Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 52 53 54 55 56 ... 63
Send Topic In ra
Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu (Read 72192 times)
kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Re: Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu
Reply #795 - 24. May 2011 , 08:10

Phương Tần wrote on 24. May 2011 , 07:52:
Thưa Cô! Đúng là em đang "khóc 1 giòng sông" phía sau nhà PH, hình em mới chụp chứ không phải cũ, hầu như ngày nào cũng mưa...

...

Người ta đã trả tiền cái xe cũ, em bù thêm 1 ít mua cái xe khác (cũng ... cũ  Grin ) để đi tạm rồi. Em mới nghỉ therapy trước khi đi NY, cái cổ vẫn còn đau nếu vận động nhiều, nhưng nói chung thì ... em khoẻ  Cheesy.
Em cám ơn Cô hỏi thăm

Phương Tần  ơi .

Ráng giữ gìn sức khoẻ nghen , cái cổ vẫn còn đau sao không tiếp tục therapy ? . Sau cơn mưa Trời  sẽ tươi sáng  hơn !  Kiều luôn nhớ  PT , chúc PT những ngày sắp đến thật may mắn , hạnh phúc  .

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #796 - 24. May 2011 , 10:17

phuonghue wrote on 23. May 2011 , 07:43:
Em xin Chào Cô Thu thương kính  smflower
Em thấy Cô hỏi thăm em bên HGNX mà mấy nay em bận đủ thứ nên không viết thăm Cô được mãi đến hôm nay..Thường lúc nào stress quá thì em chạy vào HGNX đọc thơ và nối thơ để tìm quên chút xíu nên không đọc nhiều những trang khác được  Cheesy Ui Da may quá Ngày Tận Thế vẫn chưa đến không thì em lại mắc nợ Cô qua kiếp sau rồi  Cheesy
Em lúc này làm cánh nhạn phiêu lưu bay dzòng dzòng miết Cô ơi.. mới có 1 nhóc cháu ngoại thôi mà đã xài hết phép năm nay rồi nên mỗi lần làm công chiện gì phải sắp xếp ngày nghỉ điên cả đầu đó thưa Cô.. Bữa hổm em chỉ ở Hawaii 7 tuần nuôi Cháu rồi về đi làm thôi thưa Cô.. Cám ơn Cô đã hỏi thăm Đằng và Bảo Quân.. Tụi em cũng mới lái xe xuống Ohio tuần rồi nhân Bảo Quân tốt nghiệp đó Cô.. Đây là Lễ Tốt Nghiệp sau cùng của thế hệ Con , giờ thì chờ qua thế hệ Cháu.. Cứ tới mỗi giai đoạn là lại thấy buồn buồn phải không Cô??
Em kính chúc Thầy Cô và toàn Gia Đình lúc nào cũng vui vẻ Đầm Ấm...
Em PH

Em Huệ thương mến,

Thì ra em đã lên chức bà ngoại rôì mà không đem hình vào mục bà cháu để trình làng chứ? Hạnh phúc thay, được ôm cháu 7 tuần còn...than làm sao được nhỉ.?  Còn Bảo Quân vâỵ mà đã tốt nghiệp, có định đi học luật tiếp không? hay học cái gì.  Gia đình em mọi sự hanh thông và hạnh phúc, cô vui lắm. 
Cô đem cái hìnhnày vào đây cho em xem, cô cũng đã post ở đâu rôì âý mà quên.  Nhưng em có nhìn thâý cái khăn hợp với cái áo cuả cô không?  Thỉnh thoảng vào vườn chơi nhé.

...

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #797 - 24. May 2011 , 10:18

kieunguyen wrote on 24. May 2011 , 08:10:
Phương Tần  ơi .

Ráng giữ gìn sức khoẻ nghen , cái cổ vẫn còn đau sao không tiếp tục therapy ? . Sau cơn mưa Trời  sẽ tươi sáng  hơn !  Kiều luôn nhớ  PT , chúc PT những ngày sắp đến thật may mắn , hạnh phúc  .

