Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Re: Người Việt Alger  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 13 14 15 16 17 
Send Topic In ra
Re: Người Việt Alger (Read 21586 times)
mien_thuy
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Người Việt Alger
Reply #210 - 30. Nov 2006 , 08:12

VSN wrote on 30. Nov 2006 , 07:56:
Hello cô MT,

Ngày trước tôi có cô em luôn luôn bảo vệ cho mình những khi bị khó khăn. Ngày nay cô em đi chu du mất tiêu rôi nên VSN bị bắt nạt quá mức. Hình như mấy ngày hôm nay cô MT xử dụng kim chỉ hơi nhiều hỉ ?  Grin Grin Grin
Thân mến,
VSN

ơi làng nước ơi , ơi Mỹ ơi, chị  Đậu Đỏ ơi, người ta móc méo là MT ăn kim chi nhiều nè mây chị ơi , mà em thì có biết cái món này bao giờ đâu chứ lị Grin Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #211 - 30. Nov 2006 , 08:21

mien_thuy wrote on 30. Nov 2006 , 08:12:
ơi làng nước ơi , ơi Mỹ ơi, chị  Đậu Đỏ ơi, người ta móc méo là MT ăn kim chi nhiều nè mây chị ơi , mà em thì có biết cái món này bao giờ đâu chứ lị Grin Grin

Thế đấy, mà bảo hiền haa  Roll Eyes
Nhưng mà Miên Thuỵ ơi , hình như anh Sơn viết là "xử dụng kim chỉ "  ( có dấu hỏi ) hay sao đó , không phải là " ăn kim chi " .  ???
Ăn kim chi thì My hiểu là  "cay " , còn nếu anh Sơn viết " xử dụng kim chỉ " thì My không hiểu ý gì  ???
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #212 - 30. Nov 2006 , 08:40

Đặng-Mỹ wrote on 30. Nov 2006 , 08:21:
Thế đấy, mà bảo hiền haa  Roll Eyes
Nhưng mà Miên Thuỵ ơi , hình như anh Sơn viết là "xử dụng kim chỉ "  ( có dấu hỏi ) hay sao đó , không phải là " ăn kim chi " .  ???
Ăn kim chi thì My hiểu là  "cay " , còn nếu anh Sơn viết " xử dụng kim chỉ " thì My không hiểu ý gì  ???

Grin Grin Grin
Mấy cô ơi, chắc ông Hiền Lương  Roll Eyes muốn nói mấy hôm nay MT dùng kim châm chích ( chọt  Tongue ) ổng đau quá đó, Đ Đ nghĩ MT nên mang 1 cành hoa khô (ép từ bó hoa ổng tặng hôm trước ) ra để làm vật cầu hòa đi  Grin Grin

Back to top
« Last Edit: 30. Nov 2006 , 08:43 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

mien_thuy
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #213 - 30. Nov 2006 , 09:20

Quote:
Grin Grin Grin
Mấy cô ơi, chắc ông Hiền Lương  Roll Eyes muốn nói mấy hôm nay MT dùng kim châm chích ( chọt  Tongue ) ổng đau quá đó, Đ Đ nghĩ MT nên mang 1 cành hoa khô (ép từ bó hoa ổng tặng hôm trước ) ra để làm vật cầu hòa đi  Grin Grin

ối ! chị Đậu Đỏ của em ơi , em mới chính hiệu Hiền Lương nè chị à, bị cả đời em có biết châm, chích, chọt ai đâu chị ơi ..hic..hic, chị hỏng thấy em vừa  Grin vừa   Cry sao hả chị
oan cho em quá mạng hà

còn bó hoa hôm trước ông Hiền Khô tặng em đó thì em để lại bên nhà anh Hàn rồi, có đâu mà rút được hoa khô nữa mà tặng lại chứ...Rõ là oan Thị Kính chị à  Grin Grin Tongue Tongue

Chị ! em hỏng cầu ai hết à chị  Grin
Back to top

IP Logged

mien_thuy
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #214 - 30. Nov 2006 , 09:25

Đặng-Mỹ wrote on 30. Nov 2006 , 08:21:
Thế đấy, mà bảo hiền haa  Roll Eyes
Nhưng mà Miên Thuỵ ơi , hình như anh Sơn viết là "xử dụng kim chỉ "  ( có dấu hỏi ) hay sao đó , không phải là " ăn kim chi " .  ???
Ăn kim chi thì My hiểu là  "cay " , còn nếu anh Sơn viết " xử dụng kim chỉ " thì My không hiểu ý gì  ???

