Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hội Viên Mới Trình Làng 3  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 5 6 7 8 9 ... 25
Send Topic In ra
Hội Viên Mới Trình Làng 3 (Read 34156 times)
Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Hội Viên Mới Trình Làng 3
Reply #90 - 18. Apr 2006 , 11:48

Hello Son Ca ,
Than ai  Chao mung Son Ca da bươc vao san  trương LVD. Mong dươc thương thuc giong ca ngot ngao cua Son Ca tren D/D nay.
PTTHu
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #91 - 18. Apr 2006 , 11:53

Quote:
Hello Son Ca ,
Than ai  Chao mung Son Ca da bươc vao san  trương LVD. Mong dươc thương thuc giong ca ngot ngao cua Son Ca tren D/D nay.
PTTHu

Chị Thu và chị Đậu Đỏ ơi, em nghĩ chị Sơn Ca vừa vào sân trường với mình không phải ca sĩ Sơn Ca dân LVD  đâu  8) 
Back to top

IP Logged

Son_ca
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #92 - 20. Apr 2006 , 10:38

Chít  rùi , mấy bữa nay hổng biết nơi này nên chưa giả nhời ,...
xin chào wuý dị , Sơnca đây chính hiệu con nai vàng ngơ ngác chớ hổng phải ca sĩ Sơnca và Bùi thiện đâu nhé, mong các bạn đừng bé cái nhầm. Tongue.
chúc các bạn vui .
Sơnca có nhãn hiệu trình toà  Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #93 - 21. Apr 2006 , 14:36

Chị Sơn Ca ơi ,

Hôm nay chị sign in được rồi phải không? Chị click nhầm vào "Ghi Danh" , là chỗ cho người mới toanh đó mà, còn chị là "ma cũ" Tongue  rồi thì nhớ click vào "Gia Nhập"  nhen Chị     Wink
Back to top

IP Logged

Son_ca
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #94 - 22. Apr 2006 , 02:31

hì hì ,... cám ơn DM nhé,  Sơnca là MA cũ rùi hả , mới đó kể là senior rùi đó hé,  vui hé, ghé chút rùi chạy wa bên kia kẻo các bạn chờ.
chúc tất cả vui on the weekend nhẹ
sonca
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #95 - 24. Apr 2006 , 06:04

Son_ca wrote on 22. Apr 2006 , 02:31:
hì hì ,... cám ơn DM nhé,  Sơnca là MA cũ rùi hả , mới đó kể là senior rùi đó hé,  vui hé, ghé chút rùi chạy wa bên kia kẻo các bạn chờ.
chúc tất cả vui on the weekend nhẹ
sonca

Chị Sơn Ca ơi ,

Chị "chúc tất cả vui on the weeken"  rồi suốt weekend đến hôm nay đầu tuần rồi mà cũng không cho ai nghe thấy tiếng líu lo véo von nào thì vui nàm thao ???  Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Chào anh Minh
Reply #96 - 12. May 2006 , 05:29

ĐẬu Đỏ xin mến chào anh Minh vừa gia nhập D/Đ LVD. Mong anh ghé chơi thừơng xuyên, ở đây hiếu khách lắm anh ạ  Wink
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

