Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - :: Thư Cho Người Tình ::  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 ... 8
Send Topic In ra
:: Thư Cho Người Tình :: (Read 17128 times)
binh_SV
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: :: Thư Cho Người Tình ::
Reply #30 - 09. Mar 2007 , 15:35

hahaha, chết chưa các ông !!!  Grin  ai bảo dám cả gan xâm phạm vào cõi bếp núc.  Roll Eyes  Grin
Tôi thật thà , chả biết lăng xăng nịnh đầm nên chả bị mắng mỏ gì đâu  8) Grin
Back to top

IP Logged

vietduongnhan
Gold Member

Hồn Thiêng Sông Núi
VN

:: Thư Cho Người Tình ::
Reply #31 - 10. Mar 2007 , 01:04

Quote:
Thiệt đúng y chang như vậy đó chị ạ. Chàng có thể nấu chỉ mỗi một món thôi, mà cần dùng cả 3 cái nồi và chảo, cộng thêm đủa gắp lớn nhỏ đủ cở, rổ rá đủ màu  Tongue  Tongue

Đ Đ ơi !

Nhưng mà ... nhưng mà ... "Ngươì Tình" của 7 thì ngoại lệ - Chàng nầu ăn ngon lắm lắm - Các con của 7 cứ nhắc hoài. Kể tí ...

Mùa Hè 1983, 7 và các con đi vacances (mướn Appartement)... Và Chàng có ghé 1 tuần lễ - Ối cha, mỗi ngày chàng đi chợ và nấu cho tụi này ăn buổi trưa - Xong mới đi biển. Các con và bạn của tụi nó khen Chàng nức nở và cứ nhắc hoài.
Thật sự trên đời , ít có đàn ông (là dân bureau) nấu cơm ngon cho vợ con . Chàng nấu xong dọn dẹp gọn gàn nha !
Chàng nói : Anh thích ăn ngon, thì Anh phải biết nấu . Nay thì đợi kiếp sau Chàng sẽ nấu cho 7 và bạn bè ăn tiếp . Grin
Kiss Kiss

Quote:
hahaha, chết chưa các ông !!!    ai bảo dám cả gan xâm phạm vào cõi bếp núc.      
Tôi thật thà , chả biết lăng xăng nịnh đầm nên chả bị mắng mỏ gì đâu  

BSV hổng biết đến ông Táo là phẻ há  Grin - Nhưng ... bà nấu ăn ngon cũng phải biết khen "nịnh đầm" tí chứ .  Grin

Chúc tất cả an vui
7_vdn
Back to top
« Last Edit: 10. Mar 2007 , 01:08 by vietduongnhan »  

Niềm vui dâng tặng cho đời
Nỗi buồn gởi gió mây trời mang đi
http://vietduongnhan.blogspot.com/
http://www.viet.no/forum/viewforum.php?f=22

IP Logged

vietduongnhan
Gold Member

Hồn Thiêng Sông Núi
VN

Reply #32 - 10. Mar 2007 , 01:11

:..Thư Cho Người Tình..:

...

9.3.2007

Anh,

Anh ơi ! Anh ơi ! Em được may mắn may mắn ... tin vui........... Tạ Ơn Trời Phật và Chúa Mẹ............. Vui nhưng tâm hồn vẫn tĩnh lặng ......... Em đi công chuyện .........
............

Anh,

Dù đời em có giàu sang cỡ nào đi nữa - em cũng chẳng bao giờ quên những đoạn ĐỜI đen tối của em. Và nhờ biết "ĐÊM ĐEN" đen cỡ nào nên em mới hiểu được ánh sáng và rất trân quí nó - Nhất là "ÁNH SÁNG" Anh đã và đang BAN cho em. Hôm nay em được thêm một chuyện vui ... Cũng nhờ Anh phần nào trong đó ...
.........

Khi em an nhiên hạnh phúc
Em luôn nhớ lúc buồn đau
Để lòng em không kiêu ngạo
Trải TÌNH THƯƠNG mãi dạt dào.

