Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 27 28 29 30 31 ... 63
Send Topic In ra
Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu (Read 72233 times)
Mien_Du_Dalat
Gold Member

Xin Hãy Cho Nhau Nụ
Cười

Re: Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu
Reply #420 - 29. Nov 2007 , 21:35

ngo_thi_van wrote on 29. Nov 2007 , 15:32:
Em Phương Huệ mến  
Em không ngờ là từ ngày Cô qua đây đã làm đến bao nhiêu nghề không : " grandmasit " [ giữ bà già ] , teacher aid  , lab. technician , receptionist  rồi bây giờ là babysitter. Trong tất cả mấy nghề Cô " mê " nhất là nghề giữ trẻ  Cô chỉ tiếc là sao Cô không làm nghề này từ lâu lúc Cô đang còn sức khoẻ ! Thật là cảm động biết bao khi đứa bé nói với mình " you are the best babysitter that I have ever had ! "
Em nào có con cháu muốn Cô giữ cứ đưa đây. Cô giữ free cho , giữ một biếu một nhé !
Cô Vân  

Thưa Cô Vân, Lâu lâu em mới vào, đọc thư cô viết, em thấy em giống cô wa' xá! Grin
em cũng thích trẻ con, chỉ thích làm babysiter, cả ngày tập ca, tập hát, tập múa với lũ nhỏ, sao mà sung sướng chi lạ! hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii, em đi tới đâu cũng có bày trẻ kéo theo, vui thiệt là vui Cheesy
có nhiều người không chịu nổi lũ trẻ la hét con em thì khoái chí la hét theo lũ nho.heeeeeeeeeeee
chúc cô vui khoẻ nhé!
MD

Back to top

Ví đời như giấc ngủ trưa&&Cho nên nhân thế có thừa Miên Du (Dalat)
IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #421 - 30. Nov 2007 , 14:37

phuonghue wrote on 24. Nov 2007 , 11:54:
Thưa cô Vân thương ,
Tiếc quá phải không Cô? Em còn 1 cuốn Lưu bút cũ , đọc lại thấy mắc cở quá hà. Em thì bị mất mấy cuốn journal mà hồi 2 vợ chồng mới quen chuyền qua chuyền lại viết mỗi ngày , nghe nói bị mối mọt gậm hết  Huh Huh.Nếu còn chắc đọc lại cũng "quê " lắm , hí hí. Lúc đó em mới 16 tuổi mà sao không lo học hành lại bày đặt  Tongue Tongue.

hihihi, bây giờ mới biết là "lại bày đặt ..." ha  Grin
người ta gọi là con nít wỉ đó em  Grin
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #422 - 02. Dec 2007 , 04:21

Miên Du thương mến ,
Lâu lắm mới được đọc thư của Miên Du viết , dạo này khoẻ không?
Thế nào cũng sẽ gặp lại Miên Du.
Không hiểu MD có nhớ Khánh Linh? Đời người thật là có những chuyện không ai ngờ được ! Sống đó rồi từ giã cõi đời một cách vội vã không một lời từ biệt ai cả.
Cám ơn MD có đọc thơ của Cô.
Cô Vân
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #423 - 03. Dec 2007 , 07:18

Thưa Cô Tịnh,

Em cảm ơn Cô đã cho vợ chồng em cười vui một mẻ qua cái DVD Đại Hội Heo Vàng và sinh nhật cuả Thầy Ngà.

Em nhìn lại được Cô Mai, Co Tố Nga và Cô Thu . Em ngỡ Cô Thu là chị học sinh LVD. Co Thu trẻ quá.  Vườn nhà Cô Tịnh thật là thơ mộng và đẹp vô cùng. Hèn chi mà Thầy Cô lúc nào cũng trẻ trung, hạnh phúc.  Qua DVD em mới biết tên chị Thanh Tâm, người đã có công cho mối liên lạc giưã Thầy Trò LVD, và Bà Hiệu Trưởng Hương đã qua đời.

Về việc thăm viếng Cô Ngôn, em sẽ cố gắng lo chu toàn và tin cho Cô biết sau .

