng của gia đình Lê Văn Duyệt , tấm lòng của em đối với chị và gia đình nhất là đối với Má của chị , ai cũng có Má của mình em nhỉ
Hôm qua lúc làm lễ chôn cất của Má , lúc hạ huyệt PTr không có khóc , ở nhà không cho PTr khóc vì ngày hôm trước khi Má ra đi vĩnh viễn Má đã chết đi sống lại 3 lần , lần thứ 2 là trong tay của PTr , chứng kiến cảnh Má gục xuống trong tay của mình ( vì lúc đó Má muốn PTr đở Má ngồi dậy )PTr đã kêu MÁ va khóc la um sùm , khóc và nói rất to ,cả nhà phải dẫn đi ra ngoài và giải thích rằng làm như vậy là Má đi không được ,dẫu biết thế nhưng PTr khg thể ngừng lại được vì mình đã thấy nước mắt của Má chảy xuống , chính mình lau những giọt nườc măt đó và Má đi trong tay mình thì ai mà im lặng đươc chứ
Và chính PTr đã cầu nguyện và nói với Má những lời cuối cùng của Ba , của các con rằng cả nhà thương Má vô cùng , cả nhà sẽ không bao giờ quên Má , Má là người Má tốt nhất mà các con có thể biết , xin Má hãy ra đi trong bình an Má sẽ không còn bị đau đớn vì căn bệnh nữa...
PTr đã nói gì đó rất nhiều với Má và thật sự Má đã nhẹ nhàng ra đi đến nổi PTr cũng không hay đến khi đứa em gái nói : Chị , Má đi rồi
Con thương Má quá chừng nhưng con phải để Má đi

PTr viết những dòng này với tất cả tấm lòng của mình , PTr rất cám ơn cả nhà Diễn Đàn Lê Văn Duyệt đã chia sẻ nổi buồn mất Mẹ này
Phượng Trần xin chân thành cám ơn tất cả mọi người trong Đại Gia Đình Lê Văn Duyệt đã làm con tim PTr cảm thấy rất ấm áp

PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #327 - 03. Mar 2009 , 18:13

P. TR THƯƠNG MẾN,

RẤT CÃM ĐỘNG KHI NGHE EM KỀ CHUYỆN CỦA NGƯỜI MẸ HIỀN. EM ĐÃ LÀM TRÒN BỔN PHẬN CỦA NGƯỜI CON HIẾU THẢO. BÀ SẼ PHÙ HỘ VÀ LÚC NÀO CŨNG BÊN CẠNH EM, NHƯ MẸ CHỊ...HAY NẰM MƠ THẤY BÀ LUÔN, CHO DÙ ĐÃ MẤT HƠN 15 NĂM VỀ TRƯỚC.

ÂU CŨNG LÀ SỐ TRỜI , VÀ CHỊ CẦU NGUYỆN CHO BÀ MAU VỀ CỎI PHẬT. EM RÁNG GIỮ GÌN SỨC KHOẼ  NHÉ. EM.

HỒI CHIỀU , KHI GỌI PHONE CHO EM, GIỌNG NÓI EM RẤT TRẺ , VÀ DỄ  THƯƠNG. CÁM ƠN HOÀI ĐÃ CHO CHỊ SỐ PHONE ĐẤY.
  THÂN ÁI CHÚC EM 1 ĐÊM AN LÀNH , VÀ GỞI LỜI THĂM P. TẦN NHÉ.

CHÀO EM.
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #328 - 06. Mar 2009 , 01:12

Phượng thân mến ,
Nga ở nhà thương về nên được tin trể , thàng thật chia buồn cùng Phượng và gia đình.
Cầu chúc cho linh hồn Bác được an nghỉ bình yên. Thành kính.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #329 - 07. Mar 2009 , 07:00

Nga Lucia wrote on 06. Mar 2009 , 01:12:
Phượng thân mến ,
Nga ở nhà thương về nên được tin trể , thàng thật chia buồn cùng Phượng và gia đình.
Cầu chúc cho linh hồn Bác được an nghỉ bình yên. Thành kính.

NGA ƠI,

EM BỊ GÌ MÀ VÀO NHÀ THƯƠNG VẬY? HY VỌNG MỌI SỰ BÌNH AN ĐẾN VỚI EM VÀ CẢ NHÀ NHẠ.

CHÚC CUỐI TUẦN TAM THẦN AN LAC. 

TÚY VÂN
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 20 21 22 23 24 ... 66
Send Topic In ra