Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 22 23 24 25 26 ... 63
Send Topic In ra
Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu (Read 72216 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu
Reply #345 - 01. Nov 2007 , 06:26

Thu ơi ,
Mình mà đi như vậy thì chắc không dám xuống dưới hầm muối ấy đâu  phần thì nghĩ đến những tai nạn đã xảy ra cho các hầm mỏ và nhất là mình vào những chỗ tối tăm và không có ánh sáng mặt trời , mặc dầu là có ánh sáng đèn là mình ngộp thở.
Vậy cám ơn Thu đã tường trình cho biết để có thể đi du lịch trong tưởng tượng là được rồi !
Bài thơ của Ngọc Mai và Thanh Hải quá hay !
Thanh Hải ơi !Cô không ngờ em là thi sĩ mà mấy lâu nay " dấu nghề " kỷ thế !
Vân
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #346 - 01. Nov 2007 , 20:27

thule wrote on 31. Oct 2007 , 06:42:
...

Đường vào hầm muối

Kính thưa Cô Thu,

Cám ơn Cô kể và cho tụi em xem hình . Cô đi chơi xem nhiều cái lạ quá . Nhưng em chết nhát và hay tưởng tượng ... nên nếu họ có trả tiền cho em chắc em cũng không dám xuống hầm đâu. Undecided  Tongue ( Cô THu sẽ bảo : hứ, đúng là học trò của Cô Vân)  Như thế này là coi như em cũng thấy tận mắt rồi phải không thưa Cô  ?  Cheesy
Cô Mai và chị Minh Hải đã tức cảnh sinh thơ hay quá  Wink
Xin Cô cho tụi em xem thêm hình đi ạ  Wink
Back to top
« Last Edit: 01. Nov 2007 , 20:31 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #347 - 02. Nov 2007 , 10:12

Các em ơi,

cô rất là sorry đã viết tiếng Việt không rành (có lẽ thiếu  dấu phẩy trong câu cuối cùng của bài), nên cô Vân và các em tưởng là cô Mai và Minh Hải đồng sáng tác bài thơ.  Đây là bài thơ của MInh Hải thôi.  Và như vậy có nghĩ là minh cũng đang chờ cô Mai cho mình thưởng thức một bài hay viết cái gì chứ nhỉ?
Back to top
« Last Edit: 03. Nov 2007 , 03:56 by thule »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #348 - 02. Nov 2007 , 10:17

Em Thu Cali "bình" thơ hay như là khi em giới thiệu  nhac trong CD LVD hồi trước vậy.  Sau này cô có ..ra CD nào thì nhờ em giới thiệu nhé?

Mỹ ơi, máy hình của cô "ẹ" quá nên khi chụp trong hầm tối chẳng được cái nào rõ lắm em a`.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #349 - 03. Nov 2007 , 03:21

thule wrote on 02. Nov 2007 , 10:12:
Các em ơi,

cô rất là sorry đã viết tiếng Việt không rành (có lẽ thiếu 2 dấu phẩy trong câu cuối cùng của bài), nên cô Vân và các em tưởng là cô Mai và Minh Hải đồng sáng tác bài thơ.  Đây là bài thơ của MInh Hải thôi.  Và như vậy có nghĩ là minh cũng đang chờ cô Mai cho mình thưởng thức một bài hay viết cái gì chứ nhỉ?

Kính thưa Cô Thu,

Em đọc Cô viết mà em buồn cười em quá .  Cheesy Khi em đọc thì em hiểu là thơ của chị Minh Hải vì Cô viết tên chị Minh Hải dưới bài thơ rõ ràng, nhưng khi em đọc chị THu và Cô Vân cùng bảo là thơ của cô Mai nữa thì em lại nghĩ chắc cô viết thiếu tên cô Mai dưới bài thơ  Cheesy Grin
Nhưng dúng như Cô nói đấy ạ, Cô Mai phải chịu hoàn toàn trách nhiệm trong vụ  hiểu lầm  này  Tongue Tongue và nên bồi thường cho các nạn nhân một bài thơ hay bài viết Cheesy Grin . Thôi em phải chạy cho lẹ thôi  Tongue Cheesy

