Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hội Viên Mới Trình Làng 3  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 25
Send Topic In ra
Hội Viên Mới Trình Làng 3 (Read 34080 times)
anne
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Hội Viên Mới Trình Làng 3
Reply #45 - 28. Mar 2006 , 04:08

Lỡ trễ cho trễ luộn. Em quên cám ơn chi DD đã trìu mến dẫn em vào trường làm em nhớ hồi xưa còn bé ," mẹ em âu yếm dẫn tay em đến trường." Nhưng thưa chị DD nghĩa là gì ạ? Là đậu đỏ đi cùng vói bánh lọt ăn cho đã đời khi trời nắng hay đau đầu khi nhìn thấy đống bill, hay đen đỏ khi ngồi cay cú ở sòng bài? Em chắc chị phải là Đậu đỏ thôi vì chị đối với em bu.u.ùi lắm. Mà em thì khoái ngọt bùi, chị ơi... Grin Grin
Đừng giận em nghe. Em là kẻ hậu sịnh hơi.. khả ố chị ơi. Mong chị gửi cho ít trái mướp đắng để em ăn cho giã tật.
Tongue Tongue Tongue Tongue
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #46 - 28. Mar 2006 , 04:31

anne wrote on 28. Mar 2006 , 04:08:
Lỡ trễ cho trễ luộn. Em quên cám ơn chi DD đã trìu mến dẫn em vào trường làm em nhớ hồi xưa còn bé ," mẹ em âu yếm dẫn tay em đến trường." Nhưng thưa chị DD nghĩa là gì ạ? Là đậu đỏ đi cùng vói bánh lọt ăn cho đã đời khi trời nắng hay đau đầu khi nhìn thấy đống bill, hay đen đỏ khi ngồi cay cú ở sòng bài? Em chắc chị phải là Đậu đỏ thôi vì chị đối với em bu.u.ùi lắm. Mà em thì khoái ngọt bùi, chị ơi... Grin Grin
Đừng giận em nghe. Em là kẻ hậu sịnh hơi.. khả ố chị ơi. Mong chị gửi cho ít trái mướp đắng để em ăn cho giã tật.

Chào anne,
Hôm nay bộ tính.... cúp cua hay siu mà bảo lở trể cho trể luôn  Tongue Tongue. THì đúng là đậu đỏ bánh lọt đó mà  Grin, nhớ quá ngày xưa tụi mình hay xúm vào mấy xe chè đậu xanh đậu đỏ bánh lọt nước dưà há  Grin. Để thong thả rồi ĐẬu Đỏ sẽ nhờ cô Ka Hat trong mục Nhâm nhi đôi Vần nấu cho chúng mình 1 nồi chè đãi khách nhe  Grin. Mà siu phải chờ tới week end mới vào trường dzị?

Back to top
« Last Edit: 28. Mar 2006 , 04:32 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #47 - 28. Mar 2006 , 04:42

Mong chị gửi cho ít trái mướp đắng để em ăn cho giã tật.

Không biết đòi mướp đắng để trị bịnh gì đây nữa   Undecided, nhưng để chiều lòng cô em Đ Đ đi sắm vài quả mướp đắng về nè Wink

...

Back to top

IP Logged

otgh
Gold Member

Reply #48 - 28. Mar 2006 , 06:46

Quote:
Không biết đòi mướp đắng để trị bịnh gì đây nữa   Undecided, nhưng để chiều lòng cô em Đ Đ đi sắm vài quả mướp đắng về nè Wink

...

Chị D D à,
Bộ mướp đắng là trái "khổ qua" (khổ hoa ?) đó hả ... Trái này nấu canh khổ qua dồn thịt cũng ngon lắm à  .. Wink Grin Grin
Back to top

OTGH

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #49 - 28. Mar 2006 , 07:12

anne wrote on 28. Mar 2006 , 03:37:
My oi,
Sao My hay dzây? Sáng sóm check lẹ một phùa then ngọ phi ngọ phi đường xa đó mà. Để khi trên ngựa còn " có chút gì để nhó để thương " Grin Grin Grin
Hôm nay phá lệ, chác phải sửa soạn "vểnh tai " mà nghe huấn từ quá. Bye bye vậy. See dzu weekend.   Grin Grin Grin

Chị Anne ơi ,

Mới hơn 6 am mà đã kêu trễ rồi hả Chị ? Vậy chắc chiều chị về sớm, hay là tối  cũng see dzu được mà , sao phải tới wêekend lận  ???   Wink
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #50 - 28. Mar 2006 , 20:49

Chào Phấn dạo sân trường hôm nay.Chị là Anh Thư (LVD 68) mong có dịp được trò chuyện với em thường trong D Đ trường mình hàng ngày nhé.
   Dạ Hương có hỏi thăm em đó.Thân AT
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #51 - 29. Mar 2006 , 03:26

Quote:
Chị D D à,
Bộ mướp đắng là trái "khổ qua" (khổ hoa ?) đó hả ... Trái này nấu canh khổ qua dồn thịt cũng ngon lắm à  .. Wink Grin Grin

anna ơi à, sao không vào hái mấy trái mướp đắng đi, có người đã xăm soi đòi đem đi dồn thịt đấy  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #52 - 30. Mar 2006 , 06:07

Lỡ trễ cho trễ luộn.
.....
Mong chị gửi cho ít trái mướp đắng để em ăn cho giã tật.

