Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hội Viên Mới Trình Làng 3  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 11 12 13 14 15 ... 25
Send Topic In ra
Hội Viên Mới Trình Làng 3 (Read 34119 times)
phamsitrung
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: e: Hội Viên Mới Trình Làng 3
Reply #180 - 29. May 2006 , 12:40

Quote:
Hihihi... Chào anh PST,
Cám ơn đã nhanh nhẹn trả lời  ...  Tongue Tongue  À mà này, tui nói nhỏ cho anh PST nghe nè  !!! Anh gọi chị Mỹ là Đặng Mỹ cũng được hay là Đ. Mỹ nhen... Chớ anh viết tắc là ĐM coi chừng Cô DH Tím này chiều này lại vô nhắc khéo anh nửa bi giờ  ...  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes  Tại vì chử này viết tắc nó hơi  khó nghe cái lổ tai đó mà  !!! hahaha... Anh hỉu ý tui chứ hỉ   !!! Chị Mỹ đang nhảy mủi kìa...  Wink Wink Wink Grin Grin Grin  

Cảm ơn anh otgh đã nhắc!Cũng vì nhanh nhẹn trả lời nên không để ý!Và cũng xin lỗi chị Đặng Mỹ nha!
Tình thân,
PST
Back to top

IP Logged

otgh
Gold Member

Reply #181 - 29. May 2006 , 12:41

phamsitrung wrote on 29. May 2006 , 12:40:
Cảm ơn anh otgh đã nhắc!Cũng vì nhanh nhẹn trả lời nên không để ý!Và cũng xin lỗi chị Đặng Mỹ nha!
Tình thân,
PST

Hihihi....Cám ơn anh  Grin Grin Grin Grin
Back to top

OTGH

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #182 - 29. May 2006 , 20:29

phamsitrung wrote on 29. May 2006 , 12:40:
Tình thân,
PST

Anh Phạm Sĩ Trung à,  đâu có gì đâu mà anh xin lỗi My .  Ở đây mọi người  hay nói đùa , chọc ghẹo nhau cho vui đó thôi anh ạ.  Wink  
Nhứt là "sư mụi OTGH" của My thì anh phải coi chừng , nghe theo có mà bán lúa giống  Cheesy Cheesy Cheesy
Back to top
« Last Edit: 29. May 2006 , 20:31 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Hoang_Oanh
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Hội Viên Mới Trình Làng 3
Reply #183 - 29. May 2006 , 22:29

Thân chào các Cô, Thầy và bạn thành viên,

Đã nhiều năm rồi mình rất mong có dip đươc gặp lại các bạn củ của thời còn ở LVD.  Mừng quá khi gặp đựơc website này, hi vọng mình se có dịp gặp bạn cụ 
Mình vào LVD lớp đệ thât (A) Anh văn khi lớp còn ở trường tiểu học trước chợ Bà Chiểu, đó là năm cuối của LVD ở đó.   Sau thi trung hoc (1964) xong mình theo gia đinh dời về Mỹ Tho học tiếp bậc hai
Mình nhớ LVD nhiều lăm và những bạn cũ: VỏThi Nguyệt Ánh, Nguyễn thi Thu Hương, Trần thị Anh Đào...  không biết bây giờ các bạn ở đâu>

Mình hiện giờ đang ở Y(Italy) nhưng vẩn về California thường (San Diego), hi vọng sẽ gặp lại Cô Tịnh (giáo su Anh van), nếu cac bạn thành viên có ai biết email liên lạc với Cô Tịnh và các bạn có tên kể trên, xin giúp giùm>.

Năm 1993 mình tìm về trường cũ,  khi tìm lại được. nhìn cổng trườngLVD mà mình nghĩ là mình nhìn không phải vì trước mặt mình trường mang tên khác và hình ảnh rất suy sut.  Ngẫn ngơ trước hình ãnh đó làm mình cãm thấy buồn lãng như chết trong lòng,  nhìn kỹ lại xung quanh rôi` thẫn thờ ra đi... nhìn lại nói thầm lời giã từ vĩnh vi^?n kỹ niệm tuổi thơ>

Thân Chào
Nguyễn Thi Hoàng Oanh

admin wrote on 29. Nov 2005 , 05:27:

1. Thành viên có thể gia nhập và rong chơi, thơ thẩn chuyện trọ Nhưng rat mong de^? bie^'t
Tên Họ, hoc trường nào, ra trương nam nào, và hình mới chụp 1 , 2,3 năm cũng dươc dể tu gioi thieu, chứ không thì kho^ng biet  chuyện trò voi ai day.