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #350 - 03. Nov 2007 , 04:26

Ngọc Mai, Thu 1 va Thu 2 , Đặng Mỹ và nhất là Minh Hải ,
Minh Hải ơi , Cô rất sorry là đã viết tên em sai , trong đầu thì nghĩ la Minh Hải mà bàn tay đánh máy lại là Thanh Hải , chắc là Cô đang nhớ đến Cô Thanh Hải da'm gọi Cô TH bằng em và xưng Cô , oai thật !
Đúng là với cái tuổi này " ý bất tòng tay " đó.
Tôi cũng đồng ý với các em là bạn vàng Ngọc Mai phải sáng tác một bài thơ khác cho chúng tôi được thưởng thức đấy nhé , à cám ơn NM đã gởi hình cho mình  nhận được rồi.
Thu 2 ơi , Cô cũng đồng ý với Cô Thu là em bình thơ hay quá và cũng mong các em làm thêm một CD thứ 3  Cô Thu hứa danh dự là xung phong hát cho mọi người thưởng thức đấy.
Mỹ ơi , Cô trò mình đúng là nhát gan !
Chúc tất cả một cuối tuần thoải mái.
NV
Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #351 - 05. Nov 2007 , 07:38

thule

--------------------------------------------------------------------------------

Em Thu Cali "bình" thơ hay như là khi em giới thiệu  nhac trong CD LVD hồi trước vậy.  Sau này cô có ..ra CD nào thì nhờ em giới thiệu nhé

ngo_thi_van wrote on 03. Nov 2007 , 04:26:
Ngọc Mai, Thu 1 va Thu 2 , Đặng Mỹ và nhất là Minh Hải ,
Minh Hải ơi , Cô rất sorry là đã viết tên em sai , trong đầu thì nghĩ la Minh Hải mà bàn tay đánh máy lại là Thanh Hải , chắc là Cô đang nhớ đến Cô Thanh Hải da'm gọi Cô TH bằng em và xưng Cô , oai thật !
Đúng là với cái tuổi này " ý bất tòng tay " đó.
Tôi cũng đồng ý với các em là bạn vàng Ngọc Mai phải sáng tác một bài thơ khác cho chúng tôi được thưởng thức đấy nhé , à cám ơn NM đã gởi hình cho mình  nhận được rồi.
Thu 2 ơi , Cô cũng đồng ý với Cô Thu là em bình thơ hay quá và cũng mong các em làm thêm một CD thứ 3  Cô Thu hứa danh dự là xung phong hát cho mọi người thưởng thức đấy.
Mỹ ơi , Cô trò mình đúng là nhát gan !
Chúc tất cả một cuối tuần thoải mái.
NV    

Cám ơn cô Vân và cô Thu.Hy vọng LVD sẽ ra CD3 ,kỳ này chúng em sẽ được thưởng thức giọng oanh vàng của cô Thu Lê ,cô hứa rồi đó nhé  Smiley Smiley

Minh Hải làm thơ hay như một câu chuyện tình có kết cục đẹp.Sorry Minh Hải vì  mình đọc sai ,mới tưởng bài thơ là của cô Mai và MH.

Thưa cô Ngọc Mai ,như vậy là "điềm tốt " ,mọi người chắc sắp  được thưởng thức thơ của cô.

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #352 - 06. Nov 2007 , 03:06

thule wrote on 31. Oct 2007 , 06:19:
CÁnh Nhạn Phiêu  Lưu:  

Gừng Cay Muối Măn...

Một trong những nơi đặc biệt mà chúng tôi viếng thăm trong chuyến du lịchh Đông Âu cuối tháng 7, 2007 vừa qua  - ngoài những nhà thờ và lâu đài tráng lệ- là mỏ muối ngầm Wieliczka ở cách thành phố Cracow của Ba Lan chừng 40km.

Wieliczka Salt Mine đã được vào danh sách Di Sản thế giới của UNESCO,  ở dưới lòng đất xâu 327 m và dài khoảng 300km.  Thật là một mỏ muối vĩ đại.  Chắc ngày xưa là biển và rôì tạo hoá “lấp biển vá trời” nên biển thành mỏ muối.  Mỏ này sản xuất muôí ăn từ thế kỷ thứ 13.  Đến 1996 mới ngưng sản xuất muối vì mỏ bị lụt và giá muối trên thị trường cũng quá hạ và bây giờ chỉ mở cửa cho du khách tham quan và mỗi năm có khoảng 1.2 triệu du khách tới thăm.

