Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 63
Send Topic In ra
Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu (Read 72057 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu
Reply #45 - 18. Dec 2006 , 03:04

Thu oi ,
Hôm nay mới vào đây đọc vội mấy bài thấy vui quá mà bây giờ la.i phải đi ra để " đi cày " , sẽ vào sau nhé.
Mây cánh nhạn của em Đậu Đỏ đẹp va dễ thương qu'a.
Nghe nói là Vancouver va Seattle bi bão to lắm? Mong la nhà của các bạn và các em không ai bị hư hạI gi.
Vân
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

HôRe: Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu
Reply #46 - 18. Dec 2006 , 15:20

Hôm trước đọc xong "Cánh Nhạn Phiêu Lưu," vội vào để trả lời mà không được.  May quá hôm nay thử lại thì viết được cho các bạn và các em đây.
Trong mùa đông giá lạnh này, dù có muốn phiêu lưu lòng cũng ngại ngùng vì chỉ thích cuộn mình trong chăn mà xem TV hoặc đọc sách thôi.
Thêm vào đó là vấn đề tuổi tác, bây giờ dường như đã đến lúc "mũ ni che tai" rồi.  Vả lại sau chuyến du lịch Nhật Bổn, được đi với một só bạn cũ, tôi lại càng ngại đi du lịch solo như từ trước đến giờ. 
Thế cho nên muốn đi tour VN một chuyến từ Bắc vào Nam dịp Giáng sinh 2007 mà tui đã phải tìm bạn đồng hành từ bây giờ, lo xa quá xá phải không các bạn và các em?  Lý do vì nếu có được một bạn đồng hành hợp với mình thì xiết bao là thú vị!   Như Thi sĩ Tản Đà xưa đã kén người cùng ăn cho thức ăn thêm đậm đà, cùng uống cho rượu được thêm nồng ... Hèn nào mà: "Rượu ngon không có bạn hiền,
        Không mua, không phải không tiền không mua."
"Bạn hiền" thật hiếm hoi trong đời, cũng tựa như bạn tri kỷ và tri âm.
Đó là ước mơ của tôi trong những chuyến du lịch tương lai.  Nhưng nếu Trời chẳng chiều người thì tôi cũng đành chắp cánh nhạn một mình bay đến những khung trời mới lạ cho thoả mộng ước phiêu lưu vốn sẵn tiềm tàng trong huyết quản kể từ ngày xưa khi còn bé cho đến mãi tận bây giờ....
Vũ Ngọc Mai   
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #47 - 23. Dec 2006 , 04:53

Ngọc Mai ơi ,
Bạn tri âm tri kỷ ở cõi đời này hiếm hoi lắm , nhưng không phải là không có , mình cố công tìm thì thế nào cũng có ngày tìm ra  !
Các bạn và các em ợi
Bây giờ mới có ngày rảnh để vào đây mà " chat " với mọi người. Thấy Cô Thu và các em bàn cải về mấy vấn đê`ăn uống và du lịch mà vui qu'a.
Phú An là ai mà kiếm ra được những hình ảnh con trút
{ hay trúc } tài thế ! Con này có họ hàng gì với con xuyên sơn giáp không? Nhớ lúc xưa ở quán Tri Kỷ tại Saigon có bán món ăn con vật này , rất đắc.
Sắp đến Noel rồi thân chúc các bạn , các em và gia đình hưởng những ngày Giáng Sinh êm đềm vui vẻ và năm 2007 sẽ mang lại nhiều sức khoẻ , an lành , thành công và một năm Đinh Hợi sáng lạn hơn năm cũ.
Ngô Thị Vân
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #48 - 23. Dec 2006 , 05:11

...

Đậu Đỏ xin kính chúc Các Cô và gia đình một Giáng sinh an lành và vui vẻ.