Duc

Back to top

IP Logged

Hoang_Oanh
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #184 - 29. May 2006 , 22:33

Đã nhiều năm rồi mình rất mong có dip đươc gặp lại các bạn củ của thời còn ở LVD.  Mừng quá khi gặp đựơc website này, hi vọng mình se có dịp gặp bạn cụ 
Mình vào LVD lớp đệ thât (A) Anh văn khi lớp còn ở trường tiểu học trước chợ Bà Chiểu, đó là năm cuối của LVD ở đó.   Sau thi trung hoc (1964) xong mình theo gia đinh dời về Mỹ Tho học tiếp bậc hai
Mình nhớ LVD nhiều lăm và những bạn cũ: VỏThi Nguyệt Ánh, Nguyễn thi Thu Hương, Trần thị Anh Đào...  không biết bây giờ các bạn ở đâu>

Mình hiện giờ đang ở Y(Italy) nhưng vẩn về California thường (San Diego), hi vọng sẽ gặp lại Cô Tịnh (giáo su Anh van), nếu cac bạn thành viên có ai biết email liên lạc với Cô Tịnh và các bạn có tên kể trên, xin giúp giùm>.

Năm 1993 mình tìm về trường cũ,  khi tìm lại được. nhìn cổng trườngLVD mà mình nghĩ là mình nhìn không phải vì trước mặt mình trường mang tên khác và hình ảnh rất suy sut.  Ngẫn ngơ trước hình ãnh đó làm mình cãm thấy buồn lãng như chết trong lòng,  nhìn kỹ lại xung quanh rôi` thẫn thờ ra đi... nhìn lại nói thầm lời giã từ vĩnh vi^?n kỹ niệm tuổi thơ>

Thân Chào
Nguyễn Thi Hoàng Oanh

1. Thành viên có thể gia nhập và rong chơi, thơ thẩn chuyện trọ Nhưng rat mong de^? bie^'t
Tên Họ, hoc trường nào, ra trương nam nào, và hình mới chụp 1 , 2,3 năm cũng dươc dể tu gioi thieu, chứ không thì kho^ng biet  chuyện trò voi ai day.

Duc

Back to top

IP Logged

Hoang_Oanh
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #185 - 29. May 2006 , 22:39

Thân Chào
Nguyễn Thi Hoàng Oanh

Duc

Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #186 - 29. May 2006 , 23:30

Anh Thư (LVD 61-68 ) xin chào đón Hoàng Oanh về lại sân trường LVD ,theo như HO kể tên những người bạn mà HO còn nhớ tên thì rất có thể HO học cùng năm với AT.
   Trong ảnh LVD (61-68) AT có post hình của Anh Đào và Thu Hương  ngày xưa cũng như có post hình của Anh Đào sau này ,mong là Hoàng Oanh còn nhận ra được nếu đúng là bạn của HO nhé.Nếu đúng là mình học cùng lớp ngày xửa ngày xưa thì thật là vui lắm lắm.Mong là HO ráng vào sân trường thường xuyên để tâm tình với Thày Cô và bạn bè nhé.Thân    AT
Back to top

IP Logged

Hoang_Oanh
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #187 - 30. May 2006 , 02:09

Chao AT
Ca'm o*n AT da tra loi .  Minh nhin lop 68 thay co nguoi nhin giong Anh Dao (dung thu 5th tu phia trai) va Thu Huong la nguoi dung dau cung tu phia trai, phai khong?
AT co biet hien gio cac ban do o dau? Dia chi email cho minh biet:  oanhress@lycos.com
Back to top

IP Logged

da huong
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #188 - 30. May 2006 , 03:08

Hoang_Oanh wrote on 29. May 2006 , 22:29:

Đã nhiều năm rồi mình rất mong có dip đươc gặp lại các bạn củ của thời còn ở LVD.  Mừng quá khi gặp đựơc website này, hi vọng mình se có dịp gặp bạn cụ  
Mình vào LVD lớp đệ thât (A) Anh văn khi lớp còn ở trường tiểu học trước chợ Bà Chiểu, đó là năm cuối của LVD ở đó.   Sau thi trung hoc (1964) xong mình theo gia đinh dời về Mỹ Tho học tiếp bậc hai
Mình nhớ LVD nhiều lăm và những bạn cũ: VỏThi Nguyệt Ánh, Nguyễn thi Thu Hương, Trần thị Anh Đào...  không biết bây giờ các bạn ở đâu>

