Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 14 15 16 17 18 ... 63
Send Topic In ra
Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu (Read 72358 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu
Reply #225 - 17. May 2007 , 21:31

ngo_thi_van wrote on 16. May 2007 , 17:58:
Em Mỹ thương ,
Cô đã vào chỗ NHẠC để nghe rồi và cũng đã cám ơn Anh Phú De và cũng cám ơn em đã lo cho phần NHẠC của website của Lê Văn Duyệt.
Cô có nhận được một cuốn album của em Kim Cúc ở VN gởi qua cho Cô , có hình của mấy Giáo Sư bên đó , có cả hình của Cô Hoàng Mai nữa , thấy mà nhớ quá.
Cô Vân

Kính thưa Cô Vân,

Cô có được những tấm hình xưa  như vậy thật là quí lắm, xin Cô cho  bỏ vào album trong D/d để lưu giữ và  tât cả đuợc xem.  Cô Thu đã rất rành đăng hình rồi, Cô đưa cho Cô Thu giúp đăng lên đi ạ  Wink   Cô hối lộ cho Cô Thu 1 ổ bánh đậu xanh là tụi em cũng được ăn ké nha Cô  Cheesy   

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #226 - 18. May 2007 , 04:35

Em Mỹ thương ,
Hôm nay Cô sẽ đưa cuốn album đó cho Cô Thu để Cô Thu chọn hình đăng lên cho các Cô và các em thưởng thức  :
Cô Thu bây giờ là " Pro " quá rồi , Cô Thu không cần chúng ta hối lộ nữa đâu ! Em yên chí đi !
Cô Vân
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #227 - 21. May 2007 , 04:42

Rất tiếc tôi chưa "pro" đến cái mức này.  Tôi chỉ biết post hình từ Picture File (hình digital) chứ đâu có biết scan hình từ album vào máy.  Chắc phải mua cái sofware nào (scanner?) và phải biết gắn vào máy?

Vậy cô Vân nhờ Đậu Đỏ hoặc Mỹ nhé và như vậy là tôi mất ăn bánh đậu xanh?)
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #228 - 21. May 2007 , 17:41

thule wrote on 21. May 2007 , 04:42:
Rất tiếc tôi chưa "pro" đến cái mức này.  Tôi chỉ biết post hình từ Picture File (hình digital) chứ đâu có biết scan hình từ album vào máy.  Chắc phải mua cái sofware nào (scanner?) và phải biết gắn vào máy?

Vậy cô Vân nhờ Đậu Đỏ hoặc Mỹ nhé và như vậy là tôi mất ăn bánh đậu xanh?)

Kính thưa Cô ,
Em với chị Đậu đỏ đều quá xa để thò tay với đến miếng bánh đậu xanh cô ơi  Cheesy. Không biết Cô biết có chị nào ở gần Cô Vân có máy scan không ạ ,   Cô nhờ chị ấy  " ăn dùm"  cho vậy  Tongue Cheesy Grin
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #229 - 22. May 2007 , 13:26

Hôm nay cô Thu bao cả chuyến xe lửa cho cả nhà cùng cô đi thăm thắng cảnh đẹp của Vân Nam. Xin mời các anh chị em lẹ chân lên xe nhé! Và chớ quên bấm vào hình để khởi hành đấy!

...
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #230 - 19. Jun 2007 , 15:15

Cám ơn anh Nguyễn Toàn gởi đến diễn dàn hoạt cảnh đi thăm Tibet. Kính mời các cô và các anh chị em bấm vào hình dưới đây để đi viếng thăm Tây Tạng và nghe nhạc Trung Hoa.

...

Back to top
« Last Edit: 19. Jun 2007 , 15:18 by Dau Do »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #231 - 01. Jul 2007 , 18:00

Bấm vào hình tưởng được đi thăm Tây Tạng mà sao chỉ thấy trắng xóa một mầu vậy??
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #232 - 01. Jul 2007 , 19:24

thule wrote on 01. Jul 2007 , 18:00:
Bấm vào hình tưởng được đi thăm Tây Tạng mà sao chỉ thấy trắng xóa một mầu vậy??