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #49 - 23. Dec 2006 , 13:04

ngo_thi_van wrote on 23. Dec 2006 , 04:53:
Ngọc Mai ơi ,
Bạn tri âm tri kỷ ở cõi đời này hiếm hoi lắm , nhưng không phải là không có , mình cố công tìm thì thế nào cũng có ngày tìm ra  !
Các bạn và các em ợi
Bây giờ mới có ngày rảnh để vào đây mà " chat " với mọi người. Thấy Cô Thu và các em bàn cải về mấy vấn đê`ăn uống và du lịch mà vui qu'a.
Phú An là ai mà kiếm ra được những hình ảnh con trút
{ hay trúc } tài thế ! Con này có họ hàng gì với con xuyên sơn giáp không? Nhớ lúc xưa ở quán Tri Kỷ tại Saigon có bán món ăn con vật này , rất đắc.
Sắp đến Noel rồi thân chúc các bạn , các em và gia đình hưởng những ngày Giáng Sinh êm đềm vui vẻ và năm 2007 sẽ mang lại nhiều sức khoẻ , an lành , thành công và một năm Đinh Hợi sáng lạn hơn năm cũ.
Ngô Thị Vân    

Thưa cô Vân ,anh Phú An cũng là Phú De đó cô ơi.Anh ấy đổi tên này cũng khá lâu rồi vì ngày trước mọi người cứ gọi anh ấy là Sư phụ Phú De nghe già quá đó cô à... Cheesy Cheesy Cheesy anh ấy đổi lại cho trẻ ra để yeu^ đời và yeu^ người hơn  Grin Grin Grin
   Chúng em cũng xin kính chúc quý Cô và gia đình được hưởng một Giáng sinh tràn đầy sức khoẻ và mọi sự như ý.  Thư Mỹ
Back to top

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #50 - 23. Dec 2006 , 15:11

Cám ơn chị AT đã mau lẹ trả lời dùm,

Thưa Cô Vân
Em mới lục trên Net thì được biết  con trút, tê tê đều là một, miền Bắc thì gọi là tê tê, miền Nam gọi là trút, người Tàu gọi là xuyên sơn, và vãy của nó thì họ gọi là xuyên sơn giáp dùng làm thuốc, và trong khoảng tháng 5-11 là mùa họ săn trút  .

-----------------------------------

Sau đây là bài trích từ trang của vnexpress mời quy' cô xem:

em kính chúc quý Cô va` gia đình một mùa Giáng Sinh an bình.
Em, phú de (phu' an)

http://www.vnexpress.net/Vietnam/Suc-khoe/2005/10/3B9E2A26/
Back to top

IP Logged

binh_SV
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #51 - 23. Dec 2006 , 15:27

Kinh thưa cô Thu, cô Mai, cô Vân và các anh chị ,

Đôi nhạn phiêu lưu này  mang về một chút cát trắng, biển xanh  và nắng ấm của Kaanapali (Maui ) để cầu chúc Thày Cô và các anh chị một đêm Noel ấm áp và một năm mới hạnh phúc , mạnh khoẻ .  Wink

...
Back to top
« Last Edit: 23. Dec 2006 , 18:55 by binh_SV »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #52 - 25. Dec 2006 , 14:14

"Da em trắng anh chẳng cần ánh sáng" (có phải câu như vậy không?).  Sao Bình SV nỡ lòng nào đem em tôi ra bêu nắng trong khi chàng lại mặc áo kỹ càng vậy??  Đùa tý thôi, cảm ơn một tấm hình đẹp và ..tình tứ lắm.

Cánh nhạn đã bay về, sao chưa kể chuyện đường biển cho bà con nghe?  có đi nhảy hula không?
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Re: HôTâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu
Reply #53 - 25. Dec 2006 , 14:28

