Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 29 30 31 32 33 ... 63
Send Topic In ra
Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu (Read 72103 times)
phuonghue
Gold Member

Re: Tâm Tình 12 - Thăm Cô Ngôn
Reply #450 - 01. Jan 2008 , 03:13

tuyet_ngo wrote on 31. Dec 2007 , 13:37:
Bích Định ơi ! Em dễ thương quá ! Đọc thư B Đ viết mà nước mắt cứ rơi đầm đìa  Cry vì xúc động trước tấm chân tình cao quý của B Đ đối với Thầy Cô.   Cám ơn B Đ đã cho cả nhà biết tin về Cô Ngôn người GS khả ái của LVD. Và thật là hãnh diện về "Học Trò Bích Định" phải không các chị LVD. Vỗ tay thật to  nghe! Cheesy Cheesy

B Đ ơi ,
Chị vỗ tay thật to cho em đây.. Grin Grin
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu
Reply #451 - 01. Jan 2008 , 05:26

Em Phương Huê và em Bích Đinh thương mến.
Hôm nay ngày đầu năm Cô mới vào đâY để đọc đươc thư của hai em  Đoc thư của B.Định tả chuyến vào thăm Cô Ngôn mà Cô không cầm được nước mắt. Cô cũng mừng là Cô Ngôn vẫn còn nhớ đến tên họ của mọi người là môt dấu hiêu tốt.
Em B.Đ có nhớ đia chỉ và điên thoại chỗ Cô Ngôn ở thì cho Cô và nếu muốn gọi điên thoại ở đấy , em có nghĩ là Cô Ngôn có thể trả lời đươc không? Trước kia mỗi lần Cô muốn nói chuyên với Cô Ngôn phải chờ bao giờ anh của Cô Ngôn vào thăm mới có thể liên lạc được .
Cám ơn em B.Đ. đã làm môt viêc đáng khen và quý báu  đúng là môt món quà tinh thần mà em đã tăng cho tất cả các Thầy Cô và ban bè trong dip năm mới này !
Cám ơn em Phương Huê đã hỏi thăm Cô
Thương chúc hai em và gia đình hưởng những điều tốt lành của môt năm mới
Cô Vân
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #452 - 01. Jan 2008 , 11:33

Kính thưa Cô Thu và Cô Vân,

Em cũng rất là cảm động và biết ơn việc Bích Định thăm cô Ngôn như thế. Bích Định  thật là chu đáo lắm Cô ơi, đi thăm Cô Ngôn với cả một tấm lòng thương yêu cô giáo cũ. Trước khi đi Định đã suy nghĩ  xem phải làm gì cho Cô vui, rồi còn hỏi thăm Huệ ( vì Huệ là y tá) là nên làm những gì cho cô Ngôn nữa.  Wink
Đúng là một món quà đầu năm có ý nghĩa vô cùng.  Wink

Back to top
« Last Edit: 01. Jan 2008 , 11:34 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #453 - 01. Jan 2008 , 12:51

Quote:
Kính thưa Cô Thu và Cô Vân,

Em cũng rất là cảm động và biết ơn việc Bích Định thăm cô Ngôn như thế. Bích Định  thật là chu đáo lắm Cô ơi, đi thăm Cô Ngôn với cả một tấm lòng thương yêu cô giáo cũ. Trước khi đi Định đã suy nghĩ  xem phải làm gì cho Cô vui, rồi còn hỏi thăm Huệ ( vì Huệ là y tá) là nên làm những gì cho cô Ngôn nữa.  Wink
Đúng là một món quà đầu năm có ý nghĩa vô cùng.  Wink

Chị Mỹ ơi ,
Cái này hoàn toàn là công của B Đ đó. Em thì chỉ săn sóc con nít nên khi B Đ hỏi em cũng không giúp được gì cả. Mới đầu tính đi 2 chị em mà em bị kẹt đi hông được đúng là học trò bất hiếu  Sad. Mai mốt B Đ biết đường đi nước bước rồi tụi em mới tự mình đi không làm phiền gia đình Cô đó.
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #454 - 02. Jan 2008 , 05:30