Back to top
« Last Edit: 10. Mar 2007 , 01:27 by vietduongnhan »  

IP Logged

vietduongnhan
Gold Member

Hồn Thiêng Sông Núi
VN

Reply #33 - 10. Mar 2007 , 01:19

10.3.2007
...
Rose_Louise Estes

Anh,

Em tặng Anh đóa hồng đẹp ... Sau bao trận bão ĐỜI -  nay thì trời yên mây tạnh ... Bệnh hoạn được qua khỏi - gia đình êm ấm và em cũng vậy. Xem như chúng mình được ra khỏi "đường hầm" trong lúc này ta nên cảm ơn Trời - Phật và Chúa - Mẹ . Dù vậy, mình cũng đừng quá lạc quan mà khi trở vào "đường hầm" mình không bị "sốc" nặng . Hạnh phúc mình nhận dễ dàng và nhẹ nhàng quá - Còn đau khổ nhận hơi nặng nề ...
Vì thế mới gọi ta là CON NGƯÒI. Nên khi vui nhớ lúc buồn. Khi buồn nhớ lại lúc ta vui (hạnh phúc) để tự an ủi. Đối với em thì hai chữ VUI BUỒN_BUỒN VUI gì cũng thường và cũng nói lên với thế gian biết...... (khỏi đi bs tâm lý) .

Trưa nay ngoài sân nắng tỏa chan hòa - bầu trời cao vút mây xanh biếc trong lòng em mang một bầu trời xanh và nắng ấm -

Anh à !
Còn 11 ngày nữa là vào Xuân đấy Anh ! Nhưng hôm nay, ngay bây giờ Anh & em trong lòng đang gặp Xuân ... Chúc Anh luôn khoẻ mạnh và bình an ...

Tạ Ơn Thượng Đế  - Cảm Ơn Người và Đời
Back to top
« Last Edit: 10. Mar 2007 , 01:25 by vietduongnhan »  

IP Logged

vietduongnhan
Gold Member

Hồn Thiêng Sông Núi
VN

Reply #34 - 19. Mar 2007 , 10:01

18.3.2007
...

Anh,

Bên kia ... có bạn hỏi ...

Quote:
 7 ui , vẫn vui nha !

Gởi lời thăm tí Trọc nữa . Sao 7 hỏng viết thêm thơ cho người tình nữa dzị ???

và em trả lời như vầy :

"Thân mến chào các ... T.. Mình ơi !

M. à ! 7 vẫn còn vui - Tình ái đã yên ổn nên hổng còn lời để nói - mà lặng im cho lòng thổn thức nhớ nhớ thương thương về dĩ vãng xa xưa và hiện tại để mà hưởng hạnh phúc cái nghĩa "Tình Nhân" buớc qua năm thứ 25 - (tức 1/4 thế kỷ) . Chuyện tình 7 với Tí Trọc há dễ mấy ai có trên cõi đời này (làm tàn tí ti) - "Vợ tạm - tình hờ" mà nó đầy ân sâu nghĩa nặng .. đến bây giờ thì bền vững quá rồi và đã đem bao hạnh phúc đến cho bao người chung quanh cả đôi bên.
Tạ Ơn Trời giải cứu lúc nạn tai - Cảm Ơn Người_Đời đã cho nếm đủ mùi ... ngọt bùi cay đắng. Hiện tại thân tâm an lạc được lúc nào hay lúc đó - Vì  "gió đời tám ngọn" đôi khi nó tới thình lình mình "né" không kịp thì ... hu hu ...

Thương mến chúc tất cả ACE được dồi dào sức và vạn sự AN LÀNH .
Tạm biệt
7_M
(Xin tái ngộ tháng sau)"

.....