Thương kính,
Bích-Định
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #424 - 03. Dec 2007 , 10:43

BichDinh wrote on 03. Dec 2007 , 07:18:
Thưa Cô Tịnh,

Em cảm ơn Cô đã cho vợ chồng em cười vui một mẻ qua cái DVD Đại Hội Heo Vàng và sinh nhật cuả Thầy Ngà.

Em nhìn lại được Cô Mai, Co Tố Nga và Cô Thu . Em ngỡ Cô Thu là chị học sinh LVD. Co Thu trẻ quá.  Vườn nhà Cô Tịnh thật là thơ mộng và đẹp vô cùng. Hèn chi mà Thầy Cô lúc nào cũng trẻ trung, hạnh phúc.  Qua DVD em mới biết tên chị Thanh Tâm, người đã có công cho mối liên lạc giưã Thầy Trò LVD, và Bà Hiệu Trưởng Hương đã qua đời.

Về việc thăm viếng Cô Ngôn, em sẽ cố gắng lo chu toàn và tin cho Cô biết sau .

Thương kính,
Bích-Định

Bích Định ơi ,bà hiệu trưởng Hương đã qua đời hồi nào vậy hả em? Cô Ngô Vân rất muốn biết tin về bà HT Hương lắm đó.Tụi chị chỉ được biết mỗi bà HT Hoàng mai đã qua đời ở VN mà thôi.Em có viết lộn không thế ????? nhớ cho biết lại nha em.
   Chúc em cùng CN Phương Huệ dzung dzăng dzung dzẻ thật vui và nhớ ăn dùm hộ cho tui chị với nhé  Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #425 - 03. Dec 2007 , 16:51

Ai da, chị AT ơi, lỗi em nghe lộn. Em xem lại cái DVD thì bà hiệu trưởng Nguyen Ngoc Hương hiện đang bị bệnh nặng và ở nursing home, Bà chưa mất chị ạ.

Bích-Định xin lỗi Thầy, Cô và các chị em LVD là Bích-Định đã lầm lẫn.

May có chị AT bắt kịp cho em sửa sai. Em cảm ơn chị nhiều. Bên chị đang là buổi sáng hở chị AT? Chúc chị một ngày thong thả nha. Em đi ngủ khò đây. hì...hì...
Em, Bích-Định
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #426 - 04. Dec 2007 , 03:31

Nghe tin đồn cánh nhạn Túy Vân đang phiêu lưu ở Hồng Kông cùng gia đình và sắp trở thành "cánh hồng Trung quốc" rồi  Tongue.
Túy Vân ơi, đi về nhớ ôm theo 1 mớ "kỷ niệm" chụp với các tài tử Tàu nhé xem ai đẹp hơn ai nào  Grin. Còn nữa, phải chuẩn bị kể chuyện bên Tàu cho cả nhà nghe đấy, thí dụ như Ngộ ái nị mà nị hỏng ái ngộ thì ngộ đập cái tô rồi nị đập cái chén....." chẳng hạn  Wink  Wink
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #427 - 06. Dec 2007 , 10:48

Cám ơn em Anh Thư ,
Cô mới đọc thư của B.Đ. mà rụng rời chân tay ! may mà có em hỏi lại để biết sự thật.
B.Đ. nói Bà H.T. Hương đang ở trong nursing home  vâ,y em có biết  tên và địa chỉ của chỗ đó không cho Cô biết gấp. Cám ơn em B.Đ. trước.
Cô Vân
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #428 - 07. Dec 2007 , 02:24

ngo_thi_van wrote on 29. Nov 2007 , 15:32:
Em Phương Huệ mến 
Em không ngờ là từ ngày Cô qua đây đã làm đến bao nhiêu nghề không : " grandmasit " [ giữ bà già ] , teacher aid  , lab. technician , receptionist  rồi bây giờ là babysitter. Trong tất cả mấy nghề Cô " mê " nhất là nghề giữ trẻ  Cô chỉ tiếc là sao Cô không làm nghề này từ lâu lúc Cô đang còn sức khoẻ ! Thật là cảm động biết bao khi đứa bé nói với mình " you are the best babysitter that I have ever had ! "
Em nào có con cháu muốn Cô giữ cứ đưa đây. Cô giữ free cho , giữ một biếu một nhé !
Cô Vân 