Tầnơi,

Làm gì có thâý một giòng sông?  Phải là "khóc một rừng mưa" chứ?
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #798 - 24. May 2011 , 14:56

thule wrote on 24. May 2011 , 10:17:
Em Huệ thương mến,

Thì ra em đã lên chức bà ngoại rôì mà không đem hình vào mục bà cháu để trình làng chứ? Hạnh phúc thay, được ôm cháu 7 tuần còn...than làm sao được nhỉ.?  Còn Bảo Quân vâỵ mà đã tốt nghiệp, có định đi học luật tiếp không? hay học cái gì.  Gia đình em mọi sự hanh thông và hạnh phúc, cô vui lắm. 
Cô đem cái hìnhnày vào đây cho em xem, cô cũng đã post ở đâu rôì âý mà quên.  Nhưng em có nhìn thâý cái khăn hợp với cái áo cuả cô không?  Thỉnh thoảng vào vườn chơi nhé.

...

Cô Thu thương kính  smflower
Em ôm cháu có... 5 tuần thôi Cô à  Sad 1 tuần chờ cháu ra đời với lại 1 tuần đi đường đó Cô ơi... về đến nhà cứ nhớ quá là nhớ sụt sịt miết thôi.. Cô có cháu 1 bên chắc Cô không tưởng tượng được , em cũng không hiểu tại sao nữa.. Đang làm việc mà nghỉ tới cháu là lại rơi nước mắt đó Cô , vô duyên thiệt  Cry
Cái khăn hợp với áo dài Cô lắm , Cô có nhiều áo dài đẹp quá ,Cô mặc áo dài vẫn đẹp như ngày xưa.. Em cứ nhớ lũ học trò tụi em nghe bài thì ít mà cứ ngắm Cô và đếm xem bao nhiêu ngày thì Cô mặc lại áo cũ  Cheesy Cheesy  Sao mà thời gian qua nhanh quá đi..
Bảo Quân học xong Luật rồi thưa Cô , chờ tháng 7 lấy cái Bar Exam mới xong hẳn , Tiểu Đăng Khoa rồi đến Đại Đăng Khoa là em nhẹ gánh  Cheesy Cheesy Em vẫn chạy ra vào trường đó chứ nhưng có quá ít thì giờ nên chỉ vào HGNX 1 xíu rồi thôi..
Kính Chúc Thầy Cô vui mạnh  smflower smflower

Back to top
« Last Edit: 24. May 2011 , 15:01 by phuonghue »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #799 - 24. May 2011 , 14:59

tran_thuy_lan wrote on 23. May 2011 , 08:05:
PH ơi,chúc mừng em len chức bà ngoai nhé !! Và chúc mừng cháu tốt nghiêp.
chi Lan.

PS :Mươn nhà cô Thu để viết cho em đây.

Chị Lan thương mến  smflower smflower
Cám ơn Chị đã chúc mừng em và cháu.. Lên chức Bà dzui thiệt Chị ha  Cheesy Cheesy thanks.gif thanks.gif moreflower2 moreflower2
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #800 - 24. May 2011 , 19:35

phuonghue wrote on 24. May 2011 , 14:56:
Em ôm cháu có... 5 tuần thôi Cô à  Sad 1 tuần chờ cháu ra đời với lại 1 tuần đi đường đó Cô ơi... về đến nhà cứ nhớ quá là nhớ sụt sịt miết thôi.. Cô có cháu 1 bên chắc Cô không tưởng tượng được , em cũng không hiểu tại sao nữa.. Đang làm việc mà nghỉ tới cháu là lại rơi nước mắt đó Cô , vô duyên thiệt  Cry
Cái khăn hợp với áo dài Cô lắm , Cô có nhiều áo dài đẹp quá ,Cô mặc áo dài vẫn đẹp như ngày xưa.. Em cứ nhớ lũ học trò tụi em nghe bài thì ít mà cứ ngắm Cô và đếm xem bao nhiêu ngày thì Cô mặc lại áo cũ  Cheesy Cheesy  Sao mà thời gian qua nhanh quá đi..
Bảo Quân học xong Luật rồi thưa Cô , chờ tháng 7 lấy cái Bar Exam mới xong hẳn , Tiểu Đăng Khoa rồi đến Đại Đăng Khoa là em nhẹ gánh  Cheesy Cheesy Em vẫn chạy ra vào trường đó chứ nhưng có quá ít thì giờ nên chỉ vào HGNX 1 xíu rồi thôi..