Anh,

Thiên Kim về ăn cơm với em xong - Kim đang xem TV .. Còn em thì "bay" lang thang trên trời đây ...
Trời hôm nay chợt nắng chợt mưa - muốn đi đâu lòng chẳng ưa . Hiện bây giờ ngoài sân nắng trải lưa thưa ... Coi chừng chút xíu nữa trời sẽ mưa ... hà hà.
Khuya qua sau khi lên giường tắt đèn ôm gối tự nhủ : "Mình HẠNH PHÚC thật. Hiện giờ lòng không gợn chút sầu bi - không lo lắng việc chi - Bổn phận làm con và làm mẹ đã xong. Nay giúp cho anh Ba mình chút ít để anh sống qua ngày ..." - Nghĩ bao nhiêu đó, em vào giấc ngủ êm hồi nào không biết - đến khi mở mắt thức dậy là 10 giờ 30 sáng.

................ Gần 1 tuần rồi không tin của Anh ? Mong Anh bình yên. Chỉ còn ngày mai nữa hà - Vì sáng mốt em đi thật sớm.
........
 ...

Back to top
« Last Edit: 19. Mar 2007 , 10:13 by vietduongnhan »  

IP Logged

vietduongnhan
Gold Member

Hồn Thiêng Sông Núi
VN

Reply #35 - 19. Mar 2007 , 10:07

Thư Cho Người Tình..:
:..
19.3.2007
...

Anh ơi !

Sáng nay đưa mắt nhìn trời
Một cơn mưa nhỏ rơi rơi rớt đều
Hồn em bay bổng như diều
Nhận quà Di tặng với nhiều quí thương .

............
.........

Vui quá..... Bây giờ em đi lo công chuyện .. chiều chiều em sẽ tiếp ........

3/19/2007 7:23:41 AM

Anh,

Tiếng điện thoại reo ... trong đầu em liền nghĩ là Anh chớ không ai -  Thật quả nhiên không sai chút nào .. Anh nói :
Phải gọi cho "la petite amour Anamite" mới được !" .
Giọng nói của anh thật khỏe và mạnh. Anh lên được 5 ký trong 1 tháng này và ngừng không cho lên cân nữa.

Em vui như chưa bao giờ được vui đó ... Ba bên, bốn bề đều bình yên. Đương nhiên lúc nào mình cũng "thòng lưới" - Yên ổn.. thì lâu lâu cũng phải coi chừng có chút gió giông ... Mình sẵn sàng hứng lấy và chấp nhận .

Nghe Anh kể, những nhà trồng hoa hồng liên lạc nhờ Anh cố vấn trở lại và Anh sẽ đi dự cuộc "thi hoa hồng" thường niên toàn quốc vào tháng Septembre ... Em sẽ đi cùng Anh (VUI)... Em hy vọng mọi dự tính sẽ thành công và sẽ in quyển sách "Hoa Hồng Mới" vào cuối năm nay........
Cảm ơn Anh cho em tình yêu muôn đời không nhạt phai.
.........................

.........
Back to top
« Last Edit: 19. Mar 2007 , 10:20 by vietduongnhan »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #36 - 19. Mar 2007 , 11:46

vietduongnhan wrote on 19. Mar 2007 , 10:07:

Thư Cho Người Tình..:
:..
19.3.2007
...

Anh ơi !

Sáng nay đưa mắt nhìn trời
Một cơn mưa nhỏ rơi rơi rớt đều
Hồn em bay bổng như diều
Nhận quà Di tặng với nhiều quí thương .

............
.........

Vui quá..... Bây giờ em đi lo công chuyện .. chiều chiều em sẽ tiếp ........

3/19/2007 7:23:41 AM

Anh,

Tiếng điện thoại reo ... trong đầu em liền nghĩ là Anh chớ không ai -  Thật quả nhiên không sai chút nào .. Anh nói :
Phải gọi cho "la petite amour Anamite" mới được !" .
Giọng nói của anh thật khỏe và mạnh. Anh lên được 5 ký trong 1 tháng này và ngừng không cho lên cân nữa.

