Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 7 8 9 10 11 ... 63
Send Topic In ra
Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu (Read 72111 times)
Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Re: Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu
Reply #120 - 15. Mar 2007 , 20:04

thule wrote on 15. Mar 2007 , 13:26:
...

Có thấy nàng Ashima hóa đá (cũng như Hòn Vọng Phu vậy)?

Thưa cô thiệt tình em chưa nhìn ra được nàng Ashimi hóa đá  Embarrassed , em đoán có lẽ là cái tượng lớn gần mình nhất hả cô? Xa xa cũng có một vài cái tượng nữa cũng giống Hòn Vọng phu lắm  Undecided
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #121 - 16. Mar 2007 , 13:17

Quote:
Thưa cô Thu,
Yunnan mình gọi là Vân nam, và Hangzhou thì là Hàng châu, có phải không ạ? Thế thì Tô châu gọi bằng tiếng Trung Hoa là gì cô cho em biết với, "nghe" cô kể chuyện Thạch lâm hấp dẫn quá, thế nào mai kia mốt nọ em cũng phải làm một chuyến du lichTrung quốc  Tongue  Tongue

Cô viết nhầm đó, Va^n Nam viết là YunnaM.

Còn Tô Châu là Suzhou.

Nếu đi TQ lần đầu thì chắc em sẽ đi Thương Hải , Bắc Kinh Tô Châu Hàng Châu và Tây An  Quế Lâm trước đấy.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #122 - 16. Mar 2007 , 13:20

Quote:
Thưa cô thiệt tình em chưa nhìn ra được nàng Ashimi hóa đá  Embarrassed , em đoán có lẽ là cái tượng lớn gần mình nhất hả cô? Xa xa cũng có một vài cái tượng nữa cũng giống Hòn Vọng phu lắm  Undecided

Đúng là cái tảng đá ngay giữa bức hình.  Trông như cô nàng quay lưng về phía mình và đầu đội cái mũ dân tộc.  Em có nhìn ra không?
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #123 - 16. Mar 2007 , 13:24

thule wrote on 16. Mar 2007 , 13:17:
Cô viết nhầm đó, Va^n Nam viết là YunnaM.

Còn Tô Châu là Suzhou.

Nếu đi TQ lần đầu thì chắc em sẽ đi Thương Hải , Bắc Kinh Tô Châu Hàng Châu và Tây An  Quế Lâm trước đấy.

Dạ vâng, cám ơn cô, em sẽ ghi nhớ để chọn tour cho đúng.
Thuợng Hải và Bắc kinh thì chắc toàn là cảnh đô thị sầm uất hả cô ,riêng Tây an và Quê lâm thì ra sao ạ?
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #124 - 16. Mar 2007 , 13:31

thule wrote on 16. Mar 2007 , 13:20:
Đúng là cái tảng đá ngay giữa bức hình.  Trông như cô nàng quay lưng về phía mình và đầu đội cái mũ dân tộc.  Em có nhìn ra không?

Cô nhắc đến cái mũ dân tộc thì em mới nhận ra được, còn không em cứ đi tìm cô gái có mái tóc dài  Tongue Tongue

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #125 - 19. Mar 2007 , 09:51

Quote:
Dạ vâng, cám ơn cô, em sẽ ghi nhớ để chọn tour cho đúng.
Thuợng Hải và Bắc kinh thì chắc toàn là cảnh đô thị sầm uất hả cô ,riêng Tây an và Quê lâm thì ra sao ạ?

Thượng Hải Bắc Kinh có sầm uất nhưng cũng có nhiều chỗ để xem chứ.  Chẳng hạn nhử Tử Cấm Thành , hay chỗ Mộ Tôn Dật Tiên thì đi met nghỉ rồi.

Tây An có nhiều di tích  và Quế lâm thì đẹp như trong tranh.  Em chờ đi sau Olympics thì chắc tình trang du lich sẽ thay đổi nhiều.  Chắc chắn họ phải "tân trang" 800 cái restrooms ở Bắc kinh và các nơi khác để phục vụ khách du lịch vào dịp này chứ!
Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #126 - 19. Mar 2007 , 18:03

Cám ơn cô Thu lê đã post những hình về chuyến đi trung Hoa
cho chúng em được thưởng thức những cảnh đẹp quá .
Thu Cali
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #127 - 23. Mar 2007 , 09:52

Kính thưa Cô Thu ,

Em xin mời Cô và các anh chị  đi du lịch Greece ạ.

Greece  

Back to top
« Last Edit: 23. Mar 2007 , 09:59 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #128 - 24. Mar 2007 , 18:29

Hai em vừa mới di Greece về hả? 