thule wrote on 31. Dec 2007 , 12:57:
Em Bích Định ơi,

Cô Thu đọc được lá thư chi tiết đầy ân tình của em trong ngày cuối năm, thật là xúc động và cũng thật vui như những chúc tụng va hy vọng tốt đẹp cho năm mới 2008.   Cô chăng biết mặt em, cũng chẳng gặp lại cô Ngôn từ lúc rời trường mấy chục năm nay, nhưng cô còn nhớ cô Ngôn rất rõ ràng, không hề nghĩ là cô Ngôn...già trước tuổi.  Rất mừng nghe em tả cô Ngôn có vẻ đã phục hồi trí nhớ va đang lấy lại phong độ.  Em ở vùng east, cảm ơn em đã thay các cô thăm hỏi cô Ngôn, thật không còn món quà nào quí giá hơn nữa.  Lần sau có gặp cô Ngôn nhơ chuyển lời cô Thu thăm, và phải nói là tên Thu Nguyễn, chứ Thu Lê là tên ở xứ Mỹ cô không biết đâu.   Đa tạ lá thư xuân của em, một món quà quí giá.

Cô Thu thương kính,

Thì ra là thế. Khi em hỏi Cô Ngôn có nhới cô Thu Le không thì Cô Ngôn nói "Nhớ Thu..." rồi ngừng. 
Thưa Cô, em đi thăm được Cô Ngôn trong lòng cũng vui mừng như làm trọn tình Thầy Trò với người thầy cũ. Thật ra thì Cô Ngôn trông không già như em đã hình dung trước khi vào thăm Cô. Đây cũng là một cái duyên, chứ nếu hai bác dẫn em đi thăm Cô vào ngày khác thì lại khác. Vì biết cả nhà LVD ai cũng mong tin Cô Ngôn nên em vui mừng viết ngay báo tin như lời chúc tốt đẹp cho năm mới đó ạ.   

Em, Bích-Định
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #455 - 02. Jan 2008 , 05:43

ngo_thi_van wrote on 01. Jan 2008 , 05:26:
Em Phương Huê và em Bích Đinh thương mến.
Hôm nay ngày đầu năm Cô mới vào đâY để đọc đươc thư của hai em  Đoc thư của B.Định tả chuyến vào thăm Cô Ngôn mà Cô không cầm được nước mắt. Cô cũng mừng là Cô Ngôn vẫn còn nhớ đến tên họ của mọi người là môt dấu hiêu tốt.
Em B.Đ có nhớ đia chỉ và điên thoại chỗ Cô Ngôn ở thì cho Cô và nếu muốn gọi điên thoại ở đấy , em có nghĩ là Cô Ngôn có thể trả lời đươc không? Trước kia mỗi lần Cô muốn nói chuyên với Cô Ngôn phải chờ bao giờ anh của Cô Ngôn vào thăm mới có thể liên lạc được .
Cám ơn em B.Đ. đã làm môt viêc đáng khen và quý báu  đúng là môt món quà tinh thần mà em đã tăng cho tất cả các Thầy Cô và ban bè trong dip năm mới này !
Cám ơn em Phương Huê đã hỏi thăm Cô
Thương chúc hai em và gia đình hưởng những điều tốt lành của môt năm mới
Cô Vân

Cô Vân thương kính,

Thưa Cô, em cũng đã nghĩ giống Cô đó ạ. Nhưng hình như em thấy điện thoại chỉ có ngoài phòng khách thôi. Nên cũng phải chờ có bác Nhân vào mới có cell phone để dùng. 
Em cảm ơn Cô lời chúc lành của năm mới. Em cũng xin kính chúc Cô trẻ đẹp mãi, một năm nhiều sức khoẻ và đi du lịch nhiều.

Em, Bích-Định
Back to top

IP Logged

Tinh_Nguyen
YaBB Newbies
*

Bích Định thưRe: Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn
Reply #456 - 04. Jan 2008 , 15:32

