Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hội Viên Mới Trình Làng 3  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 20 21 22 23 24 25
Send Topic In ra
Hội Viên Mới Trình Làng 3 (Read 34177 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: Hội Viên Mới Trình Làng 3
Reply #315 - 12. Sep 2006 , 16:24

VSN wrote on 12. Sep 2006 , 02:49:
Chị Đặng Mỹ,
Chị chỉ khiêm nhường thôi chứ sau khi chị MT đề nghị tôi đi một vòng khắp nơi thì thấy tên ĐM xuất hiện rất nhiều những chỗ có văn nghệ. Tuy chưa biết nhiều về DDLVD nhưng tôi có cảm tưởng chị ĐM thuộc giới "có thẩm quyền" về đề tài nói trên.
Tôi rất lấy làm cảm kích công sức của các anh chị đã bỏ công làm DD này. Tôi đã được học hỏi và thưởng thức rất nhiều ở đây.
Thân mến,
VSN

Anh VSN,

My cám ơn Anh đã có những lời ưu ái với D/D LVD và các anh chị góp mặt tại đây  Wink
Còn My đọc anh viết là My thuộc giới có "thẩm quyền" về văn nghệ.... thì My hãi quá , sáng giờ tính úp mặt vô rổ trốn luôn không dám trả lời trả vốn gì hết  Embarrassed .
Back to top

IP Logged

otgh
Gold Member

Reply #316 - 12. Sep 2006 , 19:21

Quote:
Chào anh VSN ,

Anh đúng là thành viên mới toanh của D/d nên mới kể tên My trong danh sách những tài năng về thơ nhạc của D/D   Grin Grin Grin.  My chả biết 1 nốt nhạc cũng chưa hề nặn được 1 câu thơ bao giờ  Embarrassed  
Mong Anh tìm đuợc niềm vui trong sân trường LVD nhé  Wink

Xin chào anh VSN,
OTGH ở đây cũng chả biết 1 nốt nhạc mà cũng chưa hề nặn được 1 câu thơ ... nhưng chỉ biết chạy đi xin hình "thành viên mới" thôi ... Anh ghi danh đúng ngay thành viên thứ 187 nên được đối xử đặc biệt đó nhen .....

Wink Wink Grin Grin Grin
Back to top

OTGH

IP Logged

VSN
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #317 - 12. Sep 2006 , 23:02

Quote:
Còn My đọc anh viết là My thuộc giới có "thẩm quyền" về văn nghệ.... thì My hãi quá , sáng giờ tính úp mặt vô rổ trốn luôn không dám trả lời trả vốn gì hết  Embarrassed .

Kính chị Mỹ,
Nếu chị Mỹ cam thấy uneasy về chuyện "thẩm quyền" thì tôi xin rút lại lời. Mặc dù rằng tôi vẫn tin rằng chị Mỹ She is something in it.  Cheesy
Thỉnh thoảng tôi hay xem mặt và bắt hình giong. Điều lạ lùng là không mấy trật. Gần đây có một bà làm lớn ở bên này trong một bữa tiệc thách đố tôi xem bà tuổi gì và tôi trả lời đúng phoóc. Trong trường hợp chị Mỹ, tôi nghĩ rằng tôi cũng có thể đúng nữa !
Thân mến,
VSN
Back to top

IP Logged

VSN
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #318 - 12. Sep 2006 , 23:04

Quote:
Xin chào anh VSN,
OTGH ở đây cũng chả biết 1 nốt nhạc mà cũng chưa hề nặn được 1 câu thơ ... nhưng chỉ biết chạy đi xin hình "thành viên mới" thôi ... Anh ghi danh đúng ngay thành viên thứ 187 nên được đối xử đặc biệt đó nhen .....

