Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhạc Sĩ Minh Duy  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 
Send Topic In ra
Nhạc Sĩ Minh Duy (Read 3912 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Nhạc Sĩ Minh Duy
Reply #15 - 22. May 2007 , 03:13

Thân gởi Phú De ,
PD làm ở Biên Hoà không hiểu có biết ông anh của tôi là Ngô Khắc Thuật , sau này về làm ở Tân S. Nhất?
Tôi tưởng tiếng Huế chắc chẳng ai thích đâu , thế mà PD lại khen !
PD là người Bắc hay Nam?
Thay mặt cho nhạc sĩ Minh Duy , tôi xin cảm ơn PD đã giới thiệu những bài hát trên , đấy là một cách quảng cáo không công đấy , chúng tôi biết ơn PD lắm chư'!!!
PD có bao giờ qua Cali để tham dự Đại Hội Không Quân? Nếu có đi thì nhớ cho LVD bên này hay.
Cô Vân
Back to top

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #16 - 22. May 2007 , 12:35

Thưa Cô Vân

Em chỉ biết Ông Ngô Khắc Thuật qua trang nhà của Không Quân Úc Châu, Ông là Niên Trưởng trong KQ, Khóa 58 của Trung Tâm Huấn Luyện Không Quân Nha Trang

Kỳ nầy trong đại hội thường niên của GIA ĐÌNH KỸ THUẬT & TIẾP VẬN và BÔ LÃO KHÔNG QUÂN ngày 1/7/2007  tại Nhà hàng Paracel, Westminster,CA em thấy có Ông trong ban tổ chức.

Chào Cô và xin chúc Cô và gia đình được vui khoẻ
Em, Phú De

Ps: Khi nào cô rãnh rỗi, xin Cô post vài bài trong thi phẩm "THƠ KỈNH CHỈ"  của Tiên Sinh cho mọi người cùng thưởng thức.
Cám ơn Cô
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #17 - 23. May 2007 , 03:25

Thân gởi Phú De ,
Tại sao PD biết được về Thi Sĩ Kỉnh Chỉ ? Nếu PD thích thơ của Cụ thi tôi sẽ gởi biếu PD một cuốn , PD cho tôi địa chỉ , tôi sẽ gởi qua , tôi còn có 1, 2 cuốn ở nhà.
Tôi không biết PD có nhầm anh tôi với ai không , anh tôi học ở Salon khoá đầu tiên và không có làm ở Nha Trang.
Cô Vân
Back to top

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #18 - 24. May 2007 , 03:15

ngo_thi_van wrote on 23. May 2007 , 03:25:
Thân gởi Phú De ,
Tại sao PD biết được về Thi Sĩ Kỉnh Chỉ ? Nếu PD thích thơ của Cụ thi tôi sẽ gởi biếu PD một cuốn , PD cho tôi địa chỉ , tôi sẽ gởi qua , tôi còn có 1, 2 cuốn ở nhà.
Tôi không biết PD có nhầm anh tôi với ai không , anh tôi học ở Salon khoá đầu tiên và không có làm ở Nha Trang.
Cô Vân

Kỉnh Chỉ thi sĩ lừng danh
Lương y đức độ non xanh cao vời
Mối tình non nước cả đời
Bút xanh mực thắm khắc lời núi sông

Quảng Trị nơi cụ sống trong
Đem tài cứu giúp không mong đáp đền
Sông Hương núi Ngự vang  rền
Đón mừng cụ Đốc thơ hay chữ tài

Hương Bình Thi Xã có ngài
Tài hoa ngọn bút bao bài thơ văn
Họ Phan con cháu  vang danh
Nghĩa tình cao trọng lời ngài khắc ghi

Dù xa bốn bể nề chi
Dây tình thắt chặt anh em một nhà
-------------------------------------------------

Thưa Cô Vân
Trước em tình cờ đi lạc vào trang nhà của "Gia đình Kỉnh Chỉ" và thấy Cô trong đó , chắc Cô là cháu ngoại của Cụ, hôm nay có dịp em mới nhắc đến, em có đọc tiểu sử Cụ thì ra Cụ là Phò Mã của vua Thành Thái,

Thưa Cô:
Ông Thuật và Thầy là bậc tiền bối trong KQ nên em không được biết, sau nầy nhờ có trang Web Không quân nên em lần mò xem lại Quân Sử thì thấy có tên Ông Thuật .
Em có xem thêm thì thấy Ông Thuật có học ở École de l’Air de Salon De Provence năm 1954
Trông hình Ông Thuật còn khỏe quá cô hả .