Bích Định thương,
Cô mới vào thăm Trang Nhà LVD, được biết em đã đi thăm cô Ngôn.
Đọc thư em, cô không cầm được nước mắt. Nhất là cách em săn sóc cô Ngôn rất chu đáo! Ngoài ra, cô Ngôn vẫn còn nhớ tên họ cũa thầy cô!
Trước hết, cô xin chân thành cám ơn em đã không ngại đường xa để đi thăm cô Ngôn
.
Đó là món quà quý báu của em tặng cô Ngôn sau nhiều năm xa cách. Em đã đem niềm vui bao la đến với cô Ngôn và Đại GD LVD.
Đọc thư em, cô cảm thấy tình cảm cô trò rất sâu đậm. Thật hiếm có một cựu học sinh thương kính thầy cô như em.
Cô ước mong sao có dịp bay qua thăm cô Ngôn. Đó là dự định ưu tiên cũa cô khi về hưu. Nhưng công việc di chuyển từ Seattle xuống vùng CA. chưa được ổn định, nên chưa thực hiện được.
Một lần nữa cô xin cám ơn em đã thay mặt Đại Gia Đình LVD đi thăm cô Ngôn. Bài tường thuật của em về việc thăm viếng đầu tiên sau hơn 30 năm xa cách rất rõ ràng làm cô rất thương cô Ngôn. May thay! Anh chị của cô săn sóc cô như cha mẹ đối với con, nên cô có đời sống thoải mái và không bị cô đơn. Nhưng cô cầu mong sao thầy trò mình tìm cách liên lạc với cô thường xuyên, nhắc lại những kỷ niệm yêu dấu xa xưa để trí nhớ của cô Ngôn được phục hồi nhanh chóng.

Chúc em cùng quý quyến một năm mới AN LÀNH và HẠNH PHÚC.

Thân thương.
Cô Tịnh
Back to top
« Last Edit: 04. Jan 2008 , 15:40 by Tinh_Nguyen »  

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #457 - 04. Jan 2008 , 16:59

Thân Chào B Dinh
Tôi là Tuyết  Lan, học Vạn Vật với Cô Ngôn 70-71. Xin BD cho TL biết nơi Cô Ngôn đang ở.  TL muốn đi thăm Cô .  Ngày xưa, mình cũng hay liên lạc với Cô.  Cám ơn BD nhiều
Back to top

IP Logged

Tinh_Nguyen
YaBB Newbies
*

Reply #458 - 04. Jan 2008 , 20:08

My thương,
Hôm nay cô mới vào thăm Trang Nhà LVD, được em  “mời ăn bánh “ thật là tuyệt vời!
Cám ơn em nhiều lăm nhé! Em làm bánh ngon lắm đấy. Cô sẽ bay qua Vancouver để được em dạy làm bánh để mở tiệm “Vancouver Bakery”. Em chịu không?  Cheesy

Lúc nầy em hết dau lưng không?  Bạn cô bị đau lưng kinh niên. Họ tập bài “Tập Chân” mỗi ngày, và thấy bớt đau. Cô Diệu Linh tập theo bài nầy mỗi ngày, cũng hết bệnh. Nên cô giới thiệu bài nầy cho nhiều người.

Lúc này chắc em bận lắm nhỉ?  Tết Dương Lịch vừa qua, em có làm gì đặc biệt không?

Nhân dịp đầu năm mới  Cô thương chúc em cùng toàn thể gia đình được VẠN SỰ NHƯ Ý, SỨC KHỎE DỒI DÀO và HẠNH PHÚC suốt năm 2008.

Thân thương,
Cô Tịnh
Back to top
« Last Edit: 04. Jan 2008 , 20:13 by Tinh_Nguyen »  

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Re: Bích Định thưTâm Tình 12 - Cánh Nhạn
Reply #459 - 05. Jan 2008 , 16:58