Wink Wink Grin Grin Grin

Kính anh,
Xin được hân hạnh quen biết với anh OTGH.
Thân mến,
VSN

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #319 - 13. Sep 2006 , 17:11

VSN wrote on 12. Sep 2006 , 23:02:
Kính chị Mỹ,
Nếu chị Mỹ cam thấy uneasy về chuyện "thẩm quyền" thì tôi xin rút lại lời. Mặc dù rằng tôi vẫn tin rằng chị Mỹ She is something in it.  Cheesy
Thỉnh thoảng tôi hay xem mặt và bắt hình giong. Điều lạ lùng là không mấy trật. Gần đây có một bà làm lớn ở bên này trong một bữa tiệc thách đố tôi xem bà tuổi gì và tôi trả lời đúng phoóc. Trong trường hợp chị Mỹ, tôi nghĩ rằng tôi cũng có thể đúng nữa !
Thân mến,
VSN

Kính Anh VSN,

Hihihi, anh quảng cáo anh xem mặt và bắt hình giong thần sầu như thế thì chắc anh định mở văn phòng... chiêm tinh gia  ở đây thì phải  ??? Cheesy .  ( Thôi My chả dám hé môi rằng phen này  anh bị tổ trác hay sao mà đã bắt hình giong My sai  tuốt rồi  Undecided Grin, để cho anh còn đủ uy tín làm việc chứ .  Wink
Hồi năm xưa ở  đây có tới 3 văn phòng cạnh tranh nhau ráo riết , vui lắm cơ  Grin.
Back to top
« Last Edit: 13. Sep 2006 , 17:45 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

otgh
Gold Member

Reply #320 - 13. Sep 2006 , 19:35

VSN wrote on 12. Sep 2006 , 23:04:
Kính anh,
Xin được hân hạnh quen biết với anh OTGH.
Thân mến,
VSN

Kính anh SVN ạ,
Anh VSN đang ở thành phố nào vậy anh ?  ??? Grin Grin Grin Mà thành phố này có cho chôm hình không vậy anh?  Grin Grin
Kính,
OTGH  Tongue
Back to top

OTGH

IP Logged

VSN
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #321 - 13. Sep 2006 , 23:00

Quote:
Kính anh SVN ạ,
Anh VSN đang ở thành phố nào vậy anh ?  ??? Grin Grin Grin Mà thành phố này có cho chôm hình không vậy anh?  Grin Grin
Kính,
OTGH  Tongue

Hello anh OTGH,

Tôi hiện ở tại Alger, thủ đô của xứ Algeria. Vài tháng nữa tôi sẽ chuyển tới vùng Bouira cách Alger chừng 120 km về phía tây nam của Alger. Như anh đã biết, cách đây 7,8 năm xúa này vẫn còn nội chiến (nhỏ) giữa các tổ chức terro và chính quyền (quân nhân) . Mỗi ngày họ cắt cổ cả trăm người dân là chuyện thường. Ngày nay đã bớt rất nhiều. Chỉ còn một vài vùng trong đó có Bouria !
Hãng tụi này tháng rồi bị mấy người mà tụi này gọi là người "ở trên núi" để tránh chữ terro, chận đường lấy 6 xe pickup. Đời sống của người dân ở đây vẵn còn có những lo lắng hàng ngày về an ninh (cũng như an sinh).  Tất cả những gì nói lòng dòng để trả lời anh OTGH rằng chuyện chôm hình tối kỵ ở đây. Khi nào có điều kiện thuận tiện, tôi sẽ xin gởi về nộp anh cho đúng nghi lễ (nếu quả thật ai cũng phải đi qua giai đoạn này !).
Vài hàng chúc anh vui mạnh.
Thân mến,
VSN
Back to top

IP Logged

VSN
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #322 - 14. Sep 2006 , 05:23

Thiên-Nga wrote on 13. Sep 2006 , 17:11:
Kính Anh VSN,

Hihihi, anh quảng cáo anh xem mặt và bắt hình giong thần sầu như thế thì chắc anh định mở văn phòng... chiêm tinh gia  ở đây thì phải  ??? Cheesy .  ( Thôi My chả dám hé môi rằng phen này  anh bị tổ trác hay sao mà đã bắt hình giong My sai  tuốt rồi  Undecided Grin, để cho anh còn đủ uy tín làm việc chứ .  Wink
Hồi năm xưa ở  đây có tới 3 văn phòng cạnh tranh nhau ráo riết , vui lắm cơ  Grin.