Cái chỗ này nhà cửa xây lạ quá.  Ở trên núi giữa đảo nên làm như ít cây cối.  KHông biết có nóng lắm không?  Chắc ở vùng Địa Trung hải thì khí hậu tốt.  Nghe nói có nhiều người mê tắm biển ở đây lắm.   Bình có check cái Link lần trước quảng cáo cruise vùng Dịa trung hải chưa??
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #129 - 24. Mar 2007 , 18:30

Quote:
Cám ơn cô Thu lê đã post những hình về chuyến đi trung Hoa
cho chúng em được thưởng thức những cảnh đẹp quá .
Thu Cali

Cô Thu vẫn chờ em Thu Cali cho cánh nhạn đi phiêu lưu đấy nhé.
Back to top

IP Logged

binh_SV
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #130 - 25. Mar 2007 , 18:21

thule wrote on 24. Mar 2007 , 18:29:

Cái chỗ này nhà cửa xây lạ quá.  Ở trên núi giữa đảo nên làm như ít cây cối.  KHông biết có nóng lắm không?  Chắc ở vùng Địa Trung hải thì khí hậu tốt.  Nghe nói có nhiều người mê tắm biển ở đây lắm.   Bình có check cái Link lần trước quảng cáo cruise vùng Dịa trung hải chưa??

Kính thưa Cô Thu ,

Greece là nơi thu hút nhiều tay chụp ảnh nhà nghề đến săn ảnh lạ và đẹp  Wink Hôm nọ em có gửi lên 1 cái link  đi Âu Châu đang on sale  , nhưng mình không tính nhanh thì hết rồi Cô ạ  Wink  Cô vào link này (http://www.vacationstogo.com/fastdeal.cfm?deal=15101 ) xem cruise đi những thành phố đẹp nổi tiếng của Greece và Italy đang  on sale. Cô có thể dùng web site này đỂ tìm tất cả cruise đi khắp nơi với giá rất rẻ , có khi hạ giá 70% , rẻ hơn book đi theo group nhiều lắm.   Wink Cô cùng xem được những chi tiết về những thành phố sẽ ghé và khí hậu của nó  Wink
Em đang rủ My đi hè này nhưng không biết có thành công không  Undecided

Back to top
« Last Edit: 25. Mar 2007 , 18:23 by binh_SV »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #131 - 25. Mar 2007 , 21:15

thule wrote on 24. Mar 2007 , 18:29:

Cái chỗ này nhà cửa xây lạ quá.  Ở trên núi giữa đảo nên làm như ít cây cối.  KHông biết có nóng lắm không?  Chắc ở vùng Địa Trung hải thì khí hậu tốt.  Nghe nói có nhiều người mê tắm biển ở đây lắm.   Bình có check cái Link lần trước quảng cáo cruise vùng Dịa trung hải chưa??

Kính thưa Cô Thu ,

Em chưa đi Cô ạ , anh Bình em sắp rủ đi đâu thì cho xem hình để em ham đó mà Cô  Wink
Thôi bây giờ em mời cô chắp  cánh nhạn phoêu lưu bay sang Paris luôn nha Cô   Wink

Cảnh Đẹp Paris

Back to top
« Last Edit: 25. Mar 2007 , 21:17 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #132 - 26. Mar 2007 , 15:35

thule wrote on 24. Mar 2007 , 18:30:
Cô Thu vẫn chờ em Thu Cali cho cánh nhạn đi phiêu lưu đấy nhé.

Thưa cô Thu Lê,
Mới đây cánh nhạn đã đưa em phiêu lưu về một tỉnh nhỏ rất dễ thương ở gần phía Bắc cali ,chỉ cách nơi cô ở khoảng 30 phút .Đó là thành phố Solvang ,em có dịp đi ngang nhiều lần khi đi San francisco ,nhưng chưa bao giờ ghé để ở lại đêm như kỳ rồi .
Đậy là thành phố đặc biệt của người Đan mạch(Danish) ,được thành lập từ năm 1911.cũng giống Little saigon của người Việt mình ở Orange County,nhưng thành phố naỳ đã có từ lâu nên họ có tổ chức hơn mình ,có Danish Folk School,Aterdag College,trung tâm của nơi học hỏi vể Danish Heritage .
Đa số nhưng người đến đây là du khách ,đến để thưởng thúc khung cảnh của một Denmark ,ăn bánh ngọt ,thử rượu,và mua sắm .Có khoảng 200 Shops và tiệm ăn ,ngoài ra rất nhiều Inn ,Logging và Motel  cho du khách ờ lại .
Buổi tối trời cuối thu,  hơi lành lạnh , đèn đường vừa lên ,khoác áo ấm vào xong đi dạo nhửng con đường nhỏ xe chạy hai chiều .Anh đèn đường rọi những lá cây khô còn sót lại trên cây đang rơi nhè nhẹ ...Em vàƠX đi vòng vòng qyua mấy con đường rồi ghé vào tiệm  "Bit o'Denmark" dẻ thưởng thức món ăn đạc biệt của xứ người .Trước khi đi cô bạn Danish đã dặn phải thử sour crout đấy nhé ,em thấy cũng hơi giông sour crout hộp ,nhưng màu tím đỏ ,ăn với steak và bánh mì ,với một ly rượu ( em không uống đâu cô à ).
Khu phố Solvang về đêm thật yên tĩnh ,chỉ còn một số du khách đi daọ,và một vài cửa tiệm còn mở ,khác  hẳn với sự sầm uất vui vẻ náo nhiệt của ban ngày .Với những mùi bánh ngọt thơm lừng khiến cho dù no cách mấy cũng phải ghé mua ít bánh ăn thử hoặc đem về .Con đường đi vào Solvang trồng đầy hoa ,về mùa hè nở rộ đủ màu rất đẹp .
Chúng em nghỉ qua đêm và trưa hôm sau lên đường đến lake Cachuma (cách đó khoảng 40 phút ) ...........nếu có giờ em sẽ viết tiếp .
Back to top
« Last Edit: 26. Mar 2007 , 15:49 by Thu Ca »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #133 - 27. Mar 2007 , 21:32