Chị Anne ơi ,

Hơn 9am rồi , vậy là bữa nay "lỡ trễ cho nghỉ ở nhà luôn " để hái mấy trái mướp đắng hả Chị?   Grin
Back to top
« Last Edit: 30. Mar 2006 , 06:07 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

anne
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #53 - 30. Mar 2006 , 06:14

Hi các anh??? chị ,

- Cám ơn chi Đậu đỏ đã cho em hai trái mướp. Cái này mà đem nhồi đậu , mà nhất là đậu đỏ thì ngon tuyệt cú mèo. Grin Grin
Nhưng sao kì dzậy hè? Bộ trái xanh, trái đỏ cho em nhỏ nó mừng hả chị? Hay chị muốn ruột gan em nó uýnh lộn tùng phèo vì con đỏ con xanh?

-  Em cũng cám ơn otgh post hình chị PD. Nhưng mà trí nhớ em nó bạc bẽo với em quá nên em thấy "hình thì hình có....cũng như không " Tongue Tongue Tongue

Back to top

IP Logged

anne
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #54 - 30. Mar 2006 , 06:17

My oi,
Hôm nay nghỉ ở nha
Back to top

IP Logged

otgh
Gold Member

Reply #55 - 30. Mar 2006 , 06:23

anne wrote on 30. Mar 2006 , 06:14:
-  Em cũng cám ơn otgh post hình chị PD. Nhưng mà trí nhớ em nó bạc bẽo với em quá nên em thấy "hình thì hình có....cũng như không " Tongue Tongue Tongue

Chị anne đừng có lo mà   Wink Wink Grin Grin Ở trong này còn có nhìu người trí nhớ còn bạc bẽo tệ hại hơn nửa đó  .... nhưng mà khi tãn mạn thim dzới bạn bè, thì từ từ nhớ lại  .... rồi ngừi không quen cũng trở thành thân liền hà  .... Wink  Lúc đó thì  ....  " hình là hình nhiều khi không mà có ".....Grin Grin Grin Grin  

À mà otgh we^n mất là chị anne từ đâu tới dzị ??   Wink Wink Grin Đầu óc ỔNG nó lại bạc bẽo nửa dzồi nè ...
Back to top
« Last Edit: 30. Mar 2006 , 06:38 by otgh »  

OTGH

IP Logged

anne
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #56 - 30. Mar 2006 , 06:31

- My oi, Đang gõ tự nhiên bị accident. Hôm nay chốn việc quan đi ở chùa. Ba gai mà. Có 2 trái đắng mà lắm người dòm. Thế thi`làm sao em nuốt nổi hả trời? Vừa nhỏ vừa đẹt, chưa với tới đã bị đe dzọa dzỗi. chỉ có nước ngồi la ba tà quan lớn thôi.

-  Hi Dạ hương.. Lu bu lu bu nên quên say hi to em. Bởi vì mái tóc em thơm quá trời nên làm chị ngất ngư ngất ngư gần chết đó mà...   Grin Grin

Back to top

IP Logged

anne
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #57 - 30. Mar 2006 , 06:44

Anne cũng không biết mình từ đâu tới, chỉ đoán rằng mình từ chốn nhân gian không thể hiểu mà tới thì làm sao Otgh biết dược hè?  Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #58 - 30. Mar 2006 , 06:45

anne wrote on 30. Mar 2006 , 06:31:
- My oi, Đang gõ tự nhiên bị accident. Hôm nay chốn việc quan đi ở chùa. Ba gai mà. Có 2 trái đắng mà lắm người dòm. Thế thi`làm sao em nuốt nổi hả trời? Vừa nhỏ vừa đẹt, chưa với tới đã bị đe dzọa dzỗi. chỉ có nước ngồi la ba tà quan lớn thôi.

Chị Anne ơi ,

Em đọc tưởng chị chê trái mướp đắng của chị Đậu Đỏ vừa nhỏ vừa đẹt , nhưng đọc lai thì hình như chị bảo chị nhỏ con với không tới , phải không?  Chị có thể chỉ cho em xem chị nhỏ bằng nào mà than không với tới không?  Cheesy

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #59 - 30. Mar 2006 , 06:48

anne wrote on 30. Mar 2006 , 06:44:
rằng mình từ chốn nhân gian không thể hiểu   Grin Grin Grin

Hahaha, gặp một fan của Du Tử Lê rồi  Wink
Hay ít nhất cũng là 1 fan của THƠ   8)