Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 28 29 30 31 32 ... 63
Send Topic In ra
Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu (Read 72059 times)
Tinh_Nguyen
YaBB Newbies
*

Re: Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu
Reply #435 - 16. Dec 2007 , 14:08

Túy Vân thương,

Welcome back to USA.

Nghe em kể chuyện về cuộc du lịch cùa em, thích quá! Em đi được nhiều nơi, chắc chụp được nhiều hình ảnh đẹp lắm nhỉ?
Khi nào rảnh, post lên vài tấm hình cho mọi người được ngắm nhe!

Cô mừng được biết em thích DVD của ngày Đại Hội Heo Vàng. Tương lai gần đây, em sẽ đón một con heo con vào gia đình em. Hy vọng con heo này sẽ múa hoa anh đào giỏi hơn heo cụ Ngà, đem lạị niềm vui cho toàn thể gia đình.   Grin

Natalie tặng cho Ba Mẹ cháu món quà đầy ý nghĩa, thật là hiếu thảo!  Em cùng phu quân đã hưởng tuần trăng mật( 2nd honeymoon) thật là đăc biệt!
Đó là kỷ niệm không bao giờ quên.

Chúc em cùng phu quân sẽ có thêm nhiều chuyến du lịch như vậy nữa.

Cô Tịnh

Back to top
« Last Edit: 16. Dec 2007 , 14:10 by Tinh_Nguyen »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #436 - 17. Dec 2007 , 04:53

CO TINH KINH MEN CUA EM,
RAT VUI MUNG DƯƠC CO KHEN TẠNG CO GAI NATALIE NOI GOT THEO CHI CA LA SYLVIA, NAM VUA ROI CUNG TANG BA ME 1 MON QUA THAT DAY DU VA LAM CHO VO CHONG EM CAM DONG, KY NIEM DI VN LAM DAM CƯƠI CHO CHAU TRAI KEU EM BANG DI, VA MANG CA GD GOM 8 NGƯƠI DI THAI LAN , HƯƠNG TUAN TRANG MẠT

HY VONG VAI NAM NUA..CON TRAI UT CUA CHUNG EM, CUNG THEO GƯƠNG 2 CHI, TANG QUA CHO BA ME.THI KHONG CON GI BẠNG

NOI VAY CHU EM MONG MOI CAC CON EM NEN NGƯƠI HƯU ICH CHO XA HOI, VA LAM GƯƠNG TOT CHO GD, NHU LOI THAY CO LVD DA DAN DAT CAC EM TU VN DEN BAY GIO..

CONG LAO THAY CO VO BO BEN, CAC EM KHONG BIET KHI NAO MOI TRA ON DƯỢC HY VONG NGAY JAN 12/ 08 NAY, SE LAM 1 KY NIEM NHO NHO, DE DEN DAP CONG ON CUA QUY THAY CỌ.

MOT LAN NUA , CHAN THANH CAM ON CO DA NGHI DEN GD EM, NOI RIENG VA DAI GD LVD CHUNG TA  HY VONG

SE CO NHIEU CHUYEN DU LICH DAY AN VUI VA HANH PHUC LƯỢN.

KINH CHUC TAT CA DƯƠC MOI SU AN VUI VA NHIEU SUC KHOE.
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #437 - 17. Dec 2007 , 06:14

Chị Tuy Van ơi, mừng chị trở về nhà vui vẻ bình yên. Chị đi vòng quanh thế giới thích quá. Khi nào rảnh rỗi chị sẽ cho cả nhà xem hình phải không ạ?
Em thăm chị.
Bích-Định
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #438 - 19. Dec 2007 , 19:35

Hoa Gấm Ngày Xưa kính chúc các Thầy Cô một mùa Giáng Sinh và
năm mới vui vẻ

...

Merry   Christmas   2007    

Happy   New   Year   2008      
         Merry   Christmas   2007  

Merry   Christmas   2007    

Back to top
« Last Edit: 19. Dec 2007 , 19:37 by Phương Tần »  

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Re:  Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu
Reply #439 - 23. Dec 2007 , 04:55

tuy-van wrote on 15. Dec 2007 , 05:08:
KINH CHAO QUY THAY CO VA  TAT CA,
MOI DI CHOI VE, CON MO MO MANG MANG.VI THOI GIO CHUA QUEN, VOI CHAY VAO SAN TRƯƠNG THAN YEU , VI NHO QUY THAY CO VA LVD LAM LẠM
SANG SOM KHONG NGU DƯƠC, GOI THO DEN CHI DD, D MY , VA CAM ON CO TINH DA GOI DVD SN THAY NGA.DUNG LA CON HEO VANG QUY BAU, HEN CHI THAY CO LUC NAO CUNG HANH PHUC VA TRE MAI..KHONG GIẠ
HY VONG CON GAI SYLVIA SE CO BABY VAO THANG NAY, THI CON HEO NAY..SE NOI NGHIEP THAY NGA..MUA NHUNG BAI NHAT BAN..NHU..MUA XUAN SANG CO HOA ANH DAO.THI VUI HON PHAO TET.