Anh Sơn viết *xử dụng kim chi * ý ảnh nói là MT xử dụng mấy đường quờn gì đó mà, ý ảnh móc lò đó Mỹ , còn kim chi thì MT cũng hỏng xài tới, hể rách thì liệng luôn chứ hỏng vá lại đâu Mỹ à  Grin Grin, bị hỏng có quởn mà quờn  Tongue Tongue
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #215 - 30. Nov 2006 , 10:12

mien_thuy wrote on 30. Nov 2006 , 09:20:
ối ! chị Đậu Đỏ của em ơi , em mới chính hiệu Hiền Lương nè chị à, bị cả đời em có biết châm, chích, chọt ai đâu chị ơi ..hic..hic, chị hỏng thấy em vừa  Grin vừa   Cry sao hả chị
oan cho em quá mạng hà

còn bó hoa hôm trước ông Hiền Khô tặng em đó thì em để lại bên nhà anh Hàn rồi, có đâu mà rút được hoa khô nữa mà tặng lại chứ...Rõ là oan Thị Kính chị à  Grin Grin Tongue Tongue

Chị ! em hỏng cầu ai hết à chị  Grin

Đúng rồi đúng rồi, Đ Đ chỉ đoán...mò thôi mà, ai biết anh VSN nói gì đâu nè  Tongue , thôi MT đừng có vừa khóc vừa cười  hở  Grin+Grin+Grin+Grin-2 nha  Tongue  Tongue  Cheesy

Back to top

IP Logged

VSN
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #216 - 01. Dec 2006 , 00:45

Quote:
Grin Grin Grin

Hello chị ĐĐ,

Chỉ có một cây kim của cô MT mà mọi người phải đoán tới đoán lui. Dĩ nhiên là chị DD nói đúng rồi. Kim chỉ ngoài chuyện may vá còn được xài như vũ khí. Bằng chứng trong kinh Tiếu Ngạo Giang Hồ, bộ Quỳ Hoa Bảo Điển có dạy cách xử dụng kim đâm mười phát không sai một. Phải chi chị DMy hồi nhỏ chịu khó luyện Kim Dung thì đâu có thắc mắc nữa ! Cheesy Cheesy
Thân mến,

PS
Bó hoa hôm trước do Dạ Hương nhờ đem qua tặng cho MT. VSN chỉ có công cầm, đưa và nói lí nhí mấy tiếng, rồi thôi. Cần đính chính không thôi mai mốt bị tội nhận càn quà của người khác.

Back to top
« Last Edit: 01. Dec 2006 , 01:14 by VSN »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #217 - 01. Dec 2006 , 03:45

VSN wrote on 01. Dec 2006 , 00:45:
PS
Bó hoa hôm trước do Dạ Hương nhờ đem qua tặng cho MT. VSN chỉ có công cầm, đưa và nói lí nhí mấy tiếng, rồi thôi. Cần đính chính không thôi mai mốt bị tội nhận càn quà của người khác.

Ấy da cám ơn anh VSN đã đính chính dùm nha.  Tongue  Tongue  Tongue

Back to top

IP Logged

VSN
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #218 - 01. Dec 2006 , 04:39

Hello chi DD,

Mung chi moi ngu day  Grin
Bay gio ben nay la gan 5 gio chieu.
Gio giac noi chi DD song khac gio Van bao nhieu ?
VSN
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #219 - 01. Dec 2006 , 04:48

VSN wrote on 01. Dec 2006 , 04:39:
Hello chi DD,

Mung chi moi ngu day  Grin
Bay gio ben nay la gan 5 gio chieu.
Gio giac noi chi DD song khac gio Van bao nhieu ?
VSN

Chào anh Sơn,
Không phải mới ngủ dậy đâu anh ạ! Đã vào sở làm rồi, nên hông dám ở lâu trên mạng ( sợ mấy anh IT làm khó dễ  Tongue).
Đã chạy ra rồi, ngoái lại thấy anh lại log in nói tiếp  Smiley.
Thưa anh , hiện tại nơi Đ Đ ở đi trước Vancouver 1 giờ. Hiện giờ là 8:50 am.