LAM SON
Gold Member

CHANG TRAI TRE VON DONG
HAO KIẺT ,XEP BUT NGHIEN

Reply #97 - 16. May 2006 , 06:01

Anh bạn OTGH thân,
  Đến bửa hôm nay, mới xem tin tức ở đây, nên mới thấy, message cuả anh , viết đôi dòng gửi cho anh, Chẳng phải ma đưa lối quỹ dẩn đường chi đâu, thật ra thì mình có thấy được diển đàn HNC các nay mấy tháng, nhưng tìm cách liên lạc không được, gửi đại điện thư cho một bạn HNC, không biết năm nào, có lẻ bạn nầy đang ở Pháp, anh bạn có bảo rằng mình nên gưỉ thư cho ban biên tập, cuả HNC, nhưng lúc đó mình củng không biết làm sao, rồi mới vưà qua, như anh đã biết lại mò vô Diển Đàn cuả HNC, biết được, địa chỉ email, cuả anh, nên viết thư gửi đại, đâu ngờ lần nầy thì đúng là gặp quới nhân, nên mới liên lạc được, nhưng sau đó có trở ngại, về mật khẩu, ai mà biết chi mô, mổi lần vô gửi bài viết, lại bị hạch hỏi lung tung, bản thân mình vốn thích tự do, nên lúc đó mình không muốn tham gia nưả, nhưng với sự kiên nhẩn ;mình vòng qua Diển đàn cuả trường LVD, lần nầy thì thành công, Đúng là mình ở Pháp, định cư nơi đây đả được 16 năm, nhân đây củng xin gưỉ lời chào đến tất cả các ban trong ban Biên Tập cuả LVD, cùng chào hỏi các bạn khác , các đây ít lâu có thây các chị mở rơom trên paltalk, hồi mới tham gia vào diển đàn , đả ngần ngại, vớì trình độ viết văn kém cỏi,từ hồi còn học ,mình kém nhất về điểm số cho các bài luận văn, có lẻ từ khi ra đời, mình có thói quen, thường hay đọc sách, ngay cả những tháng năm, còn phục vụ trong quân đội, và nhất là, từ sau một vài năm gần đây ; lại đọc sách thường xuyên hơn, nên viết lách lại là sự bình thường, mình củng đang định viết lại tự thuật về những quảng đời đã trải qua, những ngày tháng  đi học, những năm tháng trong quân đội ; rồi những lần âm mưu vượt biên,
Và thời gian lưu lạc nơi xứ lạ quê người, tuy chưa già , nhưng củng không còn trẻ nưả, nên mình quyết định phải làm một điều gì đó, không phải viết sách để bán kiếm tiền, nhưng ít raviết sách để lại ,trước hết cho bản thân mình đọc, rồi sau đó, để lại cho hậu thế, lời di ngôn, 
Back to top

HẢY ĐẾN CHIA NHAU NGHÈO KHÓ , QUÊN LO TƯƠNG LAI MỊT MỜ,

IP Logged

otgh
Gold Member

Reply #98 - 16. May 2006 , 06:19

LAM SON wrote on 16. May 2006 , 06:01:
          Anh bạn OTGH thân,
 Đến bửa hôm nay, mới xem tin tức ở đây, nên mới thấy, message cuả anh , viết đôi dòng gửi cho anh, Chẳng phải ma đưa lối quỹ dẩn đường chi đâu, thật ra thì mình có thấy được diển đàn HNC các nay mấy tháng, nhưng tìm cách liên lạc không được, gửi đại điện thư cho một bạn HNC, không biết năm nào, có lẻ bạn nầy đang ở Pháp, anh bạn có bảo rằng mình nên gưỉ thư cho ban biên tập, cuả HNC, nhưng lúc đó mình củng không biết làm sao, rồi mới vưà qua, như anh đã biết lại mò vô Diển Đàn cuả HNC, biết được, địa chỉ email, cuả anh, nên viết thư gửi đại, đâu ngờ lần nầy thì đúng là gặp quới nhân, nên mới liên lạc được, nhưng sau đó có trở ngại, về mật khẩu, ai mà biết chi mô, mổi lần vô gửi bài viết, lại bị hạch hỏi lung tung, bản thân mình vốn thích tự do, nên lúc đó mình không muốn tham gia nưả, nhưng với sự kiên nhẩn ;mình vòng qua Diển đàn cuả trường LVD, lần nầy thì thành công, Đúng là mình ở Pháp, định cư nơi đây đả được 16 năm, nhân đây củng xin gưỉ lời chào đến tất cả các ban trong ban Biên Tập cuả LVD, cùng chào hỏi các bạn khác , các đây ít lâu có thây các chị mở rơom trên paltalk, hồi mới tham gia vào diển đàn , đả ngần ngại, vớì trình độ viết văn kém cỏi,từ hồi còn học ,mình kém nhất về điểm số cho các bài luận văn, có lẻ từ khi ra đời, mình có thói quen, thường hay đọc sách, ngay cả những tháng năm, còn phục vụ trong quân đội, và nhất là, từ sau một vài năm gần đây ; lại đọc sách thường xuyên hơn, nên viết lách lại là sự bình thường, mình củng đang định viết lại tự thuật về những quảng đời đã trải qua, những ngày tháng  đi học, những năm tháng trong quân đội ; rồi những lần âm mưu vượt biên,
Và thời gian lưu lạc nơi xứ lạ quê người, tuy chưa già , nhưng củng không còn trẻ nưả, nên mình quyết định phải làm một điều gì đó, không phải viết sách để bán kiếm tiền, nhưng ít raviết sách để lại ,trước hết cho bản thân mình đọc, rồi sau đó, để lại cho hậu thế, lời di ngôn,  