Sau khi mua vé vào cửa mất độ 63 Zloties một người (khoảng độ 20$), đoàn chúng tôi khoảng 45 người chia làm 2 toán có tour guide nói tiếng Anh dẫn đi xuống con đường hầm muối dài khoảng 3 cây số rưỡi.  Cả đoàn chạy bộ xuống cầu thang hẹp, dốc thẳng, tôi đếm khoảng chừng gần 60 chục tầng , mỗi tầng độ 7, 8 bậc thang xuống, vị chi là gần 400 bực, mệt nghỉ.  Nghĩ thầm lúc lên mà không có thang maý thì ...khổ đời!  và nếu chỉ có một mình đi xuống thì chắc cũng ớn lắm, và không khỏi liên tưởng đến những người thợ mỏ mà mình đã đọc và nghe nói làm việc ở dưới hầm sâu và gặp tai nạn.

Con đường hầm muối đang đi trông như toàn đá granite, đen bóng vì có nhiều người đi lại nhưng tất cả đều là muối kể cả cá vách tường và trần hầm.  Đoàn chúng tôi đi qua quang đường hầm quanh co thăm các phòng, tranh ảnh, tượng các danh nhân, trưng bầy các hoạt cảnh thợ mỏ làm việc vơí những công trình điêu khắc của các thợ mỏ nghệ sĩ.  Có cả một hồâ nước ngầm, và đặc biệt lànhà nguyện và một nhà thờ muối Chapel of St. Kinga khá lớn vơí những đèn treo (chandeliers) bằng muối nhưng lung linh lóng lánh chẳng khác gì pha lê và bức tranh muối đá Da Vinci's The Last Supper

Cuôí đường hầm chúng tôi đến chỗ nghỉ chân giải lao, đi toilette cùng mua đồ kỷ niệm, và dẫn đến chỗ gần thang máy để lên mặt  đất.  Mọi người phá lên cười khi tôiù hỏi đùa nguời tour guide là chỗ này toilette có phải xây bằng muối không?  và tôi cuôí cùng cũng mua  đươcï một cái xe “cút kít” nhỏ chở  đá muối (rock salt) gọi là chutù kỷ niệm. Em Minh Hải, 1 LVD cùng đi chuyến này với tôi và cô Ngọc Mai đã cảm tác một bài thơ thật mặên mà.  Xin chia sẻ với các bạn sau đây:

Đưa Em Tìm Động Hoa..Muối

Rằng xưa có gã từ quan
Lên non tìm động hoa vàng nhớ nhau
Đôi ta khăn gói mau mau
Cracow cùng đến nhắc nhau lờí thề
Động muối nghe kể cũng mê
Can chi leo núi lê thê mệt người
Lò dò từng buớc anh mời
Đưa em xuống động muối trời Ba Lan
Mười tầng em bắt đầu than
Sao như điạ đạo trong làng Củ Chi
Hay ta đang ở âm ty
Sắp đi diện kiến trụ trì Diêm Vương
Em ơi nếu hãy còn thương
Hai mươi tầng nữa dọn đường ta đi
Cho anh được nói thầm thì
Ngàn năm muối mặn sao bì tình anh
Yêu em tóc hãy còn xanh
Đến nay tóc đã mong manh mây trời
Chân em đã mỏi rụng rời
Tim anh trống đập liên hồi thúc quân
Kìa đã ra khỏi đường hầm
Ta`i tình bao cảnh dương trần nơi đây
Sững sờ như tỉnh như ngây
Muôn hình tượng muối tạc quây quanh tường
Phục thay taì nghệ phi thường
Khách du lịch khắp bốn phương trầm trồ
Hãy qua nhìn ngắm động hồ
Thả tiền rồi ước bên bờ vai em
Xin cho tình vẫn lên men
Trăm năm vẫn một lối quen đi về

Thôi thôi thang máy đang chờ
Cho em ra khỏi cơn mơ muối này
Đã lầm khi bước xuống đây
Mau mau ra khỏi thấy mây thấy trơì.

Minh Hải

Thưởng thức thơ Minh Hải, tôi nghĩ đến lời ca dao VN:

Tuy rằng đĩa muối đĩa gừng
Gừng cay muối mặn xin đừng quên nhau.

THU LÊ (10-2007)

Các câu ca dao mình không nhớ nổi, chỉ lờ mờ.  Hai câu ca dao ở cuối bài đọc nghe cứ thấy kỳ kỳ, không hay với 2 chữ "Tuy rằng..".  Hôm nọ mói chuyên với bạn bè mới thấy như thế này đúng hơn và có ý nghĩa hơn:

Tay cầm đĩa muối đĩa gừng
Gừng cay muối măn xin đừng quên nhau.