...

Em quên thưa với Cô là em người miền Nam, em thích nghe giọng Huế vì xưa em có quen bạn người Huế nói chuyện rất nhẹ và êm tai .

Chúc Cô vui khỏe
Em Phúde

Back to top
« Last Edit: 24. May 2007 , 14:36 by phu de »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #19 - 24. May 2007 , 07:42

THân gởi Phú De,
PD đoán đúng , tôi là cháu ngoại của Cụ Kỉnh Chỉ , Ông Ngoại tôi có bà vợ thứ ba là con của Vua Thành Thái , bà này rất đẹp , gọi là Mệ 14.
Bà Ngoại tôi là người Bắc và là cựu hoa khôi của Hàng Quạt vì vậy mà khi Ông tôi ra học trường thuốc ở Hà Nội đã mê bà tôi và xin cưới.
Ở đâu mà PD có tấm hình của ông anh tôi vậy? Ông này cũng thích viết lách lắm đấy.
Cô Vân
Back to top

IP Logged

binh_SV
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #20 - 24. May 2007 , 16:23

ngo_thi_van wrote on 19. May 2007 , 13:39:
Thân gởi Bình Sợ Vợ
Mặc dầu Bình mang tiếng là BSV nhưng Cô nghĩ nói vậy chứ không phải vậy đâu ! Đừng có gán tiếng " ác " cho Mỹ là Mỹ sẽ đánh đòn Bình , Mỹ ơi  sự thật có phải vậy không? Chắc chắn là không rồi , em tôi hiền như " ma xơ" mà !!!
Bình ơi , Cô nhắc vậy thôi , không có gấp đâu. Bao giờ thì qua Cali chơi?
Cô Vân

Thưa Cô Vân ,

Mùa hè này chắc em và Mỹ ở nhà tiếp khách bạn của em  tháng 7 , và bạn của My sang họp mặt tháng 8. Có lẽ em sẽ đi công việc bên  Cali tháng 10, nhưng cũng đi 1 ngày cuối tuần xong việc là phải về đi làm ( lệnh của Mỹ  Tongue)  Cô có đi chơi Âu châu với Cô Mai và cô Thu không ạ? 
Đúng là em đổ tiếng ác cho Mỹ , em Mỹ ma sơ của Cô không đánh đòn , nhưng nổi sùng lên thì  cho em  xuống gầm giường nằm với con Lu thôi cô ơi   Tongue
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #21 - 24. May 2007 , 20:14

ngo_thi_van wrote on 19. May 2007 , 13:39:
Thân gởi Bình Sợ Vợ
Mặc dầu Bình mang tiếng là BSV nhưng Cô nghĩ nói vậy chứ không phải vậy đâu ! Đừng có gán tiếng " ác " cho Mỹ là Mỹ sẽ đánh đòn Bình , Mỹ ơi  sự thật có phải vậy không? Chắc chắn là không rồi , em tôi hiền như " ma xơ" mà !!!
Bình ơi , Cô nhắc vậy thôi , không có gấp đâu. Bao giờ thì qua Cali chơi?
Cô Vân

Kính thưa Cô Vân ,

Cô phải la cho một trận chứ Cô lại nói Cô không gấp thì nhà em cứ bê trễ hoài Cô ơi  Undecided
Em không dám đánh đòn anh Bình em đâu vì cái cổ tay em bi giờ cầm cành hoa cũng không xong mà  Undecided Grin
Không biết sao Cô lại không viết dược , em không thấy có truc trặc gì cả , xin Cô thử vào viết lai nhé Cô  Wink

Back to top
« Last Edit: 24. May 2007 , 20:16 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #22 - 24. May 2007 , 20:18