Back to top
« Last Edit: 01. Dec 2006 , 04:50 by Dau Do »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #220 - 01. Dec 2006 , 21:21

Quote:
Grin Grin Grin

Chị Đậu Đỏ ơi ,

Anh Sơn viết "xử dụng kim" thì chắc dễ  hiểu là châm chích, tự nhiên anh Sơn lại thêm cả "chỉ " vào thành ra em không hiểu, còn Miên thuỵ lại nghĩ  may vá rách rưới gì á  Grin Grin Grin Grin.
Lúc anh Sơn giải thích thì em mới thấy chị đoán đúng, chị hay thật  8)
Back to top

IP Logged

mien_thuy
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #221 - 01. Dec 2006 , 22:09

Đặng-Mỹ wrote on 01. Dec 2006 , 21:21:
Chị Đậu Đỏ ơi ,

Anh Sơn viết "xử dụng kim" thì chắc dễ  hiểu là châm chích, tự nhiên anh Sơn lại thêm cả "chỉ " vào thành ra em không hiểu, còn Miên thuỵ lại nghĩ  may vá rách rưới gì á  Grin Grin Grin Grin.
Lúc anh Sơn giải thích thì em mới thấy chị đoán đúng, chị hay thật  8)

hỏng phải hả My, thì nhờ MT nghĩ nọ ra kia nó mới có sự giải thích từ chị Đậu Đỏ rồi đến anh Sơn đó sao, nhờ thế mà mình còn nghe được âm thanh đối chất với nhau chứ, nếu không thì nó đã im ru bà rù rồi My há  Grin Grin
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #222 - 02. Dec 2006 , 04:43

mien_thuy wrote on 01. Dec 2006 , 22:09:
hỏng phải hả My, thì nhờ MT nghĩ nọ ra kia nó mới có sự giải thích từ chị Đậu Đỏ rồi đến anh Sơn đó sao, nhờ thế mà mình còn nghe được âm thanh đối chất với nhau chứ, nếu không thì nó đã im ru bà rù rồi My há  Grin Grin

Cô em này hay thiệt đó nha! Chưa nói đã biết hết rồi  Smiley. Chưa năn nĩ mà đã biết để mà giúp thì nhất cô rồi đó  8)  8). Thưởng cho MT 1 chén kem dừa quê hương nè!

...

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #223 - 02. Dec 2006 , 08:09

mien_thuy wrote on 01. Dec 2006 , 22:09:
hỏng phải hả My, thì nhờ MT nghĩ nọ ra kia nó mới có sự giải thích từ chị Đậu Đỏ rồi đến anh Sơn đó sao, nhờ thế mà mình còn nghe được âm thanh đối chất với nhau chứ, nếu không thì nó đã im ru bà rù rồi My há  Grin Grin

hihihi, ờ há , mình phải đoán sai cho mọi người cãi thì mới có chuyện mà cuời rúc rích  chứ' ha  Cheesy Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

VSN
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #224 - 02. Dec 2006 , 08:22

Quote:
Cô em này hay thiệt đó nha! Chưa nói đã biết hết rồi  Smiley. Chưa năn nĩ mà đã biết để mà giúp thì nhất cô rồi đó  8)  8). Thưởng cho MT 1 chén kem dừa quê hương nè!

...

Hello chị Đ Đ
Đến nay thi phải đặt câu hỏi và xin mấy chị mấy cô đừng cười. Từ trước cho đến nay, thỉnh thoảng vẫn thấy mấy chị mấy cô hay bày ra mời người này người kia những hình các món ăn VN, đủ thứ, đủ loại trong rất bắt mắt. Không biết có phải mấy chị mấy cô làm những món này rồi chụp hình hay là mấy chị mấy cô lấy ở đâu ra.
Nếu lấy ở đâu ra, xin chỉ chổ để VSN còn tới đó để chiêm ngưỡng. Còn nếu quả thật mấy chị mấy cô là tác giả các món ăn nói trên thì wow... Không biết khi nào VSN mới được thưởng thức các món nói trên  Cry Cry Cry

Ở Algerie này thì mọi thứ đều không có. Cũng không có chỗ để tự mình nấu nướng nên cứ nhìn thấy mấy món trưng bày ra là thèm rõ rãi. Xin đê nghị có anh chị nào muốn phiêu lưu, sang đây mở quán bảo đảm đắt khách đắt hàng. Đừng quên nghe, ở đây chỉ có hai ba tiệm tàu nấu theo các món ăn miền Bắc nên ăn được một lần thôi, sau đó không có ai muốn tới nữa. Đám ngoại quốc ở đây thi cũng đã quen thuộc với các món tàu miền nam Quảng Đông hay Hồng Kông rồi nên cũng không bao giờ đi lần thứ nhì. Tiệm VN thuần tuý thi hoàn toàn không có. Tôi vừa khám phá một tiệm có tên là SG, vào hỏi thăm thì chủ là người bản xứ, ngày trước đi làm bếp cho người VN, sau nay bà chủ VN bán cửa hàng đê chạy vi nạn khủng bố lên cao. Ở đây không co đủ món VN thường dùng. Món phở thì lại không thể ăn được. Cho nên nếu nay mở tiệm chắc sẽ khá !
VSN
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 13 14 15 16 17 
Send Topic In ra