Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 39 40 41 42 43 ... 63
Send Topic In ra
Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu (Read 72097 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu
Reply #600 - 07. May 2010 , 21:09

thule wrote on 04. May 2010 , 08:53:
Cánh Nhạn Phiêu Lưu, Hồng Hạc bay về....

...

...

Đường phố Madrid rộng thênh thang và sạch sẽ  Trời còn hơi lạnh và hoa nở chưa nhiêù tuy là đã đâu tháng 4. Thành phố sống về đêm, 1 , 2 giờ chiều mới ăn trưa và 9,10 giờ tôí mới ăn bữa chiêù.  Các tiệm ăn có khách từ 10 giờ đếm cho đến 1,2 giờ sáng.  Bà cháu Hồng hạc bị lệch giờ, ngủ không đươc.  Thuờng thì 6 giờ chiều đã ăn cơm, 10 giờ gà lên chuồng đọc sách một tý và ngủ đến 3, 4 giờ là tỉnh  Thế là "trật đường râỳ" hêt...huhuhu

...

Hình này chụp lúc 10 giờ sáng ngày đi làm mà đường phố chẳng có ai.  Chẳng hiêủ thiên hạ đi làm vào giờ nào , hay là ở dưới hầm metro cả?

Thu Le ơi,
Mãi đến hôm nay mới thấy hình của gia đình Thu đấy .  Tươi đẹp và trẻ nữa đó. 
Còn mình thì có hình kỳ vừa rồi nhưng... chỉ ngắm một mình vì chưa biết post lên, và "chê" không chịu học thêm kỹ thuật mà lại ngại nhờ vả, mâu thuẫn ghê nơi .
Sẽ phó hội Vancouver thêm một chuyến nữa chứ bạn vàng?
Chúc Thu cuối tuần vui .
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

TuyetNgo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #601 - 09. May 2010 , 07:50

...

Thưa cô Thu,

Mấy"công nương và út " trong cung Hoa Gấm kính chúc Cô thật vui vẻ và hạnh phúc với gia đình .

Happy Mother's Day

violet1 hoa_tim1 violet1 Chúng em thương Cô nhiều lắm, violet1 hoa_tim1 violet1

dance3 dance3 dance3

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #602 - 09. May 2010 , 17:06

Côp cũnghỏi thăm Đ Đ về DC mà không thâý em trả lơì.  Hôì này vắng bóng DC và Đ Đ cũng ít thâý xuất hiện.  Các em ở đâu, DC có khoẻ không và đã đi làm trở lại rôì chứ?
Đ Đỏ ơi, chẳng riêng gì bà ngoại Thu ít cười mà là cả nhà như vâỵ đó, kể cả bố mẹ vợ chồng con cái. Riêng người già thì...ít cười hơn thôi!

Chị Mai ơi, hy vọng là sẽ đi Dại Hội cho vui đâý, nhưng thực sự cũng chưa biết ra sao.  Bà Vân không đi được thì bọn mình cũng buồn đâý nhỉ? 

Cảm ơn em TNgô cà Cung hoa gấm đã nhớ đến cô.  Mong được ga95p lại các em nhé?
Back to top
« Last Edit: 09. May 2010 , 17:09 by thule »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #603 - 09. May 2010 , 17:30

Nụ cười chẳng mất tiền mua.  Hình này thì cười thêm một chút  đây nhé.  Hình chụp ở khách sạn 5 sao (!) 3oo$/ một đêm.  Quân ta chỉ ở đúng 3 đêm vì họ hạ giá còn có 1/3 !!!  Sau đó phải lục tục kéo nhau dọn nhà, chỉ cách đó 1 block !!!hihihi

...

...

Thăm một nhà thờ Holy Church Cathedral RẤT LỚN (ở thành phố cổ Toledo, cách Madrid 1 giờ xe).  Nhà thờ xây liên tiếp trong 200 năm mới hoàn thành.  Nhìn ở ngaòi thì không thâý gì là lơn mà vào bên trong mới thật là vĩ đại:

...

