Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 31 32 33 34 35 ... 63
Send Topic In ra
Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu (Read 72228 times)
Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu
Reply #480 - 20. Apr 2008 , 13:02

Thua co Mai ,co Vân va cô Thu Lê ,

Tuần trươc  em có dip ghé Washington DC vao mua xuan  hoa anh dao no ,dương pho cho nao cung day hoa rat tươi mát .sau dó em lái xe xuống phố Eden ,khu thương mại của người Việt Nam ở Virginia .dặc biệt ở dây bãi dậu xe có những cột có bảng dề tên những người Anh hùng của ngày Quốc Hận 30 tháng tư ( Nguyễn Khoa Nam .....),cho thấy tinh thần yêu nước của ngưới Việt Virginia rất cao .
Vào một tiệm  bán thực phẩm thấy một bảng quảng cáo
dề :
chợt nhớ chè :2.00 $
chợt nhớ xôi 2.00$
chợt nhớ em : FREE  Cheesy Cheesy Cheesy Sad

Nhưng freeway thì có vài chỗ KHÔng    FREE ,phải trả tiền cây chặn mới mở lên cho ddi . Smiley Wink

Dường từ Washington xuống Richmond hai bên xanh mướt với những hàng cây cao lá non màu xanh lá mạ và  nhưng cây hoa trắng muốt thật mát mắt .

...

Hy vọng những hình hoa anh dào và tulip ddua dến một vài giây phút thoải mái cho các cô .

Mỹ ơi dã dỡ chưa ? nhớ  vào xem hoa nhé .Thấy nhóm TN và DD cũng di W.D.C  hình chụp vui nhộn lắm .

Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #481 - 20. Apr 2008 , 13:11

anh_thu_Tran wrote on 20. Apr 2008 , 12:46:
 Chị Thu ơi ,lúc này anh chị đi chơi đâu nhớ hô hoán lên nha chị.Bây giờ diễn đàn mình có mấy CN và mấy út dễ thương lắm đó chị ơi.Chị cứ đi lẻ là khó được hội họp gặp mặt mấy cô em quá dễ thương này đó.Cị missed out gặp cô Tịnh cũng như được đi chung thăm cô Ngôn thật tiếc ha chị.
  Lúc này anh chị đi phiêu lưu nhiều lắm đó nhan.Em đang ganh tị rồi đó.Gần năm nay em ngoan ngoãn ở nhà chưa được đi chơi đâu cả nên hơi ngứa chân lắm rồi đó chị

Anh Thư ơi ,

Bay qua dây chơi là hết ngứa chân ngay ,thôi tạm thời tặng AT cành lan này nhé ,không tìm thây chổ nào có lan dẹp như vườn lan của Thư dâu .Hình này chụp ở Botanic garden gần toà nhà Quốc Hội ,chỗ mả mấy cô em ra chụp hình rồi dịnh bắt bồ câu về quay dó mà  Cheesy Cheesy

...
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #482 - 20. Apr 2008 , 13:36

Quote:
Anh Thư ơi ,

Bay qua dây chơi là hết ngứa chân ngay ,thôi tạm thời tặng AT cành lan này nhé ,không tìm thây chổ nào có lan dẹp như vườn lan của Thư dâu .Hình này chụp ở Botanic garden gần toà nhà Quốc Hội ,chỗ mả mấy cô em ra chụp hình rồi dịnh bắt bồ câu về quay dó mà  Cheesy Cheesy

...

Em cám ơn chị đã cho em mấy cành Lan cũng như hình ảnh Đào DC thật là đẹp.
   Đáng lỳ em sang bên dó tháng 4 này đó chứ nhưng hôm Têt; ta anh M em đột xuất sang lam việc bên đó rồi nên đành hẹn lần lữc đó chị.Lần nay tụi em dự tính đi Japan chơi rôi mới bay sang bên đó đấy chị. Hy vọng lần này lại gặp chị nữa nha.
   Cho em gửi lơi thăm OX của chị cũng như anh chị Đặng Cần nhé.Lúc nay đọc mail qua lại em buồn lắm ,hôm qua đọc mail cua chị cũng như của Minh Hải  và nhóm Bích Hợp ,em hy vọng là mọi việc sẽ được giải quyết ổn thỏa.
   Chị TL có nhắc em vào viết nhưng em ở xa quá nên chỉ biết im lặng mà thôi.
Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #483 - 21. Apr 2008 , 19:15