Em vui như chưa bao giờ được vui đó ... Ba bên, bốn bề đều bình yên. Đương nhiên lúc nào mình cũng "thòng lưới" - Yên ổn.. thì lâu lâu cũng phải coi chừng có chút gió giông ... Mình sẵn sàng hứng lấy và chấp nhận .

Nghe Anh kể, những nhà trồng hoa hồng liên lạc nhờ Anh cố vấn trở lại và Anh sẽ đi dự cuộc "thi hoa hồng" thường niên toàn quốc vào tháng Septembre ... Em sẽ đi cùng Anh (VUI)... Em hy vọng mọi dự tính sẽ thành công và sẽ in quyển sách "Hoa Hồng Mới" vào cuối năm nay........
Cảm ơn Anh cho em tình yêu muôn đời không nhạt phai.
.........................

.........

Chi 7 ơi ,

Đọc thấy chị hạnh phúc quá , vui vẻ riu rít , em mừng  cho chị  Wink

Back to top

IP Logged

vietduongnhan
Gold Member

Hồn Thiêng Sông Núi
VN

Reply #37 - 12. May 2007 , 12:56

Anh,

Hỗm rày em lu bu bận rộn đủ thứ .. Bỏ bê Anh quá xá ..... Nhưng em biết Anh khoẻ là được rồi .
  ...
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #38 - 05. Jun 2007 , 04:54

Chị Bảy ơi,

Em gửi link lại cho chị rồi đó. Em không biết có phải tại máy mới không, chứ link LVD vẫn như cũ chị ơi. Sáng ra đọc email chị viết chữ mực đỏ chói to tổ bố : "website LVD bị hacker sửa được chưa? "  làm em thót ruột luôn hà  Cheesy Grin
Tuần rồi chỉ bị trục trặc 1 ngày , nhưng do server chứ không phải D/D trục trặc cái gì hết,  chị xem lại hay là chị viết sai cái gì không , tên vietduongnhan  khi chị ghi danh viết dính như vậy và không viết hoa nha chị.  Wink
Mong chị vào được sân trường bình thường lại , chứ không thôi chẳng có  "Thư Cho Người Tình"  2 tuần rồi chắc người tình héo queo mất  Undecided Cheesy
Back to top
« Last Edit: 05. Jun 2007 , 04:57 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

vietduongnhan
Gold Member

Hồn Thiêng Sông Núi
VN

Reply #39 - 05. Jun 2007 , 16:06

Đặng-Mỹ wrote on 05. Jun 2007 , 04:54:
Chị Bảy ơi,

Em gửi link lại cho chị rồi đó. Em không biết có phải tại máy mới không, chứ link LVD vẫn như cũ chị ơi. Sáng ra đọc email chị viết chữ mực đỏ chói to tổ bố : "website LVD bị hacker sửa được chưa? "  làm em thót ruột luôn hà  Cheesy Grin
Tuần rồi chỉ bị trục trặc 1 ngày , nhưng do server chứ không phải D/D trục trặc cái gì hết,  chị xem lại hay là chị viết sai cái gì không , tên vietduongnhan  khi chị ghi danh viết dính như vậy và không viết hoa nha chị.  Wink
Mong chị vào được sân trường bình thường lại , chứ không thôi chẳng có  "Thư Cho Người Tình"  2 tuần rồi chắc người tình héo queo mất  Undecided Cheesy

Hi hi ... 7 sắp đi ngủ mà còn chạy vào sân Trường la to một câu - "Ngươì Tình" của 7 đã qua cơn bạo bệnh - Thoát được Tử Thần lần nữa rồi . Grin Grin Grin Grin
Ôi, buồn thay cái kiếp con người trước khi hoại diệt cứ bệnh hoạn liên tu bất tận gần 2 năm nay  Cry.
Kỳ này chắc Chàng sống thêm vài ba năm nữa ! 7 chỉ là cô "nhân tình già" ở xa xôi - Chỉ cầu nguyện Ơn Trên ban cho Chàng sớm bình phục. 22 tây tháng 6 naỳ 7 đi viếng và tạ Ơn Đức Mẹ Lourdes 3 ngày.