Hai building giống nhau.  Nhưng building bên tay phải có gì lạ?  Đố ai biết?
...
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #604 - 09. May 2010 , 20:17

Thu oi ,
Building ben tay mat tuc la tay trai cua minh phai khong? Thay co nhung buc tượng o ngoai , co cua thong ra ngoai troi.
Moi thay them hinh cua gia dinh vâ co be Quyen van khong chiu cươi ! Sao khong chiu bat chươc Ba Van nhi?
Van
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #605 - 09. May 2010 , 21:21

Thưa cô Thu,
Có lẽ em không đọc thấy cô hỏi em ở đâu nên không có trả lời cho cô , dạo này em người ngợm... hơi bất an nên có khi vắng mặt, chắc vì vậy nên đọc sót. Anh Ứng em từ năm ngoái mỗ cái vai , nay cũng đã lành nhiều. Anh ấy cũng vẫn post bài bên mục Tin Tức ...mình đấy cô ạ.
À về cái hình cô hỏi, em xin đoán mò là cái building bên mặt có 1 phần giống như là hình vẽ  Undecided   Undecided
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Thiên-Nga
Gold Member

Đặng-Mỹ

Reply #606 - 09. May 2010 , 21:24

Kính thưa Cô Thu,

Hình này cả nhà đèu tươi và đẹp quá Cô ạ votay.
Hôm nọ em quên nói là Mẹ của "lớn Quyên" giống Thày như đúc Cô ơị.

Hôm nọ em cũng mới khoe với Chị Thư là hồi em đi Ý, ở toàn khách sạn 5 sao, ngay giữa trung tâm thành phố mà gặp lúc hạ giá đặc biệt còn chưa đến nửa tiền, đã  thấy mình giỏi quá rồi. Bây gờ nghe Cô trả 1/3 làm em thấy em chưa giỏi lắm, phải xin Cô tên khách sạn để dành sang năm ạ  Smiley

Em lại thấy hai building có gì giống nhau đâu ạ?  Shocked
Back to top
« Last Edit: 09. May 2010 , 21:27 by Thiên-Nga »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #607 - 10. May 2010 , 14:00

thule wrote on 09. May 2010 , 17:06:
Chị Mai ơi, hy vọng là sẽ đi Dại Hội cho vui đâý, nhưng thực sự cũng chưa biết ra sao.  Bà Vân không đi được thì bọn mình cũng buồn đâý nhỉ? 

Kính thưa Cô Thu,

Hôm nọ Cô Mai và Cô bảo đi được nên em mới hăng hái săn tay áo tổ chức đây ạ.
Còn Cô Vân thì em vẫn hy vọng tràn trề là Cô Vân cũng sẽ đi được. Cả nhà cứ cầu cho Thày Khang mau khoẻ đi ạ  Smiley
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #608 - 11. May 2010 , 10:53

ngo_thi_van wrote on 09. May 2010 , 20:17:
Thu oi ,
Building ben tay mat tuc la tay trai cua minh phai khong? Thay co nhung buc tượng o ngoai , co cua thong ra ngoai troi.
Moi thay them hinh cua gia dinh vâ co be Quyen van khong chiu cươi ! Sao khong chiu bat chươc Ba Van nhi?
Van

Building bên mặt là building ở dưới có vẽ mâý con chim.  Phiá trên là một bức tường kín, không có cưả sổ hay balcony gì hết, người ta vẽ lên cho giống cái mặt tiền đâý, cả nhà ạ.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #609 - 11. May 2010 , 11:01

Thiên Nga ơi,

Khách sạn gọi là Hesperia Madrid.
Dia chỉ: Paseo de Castellana, 57
28046 Madrid

Vào welsite:  hesperia-madrid.com  hoặc
guestrelations@hesperia-madrid.com
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #610 - 11. May 2010 , 14:43

