Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 51 52 53 54 55 ... 63
Send Topic In ra
Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu (Read 72202 times)
Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu
Reply #780 - 12. May 2011 , 00:09

thule wrote on 05. May 2011 , 09:36:
Em Thư ơi,

Lâu quá rôì bây giờ mới thâý em vào vườn nhà.  Hình post lên đây là trong một chuyến dài ( đi  Dubai rôì quay về  VN luôn hay sao? ) Trông các khách sạn ở Dubai "ác liệt" qaú, nhất là lại có 1 người đẹp đứng dưới.  EM không nói em có book khách sạn đó để ở hay là chỉ vào xem thôi mà cũng phải book rôì???  Em đi tour đến Dubai à?  Cứ nhìn mâý khách sạn chị đã sợ rồi, không dám nghĩ đến vì..sợ đắt lắm?

Em đi bãi biển Mỹ Khê, thì có gần Mỹ Sơn không?  Chị cũng ở Đà nẵng 2 đêm nhưng chỉ đi thánh địa Mỹ Sơn và đi cáp treo Bà Nà, không may trúng vào ngày mưa gió chẳng nhìn thâý cái gì hết.

Trông thâý em vẫn trẻ đẹp như bao giờ (văn hoa một tý thì bảo 'muà xuân dừng lại trênmái tóc em").  Tháng 8 này em có sang dự ĐH đâý chứ?  Tham em và Mỹ nhé.

Cô Thu ơi,
Nếu cô muốn đi Dubai thì nên đi cruise sẽ rẻ nhiều.chỉ kẹt là đôi khi phải ở"at sea " nhiều ngày.

Anh Thư ơi,
Sao đi du lĩch nhiều và vui quá nhỉ.Dubai đẹp lắm ha.
Anh Thư sướng quá.Đi chơi dài dài. Smiley Smileyhình Thư chụp đẹp và trẻ lắm.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #781 - 12. May 2011 , 16:35

Thu Ca wrote on 12. May 2011 , 00:09:
Cô Thu ơi,
Nếu cô muốn đi Dubai thì nên đi cruise sẽ rẻ nhiều.chỉ kẹt là đôi khi phải ở"at sea " nhiều ngày.

Anh Thư ơi,
Sao đi du lĩch nhiều và vui quá nhỉ.Dubai đẹp lắm ha.
Anh Thư sướng quá.Đi chơi dài dài. Smiley Smileyhình Thư chụp đẹp và trẻ lắm.

Cô Thu không thích đi cruise lắm.  Chỉ đi một lần cho biết thôi.  Ở trên tầu 3 ngày là thâý chán rôì, không biết làm gì mà lại sợ..ăn, em ạ
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #782 - 12. May 2011 , 16:46

anh_thu_Tran wrote on 05. May 2011 , 16:40:
   Thưa chị ,
    Năm ngoái sau khi đi Âu châu về thì tụi em ghé Dubai chơi tại anh Mỹ em muốn chúc mừng em đủ Lục tuần tại cái xứ nóng nhất thế giới đó chị ạ .Cũng vì vậy mà em được đi xem những kiến trúc khác lạ của xứ này.
  Chúng em được đi lên tầng 128 của tòa nhà cao nhất thế giới  (mới nửa độ cao của tòa nhà này thôi ).Ở trên nhìn xuống đep. lắm.Còn khách sạn 7 sao thì mình phải book trước để được vào xem chứ ở đấy đắt quá chị ạ.
   Năm nay em đi Vn và cũng đi cáp treo lên Bà Nà nhưng em cũng bị xui như chị là ngày hôm đó trời mưa to gió lớn nên hình chụp chỉ mờ mờ ảo ảo mà thôi.Trời xấu quá nên cũng hơi sợ khi ngồi trên cáp chị ạ.Cũng vì vậy mà về đến Nha Trang chúng em không dám đi cáp treo ra VinPearl nữa.Chuyến đi miền Trung năm nay của em không tốt chút nào vì mưa to sóng và gió lớn (chắc do ảnh hưởng từ biến cố ở Nhật ).
   Nói chung vì còn gia đình ở tại Vn quá nhiều nên chúng em phải về để thăm nom chứ tình thật chúng em không thấy vui khi về lại.
   Còn chuyện đi Đại hội SJ thì có lẽ em là người mua vé máy bay đầu tiên để sang dự đó chị.
  Rất mong sớm được gặp các giáo sư và cả nhà LVD tháng 8 này.

Anh Thư ơi,

Xem lại mâý cái hình du lịch cuả người mâũ Anh Thư thâý đã quá, aó đủ mâù đủ kiểu hết xâỷ luôn.  Thợ hình (?) chụp những góc cạnh cũng ác liệt nữa và máy hình này phải pro rôì?. Chắc em có đi thăm Viên Chiêú hay Thường chiêú phải không, vì chị thâý có hoa sala em chụp rõ quá.