Tinh_Nguyen wrote on 04. Jan 2008 , 15:32:
Bích Định thương,
Cô mới vào thăm Trang Nhà LVD, được biết em đã đi thăm cô Ngôn.
Đọc thư em, cô không cầm được nước mắt. Nhất là cách em săn sóc cô Ngôn rất chu đáo! Ngoài ra, cô Ngôn vẫn còn nhớ tên họ cũa thầy cô!
Trước hết, cô xin chân thành cám ơn em đã không ngại đường xa để đi thăm cô Ngôn
.
Đó là món quà quý báu của em tặng cô Ngôn sau nhiều năm xa cách. Em đã đem niềm vui bao la đến với cô Ngôn và Đại GD LVD.
Đọc thư em, cô cảm thấy tình cảm cô trò rất sâu đậm. Thật hiếm có một cựu học sinh thương kính thầy cô như em.
Cô ước mong sao có dịp bay qua thăm cô Ngôn. Đó là dự định ưu tiên cũa cô khi về hưu. Nhưng công việc di chuyển từ Seattle xuống vùng CA. chưa được ổn định, nên chưa thực hiện được.
Một lần nữa cô xin cám ơn em đã thay mặt Đại Gia Đình LVD đi thăm cô Ngôn. Bài tường thuật của em về việc thăm viếng đầu tiên sau hơn 30 năm xa cách rất rõ ràng làm cô rất thương cô Ngôn. May thay! Anh chị của cô săn sóc cô như cha mẹ đối với con, nên cô có đời sống thoải mái và không bị cô đơn. Nhưng cô cầu mong sao thầy trò mình tìm cách liên lạc với cô thường xuyên, nhắc lại những kỷ niệm yêu dấu xa xưa để trí nhớ của cô Ngôn được phục hồi nhanh chóng.

Chúc em cùng quý quyến một năm mới AN LÀNH và HẠNH PHÚC.

Thân thương.
Cô Tịnh

Cô Tịnh thương kính,
Cô thương em nên Cô nói cảm ơn em. Thật ra em làm đúng theo những lời chỉ dạy của các Cô khi còn ngồi dưới mái trường LVD. Lễ nghĩa Thầy Trò, em nào dám quên ạ.
Thưa, Cô nói đúng đó, nếu cô Ngôn thường xuyên được nghe, nhắc lại những kỷ niệm yêu dấu của một thời thân thương ngày xa xưa thì trí nhớ của cô Ngôn sẽ chóng được phục hồi hơn. Hy vọng thầy trò mình cũng sẽ có dịp gặp gỡ nhau để cùng đi thăm cô Ngôn.
Kính Cô,
Em, Bích-Định
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #460 - 05. Jan 2008 , 17:11

Tuyet Lan wrote on 04. Jan 2008 , 16:59:
Thân Chào B Dinh
Tôi là Tuyết  Lan, học Vạn Vật với Cô Ngôn 70-71. Xin BD cho TL biết nơi Cô Ngôn đang ở.  TL muốn đi thăm Cô .  Ngày xưa, mình cũng hay liên lạc với Cô.  Cám ơn BD nhiều

Mến chào chị Tuyết Lan,
Thật là em có đi thăm cô Ngôn tuần vừa qua. Trong lòng vẫn còn buồn vui lẫn lộn. Hy vọng chị đã đọc được bài em tường thuật về cô Ngôn rồi phải không? Em được hai bác vợ chồng người anh của cô Ngôn đưa đi thăm Cô, nên điều chị hỏi... em không có ạ.
Cô Ngôn có một người anh với trái tim thật vĩ đại, đã hết lòng săn sóc cho cô như một người cha lo cho con. Như thế xin chị hãy yên tâm nhé.
Thân ái,
Bích-Định
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #461 - 06. Jan 2008 , 12:12

Em Bích Định thương mến.
Cám ơn em đã chúc Cô , Cô cũng mong đươc đi du lịch nhiều và nhất là qua miền Đông để đươc găp lai Cô Ngôn và các em LVD ở bên đó
Cô Vân
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #462 - 06. Jan 2008 , 22:08

Tinh_Nguyen wrote on 04. Jan 2008 , 20:08:
My thương,
Hôm nay cô mới vào thăm Trang Nhà LVD, được em  “mời ăn bánh “ thật là tuyệt vời!
Cám ơn em nhiều lăm nhé! Em làm bánh ngon lắm đấy. Cô sẽ bay qua Vancouver để được em dạy làm bánh để mở tiệm “Vancouver Bakery”. Em chịu không?  Cheesy

Lúc nầy em hết dau lưng không?  Bạn cô bị đau lưng kinh niên. Họ tập bài “Tập Chân” mỗi ngày, và thấy bớt đau. Cô Diệu Linh tập theo bài nầy mỗi ngày, cũng hết bệnh. Nên cô giới thiệu bài nầy cho nhiều người.

Lúc này chắc em bận lắm nhỉ?  Tết Dương Lịch vừa qua, em có làm gì đặc biệt không?