Hihihi... Anh THọ à,

Cám ơn anh đã dài dòng tâm sự   Tongue Tongue Tongue  Anh Thọ đừng co' lo gì hết nha anh  .... Lúc nào mình có thì giờ thì ghé thăm mọi người trong này , bận thì thôi không ai bắt buộc mà ...  Grin Grin Grin Grin  Anh có biết gì không ??? OTGH này thiệt ra là may mắn được qua bên Mỹ trước khi mất nước, từ 1971, nên tưởng là nếu không xài tiếng mẹ đẻ thì chắc là mình sẽ quên mẹ nó mất  Sad Sad Sad (so-dzi  Grin)  !!! Cũng may cho tui là tui phải viết tiếng Việt ở đây thành ra mình không quên được tiếng Việt và cũng khấm khá ra được chút đỉnh  ... Grin Grin Grin Grin 

Cái quan trọng là mình cảm thấy vui khi trò chuyện trên d/đ này ...thì OK rồi anh à ???  Còn ai mà đón đường wuy'nh thì mình chạy anh à !!! Anh cứ tự nhiên ghé  thăm nhen  .... 
Thân,
OTGH
Grin Grin Grin
Back to top

OTGH

IP Logged

LAM SON
Gold Member

CHANG TRAI TRE VON DONG
HAO KIẺT ,XEP BUT NGHIEN

Reply #99 - 16. May 2006 , 06:44

OTGH thân,
  Mình đâu có gì lo nghỉ, sở dỉ hôm trước mình gửi bài lên ở diển đàn chung, HNC LVD,
 bị hỏi thăm sức khoẻ chút đỉnh củng đâu có trăng sao gì đâu , ăn thua nhằm nhò gì mấy cái vụ lẻ tẻ đó, không hiểu sao, cứ mổi lần viết thì hầu như là tư tưởng cứ đổ như thác đổ, thành ra lại mang tiếng là dài dòng tâm sự, chuyện đa sự vốn không phải là chuyện cuả các đáng liềng ông, Tại vì bản mệnh cuả người anh em, không phải trả nợ đất nưóc, nên mới được có cơ hội đi du học, vào những năm tháng , mà miền nam Viẹt Nam, chiụ đựng nhiều thử thách nhất, năm 1971 củng là năm mà mình đã bị thương trên đường hành quân, đến hôm nay mảnh mìn vẩn còn nằm ở trong bắp đùi, còn vấn đề lo sợ, thì thật ra chẳng có gì đáng để lo sợ, ở bên ngoài đời mình còn đương đầu với nhiều điều khó khăn hơn , nguy hiểm hơn, là tham gia Vao diển đàn, để trò chuyện, và viết lách, chút ít , gọi là đóng góp cho vui , vậy thôi ; chớ chẳg phải chuyện gì dao to buá lớn, còn cái chuyện sợ bị đón đường đánh nhau, thì OTGH nên yên tâm, vì chắc anh bạn chưa quên ngày xưa dân HNC, đã nổi tiếng đánh lộn hàng ngày,  ở bên ngoài cổng trường đó, đó là quy luật tự nhiên , sinh tồn, trong cuộc sống,  thôi viết in ít thôi, kẻo không lại mang tiếng già hàm ;  

Back to top
« Last Edit: 16. May 2006 , 07:52 by LAM SON »  

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #100 - 16. May 2006 , 06:59

Thân chào anh Lê Đức Thọ !

Tui là Sáu Vịt Cồ , học trên anh một lớp cả hai bên Hồ Ngọc Cẩn cũng như Nam Tỉnh Lỵ....Hồi xưa ở Nam Tỉnh Lỵ tui học lớp nhì A của thầy Trà Văn Thôn , ông thầy dữ nhất của trường. Lên lớp ớp nhất tui học lớp nhất C với cô Châu cũng là cô cũng là cô dữ nhì của trường , đi học lúc nào cũng trang bị quần short kaki , chứ mà xà lỏn mong manh lỡ mà bị cô đánh bằng roi mây là cả tuần mấy con lươn vẫn chưa chịu lặn  Grin Grin Grin.....Ngày xưa tui rất thân với Lương Chí Hiếu là con của thầy Hiệu Trưởng Lương Văn Hích......