Chị Mỹ chỉ khéo khiêm nhương thôi . Nhưng chị Mỹ đã hé môi như vậy rồi làm sao VSN tôi còn làm ăn gì được nữa !
Thật ra, tôi cũng có chẳng có nghề nghiệp gì, chỉ thỉnh thoảng tình cờ cầm tay người bỗng nhiên có cái feeling là lạ rồi nói ra đúng (may mắn) mà thôi.

Bàn qua chuyện khắc, đọc qua những trao đổi trong này thấy ngoài chị Mỹ ra ở Vancouver còn có chị Dạ Hương, chị Đào Mai, nữa cũng là những người thích và đã làm văn nghệ (?). Xin được nghe mấy chị và cả mấy anh nữa nếu có thể . Tôi không biết rõ mấy chị MT, chị Miên Du ở vùng nào nên không dám bảo rằng tất ca đều ở Vancouver. Riêng anh Hàn Lệ Nhân thì tôi đoán chắc phải ở đâu đó bên Paris.
Còn anh OTGH ? Anh Troubadour9 ? Hy vọng sẽ có dịp trao đổi với quí vị này trong tương lai.
Thân mến,
VSN
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #323 - 17. Sep 2006 , 06:27

Hoang_Oanh wrote on 29. May 2006 , 22:39:
Thân chào các Cô, Thầy và bạn thành viên,

Đã nhiều năm rồi mình rất mong có dip đươc gặp lại các bạn củ của thời còn ở LVD.  Mừng quá khi gặp đựơc website này, hi vọng mình se có dịp gặp bạn cụ  
Mình vào LVD lớp đệ thât (A) Anh văn khi lớp còn ở trường tiểu học trước chợ Bà Chiểu, đó là năm cuối của LVD ở đó.   Sau thi trung hoc (1964) xong mình theo gia đinh dời về Mỹ Tho học tiếp bậc hai
Mình nhớ LVD nhiều lăm và những bạn cũ: VỏThi Nguyệt Ánh, Nguyễn thi Thu Hương, Trần thị Anh Đào...  không biết bây giờ các bạn ở đâu>

Mình hiện giờ đang ở Y(Italy) nhưng vẩn về California thường (San Diego), hi vọng sẽ gặp lại Cô Tịnh (giáo su Anh van), nếu cac bạn thành viên có ai biết email liên lạc với Cô Tịnh và các bạn có tên kể trên, xin giúp giùm>.

Năm 1993 mình tìm về trường cũ,  khi tìm lại được. nhìn cổng trườngLVD mà mình nghĩ là mình nhìn không phải vì trước mặt mình trường mang tên khác và hình ảnh rất suy sut.  Ngẫn ngơ trước hình ãnh đó làm mình cãm thấy buồn lãng như chết trong lòng,  nhìn kỹ lại xung quanh rôi` thẫn thờ ra đi... nhìn lại nói thầm lời giã từ vĩnh vi^?n kỹ niệm tuổi thơ>

Thân Chào
Nguyễn Thi Hoàng Oanh

Đậu Đỏ LVD70 mến chào tái ngộ chị Hoàng Oanh. Chị xa trường đã mấy tháng rồi đấy, tưởng chị quên mấy cô em rôi chứ  Wink. Chị có được khoẻ không vậy, dạo này chị có thường đi Cali không?