Nhân dịp đầu năm mới  Cô thương chúc em cùng toàn thể gia đình được VẠN SỰ NHƯ Ý, SỨC KHỎE DỒI DÀO và HẠNH PHÚC suốt năm 2008.

Thân thương,
Cô Tịnh

Kính thưa Cô Tịnh,

Em đọc Cô viết mà em ngơi ngá;c nghĩ hoài vì em không bao giờ biết làm bánh gì hết Cô ơi  Tongue Grin
ĐẾn bây giờ em mới nghĩ ra là cái hình bánh white chocolate em chụp ở trên cruise  Grin Cô tưởng em làm thật hở Cô? Em đùa thôi đó Cô ơi , chứ mở tiện bánh chắc người ta rượt đánh chết   Cheesy
Cô gửi cho em bài tập chân hồi cuối tháng 11 , em tập được mấy hôm thì bận bịu quá bỏ quên luôn đến hôm nay Cô nhắc mới hết hồn tập lại ạ  Tongue Grin
Cô có tập và quen rồi phải không Cô?  Em không làm tới  64 cái nổi , mỏi rã rời luôn Cô ơi  Cheesy
Em kính chúc Thày Cô một năm mới luôn rộn rã tiếng cười , gặp mọi sự tốt đẹp ạ  Wink
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #463 - 06. Jan 2008 , 23:02

Quote:
Kính thưa Cô Tịnh,

Em đọc Cô viết mà em ngơi ngá;c nghĩ hoài vì em không bao giờ biết làm bánh gì hết Cô ơi  Tongue Grin
ĐẾn bây giờ em mới nghĩ ra là cái hình bánh white chocolate em chụp ở trên cruise  Grin Cô tưởng em làm thật hở Cô? Em đùa thôi đó Cô ơi , chứ mở tiện bánh chắc người ta rượt đánh chết   Cheesy
Cô gửi cho em bài tập chân hồi cuối tháng 11 , em tập được mấy hôm thì bận bịu quá bỏ quên luôn đến hôm nay Cô nhắc mới hết hồn tập lại ạ  Tongue Grin
Cô có tập và quen rồi phải không Cô?  Em không làm tới  64 cái nổi , mỏi rã rời luôn Cô ơi  Cheesy
Em kính chúc Thày Cô một năm mới luôn rộn rã tiếng cười , gặp mọi sự tốt đẹp ạ  Wink

Mỹ ơi ,nghe cô Tịnh nói là bài tập chân đó tốt lắm vậy em có thể post lại cho chị và mọi người có bịnh như tụi mình tập luôn được không?????? cám ơn em nhiều lắm lắm.
   Lúc này Mel nóng kinh hoàng nên những người đau nhức như chị em mình cũng đau chết luôn.Chị có than phiền lúc này đau quá với anh chàng physio thì anh ta nói là bịnh nhân của anh ta mấy hôm nay cũng như chị vậy đó.Trời lạnh quá hay nóng quá đều không tốt chút nào cho những người bị đau nhức đấy mà.
   Nhớ gửi ngay nhe để chị ráng tập xem sao nha Mỹ.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #464 - 08. Jan 2008 , 19:38

anh_thu_Tran wrote on 06. Jan 2008 , 23:02:
  Mỹ ơi ,nghe cô Tịnh nói là bài tập chân đó tốt lắm vậy em có thể post lại cho chị và mọi người có bịnh như tụi mình tập luôn được không?????? cám ơn em nhiều lắm lắm.
  Lúc này Mel nóng kinh hoàng nên những người đau nhức như chị em mình cũng đau chết luôn.Chị có than phiền lúc này đau quá với anh chàng physio thì anh ta nói là bịnh nhân của anh ta mấy hôm nay cũng như chị vậy đó.Trời lạnh quá hay nóng quá đều không tốt chút nào cho những người bị đau nhức đấy mà.
  Nhớ gửi ngay nhe để chị ráng tập xem sao nha Mỹ.

Chị Thư ơi,
Ủa nóng mà chị cũng  bị đau nhức hả chị??? Em không đau nhức nếu trời ấm áp và khô ráo chị ơi.  Wink
File của Cô là pdf nên em phải nhờ sư huynh đổi rồi mới mang lên cho chị và cả nhà đọc được  Wink

...
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 29 30 31 32 33 ... 63
Send Topic In ra