Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Re: Người Việt Alger  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 3 4 5 6 7 ... 17
Send Topic In ra
Re: Người Việt Alger (Read 21614 times)
troubadour9
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Người Việt Alger
Reply #60 - 01. Nov 2006 , 13:18

Quote:
Hahaha...Coi dzị chứ hổng phải dzị đâu Ông Nội ơi ...!!!  Gươm lạc giửa rừng hoa mấy lần mà tui còn sờ sờ nè   Tongue ,  thì làm gì mà tan nát nhanh dữ dzị ?? .... Ông Nội không nhớ là tuổi của tụi mình đang là 50s mà... ??? Roll Eyes Grin Grin Thôi thế thì cho anh T9 lãnh đạn dùm cho ông bạn của Ổng ở Algerie đi ha ...Tui hổng dám đâu , coi bộ chuyện này lành ít mà dữ nhiều đó... !!   Grin Grin Grin

T9 lang thang vào đây mới biết mình bị làm dê tế Thần  Shocked Shocked Shocked Shocked Thế này thì chơi với cọp !!!! Grin Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

VSN
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #61 - 03. Nov 2006 , 06:37

troubadour9 wrote on 01. Nov 2006 , 13:14:
Ông Sơn ơi,
Có phải Nam ở Bà Huyện Thanh Quan,cao gầy và mặt hơi lồi lõm giống chị Hằng không?Nếu đúng thì có hang out với tụi này 1 thời gian.

T9.

Hello anh T9

Cao va gay cong them choi orgue nua la dung Nguyen Van Hoang Nam rồi.

Nhờ anh T9 nhắn với mọi người rằng Người Việt Alger đã gặp Người Việt Paris và Người Việt Hoà Lan rồi .
Nhở hỏi MT diễn tả về bún bò quán Bida Sài Gòn.
Thân mến,
VSN

Back to top
« Last Edit: 24. Nov 2006 , 04:10 by VSN »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #62 - 03. Nov 2006 , 07:36

VSN wrote on 03. Nov 2006 , 06:37:
Hello anh T9

Cao va gay cong them choi orgue nua la dung Nguyen Van Hoang Nam rồi.

Nhờ anh T9 nhắn với mọi người rằng Người Việt Alger đã gặp Người Việt Paris và Người Việt Hoà Lan rồi .
Nhở hỏi MT diễn tả về bún bò quán Bida Sài Gòn.
...

Thân mến,
VSN

Happy hàn huyên nha 3...người Việt Hải ngoại Cheesy. Cái hình anh Sơn gởi chắc phải đặc biệt lắm nên PC trong sở không mở được  Sad. Đang nóng lòng xem hình mà phải đợi đến chiều về nhà  Sad  Grin )
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #63 - 03. Nov 2006 , 08:48

Quote:
Happy hàn huyên nha 3...người Việt Hải ngoại Cheesy. Cái hình anh Sơn gởi chắc phải đặc biệt lắm nên PC trong sở không mở được  Sad. Đang nóng lòng xem hình mà phải đợi đến chiều về nhà  Sad  Grin )

Chị Đậu Đỏ ơi , My xem được , để My post lại cho cả nhà xem.  Wink

...

Anh Sơn ơi ,

Cám ơn Anh đã nhanh chóng gửi hình họp mặt cho cả nhà vui chung.  Wink. Tiếc là hình chỉ thấy có chị Miên Thuỵ và chị Bich Thuỷ ( chị Hàn ? ),  lưng anh Hàn và mặt bàn chỗ anh Sơn ngồi  thôi   ???  Grin
Back to top
« Last Edit: 03. Nov 2006 , 12:15 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

da huong
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #64 - 03. Nov 2006 , 19:10

VSN wrote on 03. Nov 2006 , 13:28:
Xin gởi mọi người hình họp mặt tại Paris (có gì lạ...) hôm thứ bảy, 3 nov.

...

