Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tiếng hát Troubadour9 (2 )  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 9 10 11 12 13 ... 15
Send Topic In ra
Tiếng hát Troubadour9 (2 ) (Read 16953 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: Tiếng hát Troubadour9 (2 )
Reply #150 - 26. Nov 2006 , 07:56

Quote:
Nhạc của Nguyễn Ánh 9 mà được trình bày bởi T9 thì thực không gì hay bằng  Wink, như là cùng tâm sự với nhau vậy ha  Tongue.
Chỉ théc méc là không biết ông NA9 có hùng dũng nói KHÔNG hay không chứ Ông T9 nói KHÔNG nhẹ như tiếng gió thổi, như 1 lời  năn nĩ chính mình rằng:

Anh ước, nhưng lòng anh bảo không
Anh muốn, nhưng tình dứt chẳng xong
Anh bảo, nhưng hồn anh chẳng thuận
Anh nhủ, nhưng anh vẫn nghẹn ngào

(thơ Trần Anh Khôi)

Nghe qua xong thì phải gật đầu đồng ý với Miên Thụy  Grin

Hihihi, em nghe cũng thấy chữ "không" này phều phào quá  Grin, mà không dám nói đó  chị Đậu Đỏ và Miên Thuỵ ơi  Grin 
Back to top

IP Logged

mien_thuy
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #151 - 26. Nov 2006 , 08:49

Đặng-Mỹ wrote on 26. Nov 2006 , 07:56:
Hihihi, em nghe cũng thấy chữ "không" này phều phào quá  Grin, mà không dám nói đó  chị Đậu Đỏ và Miên Thuỵ ơi  Grin  

chứ còn gì nữa My, thều thào quá đi chứ,  chữ *KHÔNG *mà nói nghe yếu xìu hà, coi bộ chuyến này anh T9 nhà mình rớt đài rồi nha My, đã vậy MT ráng nghe tăng 2 coi chữ KHÔNG có mạnh chút nào hong vì chơi nhạc Disco .....mà thì là cũng rớt luôn  Grin, đã vậy còn rền chữ EM ...Ơi nghe sao mà như muốn chạy tới Tongue Grin
Hát kiểu này đâu phải là Không còn yêu mà là Yêu dài dài

Yêu cầu anh T9 hát bài Tạ Ơn Em để bù đắp lại ạ  Wink Wink

Có ai đồng ý thì dơ tay phụ mí MT với, không thì Chớt chuyến này  dám tổ trác anh T9;D Grin
Back to top

IP Logged

troubadour9
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #152 - 26. Nov 2006 , 09:10

mien_thuy wrote on 26. Nov 2006 , 08:49:
chứ còn gì nữa My, thều thào quá đi chứ,  chữ *KHÔNG *mà nói nghe yếu xìu hà, coi bộ chuyến này anh T9 nhà mình rớt đài rồi nha My, đã vậy MT ráng nghe tăng 2 coi chữ KHÔNG có mạnh chút nào hong vì chơi nhạc Disco .....mà thì là cũng rớt luôn  Grin, đã vậy còn rền chữ EM ...Ơi nghe sao mà như muốn chạy tới Tongue Grin

Yêu cầu anh T9 hát bài Tạ Ơn Em để bù đắp lại ạ  Wink Wink

Có ai đồng ý thì dơ tay phụ mí MT với, không thì Chớt chuyến này  dám tổ trác anh T9;D Grin

Này này mấy cô mấy bà đừng thấy tui hiền mà ăn hiếp tui ! Shocked Shocked Shocked Shocked Mấy ông thần chạy tung toé đi trốn đâu hết cà.Về mà coi tui bị đè ra nhét chữ vào môm rồi còn bảo tui thều thào ! Grin Grin Grin Roll Eyes Roll Eyes Roll EyesỞ đó mà thều thào !
Kỳ này tui khăn gói quả mướp đi tuốt luốt.Bà chị Đ Đ hết nhét chè vào mũi tui bi giờ lại nhét chữ nhét thơ vaò mồm tui rồi mấy bà kia về hùa phụ hoạ !!!!!!!!!!KHÔNG !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Đã biểu KHÔNG!!!!!!!!!!!!!! Grin Grin Grin Grin Grin Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes
Back to top

IP Logged

binh_SV
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #153 - 26. Nov 2006 , 09:26

chứ còn gì nữa My, thều thào quá đi chứ,  chữ *KHÔNG *mà nói nghe yếu xìu hà, coi bộ chuyến này anh T9 nhà mình rớt đài rồi nha My, đã vậy MT ráng nghe tăng 2 coi chữ KHÔNG có mạnh chút nào hong vì chơi nhạc Disco .....mà thì là cũng rớt luôn  Grin, đã vậy còn rền chữ EM ...Ơi nghe sao mà như muốn chạy tới Tongue Grin