Thưa cô cả tuần nay host server bị lộn xộn gì đó nên tất cả các files hình gởi tại đó không mở ra được. Đành chờ họ sửa xong xem sao  Sad  Undecided
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
..Re: Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu
Reply #233 - 06. Jul 2007 , 02:59

Nhạn Phoenix bay qua LA thăm thày cô Thu vào cuối tuần qua.

...
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #234 - 06. Jul 2007 , 03:06

...

Bà con có nhìn thấy bờ gạch xây ở bên tay phải không, tác phẩm của cô Thu đấy, chì ghê chưa  8)  8)
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #235 - 06. Jul 2007 , 13:44

Nhìn hình em Đỏ dụ anh chị Thu Đạt sao mà khéo đến nỗi anh chị tươi như hoa để đãi cô em ăn phở......hưm.....hừm.....không được ăn nên có người ganh tị đây.
   Chị Thu ơi em đang tỉa hoa Thủy tiên ngâm nước cũng được bốn ngày rồi.Cây đã bắt đầu có lú lá xanh và em cũng vẫn còn ngâm ngược củ trong nước.Chị có thê/ cho em biết là bao giờ thì em mới để củ đứng lên được hả chị????? nếu thành công em sẽ chụp ảnh để chị xem cây em tỉa nhé.Cám ơn chị
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #236 - 07. Jul 2007 , 11:58

Chào Anh Thư,

Bên Úc giờ này hẳn phải là mùa xuân nên em mới tỉa hoa?  Thường chị chỉ ngâm củ đã tỉa rồi, úp mặt xuống nước và rửa mỗi ngày cho hết nhớt, chỉ 48gio là tối đa.  Sau đó phải lật ngửa lên, để vào bát hay chậu cho sát, uốn theo ý mình muốn (để dáng thế nào cho đẹp, để dựng đứng lên cũng tôt). để xoè ra lâu quá mà không cho vào ..khuôn khổ thì ..khó uốn nắn lăm, hì hì.  Chúc em may mắn, chụp cái hình cho chị xem nhé.

Đậu Đỏ ơi,

Cảm ơn em và Dacung đã bỏ thì giờ đến thăm cô.  Từ hôm đó tới giờ cô cũng chưa có dịp nhìn vào máy hình, mà em đã về đến nhà và đã lo post hình lên rồi.  Vậy là cô khỏi phải xem đến máy của cô.  Hai cô trò mình đều ..đẹp (nhất là cô , đẹp hơn ..thực tế!)

Đã kể cho Anh Thư biết hồi nào mà hăn biết mình đi ăn phở?  Thực ra là cô đã làm bún chả để đón em ngày thứ sáu, ở nhà ăn cho vui và có nhiều thì giờ hơn.  Chiều tối thứ sáu không thấy em gọi, cô nghĩ em không định đến, và cũng không muốn gọi lại em ở nhà TT , không muốn ..push nếu em không đến được, và cô đem cho mấy đứa con hết nên mới phải đi ăn phở đấy.  Thôi thì cũng là ăn, phải không?  Có điều ở đây thì chẳng bằng Orange County được.

Các em đi về thăm bố mẹ có vui không?

Ngày hôm thứ 5, cô Vân và cô đã đi thăm Thanh Tâm rồi, cũng lại trông thấy TT khoẻ hơn mình tưởng tượng, không đén nỗi gầy gò.  Nhưng lúc ra về, cũng rưng rưng buồn khi TT bảo con nuôi đẩy xe ra tận lề đường để tiễn các cô lên xe, và mẹ của TT thì cứ khóc hoài.  Mong rằng đây không phải là lần cuối nhìn thấy nhau!  
Back to top
« Last Edit: 07. Jul 2007 , 12:04 by thule »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #237 - 07. Jul 2007 , 18:04

thule wrote on 07. Jul 2007 , 11:58:
Chào Anh Thư,

Bên Úc giờ này hẳn phải là mùa xuân nên em mới tỉa hoa?  Thường chị chỉ ngâm củ đã tỉa rồi, úp mặt xuống nước và rửa mỗi ngày cho hết nhớt, chỉ 48gio là tối đa.  Sau đó phải lật ngửa lên, để vào bát hay chậu cho sát, uốn theo ý mình muốn (để dáng thế nào cho đẹp, để dựng đứng lên cũng tôt). để xoè ra lâu quá mà không cho vào ..khuôn khổ thì ..khó uốn nắn lăm, hì hì.  Chúc em may mắn, chụp cái hình cho chị xem nhé.