CO GAI THU # 2 CUA VAN, DA TANG BA ME 1 MON QUA THAT BAT NGO, NHAN DIP 30 NAM ANNIVERSARY VA SN MẸ
CHUNG TOI CHI BIET THU XEP HANH LY, VA RA SAN BAY SF, ROI NATALIE MOI CHO HAY LA DI CHINA ( BAC KINH, NAM KINH, THƯƠNG HAI, TO CHAU..) CAM ON CO TINH DA TANG DVD CHINA, NEN EM CO DIP THAY NHUNG CANH THAN TIEN NHU TRONG DVD CUA CO.
11 NGAY TAI CHINA, ROI DEN HK. OX EM GAP LAI 1 NGƯƠI BAN HOI TIEU HOC , DI HK VAO NAM 1967. DUNG 40 NAM SAU, 2 NGƯƠI BAN GAP NHAU, ROI DI MACAU 4 NGAY..
SAU DO VE VN , ROI DI CAM BỌT
TAI VN, THI GIO QUA IT, GAP BA CON 1 NGAY, BAN HOC TRUNG HOC CUA OX HON 34 NAM MOI GAP LAI, ROI DEM CƯƠI CUNG, LA BAN LVD 73, DƯƠC 20 NGƯƠI..
BAY GIO VAN  CHUA HOAN HON LAI, CU NGO NHU GIAC MO THAT DEP ..CAM ON CON GAI NATALIE , DA DEM DEN CHO BA ME NHUNG KY NIEM KHO QUEN, NHU CHI CA SYLVIA NAM ROI DA CHO BA ME DI VN VA THAILAN, VAO THANG 3 VA 4 / O6.

KINH CHUC TAT CA DƯƠC MOT MUA GIANG SINH VA NAM MOI DAY HANH PHUC VA NHU Y LƯƠN.

Chào em gái xinh,

Bây giờ mới có chút thì giờ vào vườn nhà ..nghỉ mêt!  Mừng em đã có một chuyến đi vui và  mang đầy ý nghĩa và tình thương của con gá i.  Thấy chuyến đi hấp dẫn quá cô mắc thèm và các em cũng khoẻ đấy chứ?  Bao giờ post hình lên cho mọi người xem nhé.

Khi Sylvia đem lại cho em con heo vàng là lại có thêm niềm vui ấm lòng nữa, nhất là được lên chức bà ngoại tha hồ..oai!.  Thân chúc em một giáng sinh đầm ấm xum họp và thêm nhiều tin vui trong năm mới.  Mong được gặp mặt em trong vài tuần nữa nhé.

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #440 - 24. Dec 2007 , 05:06

Hai em Bích Định và Túy Vân thương ,
Lâu lắm Cô mới vào đây thấy co hai cái thư của hai em gởi cho Cô , Cô viết trả lời chung nhé.
Em B.Đ đã làm Cô hoảng hồn , nhưng không sao , thỉnh thoảng như vây cho máu huyết lưu thông.
Hai em muốn Cô giữ cháu?  Cô bằng lòng ngay , đem đến cho Cô là Cô mừng lắm đó , trẻ con cở vài tháng là dễ thương lắm , nhưng với điều kiện là không bi đau ốm gì cả , chứ Cô có kinh nghiêm với cháu ngoại của Cô Thu rồi thât là " trần ai khổ lụy " đấy !
Đọc thư Túy Vân kể chuyện đi du lịch , thích quá nhỉ , post hình lên đi  Em đúng là có phước có các con chí hiếu.
Cô thăm cả hai em , mong sẽ gặp cả hai em trong tháng tới.
Cô Vân
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #441 - 24. Dec 2007 , 05:13

Em Phương Hụê thương mến ,
Cô lai đem râu ông nọ cắm cằm bà kia rồi , Cô đọc xong thư của các em , Cô cứ  nghĩ là Bích Đinh cũng muốn Cô giữ trẻ , hóa ra chỉ có em và Túy Vân thôi  thế là Cô mất một  mối rồi !!!
Em dạo này ra sao có khỏe không?
Cô Vân
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #442 - 24. Dec 2007 , 10:11

...