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #783 - 16. May 2011 , 14:13

dây là hình Tv đi thăm gd anh Hoàng Loang vàKim Hoa bên Houston vừa qua.
Texas rất đẹp và các cowgirls cũng vui.

...

Kim Hoa và Tv đi dự tiệc do anh Hoàng Long và các bạn trong ban văn nghệ  tổ chức tại thành phố nầy.

Đây là đôi uyên ương đẹp nhất Houston anh Hoàng Long và Kim Hoa Lvd 73

...

còn tiếp
Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #784 - 16. May 2011 , 18:04

Ui chao ơi,

Tuý Vân biết dánhình vào D/Đ rôì phảikhông?  Mau mau dán thêm nữa và cả hình hai bà cháu nữa nhé.  Vào mục bà cháu post thêm hình Alex đi, và coi hình bà cháu Lê Quyên một thể.

Em di chơí vui quá ha?  Cô còn nhớ Kim Hoa và anh Long, chuyến này có dụ đi sang dư ĐH không?  Hai cô gái sao mà đẹp thế? Thâý cả K Hoa và anh Long đều trẻ ra đâý.  Cho cô hỏi thăm và mong gặp lại.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #785 - 16. May 2011 , 19:10

thule wrote on 16. May 2011 , 18:04:
Ui chao ơi,

Tuý Vân biết dánhình vào D/Đ rôì phảikhông?  Mau mau dán thêm nữa và cả hình hai bà cháu nữa nhé.  Vào mục bà cháu post thêm hình Alex đi, và coi hình bà cháu Lê Quyên một thể.

Em di chơí vui quá ha?  Cô còn nhớ Kim Hoa và anh Long, chuyến này có dụ đi sang dư ĐH không?  Hai cô gái sao mà đẹp thế? Thâý cả K Hoa và anh Long đều trẻ ra đâý.  Cho cô hỏi thăm và mong gặp lại.

Kính thưa cô Thu ,
Hi..hi..hôm nay nhờ " cô giáo Thu Ca " dạy em dán hình " sau khi 2 chị em đi ăn trưa tại tiệm"  hot pot ".
Bây giờ tha hồ cô Thu xem hình mệt nghĩ nha cô.
Anh Hoàng Long và Kim Hoa bận xem cháu ngoại trai thứ 2 vào tháng 8 , chỉ trước em trai Alex 1 tháng mà thôi , nên hẹn dịp sau vậy.( thiệt là tiếc quá , 2 bà ngoại nầy hứa sẽ làm sui , nếu có cháu trai và cháu gái....hi.hi.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #786 - 18. May 2011 , 15:59

Cô Thu ơi!
Hôm nay em nhìn mưa mà nhớ ... cảnh cũ người xưa

...

...
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #787 - 19. May 2011 , 15:40

Em PTầnơi,

Cảnh này ở đâu mà cô không nhớ.  EM mà gi7ũ thì nó phải là cảnh miền Đông năm nào mà sa khôngnhìn ra?  Hay là ngay đằngsau nhà PhươngHuệ hả ẻm  Thời gian ôi thời gian, có chờ đợi ai mãi đâu?

Em giờ khoẻ chưa? Người ta có đền cho em cái xe khác chưa?
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #788 - 21. May 2011 , 04:57

thule wrote on 12. May 2011 , 16:35:
Cô Thu không thích đi cruise lắm.  Chỉ đi một lần cho biết thôi.  Ở trên tầu 3 ngày là thâý chán rôì, không biết làm gì mà lại sợ..ăn, em ạ

Co oi, em goi cho co xem lai tam hinh dươc chup trươc khi co tran bao bui tran den mot lang o tieu bang Melburne ben Uc Chau. Chac moi ngươi phai chiu kho o trong nha may tieng dong ho luôn, chu lam sao ma ra dương dươc co nhỉ. Dung la thien tai thi khong ai lương dược Hom nay em goi hinh vi co tin don la ngay 21 thang 5 la ngay xay ra thien tai lon, nhung ma bay gio da qua gio dinh roi, chua thay xay ra dieu gi dau thương, cung cau mong dung xay ra nua.

...

Back to top
« Last Edit: 21. May 2011 , 06:48 by Hoa Hạ »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #789 - 21. May 2011 , 08:15

thule wrote on 19. May 2011 , 15:40:
Em PTầnơi,

Cảnh này ở đâu mà cô không nhớ.  EM mà gi7ũ thì nó phải là cảnh miền Đông năm nào mà sa khôngnhìn ra?  Hay là ngay đằngsau nhà PhươngHuệ hả ẻm  Thời gian ôi thời gian, có chờ đợi ai mãi đâu?