Lại nhớ được một câu nữa "Nhất mặn là muối nhất cay là gừng" nhưng không biết câu trước đó ra sao.  Tạm thời tôi "chế"ra như thế này, xin bà con cho ý kiến nghe có đúng không nhé:

Em ơi nhớ lấy lời này
Nhất mặn là muối nhất cay là gừng
Tay cầm đĩa muối đĩa gừng
Gừng cay muối mặn xin đừng quên nhau!

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #353 - 06. Nov 2007 , 03:17

Thu ơi ,
Lúc xưa mình nghe bà vú giữ em ru như thế này :
Tay bưng dĩa muối chấm gừng
Gừng cay , muối mặn xin đừng bỏ nhau
Tiếng " bưng " của người Huế có nghĩa là " cầm"  mình cũng không hiểu tại sao gừng lại chấm với muối?
Vân
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #354 - 06. Nov 2007 , 03:27

ngo_thi_van wrote on 06. Nov 2007 , 03:17:
Thu ơi ,
Tiếng " bưng " của người Huế có nghĩa là " cầm"  mình cũng không hiểu tại sao gừng lại chấm với muối?
Vân

Thưa cô Vân,
Em đọc ở Website Ca dao tục ngữ thì người ta giải thích như thế sau:

Tay bưng dĩa muối chấm gừng (*)
Gừng cay muối mặn xin đừng bỏ (quên) nhau (bỏ em)

* Theo lệ xưa, vợ chồng mới cưới, trong đêm tân hôn tại bàn thiên cúng tơ hồng đút cho nhau miếng gừng chấm muối mà nói: Gừng cay muối mặn xin đừng bỏ nhau

Tục lệ ngày xưa cũng lạ thực, hình như lúc nào cũng trong tình trạng chờ đợi cái xui cái xấu xảy ra, chứ cái hay cái đẹp, cái hạnh phúc dường như họ không dám mơ tưởng tới  Undecided  Undecided. Cuộc sống như vậy có vẽ bi quan yếm thế quá nhĩ  Sad Sad
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #355 - 06. Nov 2007 , 03:31

Quote:
Thưa cô Vân,
Em đọc ở Website Ca dao tục ngữ thì người ta giải thích như thế sau:

Tay bưng dĩa muối chấm gừng (*)
Gừng cay muối mặn xin đừng bỏ (quên) nhau (bỏ em)

* Theo lệ xưa, vợ chồng mới cưới, trong đêm tân hôn tại bàn thiên cúng tơ hồng đút cho nhau miếng gừng chấm muối mà nói: Gừng cay muối mặn xin đừng bỏ nhau

Tục lệ ngày xưa cũng lạ thực, hình như lúc nào cũng trong tình trạng chờ đợi cái xui cái xấu xảy ra, chứ cái hay cái đẹp, cái hạnh phúc dường như họ không dám mơ tưởng tới  Undecided  Undecided. Cuộc sống như vậy có vẽ bi quan yếm thế quá nhĩ  Sad Sad

Thưa cô Thu , cô Vân và chị Đ Đ

Em đọc có mấy chỗ sưu tầm viết bài như vầy :

Tay tiên chuốc chén rượu đào,
Ðổ đi thời tiếc, uống vào thời say...
Tay nâng đĩa muối, đĩa gừng,
Gừng cay muối mặn, xin đừng quên nhau...
Đôi tay nâng lấy đồng tiền,
Bẻ ba bẻ bốn thề nguyền lấy nhau...

( Tay Tiên Chuốc Chén Rượu Đào - hát Quan Họ)

Không hiểu đây là nhiều đoạn ghép lại để hát quan họ hay là 1 bài??

( Chị Đ Đ ơi , Em thấy tục lệ này sao mà tình tứ dễ thương quá. Tại sao họ lại bỏ đi vậy hén? Hồi đó giờ em mới nghe nói lần đầu đó , không thì cũng thử qua cho biết  Grin Grin Roll Eyes Roll Eyes )
Back to top
« Last Edit: 06. Nov 2007 , 03:37 by phuonghue »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #356 - 10. Nov 2007 , 18:13

ngo_thi_van wrote on 06. Nov 2007 , 03:17:
Thu ơi ,
Tiếng " bưng " của người Huế có nghĩa là " cầm"  mình cũng không hiểu tại sao gừng lại chấm với muối?
Vân