Quote:
Thưa cô Thu Lê,
Mới đây cánh nhạn đã đưa em phiêu lưu về một tỉnh nhỏ rất dễ thương ở gần phía Bắc cali ,chỉ cách nơi cô ở khoảng 30 phút .Đó là thành phố Solvang ,em có dịp đi ngang nhiều lần khi đi San francisco ,nhưng chưa bao giờ ghé để ở lại đêm như kỳ rồi .
Đậy là thành phố đặc biệt của người Đan mạch(Danish) ,được thành lập từ năm 1911.cũng giống Little saigon của người Việt mình ở Orange County,nhưng thành phố naỳ đã có từ lâu nên họ có tổ chức hơn mình ,có Danish Folk School,Aterdag College,trung tâm của nơi học hỏi vể Danish Heritage .
Đa số nhưng người đến đây là du khách ,đến để thưởng thúc khung cảnh của một Denmark ,ăn bánh ngọt ,thử rượu,và mua sắm .Có khoảng 200 Shops và tiệm ăn ,ngoài ra rất nhiều Inn ,Logging và Motel  cho du khách ờ lại .
Buổi tối trời cuối thu,  hơi lành lạnh , đèn đường vừa lên ,khoác áo ấm vào xong đi dạo nhửng con đường nhỏ xe chạy hai chiều .Anh đèn đường rọi những lá cây khô còn sót lại trên cây đang rơi nhè nhẹ ...Em vàƠX đi vòng vòng qyua mấy con đường rồi ghé vào tiệm  "Bit o'Denmark" dẻ thưởng thức món ăn đạc biệt của xứ người .Trước khi đi cô bạn Danish đã dặn phải thử sour crout đấy nhé ,em thấy cũng hơi giông sour crout hộp ,nhưng màu tím đỏ ,ăn với steak và bánh mì ,với một ly rượu ( em không uống đâu cô à ).
Khu phố Solvang về đêm thật yên tĩnh ,chỉ còn một số du khách đi daọ,và một vài cửa tiệm còn mở ,khác  hẳn với sự sầm uất vui vẻ náo nhiệt của ban ngày .Với những mùi bánh ngọt thơm lừng khiến cho dù no cách mấy cũng phải ghé mua ít bánh ăn thử hoặc đem về .Con đường đi vào Solvang trồng đầy hoa ,về mùa hè nở rộ đủ màu rất đẹp .
Chúng em nghỉ qua đêm và trưa hôm sau lên đường đến lake Cachuma (cách đó khoảng 40 phút ) ...........nếu có giờ em sẽ viết tiếp .

Chị THu ơi ,

Cám ơn Chi tả Solvang dễ thương quá  Wink Em đi Cali bao lần mà không hề biết , lần sau em sẽ ghé. 
Bây giờ mời chị và cả nhà đi du lich Venice  trong khi chờ chị Thu kể tiếp.  Wink

Venice

Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #134 - 29. Mar 2007 , 09:38

Mỹ ơi,
Hôm nay chưa mổ coi Venice được ,cám ơn Mỹ.
Nếu có dịp ghé Cali thì Mỹ ghé Solvang coi thử.
Bây giờ tạm coi trên web nhé www.solvang.com
click vào hàng chữ trên cùng phía trái sẽ thấy nhiều mục lắm.coi direction ở mục Tour Valley.
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 7 8 9 10 11 ... 63
Send Topic In ra