Kính thưa Cô Mai, Cô Thu,  Cô Vân, Cô Tịnh,

Hôm nay là Dec 24 rồi, em mời các Cô dùng một chút bánh mừng Noel.  Cheesy  Chị Anh Thư chưa dạy nên em chưa  làm buche được ạ  Cheesy
Em kính chức   Thày Cô và quí quyến một Noel đầm ấm, tràn đầy hạnh phúc.  Wink  
Back to top
« Last Edit: 24. Dec 2007 , 10:34 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #443 - 26. Dec 2007 , 07:29

Em Mỹ thương ,
Hôm nay đã là 26 rồi Cô mới vào đây , ăn bánh chậm như thế này thấy ngon hơn là ăn đúng ngày !
Cám ơn em.
Em đã khoẻ chưa mà
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #444 - 26. Dec 2007 , 07:32

Tai sao Cô đang viết nữa chừng tư nhiên nó tư đông gởi đi vậy? Chưa xong mà !
Cô muốn hỏi là em đã khoẻ chưa mà đã làm bánh đãi mấy Cô vậy.
Cô Vân
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #445 - 26. Dec 2007 , 07:45

ngo_thi_van wrote on 24. Dec 2007 , 05:13:
Em Phương Hụê thương mến ,
Cô lai đem râu ông nọ cắm cằm bà kia rồi , Cô đọc xong thư của các em , Cô cứ  nghĩ là Bích Đinh cũng muốn Cô giữ trẻ , hóa ra chỉ có em và Túy Vân thôi  thế là Cô mất một  mối rồi !!!
Em dạo này ra sao có khỏe không?
Cô Vân

Thưa Cô Vân thương ,
Cô đừng lo không có mối thưa Cô  Grin. Cô mà ở gần tụi em bảo đảm Cô giữ em mệt nghỉ luôn. Lễ Giáng Sinh Cô có gì vui không? Em nghỉ chắc cũng chỉ vui khi không bị đau nhức hay được ăn ngon ngủ yên thôi phải không Cô? Em đây mà mỗi khi Đông về là long thể lại bất an  Grin Roll Eyes không biết mơi mốt sẽ ra sao đây? NY năm nay lại lạnh sớm Cô à. Đội rét đi dạo phố cũng thú nhưng được 1 chút là phải chạy trốn trong xe lại thôi. Tongue. Hôm bữa chị Đ Đ đòi bỏ hình NY by night cho cả nhà coi cho vui mà em làm hoài chưa xong. Nơi Cô ở trời ấm chắc vui hơn phải không Cô? Chúc Cô những ngày lễ cuối năm vui vẻ đầm ấm.
Em PH

...

Rockerfeller Center NY

Back to top
« Last Edit: 26. Dec 2007 , 07:52 by phuonghue »  

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #446 - 27. Dec 2007 , 07:10

ngo_thi_van wrote on 24. Dec 2007 , 05:06:
Hai em Bích Định và Túy Vân thương ,
Lâu lắm Cô mới vào đây thấy co hai cái thư của hai em gởi cho Cô , Cô viết trả lời chung nhé.
Em B.Đ đã làm Cô hoảng hồn , nhưng không sao , thỉnh thoảng như vây cho máu huyết lưu thông.
Hai em muốn Cô giữ cháu?  Cô bằng lòng ngay , đem đến cho Cô là Cô mừng lắm đó , trẻ con cở vài tháng là dễ thương lắm , nhưng với điều kiện là không bi đau ốm gì cả , chứ Cô có kinh nghiêm với cháu ngoại của Cô Thu rồi thât là " trần ai khổ lụy " đấy !
Đọc thư Túy Vân kể chuyện đi du lịch , thích quá nhỉ , post hình lên đi  Em đúng là có phước có các con chí hiếu.
Cô thăm cả hai em , mong sẽ gặp cả hai em trong tháng tới.
Cô Vân    