Anh cứ vào đây vui chơi thoải mái , các cô em LVD rất là thân tình , vui vẻ , hiếu khách và chút chút " sắc sảo " là bén đấy anh ạ , chúng ta cứ coi như là gia đình một nhà là mọi ngày vui như mọi ngày ......Ở đây chỉ có một cô xí xọn nhứt là cô Gừng Hành mà thôi nhưng cũng rất là đẹp gái và dễ xương nhắm... Grin Grin Grin Cứ tự nhiên trao đổi tâm tình cũng như kỷ niệm vui buồn anh Thọ nhá .....

Thân mến .....
Back to top

IP Logged

LAM SON
Gold Member

CHANG TRAI TRE VON DONG
HAO KIẺT ,XEP BUT NGHIEN

Reply #101 - 16. May 2006 , 08:08

Anh Khiếu Long ơi,

Tôi không nhớ đựơc các thầy Hiệu Trửơng, cuả Trường Nam Tỉnh lỵ, chỉ nhớ là năm học tiếp liên, thì học với Thầy Đạt, nhà thầy Đạt ở đường hẻm nhỏ, trước Rạp Thanh Vân , tren đường Lê văn Duyệt Sài gòn, gần chợ Tô hiến thành ; lâu ngày quá nên không còn nhớ đường vô nhà thầy nưả, không biết thầy Đạt có còn ở VN hay đã đi xuất ngoại, mà anh đừng col o lắng làm chi cho mệt, vì số Tử vi cuả tôi có nói, rằng tôi có sao QUÝ NHÂN phù trợ, nhầt là phiá nử giới, Biết đâu vào đây mình lại có dịp ôn tập lại khả năng viết văn hay chăng ? các thầy cô, thì tôi chỉ còn nhớ đến , cô Đài dạy lớp 3, rồi thầy Chung ; thầy Chung di dạy học với xe gắng máy hình như xe Gobel cuả Đức, thầy đội chiết mủ cao bồi rộng vành màu trắng, có lần , tôi bị thầy Đạt đánh đòn, vì ăn vụng trong lớp học, nhớ hôm đó, lên trả bài gì đó, bài Thuộc lòng, mình đang ăn vụng, khoai mỳ chà bông vừa đói bụng, ăn ngon quá, chợt thầy ngó thấy, con mắt cuả ổng thấy hết mọi thứ, mình đang nhai, ông kêu lên trả bài, trời đất, đọc tới câu : CON NGẮN CỔ KÊU TRỜI SAO THẤU, đọc tới đó cứ cà lăm cà lặp, quên cha no hết rồi, thiệt là khốn khổ khốn nạn, ông bắt mình nằm dài xuống, và vưà nhịp roi mây vô đít, vưà ngâm nga, con ngắn cổ kêu trời không thấu phải không con, không biết anh Sáu ngày xưa có nếm bánh tét nhưn mây chưa,  
Back to top
« Last Edit: 16. May 2006 , 08:08 by LAM SON »  

IP Logged

otgh
Gold Member

Reply #102 - 16. May 2006 , 08:14

LAM SON wrote on 16. May 2006 , 08:08:
           ....... và vưà nhịp roi mây vô đít, vưà ngâm nga, con ngắn cổ kêu trời không thấu phải không con, không biết anh Sáu ngày xưa có nếm bánh tét nhưn mây chưa,  

Hihihi ... OTGH muốn hỏi thăm anh Thọ chút xíu nè ... Messages nào anh viết cũng kết thúc bằng ..."dấu phẩy (,) "  chứ' không phải dấu chấm là tại sao vậy anh????   Tức là anh vẫn còn muốn viết tiếp ...hả anh ???  Wink Wink Grin Grin Grin Làm tui đọc xong mà thấy vẫn còn ấm ức wa`i nè .... Grin Grin Grin
Back to top

OTGH

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #103 - 17. May 2006 , 17:36

Liên ơi à ,

My thấy Liên đang online nên réo Liên nè, Liên viết thử vào đây xem có được không ?   Cheesy
Back to top

IP Logged

Thanh Lien -Xanh
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

California
Reply #104 - 17. May 2006 , 17:43

Mỹ ơi được rồi!!!

Wink
Back to top