Năm 1993 mình tìm về trường cũ,  khi tìm lại được. nhìn cổng trườngLVD mà mình nghĩ là mình nhìn không phải vì trước mặt mình trường mang tên khác và hình ảnh rất suy sut.  Ngẫn ngơ trước hình ãnh đó làm mình cãm thấy buồn lãng như chết trong lòng,  nhìn kỹ lại xung quanh rôi` thẫn thờ ra đi... nhìn lại nói thầm lời giã từ vĩnh vi^?n kỹ niệm tuổi thơ>

Thân Chào
Nguyễn Thi Hoàng Oanh

Em là LVD 75 xin được chào đón sư tỉ Hoàng Oanh tìm về mái trường xưa nha. Cheesy Cheesy

Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #189 - 30. May 2006 , 14:32

Hoang_Oanh wrote on 30. May 2006 , 02:09:
Chao AT
Ca'm o*n AT da tra loi .  Minh nhin lop 68 thay co nguoi nhin giong Anh Dao (dung thu 5th tu phia trai) va Thu Huong la nguoi dung dau cung tu phia trai, phai khong?
AT co biet hien gio cac ban do o dau? Dia chi email cho minh biet:  oanhress@lycos.com

Oanh ơi ,AT chỉ biết Anh Dào hiện còn đang ở Vn ,còn Thu Hương thì AT hoan toàn không biết đang ở đâu .AT hiện đang ở Melbourne (Australia ).Cùng lớp với mình còn có Hồ Việt Hương (ngày xưa rất thân với Liễu Chi và Cẩm Hòng) hiện cũng đang ở Úc nhưng khác tiểu bang.
  Hoàng Oanh rời trương sớm quá chắc cũng chỉ còn nhớ vài người bạn ngồi cạnh mà thôi há.Hôm nào rảnh Hoang Oanh có thể gửi lên Diễn đàn ảnh khi còn nhỏ và ảnh bây giờ được không? Mong là Oanh thật vui bên sân trường này nhé.Thân AT
Back to top
« Last Edit: 30. May 2006 , 14:33 by anh_thu_Tran »  

IP Logged

Hoang_Oanh
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #190 - 30. May 2006 , 22:26

Chào Anh Thu,
Đế  xác định là tụi mình có cùng lớp với nhau... theo mình nhớ thì AT chuyển trường đến LVD từ tĩnh xa (vùng Cao nguyên) vào lớp đệ ngũ hay tứ (?) fai~ kh^ng? Nhìn hình củ mình  nhớ lại lúc ấy có cô bạn cao và đẹp này ngồi băng ghế trước mặt mình với mái tóc đen bóng có dợn quăng tự nhie^n... nếu đúng thì vui...qua' Cheesy Cheesy Cheesy.  Còn một người bạn nửa mà mình hi vọng sẽ tìm lại dược là Trần thị Phương Lan - AT có biết tin tức gì của Phương Lan kh^ng?.  Hiện giờ Anh Đào còn ở VN mà AT có liên lạc kh^ng?

Mình sẻ gữi hình xưa và nay cho AT trong nh~ng ngày sắp tới.  Nếu tiện AT cho mình email riêng để gữi.  Có dịp sẽ hội ngộ,,,  AT có dip du lich Europe thì ghé Ý mình đi cho*i.   và nhắc lại chuyện xưa..... Smiley Smiley Smiley
Thân,
Hoàng Oanh
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #191 - 31. May 2006 , 12:04

Hoang_Oanh wrote on 30. May 2006 , 22:26:
Chào Anh Thu,
Đế  xác định là tụi mình có cùng lớp với nhau... theo mình nhớ thì AT chuyển trường đến LVD từ tĩnh xa (vùng Cao nguyên) vào lớp đệ ngũ hay tứ (?) fai~ kh^ng? Nhìn hình củ mình  nhớ lại lúc ấy có cô bạn cao và đẹp này ngồi băng ghế trước mặt mình với mái tóc đen bóng có dợn quăng tự nhie^n... nếu đúng thì vui...qua' Cheesy Cheesy Cheesy.  Còn một người bạn nửa mà mình hi vọng sẽ tìm lại dược là Trần thị Phương Lan - AT có biết tin tức gì của Phương Lan kh^ng?.  Hiện giờ Anh Đào còn ở VN mà AT có liên lạc kh^ng?