Vu Ngoc Mai wrote on 18. Dec 2006 , 15:20:
Thế cho nên muốn đi tour VN một chuyến từ Bắc vào Nam dịp Giáng sinh 2007 mà tui đã phải tìm bạn đồng hành từ bây giờ, lo xa quá xá phải không các bạn và các em?  Lý do vì nếu có được một bạn đồng hành hợp với mình thì xiết bao là thú vị!   Như Thi sĩ Tản Đà xưa đã kén người cùng ăn cho thức ăn thêm đậm đà, cùng uống cho rượu được thêm nồng ... Hèn nào mà: "Rượu ngon không có bạn hiền,
        Không mua, không phải không tiền không mua."
"Bạn hiền" thật hiếm hoi trong đời, cũng tựa như bạn tri kỷ và tri âm.
Đó là ước mơ của tôi trong những chuyến du lịch tương lai.  Nhưng nếu Trời chẳng chiều người thì tôi cũng đành chắp cánh nhạn một mình bay đến những khung trời mới lạ cho thoả mộng ước phiêu lưu vốn sẵn tiềm tàng trong huyết quản kể từ ngày xưa khi còn bé cho đến mãi tận bây giờ....
Vũ Ngọc Mai  

Chi Mai ơi,

Năm hết tết Mỹ đến, hội hè đình đám nhiều quá, vừa ăn vừa .."no" bịnh đây.  Nhung qua một kỳ ăn chơi, hồi tỉnh lại nghĩ đến tiếp va chị bắt đầu nghĩ đến chuyến du lịch 2007 rồi.

Các em ơi, các chị ơi, có ai nghĩ đến năm tới và hưởng ứng lời cô Mai chưa?  Đi chơi mà có đồng hành thì vui hơn chị à.  Tiếc là em đi xuyên Việt rồi nên chắc chưa muốn đi lại nữa.  Nhưng em nghĩ mình cũng có thể mỗi lần đi một vài nơi thơi thì dễ đi và dễ tổ chức hơn.

Chúc chị một năm 2007 lắm chuyện...đi!!
Back to top
« Last Edit: 26. Dec 2006 , 06:02 by admin »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #54 - 25. Dec 2006 , 14:32

ngo_thi_van wrote on 18. Dec 2006 , 03:04:
Thu oi ,
Hôm nay mới vào đây đọc vội mấy bài thấy vui quá mà bây giờ la.i phải đi ra để " đi cày " , sẽ vào sau nhé.

Vân    

Bà Vân ơi,

Bà xin nghỉ cày tới 2 tuần cơ mà, sao vẫn chưa thấy tăm hơi?
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #55 - 25. Dec 2006 , 15:10

Tôi chọn mầu đỏ vì vào dịp Giáng sinh và năm mới tôi đi đâu cũng thấy mầu đỏ.  Thực ra thì tôi thấy cả 3 mầu đỏ , xanh lá cây và trắng, nhưng có lẽ mầu đỏ đập vào mắt người ta nhiều nhất.  Với văn hóa Việt thì nó là mầu của vui mừng, may mắn và thịnh vượng.  Thân chúc các em các bạn năm mới 2007 thấy thật nhiều mầu đỏ nhé.

Mỗi ngày qua đi là một ngày mình thấy vui , thấy mình ..còn sống, và mình lại càng mừng và vui thêm.  Tôi vừa đọc được ở một tờ báo về sức khoẻ, nói về "Everyday Survival Kit", thấy thật ý nghĩa nên muốn chia sẻ vói các bạn, các em nhân dịp đầu năm:

Everyday Survival Kit
Little things mean a lot

Toothpick_
to remind you to pick the good qualities in everyone.
Rubber band _ to remind you to be flexible.  Things may not always go the way you want, but they can be worked out.
Band-aid _ to remind you to heal hurt feelings, whether yours or someone else's.
Eraser _ to remind you everyone makes mistales.
Candy kiss _to remind everyone needs a hug or a compliment every day.
Mint_to remind you that you are worth a mint to your family and friends.
Sugarless gum_ to remind you to stick with it and you can accomplish anything.
Pencil _to remind you to list your blessings every day.
Tea bags_ to remind you that you never know how strong you are until you're in hot water.

Các bạn có thấy hay và ý nghĩa không?  Sang năm chắc tôi sẽ đi tìm những thứ này gói vào một gói để làm quà giáng sinh và năm mới.
Back to top

IP Logged

binh_SV
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #56 - 26. Dec 2006 , 07:12

thule wrote on 25. Dec 2006 , 14:14:
"Da em trắng anh chẳng cần ánh sáng" (có phải câu như vậy không?).  Sao Bình SV nỡ lòng nào đem em tôi ra bêu nắng trong khi chàng lại mặc áo kỹ càng vậy??  Đùa tý thôi, cảm ơn một tấm hình đẹp và ..tình tứ lắm.