anh_thu_Tran wrote on 20. Apr 2008 , 13:36:
 Em cám ơn chị đã cho em mấy cành Lan cũng như hình ảnh Đào DC thật là đẹp.
  Đáng lỳ em sang bên dó tháng 4 này đó chứ nhưng hôm Têt; ta anh M em đột xuất sang lam việc bên đó rồi nên đành hẹn lần lữc đó chị.Lần nay tụi em dự tính đi Japan chơi rôi mới bay sang bên đó đấy chị. Hy vọng lần này lại gặp chị nữa nha.
  Cho em gửi lơi thăm OX của chị cũng như anh chị Đặng Cần nhé.Lúc nay đọc mail qua lại em buồn lắm ,hôm qua đọc mail cua chị cũng như của Minh Hải  và nhóm Bích Hợp ,em hy vọng là mọi việc sẽ được giải quyết ổn thỏa.
  Chị TL có nhắc em vào viết nhưng em ở xa quá nên chỉ biết im lặng mà thôi.

Cám ơn Anh Thư gửi  lời thăm .DDi Nhật chắc dẹp lắm ,Cô Mai cũng di rồi ,"mai mốt " mình cũng di .
Mọi việc ok  . dừng lo nghe AT .
Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #484 - 21. Apr 2008 , 21:33

Chị Thu Cali ơi,

Lâu quá em hỏng gọi thăm chị, hư quá ! em chúc chị vui vẻ, an lạc hoài !
Phải chi có chị nào ở New Hampshire, em đến thăm thì sướng biết mấy !
Hè này chắc em đi New Hampshire nửa.
Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #485 - 23. Apr 2008 , 19:22

Xuan wrote on 21. Apr 2008 , 21:33:
Chị Thu Cali ơi,

Lâu quá em hỏng gọi thăm chị, hư quá ! em chúc chị vui vẻ, an lạc hoài !
Phải chi có chị nào ở New Hampshire, em đến thăm thì sướng biết mấy !
Hè này chắc em đi New Hampshire nửa.

Hello Xuân ,
Xuân khoẻ không?,cũng lâu lắm mới thấy Xuân xuất hiện .Cám ơn Xuân dã hỏi thăm .Khi nào có dịp ghé Cali nhớ phone cho chi Thu nghe .
Chúc Xuân luôn vui vẻ .
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #486 - 12. May 2008 , 03:34

Quote:

Vào một tiệm  bán thực phẩm thấy một bảng quảng cáo
dề :
chợt nhớ chè :2.00 $
chợt nhớ xôi 2.00$
chợt nhớ em : FREE  Cheesy Cheesy Cheesy Sad

Nhưng freeway thì có vài chỗ KHÔng    FREE ,phải trả tiền cây chặn mới mở lên cho ddi . Smiley Wink

Dường từ Washington xuống Richmond hai bên xanh mướt với những hàng cây cao lá non màu xanh lá mạ và  nhưng cây hoa trắng muốt thật mát mắt .

...

Hy vọng những hình hoa anh dào và tulip ddua dến một vài giây phút thoải mái cho các cô .

Cảm ơn Thu Cali đã gửi hình hoa đào và lan qua đep.  Thích cái quảng cáo "chợt nhớ em mà lại free.  Họ thực sự cho free cái gì thế?

Anh Thư nói sang đây chơi mà sao lại âm thầm đi về vậy?  Chị vẫn giữ cái bộ quần áo "designer" em may cho chi.  Nhưng cái quần chật mất rồi vì hồi này cũng phá triển bề ngang.
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #487 - 12. May 2008 , 16:05

thule wrote on 12. May 2008 , 03:34:
Anh Thư nói sang đây chơi mà sao lại âm thầm đi về vậy?  Chị vẫn giữ cái bộ quần áo "designer" em may cho chi.  Nhưng cái quần chật mất rồi vì hồi này cũng phá triển bề ngang.