Chắc lúc là vậy đó cô Thu ạ , vì nàng P Tần đang "khóc 1 giòng sông" ở NY đấy, cô em than mưa dầm mưa dề mưa thúi đất và lại lạnh nữa, không đi thăm BĐ và TiMo và TL được, buồn tình  nên...bịnh chơi cho qua ngày tháng  Tongue
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #790 - 22. May 2011 , 16:27

Hoa Hạ ơi,

Bão bụi gì mà ghê quá vậy hả em?  Nêú ở ngoài đường thì chắc hít hết buị vào phôỉ còn gì?  Ngày judgement Day đã qua rôì. Nghe nói tháng 10 lại còn ngày gì nữa đâý.  Mà thôi lo làm chi em? Mìnhcó làm gì được đâu.

Em Đâụ Đỏ ơi,

Em biết bây giờ PTần đang ở NY à? mà NY có mưa gió gì đâu nhỉ? 
Em có gì lạ không?  Đã "sáng mắt" chưa?
Back to top
« Last Edit: 22. May 2011 , 16:30 by thule »  

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #791 - 22. May 2011 , 20:46

[quote author

...

còn tiếp
Tv [/quote]

Túy Van coi trẻ dẹp giống Bạch Tuyết (phim)quá
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #792 - 23. May 2011 , 07:43

thule wrote on 16. May 2011 , 18:20:
Lâu lắm cô không gặp em đâu.  Cũng có hỏi thăm vài người đó  Hôm nay tự nhiên nhìn thâý tên em trong D/D cô vôị chạy vào ngay.  Hôì này em ra sao? Có bận gì nhiêù mà không vào vườn thường? Cô nhớ cả em và Bích Định nữa?  Có lúc cô nghe nói em đang ở Hawaii?  Hôm nọ dọn chồng thơ cũ, gặp nét chữ cuả em, đang tự nhủ hôm nào viết thư chứ không email, mà vẫn chưa làm được?  Cho cô hỏi thăm Đàng và Bảo Quân.  Em có cháu nội chưa?

Em xin Chào Cô Thu thương kính  smflower
Em thấy Cô hỏi thăm em bên HGNX mà mấy nay em bận đủ thứ nên không viết thăm Cô được mãi đến hôm nay..Thường lúc nào stress quá thì em chạy vào HGNX đọc thơ và nối thơ để tìm quên chút xíu nên không đọc nhiều những trang khác được  Cheesy Ui Da may quá Ngày Tận Thế vẫn chưa đến không thì em lại mắc nợ Cô qua kiếp sau rồi  Cheesy
Em lúc này làm cánh nhạn phiêu lưu bay dzòng dzòng miết Cô ơi.. mới có 1 nhóc cháu ngoại thôi mà đã xài hết phép năm nay rồi nên mỗi lần làm công chiện gì phải sắp xếp ngày nghỉ điên cả đầu đó thưa Cô.. Bữa hổm em chỉ ở Hawaii 7 tuần nuôi Cháu rồi về đi làm thôi thưa Cô.. Cám ơn Cô đã hỏi thăm Đằng và Bảo Quân.. Tụi em cũng mới lái xe xuống Ohio tuần rồi nhân Bảo Quân tốt nghiệp đó Cô.. Đây là Lễ Tốt Nghiệp sau cùng của thế hệ Con , giờ thì chờ qua thế hệ Cháu.. Cứ tới mỗi giai đoạn là lại thấy buồn buồn phải không Cô??
Em kính chúc Thầy Cô và toàn Gia Đình lúc nào cũng vui vẻ Đầm Ấm...
Em PH
Back to top

IP Logged

tran_thuy_lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #793 - 23. May 2011 , 08:05

PH ơi,chúc mừng em len chức bà ngoai nhé !! Và chúc mừng cháu tốt nghiêp.
chi Lan.

PS :Mươn nhà cô Thu để viết cho em đây.
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #794 - 24. May 2011 , 07:52

thule wrote on 19. May 2011 , 15:40:
Em PTầnơi,

thule wrote on 22. May 2011 , 16:27:
Em Đâụ Đỏ ơi,

Em biết bây giờ PTần đang ở NY à? mà NY có mưa gió gì đâu nhỉ? 
Em có gì lạ không?  Đã "sáng mắt" chưa?

Thưa Cô! Đúng là em đang "khóc 1 giòng sông" phía sau nhà PH, hình em mới chụp chứ không phải cũ, hầu như ngày nào cũng mưa...

...

Quote:

Người ta đã trả tiền cái xe cũ, em bù thêm 1 ít mua cái xe khác (cũng ... cũ  Grin ) để đi tạm rồi. Em mới nghỉ therapy trước khi đi NY, cái cổ vẫn còn đau nếu vận động nhiều, nhưng nói chung thì ... em khoẻ  Cheesy.
Em cám ơn Cô hỏi thăm
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Pages: 1 ... 51 52 53 54 55 ... 63
Send Topic In ra