Đặng-Mỹ wrote on 24. May 2007 , 20:14:
Kính thưa Cô Vân ,

Cô phải la cho một trận chứ Cô lại nói Cô không gấp thì nhà em cứ bê trễ hoài Cô ơi  Undecided
Em không dám đánh đòn anh Bình em đâu vì cái cổ tay em bi giờ cầm cành hoa cũng không xong mà  Undecided Grin
Không biết sao Cô lại không viết dược , em không thấy có truc trặc gì cả , xin Cô thử vào viết lai nhé Cô  Wink

Cô Vân mới vừa viết sáng nay vài hàng cho anh PD đây mà My  Undecided Undecided

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #23 - 24. May 2007 , 20:21

Quote:
Cô Vân mới vừa viết sáng nay vài hàng cho anh PD đây mà My  Undecided Undecided

Dạ nhưng cô mới email nói cô muốn trả lời anh Bình em mà viết không được  Undecided
Back to top

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #24 - 25. May 2007 , 21:25

ngo_thi_van wrote on 24. May 2007 , 07:42:
THân gởi Phú De,
PD đoán đúng , tôi là cháu ngoại của Cụ Kỉnh Chỉ , Ông Ngoại tôi có bà vợ thứ ba là con của Vua Thành Thái , bà này rất đẹp , gọi là Mệ 14.
Bà Ngoại tôi là người Bắc và là cựu hoa khôi của Hàng Quạt vì vậy mà khi Ông tôi ra học trường thuốc ở Hà Nội đã mê bà tôi và xin cưới.
Ở đâu mà PD có tấm hình của ông anh tôi vậy? Ông này cũng thích viết lách lắm đấy.
Cô Vân 

Thưa Cô Vân
Hình là do em vô trong website "Gia Đình Kỉnh Chỉ" mà link ra nhưng em đã xóa rồi (vì chưa xin phép mà làm ẩu )
Thưa Cô.
Chắc ngày xưa Cô cùng là hoa khôi Quốc Học hả Cô  Smiley

Chúc Cô vui.
Em phúde
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #25 - 26. May 2007 , 10:16

Mỹ ơi ,
Cô lại vào đây , lần này thì trả lời được , Cô cũng chẳng làm cái gì khác cả. Cô cũng chưa cần phải dùng password như Mỹ đã đưa cho Cô sáng nay , thế mới la !!!
Thôi thì bao giờ cho trả lời thì sẽ viết , còn không thi thôi , Cô lại đi ra để " réo " em vậy.
Em chưa trả lời về vụ Bình nói là em cho Bình xuống sàn nhà hay gầm giường ngủ với con Lu có đúng không?

PhúDe thân ,
Hôm nay vào đây thấy không có hình của ông anh nữa , hoá ra PD đã lấy đi rồi , có sao đâu !
Sáng nay tưởng không trả lời được cho PD nên có nhờ Mỹ nhắn lại với PD là lời đoán của PD sai rồi , tôi chẳng bao giờ được hân hạnh làm " hoa khôi " chỗ nào cả , có " hoa héo " thì đúng hơn !

Chúc tất cả các em trong website LVD và gia đình một long weekend thoải mái và vui vẻ như ý !
Cô Vân
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #26 - 29. May 2007 , 16:07

ngo_thi_van wrote on 26. May 2007 , 10:16:
Mỹ ơi ,
Cô lại vào đây , lần này thì trả lời được , Cô cũng chẳng làm cái gì khác cả. Cô cũng chưa cần phải dùng password như Mỹ đã đưa cho Cô sáng nay , thế mới la !!!
Thôi thì bao giờ cho trả lời thì sẽ viết , còn không thi thôi , Cô lại đi ra để " réo " em vậy.

Em chưa trả lời về vụ Bình nói là em cho Bình xuống sàn nhà hay gầm giường ngủ với con Lu có đúng không?

Chúc tất cả các em trong website LVD và gia đình một long weekend thoải mái và vui vẻ như ý !
Cô Vân    

Kính thưa Cô Vân,

Hồi nào giờ anh Bình em than thở đủ thứ mà chẳng ai tin hết đó cô ơi  Tongue Cheesy Grin Cho nên em cứ cho tha hồ, em không bao giờ cải chính hết cô ơi Cheesy. Càng than cho dữ lại càng bị cả nhà xúm vào dũa thảm nữa đó Cô   Cheesy Grin

Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 
Send Topic In ra