Có ai đồng ý thì dơ tay phụ mí MT với, không thì Chớt chuyến này  dám tổ trác anh T9;D Grin

Chị Miên Thuỵ ơi , có tôi dơ tay phụ ngay .   Wink
Back to top

IP Logged

binh_SV
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #154 - 26. Nov 2006 , 09:31

troubadour9 wrote on 26. Nov 2006 , 09:10:
Này này mấy cô mấy bà đừng thấy tui hiền mà ăn hiếp tui ! Shocked Shocked Shocked Shocked Mấy ông thần chạy tung toé đi trốn đâu hết cà.Về mà coi tui bị đè ra nhét chữ vào môm rồi còn bảo tui thều thào ! Grin Grin Grin Roll Eyes Roll Eyes Roll EyesỞ đó mà thều thào !
Kỳ này tui khăn gói quả mướp đi tuốt luốt.Bà chị Đ Đ hết nhét chè vào mũi tui bi giờ lại nhét chữ nhét thơ vaò mồm tui rồi mấy bà kia về hùa phụ hoạ !!!!!!!!!!KHÔNG !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Đã biểu KHÔNG!!!!!!!!!!!!!! Grin Grin Grin Grin Grin Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes

Grin Grin  Anh bảo hát không hạp nhạc TCP chỉ được vài bài thôi, thì mau mang ra trình diện ngay đị. Chứ cứ  giãy đành đạch  Không Không mãi  thì chỉ càng .... chớt  thôi .  Grin Grin Grin

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #155 - 26. Nov 2006 , 12:25

Bà chị Đ Đ hết nhét chè vào mũi tui bi giờ lại nhét chữ nhét thơ vaò mồm tui rồi mấy bà kia về hùa phụ hoạ !!!!!!!!!!KHÔNG !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Đã biểu KHÔNG!!!!!!!!!!!!!! Grin Grin Grin Grin Grin Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes

Shocked  Shocked  Shocked
Ông thiên ơi làm ơn ngó xuống mà coi nè ! Ông T9 bảo thèm chè, mình rộng rải tặng vài chén là dẫy như đỉa phải vôi  Roll Eyes  Roll Eyes  Grin.
Còn hát hay quá trời, giọng ca như...gió thoảng (là khen đó nha, hỏng biết gió thoảng nghe làm ra sao nhưng nghe mấy ông thi sĩ ca ngợi quá xá nên xài đại) mà bảo là "nhét thơ vào mồm"  Shocked  Shocked. Shame on you !!! Mr T9  Grin  Grin

Back to top
« Last Edit: 26. Nov 2006 , 12:26 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

LAM SON
Gold Member

CHANG TRAI TRE VON DONG
HAO KIẺT ,XEP BUT NGHIEN

Reply #156 - 26. Nov 2006 , 13:43

Kỳ này tui khăn gói quả mướp đi tuốt luốt.Bà chị Đ Đ hết nhét chè vào mũi tui bi  giờ lại nhét chữ nhét thơ vaò mồm tui rồi mấy bà kia về hùa phụ hoạ !!!!!!!!!!KHÔNG !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Đã biểu KHÔNG!!!!!!!!!!!!!! Grin Grin Grin Grin Grin Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes
Các bạn thân mến, bận rộn với công việc mấy hôm , không vô xem bài vở ở diển đàn, nay ghé vô thấy trang nhạc lời ca tiếng hát cuả anh 9 ; nào ngờ lại chỉ nghe thấy ché cháo gì đó đày mồm đầy miệng , thì làm sao anh chín còn hát hõng cái nổi gì, ngoài cái nổi đoạn tràng
Back to top
« Last Edit: 26. Nov 2006 , 13:44 by LAM SON »  

HẢY ĐẾN CHIA NHAU NGHÈO KHÓ , QUÊN LO TƯƠNG LAI MỊT MỜ,

IP Logged

troubadour9
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #157 - 26. Nov 2006 , 13:55

Cám ơn anh Lam Son đã công bằng vào cứu bồ! Grin Grin
Tui bị mấy bà mấy cô ức hiếp dzì thấy tui hiền.
Anh nói đúng!Chè cháo chữ nghĩa nhét đầy mồm sao hót cho nổi  Grin Grin Grin. Đoạn tràng ai thấu? Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

LAM SON
Gold Member

CHANG TRAI TRE VON DONG
HAO KIẺT ,XEP BUT NGHIEN

Reply #158 - 26. Nov 2006 , 14:25

VSN wrote on 24. Nov 2006 , 21:41:
Ủa bộ nước mắm không phải hâm hả ?
MT nên check lại với mấy mệ người Huế (công tử Thừa THiên). Hình như ăn bánh nậm, nước mắm phải hơi ấm tí xíu ? Mấy bà bầu dù Nam hay bắc cũng thích ăn nước mắm kho ?
VSN
Anh ban VSN, nhắc lại câu nói: uả nước mắm không phải hâm hay sao, tự nhiên tôi lại thấy vui quá, Đố anh bạn vậy chớ câu nói đó xuất phát từ đâu vậy??
Back to top
« Last Edit: 26. Nov 2006 , 14:26 by LAM SON »  