Kính thưa Cô Vân,

Gừng luôn luôn chấm với muối chứ Cô.  Em thấy hồi ở VN, hễ đau bụng là ngậm miếng gừng chấm với muối, ho cũng vậy nữa, cũng ngậm gừng chấm muối  Wink
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #357 - 13. Nov 2007 , 07:18

phuonghue wrote on 06. Nov 2007 , 03:31:
Thưa cô Thu , cô Vân và chị Đ Đ

Em đọc có mấy chỗ sưu tầm viết bài như vầy :

Tay tiên chuốc chén rượu đào,
Ðổ đi thời tiếc, uống vào thời say...
Tay nâng đĩa muối, đĩa gừng,
Gừng cay muối mặn, xin đừng quên nhau...
Đôi tay nâng lấy đồng tiền,
Bẻ ba bẻ bốn thề nguyền lấy nhau...

( Tay Tiên Chuốc Chén Rượu Đào - hát Quan Họ)

Không hiểu đây là nhiều đoạn ghép lại để hát quan họ hay là 1 bài??

( Chị Đ Đ ơi , Em thấy tục lệ này sao mà tình tứ dễ thương quá. Tại sao họ lại bỏ đi vậy hén? Hồi đó giờ em mới nghe nói lần đầu đó , không thì cũng thử qua cho biết  Grin Grin Roll Eyes Roll Eyes )

Chắc là người ta cũng ghép bài nọ với bài kia để hát đó em.

Chuyện nhắc đến gừng va muối chắc là chỉ có ý nói cùng trải qua những nỗi đắng cay cũng như lúc mặn nồng của cuộc đời chăng?
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #358 - 15. Nov 2007 , 03:24

Cánh Nhạn Phiêu Lưu tới San Diego 11/11/07
        tham dự Đại Hội Heo Vàng

Cứ 60 năm mơí lại có một năm Đinh Hợi, người ta gọi là năm con heo vàng.  Mọi người mong sinh con đẻ cháu vào năm này và tin rằng sẽ đem được hết những cái tốt về mình.  Các em LVD tuy còn trẻ nhưng cũng ở vào cái tuổi không còn muốn “cố” đẻ con nên rủ nhau ngày chủ nhật 11 tháng 11 vừa qua tụ tập ở nhà thầy Nga` cô Tịnh để mừng sinh nhật thầy Ngà và tất cả những nguời sinh năm Hợi.  Và các em LVD dễ thương của vùng San Diego bao giờ cũng có nhã ý mời các thầy cô và các bạn vùng Orange County xuống tham dự.

Cô Tịnh thầy Ngà phải là có ....duyên ngầm hay sao ma` lần họp mặt nào cũng có đông các cô đến được.  Hiện diện có cô Tám, cô Ngọc Mai, Tố Nga, cô Thưởng, cô Thục, cô Phượng, cô Minh, và cô Thu.  Cô Thanh Hải bận đi một nơi khác gần đó và là người tới sau cùng.  

Bốn con heo già (thầy Ngà, thầy Đạt, cô Thục, và cô Minh) cùng 4 con heo con (Lưu Hương, Tuyết Lan, Kim Hòa, Phượng) có mặt (trừ em Hài) chụp hình chung với một con heo sữa và những món quà sinh nhật toàn là những con heo vàng bạc nho nhỏ xinh xinh mà cô Mộng Vân (một thân hữu LVD) đã mất công đi tìm và gói gém đẹp đẽ.

“Phi ẩm thực bất thành hội họp”! Làm sao mà bỏ qua được dịp này.  Tôi đi “kiểm điểm” hết tất cả các món của các tay bếp cừ khôi của LVD/SD từ A tơí Z: sôi, chả giò, gỏi, cà ri bánh mì, bó nướng lá lốt, pate chaud, bún sào..., nhất la` món súp măng cua có củ năn g và trứng cút độc đáo mà ai cũng phải sì sụp trong cái se lạnh của trời San Diego.  Món bánh thạch &flan cuả các em từ Orange County đem tới cũng đặc biệt không kém, thật là nhẹ nhàng, bỏ vào môi trôi xuống cổ.  Rồi bánh cake, và chè đậu..v.v ăn mệt nghỉ, chưa kể mấy quả ôỉ xá lị của nhà cô Tịnh mà tôi đã biết thân dấu đi một quả ngay từ đầu.  Cũng lạị là một điều đặc biệt là có 2 LVD mới nhập bọn vùng San Diego la` em Võ Huyê`n Diệu va` Nguyễn thúy Hằng cùng phu quân cũng có mặt.  Cô Tịnh có nhắc đến sự vắng mặt của Thanh Tâm và Gary (hôm nay em mất vừa đúng 59 ngày và mẹ của Triệu thị Thuận vừa được 49 ngày). Mọi người vừa thưởng thức các món ăn vừa nghe kho chuyện tếu cuảthầy Ngà, lần này lại thêm sự phụ họa không kém đặïc sắc của cô Minh làm mình phải thấy mấy con heo già này sao trí nhớ còn tốt quá, làm cô Ngọc Mai (vẫn giữ phong cách của nhà mô phạm) chỉ yên lặng ngôì cười chúm chím và các rể LVD chắc phải xin thụ giáo các thầy cô...