Anh Sơn " thân mến " , chị MT không có cầm cái gì hết dzị? Shocked   8) Nghĩ chơi ông anh ra rui` !!! 8) 8)

Back to top

IP Logged

LAM SON
Gold Member

CHANG TRAI TRE VON DONG
HAO KIẺT ,XEP BUT NGHIEN

Reply #65 - 03. Nov 2006 , 19:41

da huong wrote on 03. Nov 2006 , 19:10:
Anh Sơn " thân mến " , chị MT không có cầm cái gì hết dzị? Shocked   8) Nghĩ chơi ông anh ra rui` !!! 8) 8)

Cám ơn anh Sơn đã nhanh chóng đưa tin tức và hình ảnh NHẤT DẠ HỘI NGỘ,củng xin đính chính một chút, ngày 3/11/2006 la ngày thứ sáu
Và nhân đây củng xin gửi lời cảm ơn chân thành về món quà mà các chị LVD đã nhờ anh VSN  gửi đên cho mình,
   Bon voyage mon vieux ami VSN
Back to top
« Last Edit: 05. Nov 2006 , 06:50 by LAM SON »  

HẢY ĐẾN CHIA NHAU NGHÈO KHÓ , QUÊN LO TƯƠNG LAI MỊT MỜ,

IP Logged

VSN
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #66 - 04. Nov 2006 , 07:14

da huong wrote on 03. Nov 2006 , 19:10:
Anh Sơn " thân mến " , chị MT không có cầm cái gì hết dzị? Shocked   8) Nghĩ chơi ông anh ra rui` !!! 8) 8)

Hello cô DH,

Cô DH đừng vội đừng vàng. NVS phải đi bộ trên một cây số mới tìm được tiệm hoa. Đi bộ thêm một cây số trở về nhà ga để thực hiện công tác giao phó mà cô DH nỡ nào cạo người hiền này ! ...

CÔ DH phải yêu cầu anh HLN cho mọi người xem cái hình chụp người cầm hoa (MT chớ không phải VSN).
Thân mến,
VSN

Back to top

IP Logged

vietduongnhan
Gold Member

Hồn Thiêng Sông Núi
VN

Người Việt Alger
Reply #67 - 04. Nov 2006 , 09:41

VSN wrote on 03. Nov 2006 , 13:28:
Xin gởi mọi người hình họp mặt tại Paris (có gì lạ...) hôm thứ bảy, 3 nov.

...

...
Vdn mến chào cả nhà Trường TH LVD !... Chào ngươì đã quen, ngươì mới quen, người chưa quen, bây giờ quen hết...
Hai tấm hình này sao giống nhau quá vậy cà ? Nhưng chỉ cái trắng đen và cáí màu.
Anh NV Sơn chắc đã về toí Montréal rồi ?
Chúc tất cả ACE an vui.
Thân mến
7_vnd
Back to top

Niềm vui dâng tặng cho đời
Nỗi buồn gởi gió mây trời mang đi
http://vietduongnhan.blogspot.com/
http://www.viet.no/forum/viewforum.php?f=22

IP Logged

da huong
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #68 - 05. Nov 2006 , 06:47

VSN wrote on 04. Nov 2006 , 07:14:
Hello cô DH,

Cô DH đừng vội đừng vàng. NVS phải đi bộ trên một cây số mới tìm được tiệm hoa. Đi bộ thêm một cây số trở về nhà ga để thực hiện công tác giao phó mà cô DH nỡ nào cạo người hiền này ! ...