@ 22 tây tháng 9 tới 7 mới sang Ló Angeles - Chương trình đầy nghẹt rồi Mỹ ơi ! Nếu ở Little Sài Gòn đi Phi trường Ló xa lắm - Nhờ chở đi phiền lắm em ơi ! Để coi - Nếu tới mà chị giàn xếp và mua vé được thì sang em 3, 4 ngày cuối tuần cuối tháng 9.
........ Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #40 - 05. Jun 2007 , 16:51

vietduongnhan wrote on 05. Jun 2007 , 16:06:
Hi hi ... 7 sắp đi ngủ mà còn chạy vào sân Trường la to một câu - "Ngươì Tình" của 7 đã qua cơn bạo bệnh - Thoát được Tử Thần lần nữa rồi . Grin Grin Grin Grin
Ôi, buồn thay cái kiếp con người trước khi hoại diệt cứ bệnh hoạn liên tu bất tận gần 2 năm nay  Cry.
Kỳ này chắc Chàng sống thêm vài ba năm nữa ! 7 chỉ là cô "nhân tình già" ở xa xôi - Chỉ cầu nguyện Ơn Trên ban cho Chàng sớm bình phục. 22 tây tháng 6 naỳ 7 đi viếng và tạ Ơn Đức Mẹ Lourdes 3 ngày.

@ 22 tây tháng 9 tới 7 mới sang Ló Angeles - Chương trình đầy nghẹt rồi Mỹ ơi ! Nếu ở Little Sài Gòn đi Phi trường Ló xa lắm - Nhờ chở đi phiền lắm em ơi ! Để coi - Nếu tới mà chị giàn xếp và mua vé được thì sang em 3, 4 ngày cuối tuần cuối tháng 9.
........ Grin

Chị 7 ơi ,

Rút kinh nghiệm kỳ vừa rồi, chị hỏi mua vé : Paris -  Los - Vancouver - Paris thì rẻ hơn là đợi sang Los mới mua vé nha chị  Wink
Để em bày ra họp mặt cả nhà 1 tuần, chắc sẽ vui lắm ha chị.  Cheesy

Back to top

IP Logged

Mai-Pham
Full Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #41 - 05. Jun 2007 , 20:05

vietduongnhan wrote on 05. Jun 2007 , 16:06:
22 tây tháng 6 naỳ 7 đi viếng và tạ Ơn Đức Mẹ Lourdes 3 ngày
........ Grin

Chào chị 7 ,
Mai thấy chị nói sẻ đi Lourdes , mà Mai cũng mong đi 1 lần cho biết nhưng không biết tuyến đường như thế nào. Vậy chị giúp Mai cách đi đến như thế nào nha chị. Mai cám ơn chị nhiều
Back to top

IP Logged

vietduongnhan
Gold Member

Hồn Thiêng Sông Núi
VN

Reply #42 - 06. Jun 2007 , 00:14

Maithanks.gifham wrote on 05. Jun 2007 , 20:05:
Chào chị 7 ,
Mai thấy chị nói sẻ đi Lourdes , mà Mai cũng mong đi 1 lần cho biết nhưng không biết tuyến đường như thế nào. Vậy chị giúp Mai cách đi đến như thế nào nha chị. Mai cám ơn chị nhiều

Chào Mai !

Nếu mai ở Paris thì ra nhà gare Montparnasse mua vé TGV (xe lửa tốc hành) thẳng luôn hơn 6 tiếng đồng hồ - Và nếu muốn ở khách sạn thì hỏi nhà gare - ngươì giữ chỗ cho mình luôn đó .
7 mua bằng Internet lộn xộn in vé ko được - 7 đã đình lại(xoá) rồi - Sẽ ra nhà gare mua vé như thường khi .
Chúc Mai vui
7_vdn

Back to top

IP Logged

vietduongnhan
Gold Member

Hồn Thiêng Sông Núi
VN

Reply #43 - 06. Jun 2007 , 00:28

Đặng-Mỹ wrote on 05. Jun 2007 , 16:51:
Chị 7 ơi ,

Rút kinh nghiệm kỳ vừa rồi, chị hỏi mua vé : Paris -  Los - Vancouver - Paris thì rẻ hơn là đợi sang Los mới mua vé nha chị  Wink
Để em bày ra họp mặt cả nhà 1 tuần, chắc sẽ vui lắm ha chị.  Cheesy

Mỹ ơi !

