Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 50 51 52 53 54 ... 63
Send Topic In ra
Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu (Read 72129 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu
Reply #765 - 04. Mar 2011 , 21:46

Cô Thu và cô Vân trân kính ,
Tối nay vào đây , được biết   ' cái bụng " của cô Thu  đang  nhòng nhẽo , hy vọng cô sẽ nghĩ ngơi và cuối tuần nhiều niềm vui ạ.
  Hình thầy cô Đạt Thu và Khang Vân thật hạnh phúc.

Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #766 - 15. Mar 2011 , 11:06

...

...

...
[/quote]
Kínmh thưa Cô , đây là hình mà người ban em chụp ơ VA
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #767 - 15. Mar 2011 , 13:45

Em T Lan ơi,

Có nhiêù điêù không giải thích nổi em ạ  Hình này cuả em lạ lắm, có đến cả trăm cái bong bóng trên trời (man đà la?).  Những hình người ta chụp ở An lac Viện vừa qua thì có những bông như pháo bông và hoả chậu  nêú không nhìn thâý tận mắt ở trong máy hình thì đã bảo là nguy tạo dùng kỹ thuật vi tính.

Em đã vào xem slice sho w "Bài thơ cuả các nàng" chưa?  Vui lắm đó.
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #768 - 16. Mar 2011 , 09:54

thule wrote on 15. Mar 2011 , 13:45:
Em T Lan ơi,

Có nhiêù điêù không giải thích nổi em ạ  Hình này cuả em lạ lắm, có đến cả trăm cái bong bóng trên trời (man đà la?).  Những hình người ta chụp ở An lac Viện vừa qua thì có những bông như pháo bông và hoả chậu  nêú không nhìn thâý tận mắt ở trong máy hình thì đã bảo là nguy tạo dùng kỹ thuật vi tính.

Em đã vào xem slice sho w "Bài thơ cuả các nàng" chưa?  Vui lắm đó.

Kính Cô

Da, bạn em cũng có nhiều hình lắm Cô ạ. Tháng 5  này , Phật Ngọc sẽ về chùa cách nhà em 15 phút lái xe ... Em có nhiều ước nguyện nhưng đợi đến đó xem ah .  Cô ơi, mấy nay thấy thiên tai xảy ra ở Nhật, em thấy quả thật ...cõi đời này thật đúng là cõi tạm bợ, mới thấy đó ... rồi mất đó ... Có gì tồn tại với mình đâu Cô nhỉ ... Em nghe nói mắt Cô không được khoẽ . Cô thương kính, Cô lo giữ gìn...nhé Cô ... sức khoẻ là trên hết ..Em sẽ cầu nguyện cho Cô cũng như Thầy luôn mạnh khoẻ , an lạc.

Thương Kính
Em - TL
Back to top
« Last Edit: 16. Mar 2011 , 09:55 by Tuyet Lan »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #769 - 16. Mar 2011 , 10:05

Tuyet Lan wrote on 16. Mar 2011 , 09:54:
Kính Cô

Da, bạn em cũng có nhiều hình lắm Cô ạ. Tháng 5  này , Phật Ngọc sẽ về chùa cách nhà em 15 phút lái xe ... Em có nhiều ước nguyện nhưng đợi đến đó xem ah .  Cô ơi, mấy nay thấy thiên tai xảy ra ở Nhật, em thấy quả thật ...cõi đời này thật đúng là cõi tạm bợ, mới thấy đó ... rồi mất đó ... Có gì tồn tại với mình đâu Cô nhỉ ... Em nghe nói mắt Cô không được khoẽ . Cô thương kính, Cô lo giữ gìn...nhé Cô ... sức khoẻ là trên hết ..Em sẽ cầu nguyện cho Cô cũng như Thầy luôn mạnh khoẻ , an lạc.

Thương Kính
Em - TL

Cô Thu và TL thân ,
Em cầu chúc cho cô Thu " lên tinh thần " như anh Pd , vì có bao nhiêu " nàng tiên " ( lời của Mạ Vân ) D Đ nguyện cầu ơn trên,  cho cô , đôi mắt hết mệt mõi , và vào đây vui chơi với các em , cô nhé.
Cô Vân ói cô bớt làm việc " chùa " , giử gìn sức khoẻ trước , rồi mới đủ sức lo việc khác đó cô.
TL bạn hiền ơi ,
Tv cũng đã viếng Phật Ngọc rồi , hy vọng tháng 5 nầy , bạn tha hồ mà đến để nhìn thấy tạn mắt , nét đẹp linh thiêng. Cầu nguyện cho đại gd chúng ta , toàn thể dân lành trên thế giới được bình yên mọi ngày.
Gởi lời cám ơn bạn của Tl đã cho xem hình đẹp.
Em Tv
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #770 - 25. Mar 2011 , 20:04

T Vân à, Cô Vân mói bâỵ đó em, cô thâý cô làm việc "nhà" nhiêù hơn việc "chuà" đó, không mệt vì làm chùa đâu.  Cô nghĩ là "cái già sồng sỗc nó thì theo sau" nên hơi xuống tinh thần đó thôi.