Thu oi ,
The la toi cung da tra loi trung mot phan roi , toi cu tương noi nha tho ben tay mat la phia mat cua nha tho chu khong phai la tay mat cua minh nhin vao. Toi noi cai do co cua va co may buc tượng[ tay trai cua minh , theo Thu ] co nghia la phia ben kia trit lit chang co cua ngo gi ca ! Dung chua? Khong khen ngươi ta gi ca dzay?
Van
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #611 - 12. May 2010 , 05:38

Dau Do wrote on 09. May 2010 , 21:21:
Thưa cô Thu,
Có lẽ em không đọc thấy cô hỏi em ở đâu nên không có trả lời cho cô , dạo này em người ngợm... hơi bất an nên có khi vắng mặt, chắc vì vậy nên đọc sót. Anh Ứng em từ năm ngoái mỗ cái vai , nay cũng đã lành nhiều. Anh ấy cũng vẫn post bài bên mục Tin Tức ...mình đấy cô ạ.
À về cái hình cô hỏi, em xin đoán mò là cái building bên mặt có 1 phần giống như là hình vẽ  Undecided   Undecided

Đậu Đỏ đoán trúng nhất. Đó là mộ bức tường vẽ.  Còn bà Vân nói cái chi mà tôi không hiêủ?  Có thâý mâý cái tượng (hay cái tường?, bà viết không dâú làm mắt mũi kèm nhèm này đọc khó quá ) nào đâu, và cũng không có nhà thơ, nhà thờ, nhà thồ hay nhà..gì ) nào cả. Cũng kể là đuợc 25% , vỗ tay nhé  Smiley

Đâụ Đỏ, dạo này em hơi...khó ở ư?  Lại những phút Đâụ Đỏ moment? Mong gặp em ở hồ Thiên nga phía sau nhà ĐMỹ nha?
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #612 - 12. May 2010 , 05:47

Ông thầy gặp lại "người em song sinh":

...

...
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #613 - 12. May 2010 , 08:21

thule wrote on 12. May 2010 , 05:38:
Đậu Đỏ đoán trúng nhất. Đó là mộ bức tường vẽ.  Còn bà Vân nói cái chi mà tôi không hiêủ?  Có thâý mâý cái tượng (hay cái tường?, bà viết không dâú làm mắt mũi kèm nhèm này đọc khó quá ) nào đâu, và cũng không có nhà thơ, nhà thờ,  nhà thồ hay nhà..gì ) nào cả. Cũng kể là đuợc 25% , vỗ tay nhé  Smiley

Đâụ Đỏ, dạo này em hơi...khó ở ư?  Lại những phút Đâụ Đỏ moment? Mong gặp em ở hồ Thiên nga phía sau nhà ĐMỹ nha?

Thưa cô kéo thắng tay hay quá! Gặp em là làm luôn 1 tràng cho khoái khẩu rồi  Tongue  Smiley.
Thưa đúng như cô đoán, em có cái bịnh cũ bất trị, nó cứ tái phát và xem ra ngày một trầm trọng! Phương pháp thở ra hít vào cũng có giúp ích đôi chút, nhưng chỉ...đôi chút thôi  Sad  Sad.
Em nhìn ra là bức tường vẽ vì trong hình có cái nhà (in the background) mà lẻ ra không thể nào xây ở đó được  Wink. Bức vẽ rất khéo và công phu , cô nhĩ!!
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #614 - 12. May 2010 , 08:31

thule wrote on 12. May 2010 , 05:47:
Ông thầy gặp lại "người em song sinh":

...

...

Nhìn 2 hình trên, em phải khâm phục cả phó nhòm và người mẫu! Sao lại có thể tìm được bối cảnh và cách trang phục giống nhau khéo thế! Riêng hình 2 , 2 người anh em song sinh này có vùng chất xám built trái ngược nên ông anh (có mang kính) tréo chân trái và ông em tréo chân mặt ạ ! hoado   hoahong.gif
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 39 40 41 42 43 ... 63
Send Topic In ra