CÔ DH phải yêu cầu anh HLN cho mọi người xem cái hình chụp người cầm hoa (MT chớ không phải VSN).
Thân mến,
VSN

Anh Sơn " thân mến " , bao giờ thấy hình chị MT cầm hoa mới hết... nghĩ chơi ! Tongue

Không thèm đọc tin nhắn luôn ! Wink

Back to top

IP Logged

mien_thuy
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #69 - 05. Nov 2006 , 08:37

da huong wrote on 05. Nov 2006 , 06:47:
Anh Sơn " thân mến " , bao giờ thấy hình chị MT cầm hoa mới hết... nghĩ chơi ! Tongue

Không thèm đọc tin nhắn luôn ! Wink

Dạ Hương ơi , nghe em nhắn cái tin này làm chi ba chân bốn cẳng lật đật vào trình diện đây em nè, đừng có mà nghĩ chơi .. thì tội nghiệp quá em  Grin ... chừ chị chưng hình để em tin là chị nhận được quà của DH rồi nghe , bó hoa mà anh VSN đã đi hai ba cây số mới mua được đó em
...

Anh VSN & Miên Thuỵ đứng trước nhà ga Paris Du Nord và bó hoa từ cô em dễ thương Dạ hương gửi tặng

Cảm ơn Dạ Hương với những tình cảm thắm thiết từ trước đến giờ đã dành cho chị nhé

Thân thương
Miên Thuỵ
Back to top
« Last Edit: 05. Nov 2006 , 19:38 by mien_thuy »  

IP Logged

da huong
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #70 - 05. Nov 2006 , 15:38

mien_thuy wrote on 05. Nov 2006 , 08:37:
Dạ Hương ơi , nghe em nhắn cái tin này làm chi ba chân bốn cẳng lật đật vào trình diện đây em nè, đừng có mà nghĩ chơi .. thì tội nghiệp quá em  Grin ... chừ chị chưng hình để em tin là chị nhận được quà của DH rồi nghe , bó hoa mà anh VSN đã đi hai ba cây số mới mua được đó em
...

Anh VSN & Miên Thuỵ đứng trước nhà ga Paris Du Nord và bó hoa từ cô em dễ thương Dạ hương gửi tặng

Cảm ơn Dạ Hương với những tình cảm thắm thiết từ trước đến giờ đã dành cho chị nhé

Thân thương
Miên Thuỵ

hihiihii...... em đã nói mờ , chỉ có chị MT mới cú được anh Sơn " thân mến " của em thôi ! Grin Grin Grin Grin

Ông anh của em có phải chạy vài cây số để mua hoa dùm em thì cũng đáng đời đi. Grin Ai bỉu em đã dặn rùi mà không chịu lo trươc , chờ dến sân ga mới đi mua ! Shocked

Í we^n hỏi nữa , ông anh " thân mến " của em lúc đưa hoa cho chị có nói là của em tẹng hong , hay nói là của anh ta mua tẹng chị? 8) siu em nghi wa' !!! Grin Grin Grin Grin

Back to top

IP Logged

mien_thuy
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #71 - 05. Nov 2006 , 19:50

da huong wrote on 05. Nov 2006 , 15:38:
hihiihii...... em đã nói mờ , chỉ có chị MT mới cú được anh Sơn " thân mến " của em thôi ! Grin Grin Grin Grin

Ông anh của em có phải chạy vài cây số để mua hoa dùm em thì cũng đáng đời đi. Grin Ai bỉu em đã dặn rùi mà không chịu lo trươc , chờ dến sân ga mới đi mua ! Shocked

Í we^n hỏi nữa , ông anh " thân mến " của em lúc đưa hoa cho chị có nói là của em tẹng hong , hay nói là của anh ta mua tẹng chị? 8) siu em nghi wa' !!! Grin Grin Grin Grin

cô em này thiệt tình , ông anh *thân mến * của em nói rõ chứ , có nói là hoa của DH tặng cho chị đấy mà, bộ em không thấy chị viết cảm ơn em đấy ư, đừng có mà tào lao í í tào tháo nghe em  Grin Grin
Sẽ nhớ hoài cảm tình của em đã dành cho, quên là phải khen ông anh *thân mến * của em biết cách lựa hoa lắm đó, mộ bó hoa hồng trong đó vài cành hồng màu vàng làm nỗi bậc mà chị thì yêu màu vàng, nên rất ư là trúng mánh  . . ủa wên trúng ý chị nghe  Smiley Smiley cũng quên là chị chụp rõ bó hoa thật đẹp mà anh Sơn đã đặt mua