Cô Vân thương kính,
Em cảm ơn Cô đã thương và không la rầy. Cô không la, Cô Tịnh cũng không la , duy chỉ có Anh Xã của em là la em thôi Cô ạ. Thưa Cô , em ở tận bên East Coast nên kỳ họp mặt tới đây em sẽ không đi được. Biết quý Thầy, Cô và Chị họp mặt, em cũng náo nức theo. Hy vọng sang năm em sẽ có dịp gặp lại Cô để tạ lỗi.
Kính Cô ,
Em, Bích-Định
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Re: Tâm Tình 12 - Thăm Cô Ngôn
Reply #447 - 31. Dec 2007 , 12:17

Quý Cô Thương Kính, cùng các Chị, Em LVD quý mến,

Hôm qua Chủ Nhật, em được Bác Nhân, anh của Cô Ngôn đưa đi thăm Cô. Hẹn mấy lần rồi đều bị trục trặc vì thời tiết, lần này đi được nên nóng lòng muốn đi ngaỵ Hẹn với Bác Nhân 11:30 sáng nhưng 10 giờ sáng đã ra khoỉ nhà . Không biết sao lại đi lạc một chút nên đến nhà Bác 11:45. Hai Bác thật dễ thương và tử tế quá, đối với người học trò cuả em mình chưa quen biết.

Có vào thăm Cô Ngôn rồi mới biết caí tình thương cao cả của hai bác Nhân dành cho Cô Ngôn; nhất là sự hy sinh tuyệt đối cuả người anh dành cho người em. Gặp Cô Ngôn, em nhận ra Cô ngaỵ Em đến nắm tay Cô, noí lời chào Cô. Không biết có phải tại em xúc động hay tại Cô cũng xúc động mà tay Cô run rẩy trong tay em thật nhiều thật lâu.  Người Cô cũng run lên từng hồi làm em sợ quá, vưà xoa tay Cô, xoa vai, xoa lưng Cô, cho Cô bớt run. Em thưa với Cô Ngôn rằng bây giờ biết Cô ở đây rồi thì sẽ đến thăm Cô nưã. Noí tới đâu, nước mắt Cô trào ra tới đó. Làm em nghẹn ngào không dám nói thêm nưã. Bác Nhân đi lấy hộp giấy tissues đem ra, em lau nước mắt cho Cô. Tay Cô đã ấm, người Cô hết run. Em nói môi Cô đẹp quá, lần tới vào em sẽ thoa môi son cho Cô. Cô cười tươi không nói gì. Em hoỉ Cô có nhớ các Cô khác không thì Cô ngập ngừng. Bác Nhân hoỉ có nhớ Cô Tịnh không, Cô Ngôn trả lời " Có chứ sao không." Bác Nhân hoỉ chồng cô Tịnh tên gì, Cô suy nghĩ hơi lâu nên em mớm cho Cô là "Thầy Ngà." Cô "Dạ" liền. Bác Nhân hỏi luôn tên họ thầy Ngà là gì, Cô Ngôn nói :"Dương Đình Ngà." Em nghe chưa rõ còn hỏi lại, Cô Ngôn nói lại thêm một nưã. Em hoỉ Cô có nhớ cô Thu Lê không, Cô noí nhớ. Em hoỉ Cô có nhớ cô Vân không? Cô nói nhớ. Bác Nhân hỏi cô Vân họ gì. Cô Ngôn chậm rãi nói :" Ngô Thi Vân". Hai bác Nhân và em vui mừng cười to, thôi không hỏi tên các cô với Cô Ngôn nưã.

Sau đó thì bác Nhân gái và em cho Cô Ngôn ăn trưạ Bác Gái làm phở gà mang vàọ Ăn được mấy muỗng Cô Ngôn khen :" Phở này ngon." Có ý là cơm Mỹ không ngon bằng phở. Em và bác gái đưa mắt nhìn nhau thích thú, khi thấy Cô Ngôn khen phở ngon. Em hỏi Cô có muốn ăn chè không, lần tới em mang vàọ Cô chỉ mỉm cười không trả lờị Có lẽ đã quá lâu rồi, Cô không ăn chè nên còn do dự .