Cánh nhạn đã bay về, sao chưa kể chuyện đường biển cho bà con nghe?  có đi nhảy hula không?

Thưa cô Thu ,

Em của ông Nguyên Sa này chắc không bị allergy với nắng, chứ còn Em của em cứ toàn ngồi contre-soleil không thôi nên dù da Em  trắng anh cũng vẫn cần có flash chứ không thì làm sao có hình  Grin
Em đọc bài cô Trân và các cô viết về những chuyến du lịch hay lắm, em cũng biết bổn phận em đi xa về là cũng phải kể chuyện nhưng chắc phải chờ cho Mỹ mấy hôm nữa tỉnh táo sẽ kể ( Mỹ mổ ruột dư  bị phản ứng với thuốc  Undecided)  bây giờ em làm phóng sự bằng hình mời các cô và các anh chị xem tạm 1 ngày ở Maui :

Back to top

IP Logged

binh_SV
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #57 - 26. Dec 2006 , 18:21

Quote:
Thưa cô Thu ,

Em của ông Nguyên Sa này chắc không bị allergy với nắng, chứ còn Em của em cứ toàn ngồi contre-soleil không thôi nên dù da Em  trắng anh cũng vẫn cần có flash chứ không thì làm sao có hình  Grin
Em đọc bài cô Trân và các cô viết về những chuyến du lịch hay lắm, em cũng biết bổn phận em đi xa về là cũng phải kể chuyện nhưng chắc phải chờ cho Mỹ mấy hôm nữa tỉnh táo sẽ kể ( Mỹ mổ ruột dư  bị phản ứng với thuốc  Undecided)  bây giờ em làm phóng sự bằng hình mời các cô và các anh chị xem tạm 1 ngày ở Maui :

Thưa cô Thu ,

Buổi sáng nay em đang định dán hình thì Mỹ tỉnh dậy bảo phải đi làm nên bây giờ em mới vào d/d viết tiếp được. Cô xem em có khổ không , vợ ốm đau mà chủ không cho nghỉ 1 ngày  Roll Eyes

-----------------------------------------
Mời các cô và các anh chị xem  hình chụp buổi sáng , còn sớm lắm , chưa đến 7am , tụi này nhìn ra balcony  thì đã có người ra bãi đi bộ hoặc xuống biển đeo dụng cụ nhìn cá , rùa...  rồi  Wink.
...

Tuy trời còn lờ mờ nhưng binh_SV hiểu lúc phải sắm sửa ra khỏi phòng xuống đi bộ và chụp 1 vài tấm hình làm thuốc , kẻo một lát có nắng lên thì  lại phải trốn nắng  Grin Grin  ...

Để trốn nắng thì đảo Maui có thành phố cổ Lahaina  Wink. Nếu chịu khó đi theo cái Lahaina historical map cũng mất 2 ngày. Gọi là thành phố cổ nhưng hầu như tất cả tập trung chính ở ngay 1 con đường là  Front Street.

(còn tiếp )

Back to top
« Last Edit: 26. Dec 2006 , 20:07 by binh_SV »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #58 - 27. Dec 2006 , 11:21

Quote:
Thưa cô Thu ,

Em đọc bài cô Trân và các cô viết về những chuyến du lịch hay lắm, em cũng biết bổn phận em đi xa về là cũng phải kể chuyện nhưng chắc phải chờ cho Mỹ mấy hôm nữa tỉnh táo sẽ kể ( Mỹ mổ ruột dư  bị phản ứng với thuốc  Undecided)  bây giờ em làm phóng sự bằng hình mời các cô và các anh chị xem tạm 1 ngày ở Maui :

Nghe BSV nói là MY~ phải mổ ruột dư, cứ thản nhie^n như là mổ ...ga` ấy thôi.  Sao mà cô nghe hết hồn.  Cái vụ đau ruột dư mà không biết cứ tưởng thường là nguy hiểm lắm.  Bây giờ em Mỹ làm sao?  Đã bình thường chưa?  Đi chơi về rồi mới bị mổ à?  Mong em chóng mạnh chứ cái loại " đào tơ liễu yếu" như em thì BSV không phải lo sợ vợ mà chỉ sợ em ..bể thôi ấy!