Thế nào chắc cô em cũng đã hài lòng câu trả lời rồi phải không

Cảm ơn em lần nữa nha Dạ Hương

Thương mến
MT
Back to top

IP Logged

da huong
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #72 - 05. Nov 2006 , 20:07

mien_thuy wrote on 05. Nov 2006 , 19:50:
cô em này thiệt tình , ông anh *thân mến * của em nói rõ chứ , có nói là hoa của DH tặng cho chị đấy mà, bộ em không thấy chị viết cảm ơn em đấy ư, đừng có mà tào lao í í tào tháo nghe em  Grin Grin
Sẽ nhớ hoài cảm tình của em đã dành cho, quên là phải khen ông anh *thân mến * của em biết cách lựa hoa lắm đó, mộ bó hoa hồng trong đó vài cành hồng màu vàng làm nỗi bậc mà chị thì yêu màu vàng, nên rất ư là trúng mánh  . . ủa wên trúng ý chị nghe  Smiley Smiley cũng quên là chị chụp rõ bó hoa thật đẹp mà anh Sơn đã đặt mua

Thế nào chắc cô em cũng đã hài lòng câu trả lời rồi phải không

Cảm ơn em lần nữa nha Dạ Hương

Thương mến
MT

hihihi..... hỏng cần củm ơn chị MT dễ xương của em ui ! Grin chỉ cần cho em đọc thơ chị đều đều là em cừ liền. Tongue

Giờ thì hết nghĩ chơi ông anh " thân mến " rui` nè. Cám ơn nhen ông anh ! Wink

**** Nhắn với anh Sơn " thân mến " , đi bộ có cây số mà than nghe sốt cả ruột dzị ông anh. Grin Grin Grin Grin

Back to top
« Last Edit: 06. Nov 2006 , 02:52 by da huong »  

IP Logged

binh_SV
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #73 - 06. Nov 2006 , 18:28

VSN wrote on 21. Oct 2006 , 11:34:
Tự tình dưới trăng là đề tài sắp tới lại càng khó khăn hơn. Có thể phải mượn tên anh Bình hay anh T9 hay OTGH làm nhân vật chính thì may ra mới tránh né được bão tố !  Grin Grin Grin

Anh Sơn thân mến
Hôm nay vào mục truyện tôi mới biết mình miss cái post này của anh,  không biết  anh khoẻ lại chưa sau chuyến đi về Montreal thăm gia đình và bạn bè. Mong anh tiếp tục viết cho bà con thưởng thức đề tài Tự tình dưới trăng  với nhân vật Bình cũng không hề chi, càng làm cho tôi nổi tiếng  8) 8)
  Hôm qua A Phạm Thông  đến thăm chúng tôi, anh có nhắc lại những s/h như Đại Hội  Thể Thao Bắc Mỹ, và tôi còn nhớ anh Sơn cũng có một thời tổ chức ĐHTT Bắc Mỹ ở Montreal.
  Không biết những ngày ở Montreal vừa qua anh có gặp lại các anh như A. Trang Châu, A Lưu Nguyễn , Anh Hoàng Xuân Sơn, Anh Luân Hoán  không?Riêng hai anh Trang Châu và A. Lưu Nguyễn thì chúng tôi liên lạc rất thường xuyên.
  Rất mong được đọc tiếp truyện của anh.
Thân
Back to top

IP Logged

binh_SV
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #74 - 06. Nov 2006 , 18:36

Anh Sơn ơi ,

Nghe anh nói bên mục Nhạc rằng anh phải chạy về nhiệm sở làm tiếp Người Việt Alger nên tôi hộc tốc chạy sang theo thì thấy câu chuyện vẫn còn bỏ  lửng....  lơ  Roll Eyes ,  nhưng cũng xem được hình quí vị họp mặt rất vui.  Wink
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 3 4 5 6 7 ... 17
Send Topic In ra