Ba giờ chiêù tất cả mọi ngưoì vào trong nhà mở màn văn nghê.  Tân Hương làm đầu tầu hướng dẫn mọi ngưoì cùng hát.  Các cô hôm nay sao có vẻ văn nghệ thế.  Cô Mai cô Thu cô Haỉ có sửa soạn đàng hoàng để giúp vui.  Không có microphone nhưng cô Mai thì giọng vững vàng véo von và truyền cảm còn cô Thu thì sao run quá la` run  (vì cảm động không “Tìm Đâu” ra được những hình ảnh ngày xưa chứ không phaỉ là vì giọng yêú!), nhưng Phương Đăïng thú thật là rất lấy làm hể hả đã được trả thù những “ngày xưa hoa gấm” đã từng phaỉ trả bài cho các cô mà cũng chỉ ..run như thế này! Cô Thanh Hải cùng vơi cô Kim Dung (một thân hữu LVD) tuy đến trễ cũng biểu diễn vài bản đàn dương cầm thật truyền cảm.
Em Liên Hiệp vừa là hoạ sĩ, hôm nay lại là nghệ sĩ sáng tác và là ca sĩ hát bản "Con Cò" em mới làm ra chưa viết nhạc xuống, được hoan nghên nhiệt liệt.   Nổi bật nhất  là phần trình diễn cuả 2 cô Nhật Bản (Tân Hương và thầy Ngà) trong màn muá dù, rồi lại cao hứng bay tơí Việt Nam, không kịp mua áo dài, đã làm ngay một màn múa nón với y phục Nhật, thắt chặt tình thân hữu Việt - Nhật làm cả nhà được một trận cười nghiêng ngả và hình ảnh bà ngoại trẻ Tân Hương quả thật là đa tài và có duyên dáng hồn nhiên đang được rể Doanh đạo mạo thu vào ống kính ...

Chưa lôi được LVD/SD nào ra trình diễn tiếp thì trời tối sập xuống làm moị người vội vã đi về, nhất là tuị tôi ở xa nhất (2 giờ rưỡi xe).  Lúc tôi sắp về mới nghe nói em Cần đang lục tục đến sau khi bị hỏng xe và lạc đường, thật tôị quá!  Rất tiếc tôi ở quá xa, lại sợ trời sắp mưa nên không ở lại chờ gặp em.

Cảm ơn thầy cô Tịnh- Ngà, sự hăng hái nhiệt thành của thầy cô làm như đã thu hút được mọi nguời tu ïhọp đông đủ.  Cảm ơn các em LVD/SD đã sắp xếp sưả sọan các món ăn độc đáo đầy ắp những tình cảm thân thương với thầy với bạn.  Cảm ơn các chàng rể LVD đã hỗ trợ các hiền thê, cảm ơn MC Thọ (phu quân của Bích Ngọc) rất duyên dáng, rất “pro” trong việc giới thiệu và thu hình ghi lại ngày họp mặt đầy kỷ niệm này.
Back to top
« Last Edit: 15. Nov 2007 , 04:28 by thule »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #359 - 15. Nov 2007 , 03:37

...

Hàng ngồi:  Cô Mộng Vân, em Hương, Tuyết Lan
                    Cô Thầy Ngà Tịnh
Hàng đứng giữa:  Liên Hiệp, Tân Hương, cô Mai, co^ Thưởng, co^ Tám, cô Phượng, em Huyền Diệu
Hàng đứng sau cùng: Cô Thu, Bích Ngọc( lấp), anh Thuận, cô Minh, Thúy Hằng, Thanh Phương, rể Đạt, Trước và Bích.
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 22 23 24 25 26 ... 63
Send Topic In ra