7 đã mua vé Paris-Los em ơi !- Vì ko chắc đi Vancouver - Dự định qua đó ở với con trai (lo công chuyện) với nó mấy ngày rồi đến nhà Quế Hương (nhỏ bạn bà con mới mất Mẹ) - rồi tới Little Sài Gòn chơi (nấu cơm) và coi chừng bà Chị (lớn tuổi lắm) - Người này cho 7 tạm ăn ở tính tất cả 5 ngày lúc 7 bơ vơ không cửa không nhà (bỏ đi hoang). Nhưng mới nghe nói Chị ấy sắp qua Paris thăm con trai la éông chủ n/h "Sài Gòn" ở Paris 13.
Sau đó đi Haywart nhà con trai út của bà chị trên . Vì hồi nhỏ 7 đút cơm cho nó ăn và 7 ăn "ké". Cộng thêm vợ chồng cậu ta có bất hoà - Nhờ 7 qua tưới nước (mát) - Nghe em rủ 7, và nói sẽ tụ họp văn nghệ văn gừng cũng vui vui .

Cảm ơn Mỹ nhiều có lòng với 7 quá hà ! Qua đó coi đi được thì đi - Còn ko thì gọi phone nói chuyện được rồi à !

thương mến:-* Kiss Kiss Kiss

7_vdn

Back to top
« Last Edit: 06. Jun 2007 , 00:30 by vietduongnhan »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #44 - 07. Jun 2007 , 10:26

vietduongnhan wrote on 06. Jun 2007 , 00:28:
Mỹ ơi !

7 đã mua vé Paris-Los em ơi !- Vì ko chắc đi Vancouver - Dự định qua đó ở với con trai (lo công chuyện) với nó mấy ngày rồi đến nhà Quế Hương (nhỏ bạn bà con mới mất Mẹ) - rồi tới Little Sài Gòn chơi (nấu cơm) và coi chừng bà Chị (lớn tuổi lắm) - Người này cho 7 tạm ăn ở tính tất cả 5 ngày lúc 7 bơ vơ không cửa không nhà (bỏ đi hoang). Nhưng mới nghe nói Chị ấy sắp qua Paris thăm con trai la éông chủ n/h "Sài Gòn" ở Paris 13.
Sau đó đi Haywart nhà con trai út của bà chị trên . Vì hồi nhỏ 7 đút cơm cho nó ăn và 7 ăn "ké". Cộng thêm vợ chồng cậu ta có bất hoà - Nhờ 7 qua tưới nước (mát) - Nghe em rủ 7, và nói sẽ tụ họp văn nghệ văn gừng cũng vui vui .

Cảm ơn Mỹ nhiều có lòng với 7 quá hà ! Qua đó coi đi được thì đi - Còn ko thì gọi phone nói chuyện được rồi à !

thương mến:-* Kiss Kiss Kiss

7_vdn

Chị 7 ơi , hồi sáng nói chuyện với anh Long , 2 anh em tính làm một buổi Hội ngộ D/D LVD tại Vancouver. Em mời hết tất cả mọi người về nhà em. Em dự định sẽ tổ chức 1 đêm thơ nhạc dể trình diễn nhỮng sáng tác của các thành viên cho các khán giả ở Vancouver thưởng thức.
À có vọng cổ nữa chứ , có nghệ sĩ cải lương sang tham dự mà he  chị Cheesy
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 ... 8
Send Topic In ra