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #324 - 24. Sep 2006 , 13:09

Chị Kỳ Vân ơi

Em thấy chị online hoài mà không viết. My mời chị vào nghe thơ , nhạc , và trò chuyện với mọi người cho vui. Chị có bị trục trặc gì khi viết xin chị bảo cho My biết nhé  Wink
Em rất tiếc hôm họp mặt ở Vancouver chị bị kẹlt vào phút chót  Undecided
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #325 - 30. Sep 2006 , 07:53

Quote:
Đậu Đỏ LVD70 mến chào tái ngộ chị Hoàng Oanh. Chị xa trường đã mấy tháng rồi đấy, tưởng chị quên mấy cô em rôi chứ  Wink. Chị có được khoẻ không vậy, dạo này chị có thường đi Cali không?

Chị Hoàng Oanh ơi ,

My vừa thấy chị online được rồi đó. Chắc chị nhận được email My viết cho chị  rồi phải không?
Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #326 - 01. Oct 2006 , 08:42

Thưa Anh Chị,
Em là học trò củ của trường, tìm được forum, em mừng lắm, em mong làm quen được với anh chị, em thì thuộc vào hàng hơn nửa "tứ tuần", nhưng tâm hồn cứ vẩn nhớ về hồi xưa ở trường củ. Nhớ bạn vì lúc đi gấp rút không một lời từ giả bạn bè, qua đây, cầu may tìm lại được vài bạn củ, nhưng xa xôi, và bận bịu mỗi năm gọi điện thoại nhau hay lắm chỉ được 2, 3 lần ! Mong forum giúp em tìm lại bạn nhiều hơn và có thêm bạn mới nửa.

Em có một hình thẻ học sinh hồi xưa, mới vào lớp 6, khờ ịch, có đeo hiệu đoàn trường mình, cùng bản tên họ rỏ ràng, em muốn poster vào album của Website, để hảnh diện thời xa xưa vàng son nhưng không biết, nhưng không biết gởi ai, anh chị làm ơn chỉ em dùm được không?

Em xin cảm ơn nhiều trước .
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #327 - 01. Oct 2006 , 08:55

Xuan wrote on 01. Oct 2006 , 08:42:
Thưa Anh Chị,
Em là học trò củ của trường, tìm được forum, em mừng lắm, em mong làm quen được với anh chị, em thì thuộc vào hàng hơn nửa "tứ tuần", nhưng tâm hồn cứ vẩn nhớ về hồi xưa ở trường củ. Nhớ bạn vì lúc đi gấp rút không một lời từ giả bạn bè, qua đây, cầu may tìm lại được vài bạn củ, nhưng xa xôi, và bận bịu mỗi năm gọi điện thoại nhau hay lắm chỉ được 2, 3 lần ! Mong forum giúp em tìm lại bạn nhiều hơn và có thêm bạn mới nửa.

Em có một hình thẻ học sinh hồi xưa, mới vào lớp 6, khờ ịch, có đeo hiệu đoàn trường mình, cùng bản tên họ rỏ ràng, em muốn poster vào album của Website, để hảnh diện thời xa xưa vàng son nhưng không biết, nhưng không biết gởi ai, anh chị làm ơn chỉ em dùm được không?

Xuân ơi ,

My chào mừng Xuân vào D/D LVD nhé  Wink ( Mới vừa viết như thế cho Xuân ở mục Bạn Bè...  )
Xuân muốn post hình thì vào mục Kỹ Thuật ngay bên dưới mục này xem phần hướng dẫn.
Mong Xuân dán hình thành công .  Wink  Nếu có gì trục trặc thì cứ gọi  My nhé  Wink
Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #328 - 01. Oct 2006 , 09:05

Dạ em cám ơn Chi. Ðể em scanner cái hình em trước !
Back to top

IP Logged

da huong
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #329 - 01. Oct 2006 , 10:57

Xuan wrote on 01. Oct 2006 , 08:42:
Thưa Anh Chị,

hihihiihiihiihi.... chờ được rùi , tui được làm tỉ rồi.  Grin Grin Grin

Bắt tay sư muội Xuân Thảo nè. Grin Grin Grin Grin

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 20 21 22 23 24 25
Send Topic In ra