Đậu Đỏ ơi,

Cảm ơn em và Dacung đã bỏ thì giờ đến thăm cô.  Từ hôm đó tới giờ cô cũng chưa có dịp nhìn vào máy hình, mà em đã về đến nhà và đã lo post hình lên rồi.  Vậy là cô khỏi phải xem đến máy của cô.  Hai cô trò mình đều ..đẹp (nhất là cô , đẹp hơn ..thực tế!)

Đã kể cho Anh Thư biết hồi nào mà hăn biết mình đi ăn phở?  Thực ra là cô đã làm bún chả để đón em ngày thứ sáu, ở nhà ăn cho vui và có nhiều thì giờ hơn.  Chiều tối thứ sáu không thấy em gọi, cô nghĩ em không định đến, và cũng không muốn gọi lại em ở nhà TT , không muốn ..push nếu em không đến được, và cô đem cho mấy đứa con hết nên mới phải đi ăn phở đấy.  Thôi thì cũng là ăn, phải không?  Có điều ở đây thì chẳng bằng Orange County được.

Các em đi về thăm bố mẹ có vui không?

Ngày hôm thứ 5, cô Vân và cô đã đi thăm Thanh Tâm rồi, cũng lại trông thấy TT khoẻ hơn mình tưởng tượng, không đén nỗi gầy gò.  Nhưng lúc ra về, cũng rưng rưng buồn khi TT bảo con nuôi đẩy xe ra tận lề đường để tiễn các cô lên xe, và mẹ của TT thì cứ khóc hoài.  Mong rằng đây không phải là lần cuối nhìn thấy nhau!  

Thưa cô Thu,
Em cũng không nhớ em nói với chị AT là em được cô và thày cho đi ăn phở trong post nào nữa, thế có khổ không, dạo này em hay có.... senior moment lắm cô ạ  Tongue  Embarrassed.
Cô và cô Vân có chụp lại hình khác với chi T4 không, vì chi T4 không chịu 2 cái hình khăn rông  Lips Sealed  Tongue. Em đang chờ cô post hình mới thì em lượm ngay đấy mà  Grin.
Hôm tối ở nhà chị T4 anh Ứng và em còn dùng dằng mãi ,muốn đến cô, sau bà cụ cứ nói mãi nên em xiêu lòng, mà cô thấy đấy, cụ cứ khóc dấu mãi thôi   Sad  Sad

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #238 - 07. Jul 2007 , 18:33

Quote:
...

Bà con có nhìn thấy bờ gạch xây ở bên tay phải không, tác phẩm của cô Thu đấy, chì ghê chưa  8)  8)

Kính thưa Cô Thu,

Hình này trông cả 2 cô trò đều đẹp đẽ sáng rỡ đó Cô ơi  Wink 
Em tưởng chỉ có em hay nhanh nhẩu làm tranh việc đàn ông, không ngờ Cô cũng làm thợ nề giỏi ghê Cheesy
Lần này em đi thăm chị Thanh Tâm vội  quá không làm sao  thăm các Cô được, em xin lỗi Cô , xin Cô cứ dể món bún chả đến lần sau em sang Cô ạ
Wink

Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #239 - 10. Jul 2007 , 20:46

Đậu Đỏ đươc dịp đến thăm cô Thu hèn chi mặt tươi quá
xá.hình cô Thu và Đ Đ chụp cả hai đều đẹp lắm.
Cô Thu ơi ,cô giỏi quá ,tường xây không thua gì thợ nề
nhà nghề.

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 14 15 16 17 18 ... 63
Send Topic In ra