IP Logged

mien_thuy
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #159 - 26. Nov 2006 , 19:00

Quote:
Anh ban VSN, nhắc lại câu nói: uả nước mắm không phải hâm hay sao, tự nhiên tôi lại thấy vui quá, Đố anh bạn vậy chớ câu nói đó xuất phát từ đâu vậy??

Anh Lam Sơn ơi ! , có phải tại hâm nên mới biết tới món này không anh  ???
Back to top

IP Logged

binh_SV
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #160 - 26. Nov 2006 , 21:05

VSN wrote on 26. Nov 2006 , 06:27:
Hello anh Bình,

Tôi xin nhắc anh Bình ông Cung Trầm Tưởng có làm bài thơ Đền em, sau nay PD lấy ra phổ nhạc. Hat bai nay the nao anh Binh cung dươc diem tot.

VSN

Anh Sơn ơi ,

Tôi chưa nghe bài này bao giờ , hay là anh hát làm phúc cho cả hội  được điểm tốt hết đi . Please !  8)
Back to top
« Last Edit: 26. Nov 2006 , 21:05 by binh_SV »  

IP Logged

binh_SV
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #161 - 26. Nov 2006 , 21:12

VSN wrote on 24. Nov 2006 , 21:51:
Hello anh Bình,
Anh Bình làm MC rất ngọt. Lối đùa của Nguyễn Ngọc Ngạn mọi người đã quá quen. Nếu có cơ hội làm văn nghệ, tôi xin bầu anh Bình làm job này.
Nhắc đến chuyện văn nghệ, tại sao anh Bình không tổ chức một cuộc văn nghệ tài tử gồm các anh chị em yêu thích văn nghệ trên NET họp mặt vài ba ngày tại vùng thủ phủ của BC ?
Tiền thu được mình gởi về giúp các em thiếu nhi thuộc các gia đình lý lịch kém được đi học, giúp thương phế binh, etc...
VSN

Anh Sơn ơi ,

Tôi đã tổ chức nhièu show  rồi, mình tổ chức mà mình tự biên tự diễn đứng  ra trổ tài MC luôn thì cũng ngượng  Grin. Bây giờ tôi khôn ra,  nhất định không tổ chức nữa đâu , để người khác tổ chức thì mình mới có cơ hội làm MC anh ạ  Grin  Grin   Grin

Back to top

IP Logged

LAM SON
Gold Member

CHANG TRAI TRE VON DONG
HAO KIẺT ,XEP BUT NGHIEN

Reply #162 - 27. Nov 2006 , 02:33

mien_thuy wrote on 26. Nov 2006 , 19:00:
Anh Lam Sơn ơi ! , có phải tại hâm nên mới biết tới món này không anh  ???
Chi Miên Thuỵ thân mến, lâu lắm mới lại được dịp trò chuyện cùng chị, câu nói nước mắm mà củng phải hâm, xuất phát từ chuyên TIẾU LÂM DÂN GIAN ,
hỏi khó một chút để anh bạn già VSN trả lời cho vui mà, thiệt ra thì khi tôi làm nước mắm , đều phải kho lên , nhờ đó nước mắm sẻ tăng thêm hương vị, tôi học lóm được cách làm thức ăn với mẹ tôi, ngay từ hồi còn thơ ấu, vì hay vào bếp ăn vụng, nên nhân dịp đó ăn cắp nghề nấu ăn cuả  bà già,
Back to top

IP Logged

VSN
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #163 - 27. Nov 2006 , 03:42

Quote:
Chi Miên Thuỵ thân mến, lâu lắm mới lại được dịp trò chuyện cùng chị ....hỏi khó một chút để anh bạn già VSN trả lời cho vui mà,

Trước mặt MT mà anh nỡ nào bảo tôi là BẠN GIÀ thì hết duyên của người khác rồi còn gi ! Xin được sửa như sau :

....hỏi khó một chút để anh bạn trẻ VSN trả lời cho vui mà
  Grin Grin Grin

Thân mến,
VSN
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #164 - 27. Nov 2006 , 14:37

Làm thế này thì chắc ông T9 lại than phiền là mình về 1 phe bắt nạt anh ấy thì chớt  Tongue Tongue , nhưng sự thực là Đ Đ cũng xin dơ tay đồng ý  với MT và anh Bình  Grin  Grin 

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Pages: 1 ... 9 10 11 12 13 ... 15
Send Topic In ra