Mình sẻ gữi hình xưa và nay cho AT trong nh~ng ngày sắp tới.  Nếu tiện AT cho mình email riêng để gữi.  Có dịp sẽ hội ngộ,,,  AT có dip du lich Europe thì ghé Ý mình đi cho*i.   và nhắc lại chuyện xưa..... Smiley Smiley Smiley
Thân,
Hoàng Oanh

Hoàng Oanh ơi ! đúng là mình chuyển trương từ Biên Hòa về LVD giữa năm đệ Thất ,ngày trước Bố của AT làm tại BH và AT học tại Ngô Quyền (BH) khoảng 4 tháng thì Ông cụ chuyển vào SG nên AT về theo và học tại LVD từ đó.
    Oanh cư" gửi ảnh xưa và nay vào đây đi vì như vậy sẽ giúp các bạn khác nhận ra mình.Từ những hình ảnh đăng trong Diễn Đàn này đã làm nhiều bạn bè tìm được nhau lắm.AT không được tin nào của Phương Lan ,còn Anh Đào thì lần trước vễ Vn AT và Phương Mai có nhờ chị Nguyễn thị Nga A (trưởng lớp cũ của tụi mình ) làm một bữa tiệc mời thày cô và bạn bè cùng lớp đến ăn chung nên mới gập lại.Vì AD không có email nên tụi này cũng không liên lạc lại từ đó ,tuy nhiên nếu Oanh muốn thì có thể liên lạc với chị Nga để xin địa chỉ.
   Oanh ở Ý tại vùng nào vậy?khi nào có dịp sẽ ghé Oanh chơi.Cũng nhân tiên đây nếu Oanh có dip chu du Úc châu thì xin được tiếp đón nhé.Thân AT
Back to top

IP Logged

Hoang_Oanh
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #192 - 31. May 2006 , 22:27

Chao Anh Thu*,

Mi`nh ra^'t mong co' di.p ga(.p la.i AT va` ca'c ba.n cu?.  Nha('c la.i chuyen xu*a cho vui Cheesy.  Minh o? vu`ng Nam nuoc Y, cach xa Rome khoang 2gio la'i xe, ca?nh o*? vu`ng na^`y ra^'t de.p va` co' ra^'t nhie^`u lich su*?.  Mi`nh cu*' buo^`n buo^`n thi` cha.y sang Calif cho*i vo*'i con va` cha'u, tua^`n sau di nu*?a.  Ne^'u AT co' email cua Co^ Ti.nh o San Diego thi` cho mi`nh bie^'t de^? lien lac, hi vo.ng gap duoc Co^.  Co^ Tinh la GS Anh van lo*'p de tha^'t cua mi`nh.  Nhu~ng nguoi ba.n ma` AT ke^? te^n mi`nh kho^ng nho*', gia` ro^`i co' le~ tri' nho*' cu~ng mo`n bo*'t.
Than^,HO Smiley
Back to top

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #193 - 02. Jun 2006 , 06:29

Thân chào  Hoàng Oanh !

Đi ngang ghé mục này , sẵn tính nhanh nhẩu nên gởi cho Hoàng Oanh địa chỉ của cô Nguyễn Tịnh cũng như số phone của cô Tịnh.
Cô Tịnh hiện cũng ở vùng San Diego và tên district là San Macos.
Khi nào Hoàng Oanh có ghé San Diego thì có thể ghé thăm cô hoặc gọi điện thoại cho cô bây giờ.
Cô còn rất khoẻ mạnh , vui tươi , và lúc nào cũng rất ưu ái với các học trò cũ của mình...

Địa Chỉ : 1236 Avenida Fragata
San Macos    CA 92069

Home phone : 760 598 8346

Chúc Hoàng Oanh sinh hoạt vui vẻ trên DĐ LVD.

Thân mến !
Back to top

IP Logged

Hoang_Oanh
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #194 - 02. Jun 2006 , 12:35

Cám ơn Khieu Long rất nhiều Wink
Back to top

IP Logged