Chị ơi ,chị đi chơi nhiều quá làm sao em gặp chị được đây???? Nói chơi vậy thôi chứ em vẫn chưa đi chơi được chị ạ.Anh Đông em sửa nhà cho mẹ em nên Cụ về ở chung với tụi em nên đâu dám bỏ Bà ở nhà một mình.Mẹ em mới về lại nhà hôm thứ bảy nên chúng em cũng đang rục rịch sẽ đi nhưng chưa biết lúc nào nữa.
   Lúc này Em có nhiều cô em dễ thương trong diễn đàn này lắm nên nhất định lần sang bên chị kỳ này chắc em tha hồ được nhõng  nhẽo Anh chị cũng như được mấy cô em chiều chuộng chị ạ .
   Anh chị đi chơi với Thày Cô Tịnh Ngà chắc vui lắm ha. Chúng em đang mong hình ảnh và tâm tình của chị về chuyến đi này lắm lắm.
   Bây giờ em nghĩ chỉ có Diễn đàn này còn là nơi Thày trò LVD tâm tình được với nhau mà thôi ha chị? Chiến tranh dành chức ăn cơm nhà làm chuyện chùa thật kinh khủng  Cry Cry Cry Cry
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #488 - 13. May 2008 , 07:50

Quote:

Tuần trươc  em có dip ghé Washington DC vao mua xuan  hoa anh dao no ,

Chị Thu ơi, chị sang đây mà em không biết. Mai mốt đừng quên em nha.
Em Bích Định
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #489 - 13. May 2008 , 07:56

Kính thưa cô Thu và cô Vân,

Em thấy có bài đọc này hay nên mang về đây để hai Cô đỡ phải đi tìm ạ.

Advice from Lama Zopa Rinpoche
War - Inner and Outer
While having lunch at a coffee shop during His Holiness the Dalai Lama's teachings in New York City, Rinpoche met a nun in the Kagyu tradition who said that Rinpoche was the first lama she had met, years ago.  She told Rinpoche that she had done two 3 year retreats, but was not a good student. Rinpoche went on to say:

"I think she was being polite. So I told her you should always remember that retreat means making war on delusions.
You have to always remember this: this is inner war, but this is a one-time war. Once you defeat delusion by ceasing the cause, the seed of delusion, by actualizing the remedy, which is the path, it doesn't come back again. Once the seed is removed the delusion never comes back, so this is just a one-time war. Outside external wars are endless, because you have to fight again and again.

In Shantideva's Bodhisattvacharyava tara, Shantideva mentions that the outside enemy never ends, however many you are able to kill. Shantideva used the example that if the whole earth is covered by thorns so that you want to cover the whole earth with leather, there is not enough leather to do that.  However if you have leather under your foot, it's as if the whole earth is covered by leather. Shantideva said the meaning is that once the inner enemy, delusions, are destroyed, it's as if all outside enemies are destroyed."
Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #490 - 14. May 2008 , 18:56

thule wrote on 12. May 2008 , 03:34:
Cảm ơn Thu Cali đã gửi hình hoa đào và lan qua đep.  Thích cái quảng cáo "chợt nhớ em mà lại free.  Họ thực sự cho free cái gì thế?

.

Co Thu Lê thuong,

Em thay câu quảng cáo này có ve vui vui ,có bao gio tiem VN cho free như tiem My dau cô nhi.Họ mươn noi la mon an thiet thi ton tien ,con mon an tinh than thi vua vui vua   free ,vi chot nho chè thi mat 2 dô ,con nho em thi nho hoai,nho mai cung chang ton xu nao...... Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #491 - 08. Oct 2008 , 19:12

Dau do ,Anh Thu va Dang My than ,
Moi may co em thu mon Hawaìi (ca thu tuoi )nay xem co ngon khong.Hom truoc da noi voi DD la khong hua co hinh ,vay ma DD con nhac kheo.

...
Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #492 - 08. Oct 2008 , 19:19

Tang ca nha mot vai hinh Hawaì

...
...
Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #493 - 08. Oct 2008 , 19:27

Mot loai cay la o Lahaina,mot cay me nay ra rat nhieu cay con chung quanh.

...

...

...

Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #494 - 08. Oct 2008 , 19:35

Hoang hon ,voi nhung buoi chieu....

...