Nhìn quanh, nhật là mâý ngày nay bên Nhật thì thâý là mìnhquá hạnh phúc và phảibiết trân quí những gì mình có ha em.

TLan ơi, cảm ơn em đã điện cho cô ở nhà.  Mình cũng có lúc tâm sự vụn chút chút emnhỉ.  Mơí biêt moị người trong chúngta đềucó những vấn đề, những ưu tư phải, nhưng quan trọng nhất vẫn là vấn đề giữ sức khoẻ, thì mới "Move on" đượ, em nhịc
Back to top
« Last Edit: 25. Mar 2011 , 20:10 by thule »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #771 - 26. Mar 2011 , 08:42

[quote author=302C312821440 link=1164772319/770#770 date=1301108675]T Vân à, Cô Vân mói bâỵ đó em, cô thâý cô làm việc "nhà" nhiêù hơn việc "chuà" đó, không mệt vì làm chùa đâu.  Cô nghĩ là "cái già sồng sỗc nó thì theo sau" nên hơi xuống tinh thần đó thôi.

Nhìn quanh, nhật là mâý ngày nay bên Nhật thì thâý là mìnhquá hạnh phúc và phảibiết trân quí những gì mình có ha em.

TLan ơi, cảm ơn em đã điện cho cô ở nhà.  Mình cũng có lúc tâm sự vụn chút chút emnhỉ.  Mơí biêt moị người trong chúngta đềucó những vấn đề, những ưu tư phải, nhưng quan trọng nhất vẫn là vấn đề giữ sức khoẻ, thì mới "Move on" đượ, em nhịc [/quote

Cô Thu thân kính ,
Vâng , em công nhận là " nhìn lên mình thấy không bằng ai.
Nhìn xuống...không ai BẰNG MÌNH ". Smiley
Cám ơn cô đã vào đây với chúng em , em cầu chúc cho thầy cô và gd luôn bình an , đầm ấm.
Em Tv
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #772 - 04. May 2011 , 16:09

Chị Thu ơi ,như đã hứa với chị ,hôm nay mắt của chị đã nhìn rõ hơn nên em gửi mấy tấm hình em vừa đi chơi để chị xem nhé.
  Đây là những tòa nhà đẹp của các nước

Tòa nhà Marina Bay Sand bên Singapore.
(Tòa nhà này có swimming pool ở trên nóc nên rất đẹp )

...

Tòa nhà cao nhất của Dubai

...

Một kiểu nhà khác của Dubai

...

Và đây là khách sạn 7 sao của Dubai ,vì chúng em không book trước để vào xem nên chỉ có thể đúng xa xa chụp hình mà thôi ,

...

[color=#ffff00][/color]
Back to top
« Last Edit: 05. May 2011 , 16:42 by anh_thu_Tran »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #773 - 04. May 2011 , 16:15

Tượng Phật Quan Âm cao nhất thế giới và phong cảnh sân chùa tại bãi biển Mỹ Khê Sơn Trà Đà nẵng

...

...

...
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #774 - 04. May 2011 , 16:19

Vài cảnh sóng to gió lớn tại Quy Nhơn và Nha Trang

...

...

...

...
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #775 - 04. May 2011 , 19:16

...

...

Tam hinh nay dep qua chi Anh Thu oi, trong cu nhu nang thieu nu 30 tuôi ma thoi. Day la bai bien nao vay ha chi?

Back to top
« Last Edit: 04. May 2011 , 19:19 by Hoa Hạ »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #776 - 04. May 2011 , 19:27

Phượng à ,tấm hình trên là chụp tại bãi biển Mỹ Khê Đà nẵng.Ở xa xa em co thể thấy tượng Phật bà lớn nhất thế giới đó
   Hình dưới là bãi biển Nha Trang.
  Cám ơn em đã khen chị ,nhưng chị không dám nhận trẻ hơn một nửa như vậy đâu em à.Đừng khen như vậy nữa nha ,nếu không chị không dám post hình nữa đâu.
   Hôm trước chị có trả lời em là đang trông chờ hình em hứa sẽ post lên đó.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #777 - 05. May 2011 , 09:36

Em Thư ơi,

Lâu quá rôì bây giờ mới thâý em vào vườn nhà.  Hình post lên đây là trong một chuyến dài ( đi  Dubai rôì quay về  VN luôn hay sao? ) Trông các khách sạn ở Dubai "ác liệt" qaú, nhất là lại có 1 người đẹp đứng dưới.  EM không nói em có book khách sạn đó để ở hay là chỉ vào xem thôi mà cũng phải book rôì???  Em đi tour đến Dubai à?  Cứ nhìn mâý khách sạn chị đã sợ rồi, không dám nghĩ đến vì..sợ đắt lắm?