Ở lại chơi với Cô Ngôn thêm chút xíu sau bưã ăn trưa cuả Cộ Em cũng bắt chước bác Nhân gái, lấy khăn giấy nhúng nước ấm lau mắt, lau mặt, lau tay cho Cộ Rồi em lấy ra tấp thiệp Thank You em đã mang theo, thay mặt các các chị, em nưã sinh ngày cũ mà đọc lời cảm ơn Cô đã có công dạy dỗ chúng em dưới mái trường LVD ngày xưạ Cô nghe và yên lặng một lúc không nói gì .  Em ôm Cô chào từ giã. Xin Cô hãy bảo tro.ng. Cô chậm rãi nói với Bác Nhân là :" Chút nưã Anh Tư, Chị Tư dẫn chị BíchĐDịnh đi ăn cái gì nhe ." Lúc bấy giờ em mới chợt nhớ ra rằng ngày xưa có nhiều khi các Cô thường hay gọi học trò bằng "Chị" . Em vui mừng trong bụng khi thấy Cô Ngôn nói lời tỏ vẻ hoạt bát, lấy lại ít nhiều phong thái và trí nhớ cuả ngày xưa cũ. Em dặn Cô rằng:" Cô ơi, Cô ráng giữ gìn sức khoẻ, để muà xuân tới này em có thể đón Cô đi xem shopping và xem hoa anh đào nưã Cô nhá . Suy nghĩ vài giây sau Cô mới noí :" Thì bây giờ nói cái gì tôi cũng :"Dạ", chứ còn không biết ra sao ." Nói rồi Cô như mỉm cười, như thể sẽ cố gắng nhưng không hưá. Em thương Cô quá, muốn ôm Cô thêm một cái nưã, nhưng lại sợ sự xúc động cuả mình và cái tánh mít ướt sẽ lây sang Cộ

Vài hàng cho Qúy Cô và các Chị, Em, rõ về người Cô Ngôn thương qúỵ

Rất thân ái,
BichĐịnh
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #448 - 31. Dec 2007 , 12:57

Em Bích Định ơi,

Cô Thu đọc được lá thư chi tiết đầy ân tình của em trong ngày cuối năm, thật là xúc động và cũng thật vui như những chúc tụng va hy vọng tốt đẹp cho năm mới 2008.   Cô chăng biết mặt em, cũng chẳng gặp lại cô Ngôn từ lúc rời trường mấy chục năm nay, nhưng cô còn nhớ cô Ngôn rất rõ ràng, không hề nghĩ là cô Ngôn...già trước tuổi.  Rất mừng nghe em tả cô Ngôn có vẻ đã phục hồi trí nhớ va đang lấy lại phong độ.  Em ở vùng east, cảm ơn em đã thay các cô thăm hỏi cô Ngôn, thật không còn món quà nào quí giá hơn nữa.  Lần sau có gặp cô Ngôn nhơ chuyển lời cô Thu thăm, và phải nói là tên Thu Nguyễn, chứ Thu Lê là tên ở xứ Mỹ cô không biết đâu.   Đa tạ lá thư xuân của em, một món quà quí giá.
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Re: Tâm Tình 12 - Thăm Cô Ngôn
Reply #449 - 31. Dec 2007 , 13:37

BichDinh wrote on 31. Dec 2007 , 12:17:
Quý Cô Thương Kính, cùng các Chị, Em LVD quý mến,

Hôm qua Chủ Nhật, em được Bác Nhân, anh của Cô Ngôn đưa đi thăm Cô. Hẹn mấy lần rồi đều bị trục trặc vì thời tiết, lần này đi được nên nóng lòng muốn đi ngaỵ Hẹn với Bác Nhân 11:30 sáng nhưng 10 giờ sáng đã ra khoỉ nhà . Không biết sao lại đi lạc một chút nên đến nhà Bác 11:45. Hai Bác thật dễ thương và tử tế quá, đối với người học trò cuả em mình chưa quen biết.