Thưa cô Vân thương ,
Xin lỗi Cô mấy nay em không viết thăm Cô. Phải chi em ở gần để mai mốt có cháu nhờ Cô giữ ké  Cheesy Cheesy.Làm việc với trẻ con làm mình quên đi được nhiều thứ lắm thưa Cô. Bây giờ Cô có còn babysit nữa không Cô?  Chúc Cô cuối tuần vui vẻ... Grin Grin
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #429 - 09. Dec 2007 , 10:35

Em Phương Huệ thương
Cô vẫn giữ trẻ đấy chứ em ! Bao giờ sức khoẻ Cô cạn Cô mới thôi nghề ! Cô đã nói là Cô vẫn mê nghề này mà.Đôi khi chơi với trẻ con còn thú hơn chơi với người lớn đó . Cô xin lỗi mọi người !
Cô thích giữ trẻ em độ vài tháng cho đến 3 năm , tuổi này là dễ thương nhất , nhưng chỉ ban ngày thôi.
Cô Vân
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #430 - 09. Dec 2007 , 12:38

ngo_thi_van wrote on 09. Dec 2007 , 10:35:
Em Phương Huệ thương
Cô vẫn giữ trẻ đấy chứ em ! Bao giờ sức khoẻ Cô cạn Cô mới thôi nghề ! Cô đã nói là Cô vẫn mê nghề này mà.Đôi khi chơi với trẻ con còn thú hơn chơi với người lớn đó . Cô xin lỗi mọi người !
Cô thích giữ trẻ em độ vài tháng cho đến 3 năm , tuổi này là dễ thương nhất , nhưng chỉ ban ngày thôi.
Cô Vân

Thưa cô Vân thương ,
Tiếc quá Cô không ở đây. Mấy babies của em dễ thương không hà mà ai cũng đi kiếm người giữ trẻ tin cẩn. Con gái em hồi trước cũng giữ và lúc nào mọi người cũng kêu réo không ngưng, bây giờ lâu lâu nó cũng phải giữ làm phước cho mấy người quen đó.  Cheesy. Cô nói đúng , chỉ cỡ vài tháng là dễ chịu và dễ thương...Chúc Cô ngủ ngon.
PH
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #431 - 11. Dec 2007 , 14:42

ngo_thi_van wrote on 06. Dec 2007 , 10:48:
Cám ơn em Anh Thư ,
Cô mới đọc thư của B.Đ. mà rụng rời chân tay ! may mà có em hỏi lại để biết sự thật.
B.Đ. nói Bà H.T. Hương đang ở trong nursing home  vâ,y em có biết  tên và địa chỉ của chỗ đó không cho Cô biết gấp. Cám ơn em B.Đ. trước.
Cô Vân

Cô Vân thương kính,

Em vừa mới thưa chuyện cùng Cô Tịnh.  Bà H.T Hương đang ở với người cháu chứ không phải nursing home như em đã nói ạ. Cô Tịnh cũng đang chờ chị Bạch Yến cho biết địa chỉ của người cháu chỗ Bà H.T Hương đang ở vì chị có đi thăm Bà. Vậy xin Cô Vân chờ tin chị Bạch Yến nha thưa Cô.  Em xin lỗi đã làm cả nhà hoảng hồn.

Em thăm Cô, vui, khoẻ.