Em đi bãi biển Mỹ Khê, thì có gần Mỹ Sơn không?  Chị cũng ở Đà nẵng 2 đêm nhưng chỉ đi thánh địa Mỹ Sơn và đi cáp treo Bà Nà, không may trúng vào ngày mưa gió chẳng nhìn thâý cái gì hết.

Trông thâý em vẫn trẻ đẹp như bao giờ (văn hoa một tý thì bảo 'muà xuân dừng lại trênmái tóc em").  Tháng 8 này em có sang dự ĐH đâý chứ?  Tham em và Mỹ nhé.
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #778 - 05. May 2011 , 16:40

thule wrote on 05. May 2011 , 09:36:
Em Thư ơi,

Lâu quá rôì bây giờ mới thâý em vào vườn nhà.  Hình post lên đây là trong một chuyến dài ( đi  Dubai rôì quay về  VN luôn hay sao? ) Trông các khách sạn ở Dubai "ác liệt" qaú, nhất là lại có 1 người đẹp đứng dưới.  EM không nói em có book khách sạn đó để ở hay là chỉ vào xem thôi mà cũng phải book rôì???  Em đi tour đến Dubai à?  Cứ nhìn mâý khách sạn chị đã sợ rồi, không dám nghĩ đến vì..sợ đắt lắm?

Em đi bãi biển Mỹ Khê, thì có gần Mỹ Sơn không?  Chị cũng ở Đà nẵng 2 đêm nhưng chỉ đi thánh địa Mỹ Sơn và đi cáp treo Bà Nà, không may trúng vào ngày mưa gió chẳng nhìn thâý cái gì hết.

Trông thâý em vẫn trẻ đẹp như bao giờ (văn hoa một tý thì bảo 'muà xuân dừng lại trênmái tóc em").  Tháng 8 này em có sang dự ĐH đâý chứ?  Tham em và Mỹ nhé.

Thưa chị ,
    Năm ngoái sau khi đi Âu châu về thì tụi em ghé Dubai chơi tại anh Mỹ em muốn chúc mừng em đủ Lục tuần tại cái xứ nóng nhất thế giới đó chị ạ .Cũng vì vậy mà em được đi xem những kiến trúc khác lạ của xứ này.
  Chúng em được đi lên tầng 128 của tòa nhà cao nhất thế giới  (mới nửa độ cao của tòa nhà này thôi ).Ở trên nhìn xuống đep. lắm.Còn khách sạn 7 sao thì mình phải book trước để được vào xem chứ ở đấy đắt quá chị ạ.
   Năm nay em đi Vn và cũng đi cáp treo lên Bà Nà nhưng em cũng bị xui như chị là ngày hôm đó trời mưa to gió lớn nên hình chụp chỉ mờ mờ ảo ảo mà thôi.Trời xấu quá nên cũng hơi sợ khi ngồi trên cáp chị ạ.Cũng vì vậy mà về đến Nha Trang chúng em không dám đi cáp treo ra VinPearl nữa.Chuyến đi miền Trung năm nay của em không tốt chút nào vì mưa to sóng và gió lớn (chắc do ảnh hưởng từ biến cố ở Nhật ).
   Nói chung vì còn gia đình ở tại Vn quá nhiều nên chúng em phải về để thăm nom chứ tình thật chúng em không thấy vui khi về lại.
   Còn chuyện đi Đại hội SJ thì có lẽ em là người mua vé máy bay đầu tiên để sang dự đó chị.
  Rất mong sớm được gặp các giáo sư và cả nhà LVD tháng 8 này.
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #779 - 05. May 2011 , 16:47

thule wrote on 05. May 2011 , 09:36:
Em Thư ơi,

Trông thấy em vẫn trẻ đẹp như bao giờ (văn hoa một tý thì bảo 'muà xuân dừng lại trênmái tóc em").  Tháng 8 này em có sang dự ĐH đâý chứ?  Tham em và Mỹ nhé.

Chị ơi thuốc nhuộm nó giup tóc em như vậy đó chị ạ.Chứ sự thật phũ phàng lắm lắm  Sad Sad Sad
Back to top
« Last Edit: 05. May 2011 , 16:47 by anh_thu_Tran »  

IP Logged

Pages: 1 ... 50 51 52 53 54 ... 63
Send Topic In ra