Hình chụp rõ và đẹp lắm, không biết là tại máy hay tại phó nhòm.  Máy của cô dở lăm, chưa được 4 Pixels nên chắc vậy mà không rõ chăng?

Đảo này đúng là thiên đườngcho những kẻ yêu nhau, hả?  Trông vắng vẻ chứ không như ở Waikiki.  Nhưng biển nào ở Hawaii cũng thấy tuyệt vời.  Các em có đi thăm núi lửa không?  Cô chỉ nghe nói thôi chưa biết ra sao.

Back to top

IP Logged

binh_SV
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #59 - 27. Dec 2006 , 18:57

thule wrote on 27. Dec 2006 , 11:21:
Nghe BSV nói là MY~ phải mổ ruột dư, cứ thản nhie^n như là mổ ...ga` ấy thôi.  Sao mà cô nghe hết hồn.  Cái vụ đau ruột dư mà không biết cứ tưởng thường là nguy hiểm lắm.  Bây giờ em Mỹ làm sao?  Đã bình thường chưa?  Đi chơi về rồi mới bị mổ à?  Mong em chóng mạnh chứ cái loại " đào tơ liễu yếu" như em thì BSV không phải lo sợ vợ mà chỉ sợ em ..bể thôi ấy!

Hình chụp rõ và đẹp lắm, không biết là tại máy hay tại phó nhòm.  Máy của cô dở lăm, chưa được 4 Pixels nên chắc vậy mà không rõ chăng?

Đảo này đúng là thiên đườngcho những kẻ yêu nhau, hả?  Trông vắng vẻ chứ không như ở Waikiki.  Nhưng biển nào ở Hawaii cũng thấy tuyệt vời.  Các em có đi thăm núi lửa không?  Cô chỉ nghe nói thôi chưa biết ra sao.

Thưa cô Thu,

Ruột dư nguy hiểm chứ cô vì vỡ ra mà không mổ kịp thì chết người , nhưng khi mổ thì chỉ là ca mổ nhỏ và mau lành ( nếu không có những biến chứng khác ) .
Mỹ đi chơi về thứ sáu còn làm bao nhiêu công việc, đi mấy cái tiệc tùng rồi thứ hai Dec 18 mới đi mổ. Thứ  năm mới bị sưng phù phải vào emergency  lại. Đáng lẽ hôm nay cũng khá hơn nhưng vì Mỹ có sẵn binh migraine cứ khi nào người yếu là nó lại lộng hành nên lại bị nôn mửa và nhức óc khi thấy ánh sáng. Ngày xưa ở Montreal , mỗi khi lên cơn đau phải vào nhà thương để chích thuốc làm freeze hết 1/2 bên đầu, nhưng bây giờ có thuốc rất hiệu quả, uống vài ba hôm là sẽ khỏi cô ạ.
Máy của em 5 pixels, không xê xích với máy cô bao nhiêu đâu, nhưng em chụp vài trăm tấm thì dĩ nhiên cũng chọn ra được mươi tấm đẹp  Cheesy
Waikiki  nhiều trò chơi dưới nước và đông đúc ồn ào, còn Maui yên tĩnh lãng mạn hơn  nhiều, người ta hay chọn Maui để đi trăng mật , ít thấy con nít như ở Waikiki.
Tụi em đã đi xem núi lửa ở Big Island năm 2004 nên không đi xem nưa. Những show nhảy múa tụi em cũng đã xem ở Waikiki trong  những lần đi  trước rồi. Kỳ này em rủ Mỹ đi vài ngày trốn lạnh và hưởng vài ngày nhàn hạ thôi cô, em sẽ mang hình ở con đường cổ  Front Street ở Lahaina cho các cô và các anh chị xem.  Wink
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 63
Send Topic In ra