Thương kính,
Bích-Định
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #432 - 14. Dec 2007 , 18:19

Quote:
Nghe tin đồn cánh nhạn Túy Vân đang phiêu lưu ở Hồng Kông cùng gia đình và sắp trở thành "cánh hồng Trung quốc" rồi  Tongue.
Túy Vân ơi, đi về nhớ ôm theo 1 mớ "kỷ niệm" chụp với các tài tử Tàu nhé xem ai đẹp hơn ai nào  Grin. Còn nữa, phải chuẩn bị kể chuyện bên Tàu cho cả nhà nghe đấy, thí dụ như Ngộ ái nị mà nị hỏng ái ngộ thì ngộ đập cái tô rồi nị đập cái chén....." chẳng hạn  Wink  Wink

Xin chào cô em Túy Vân vừa đi chơi về. Em đi HK có vui không? Cả nhà đang ngóng em về kể chuyện...Tàu đây  Grin

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #433 - 15. Dec 2007 , 05:08

KINH CHAO QUY THAY CO VA  TAT CA,
MOI DI CHOI VE, CON MO MO MANG MANG.VI THOI GIO CHUA QUEN, VOI CHAY VAO SAN TRƯƠNG THAN YEU , VI NHO QUY THAY CO VA LVD LAM LẠM
SANG SOM KHONG NGU DƯƠC, GOI THO DEN CHI DD, D MY , VA CAM ON CO TINH DA GOI DVD SN THAY NGA.DUNG LA CON HEO VANG QUY BAU, HEN CHI THAY CO LUC NAO CUNG HANH PHUC VA TRE MAI..KHONG GIẠ
HY VONG CON GAI SYLVIA SE CO BABY VAO THANG NAY, THI CON HEO NAY..SE NOI NGHIEP THAY NGA..MUA NHUNG BAI NHAT BAN..NHU..MUA XUAN SANG CO HOA ANH DAO.THI VUI HON PHAO TET.

CO GAI THU # 2 CUA VAN, DA TANG BA ME 1 MON QUA THAT BAT NGO, NHAN DIP 30 NAM ANNIVERSARY VA SN MẸ
CHUNG TOI CHI BIET THU XEP HANH LY, VA RA SAN BAY SF, ROI NATALIE MOI CHO HAY LA DI CHINA ( BAC KINH, NAM KINH, THƯƠNG HAI, TO CHAU..) CAM ON CO TINH DA TANG DVD CHINA, NEN EM CO DIP THAY NHUNG CANH THAN TIEN NHU TRONG DVD CUA CO.
11 NGAY TAI CHINA, ROI DEN HK. OX EM GAP LAI 1 NGƯƠI BAN HOI TIEU HOC , DI HK VAO NAM 1967. DUNG 40 NAM SAU, 2 NGƯƠI BAN GAP NHAU, ROI DI MACAU 4 NGAY..
SAU DO VE VN , ROI DI CAM BỌT
TAI VN, THI GIO QUA IT, GAP BA CON 1 NGAY, BAN HOC TRUNG HOC CUA OX HON 34 NAM MOI GAP LAI, ROI DEM CƯƠI CUNG, LA BAN LVD 73, DƯƠC 20 NGƯƠI..
BAY GIO VAN  CHUA HOAN HON LAI, CU NGO NHU GIAC MO THAT DEP ..CAM ON CON GAI NATALIE , DA DEM DEN CHO BA ME NHUNG KY NIEM KHO QUEN, NHU CHI CA SYLVIA NAM ROI DA CHO BA ME DI VN VA THAILAN, VAO THANG 3 VA 4 / O6.

KINH CHUC TAT CA DƯƠC MOT MUA GIANG SINH VA NAM MOI DAY HANH PHUC VA NHU Y LƯƠN.
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #434 - 15. Dec 2007 , 06:06

CO VAN KINH MEN,
NGHE CO NOI THICH GIU TRE , NEU TRONG TƯƠNG LAI, EM  CHAC PHAI NHO CO XEM PHU CHAU NGOAI TRAI CUA EM, DƯƠC KHONG CO?
NHO CHO EM DANG KY TU BAY GIO NHẸ
HINH CO CHUP VOI CO TINH, CO MAI..RAT DE THƯƠNG..RAT TIEC EM KHONG DI DƯƠC NGAY DUA TIEN CHI KL LAN CƯƠI CỤNG

NGAY JAN 12/08 TOI DAY, KHONG BIET BOI ANH CO DI DƯƠC HAY KHONG? NHO BA NGOAI VA CHI T4 NHIEU LAM.
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 27 28 29 30 31 ... 63
Send Topic In ra