Có vào thăm Cô Ngôn rồi mới biết caí tình thương cao cả của hai bác Nhân dành cho Cô Ngôn; nhất là sự hy sinh tuyệt đối cuả người anh dành cho người em. Gặp Cô Ngôn, em nhận ra Cô ngaỵ Em đến nắm tay Cô, noí lời chào Cô. Không biết có phải tại em xúc động hay tại Cô cũng xúc động mà tay Cô run rẩy trong tay em thật nhiều thật lâu.  Người Cô cũng run lên từng hồi làm em sợ quá, vưà xoa tay Cô, xoa vai, xoa lưng Cô, cho Cô bớt run. Em thưa với Cô Ngôn rằng bây giờ biết Cô ở đây rồi thì sẽ đến thăm Cô nưã. Noí tới đâu, nước mắt Cô trào ra tới đó. Làm em nghẹn ngào không dám nói thêm nưã. Bác Nhân đi lấy hộp giấy tissues đem ra, em lau nước mắt cho Cô. Tay Cô đã ấm, người Cô hết run. Em nói môi Cô đẹp quá, lần tới vào em sẽ thoa môi son cho Cô. Cô cười tươi không nói gì. Em hoỉ Cô có nhớ các Cô khác không thì Cô ngập ngừng. Bác Nhân hoỉ có nhớ Cô Tịnh không, Cô Ngôn trả lời " Có chứ sao không." Bác Nhân hoỉ chồng cô Tịnh tên gì, Cô suy nghĩ hơi lâu nên em mớm cho Cô là "Thầy Ngà." Cô "Dạ" liền. Bác Nhân hỏi luôn tên họ thầy Ngà là gì, Cô Ngôn nói :"Dương Đình Ngà." Em nghe chưa rõ còn hỏi lại, Cô Ngôn nói lại thêm một nưã. Em hoỉ Cô có nhớ cô Thu Lê không, Cô noí nhớ. Em hoỉ Cô có nhớ cô Vân không? Cô nói nhớ. Bác Nhân hỏi cô Vân họ gì. Cô Ngôn chậm rãi nói :" Ngô Thi Vân". Hai bác Nhân và em vui mừng cười to, thôi không hỏi tên các cô với Cô Ngôn nưã.

Sau đó thì bác Nhân gái và em cho Cô Ngôn ăn trưạ Bác Gái làm phở gà mang vàọ Ăn được mấy muỗng Cô Ngôn khen :" Phở này ngon." Có ý là cơm Mỹ không ngon bằng phở. Em và bác gái đưa mắt nhìn nhau thích thú, khi thấy Cô Ngôn khen phở ngon. Em hỏi Cô có muốn ăn chè không, lần tới em mang vàọ Cô chỉ mỉm cười không trả lờị Có lẽ đã quá lâu rồi, Cô không ăn chè nên còn do dự .

Ở lại chơi với Cô Ngôn thêm chút xíu sau bưã ăn trưa cuả Cộ Em cũng bắt chước bác Nhân gái, lấy khăn giấy nhúng nước ấm lau mắt, lau mặt, lau tay cho Cộ Rồi em lấy ra tấp thiệp Thank You em đã mang theo, thay mặt các các chị, em nưã sinh ngày cũ mà đọc lời cảm ơn Cô đã có công dạy dỗ chúng em dưới mái trường LVD ngày xưạ Cô nghe và yên lặng một lúc không nói gì .  Em ôm Cô chào từ giã. Xin Cô hãy bảo tro.ng. Cô chậm rãi nói với Bác Nhân là :" Chút nưã Anh Tư, Chị Tư dẫn chị BíchĐDịnh đi ăn cái gì nhe ." Lúc bấy giờ em mới chợt nhớ ra rằng ngày xưa có nhiều khi các Cô thường hay gọi học trò bằng "Chị" . Em vui mừng trong bụng khi thấy Cô Ngôn nói lời tỏ vẻ hoạt bát, lấy lại ít nhiều phong thái và trí nhớ cuả ngày xưa cũ. Em dặn Cô rằng:" Cô ơi, Cô ráng giữ gìn sức khoẻ, để muà xuân tới này em có thể đón Cô đi xem shopping và xem hoa anh đào nưã Cô nhá . Suy nghĩ vài giây sau Cô mới noí :" Thì bây giờ nói cái gì tôi cũng :"Dạ", chứ còn không biết ra sao ." Nói rồi Cô như mỉm cười, như thể sẽ cố gắng nhưng không hưá. Em thương Cô quá, muốn ôm Cô thêm một cái nưã, nhưng lại sợ sự xúc động cuả mình và cái tánh mít ướt sẽ lây sang Cộ

Vài hàng cho Qúy Cô và các Chị, Em, rõ về người Cô Ngôn thương qúỵ

Rất thân ái,
BichĐịnh

Bích Định ơi ! Em dễ thương quá ! Đọc thư B Đ viết mà nước mắt cứ rơi đầm đìa  Cry vì xúc động trước tấm chân tình cao quý của B Đ đối với Thầy Cô.   Cám ơn B Đ đã cho cả nhà biết tin về Cô Ngôn người GS khả ái của LVD. Và thật là hãnh diện về "Học Trò Bích Định" phải không các chị LVD. Vỗ tay thật to  nghe! Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 28 29 30 31 32 ... 63
Send Topic In ra