Em PH nói đúng lắm. Cô Thu và thầy Đạt hình nầy hạnh phúc và áo dài cô Thu....cái nào cũng tuyệt , nhất là cái eo nhỏ xíu...thấy mà mê..hi.hi.
Chúc mừng em đã lên chức bà...hy vọng sẽ được xem hình cháu , và những giây phút nhớ đến cháu , làm chúng ta cãm xúc ( muốn khóc ) , không  sao tả nổi với bút mực , phải không em?
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #801 - 25. May 2011 , 01:01

thule wrote on 24. May 2011 , 10:17:
Em Huệ thương mến,

...

Wow!!!! co Thu đẹp quá ,cô có thể đi dự thi Hoa hậu áo dài được đó cô.áo cô rất đẹp và khăn choàng hợp lắm lắm.Thày cô coi "rất mát mắt".

Con gái em hay khen "đẹp lắm ,đẹp lắm" khi thấy cái gì đẹp.Em cũng nói :Cô đẹp lắm,đẹp lắm.

Chúc mừng Phương Huệ lên chức bà ngoại.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #802 - 25. May 2011 , 20:05

Cảm ơn em khen làm cô cứ..tưởng thật !  Chụp hình thì vâỵ đó em ơi, nhưng chắc có đi thì hoa hậụ áo daì senior thì có hy vọng , phải không em?
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #803 - 25. May 2011 , 20:13

phuonghue wrote on 24. May 2011 , 14:56:

Thơì gian nhanh quá nhỉ?  Cô thâý bé Bảo Quân còn nhỏ  nên quên đi cứ tưởng là bây giờ mới sắp vào trường cơ chứ.  Ai ngờ đâu là đã học xong rôì .  Và vẫn nói tiếng Việt giỏi hả em?  Đã có bạn chưa?  Cũng khó mà tin được là em đã lên chức BÀ, hihihi.  Thâý các em gia dình hanh phúc con cái ngoan ngoãn thật vui quá.

Cái áo cuả cô là cái áo đi xin, lại vừa hợp với cái khăn "ngưòi ta " cho, hay quá.  Hình chụp hôì đầu năm cô thầy đi cái tâù mới nhất mới hạ thuỷ đó, gọi là Allure  of the Seas.  Đi cho biết một lần thôi âý mà.
Back to top

IP Logged

tran_thuy_lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #804 - 25. May 2011 , 22:02

thule wrote on 25. May 2011 , 20:13:

Cái áo cuả cô là cái áo đi xin, lại vừa hợp với cái khăn "ngưòi ta " cho, hay quá.  Hình chụp hôì đầu năm cô thầy đi cái tâù mới nhất mới hạ thuỷ đó, gọi là Allure  of the Seas.  Đi cho biết một lần thôi âý mà.

cHI Thu ơi,đi cruise mà mang cả áo dài đi nửa?? hay quá há ,rất là đăc biêt !! THiên hạ ngắm nhìn ghê lắm chị nhỉ,vì lạ mà....
Back to top
« Last Edit: 25. May 2011 , 22:04 by tran_thuy_lan »  

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #805 - 25. May 2011 , 23:18

thule wrote on 25. May 2011 , 20:13:

Vậy là nhất cô rồi .Tàu ddo to và ddep lam hả cô ?cho chúng em xem hình cô thày di nhũng noi nào di cô .Em thấy di cruise rẻ và bot mệt ,vì dem mình ngu thì tàu di ,sáng ra dã tói noi mà khong mệt ,không bị xe dàn mấy tiếng một ngày .
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #806 - 26. May 2011 , 06:50

tran_thuy_lan wrote on 25. May 2011 , 22:02:
cHI Thu ơi,đi cruise mà mang cả áo dài đi nửa?? hay quá há ,rất là đăc biêt !! THiên hạ ngắm nhìn ghê lắm chị nhỉ,vì lạ mà....

Cô Thu có bí quyết pack áo dài mà không bị gảy cổ... áo  ( Cheesy) nhờ cô chỉ cho các trò với nhé vì tháng 8 này có nhiều trò cần mang theo áo dài đi xa lắm đó  hoado

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #807 - 26. May 2011 , 13:59

Em ơi,

Có gì mà bí quyết hả em:  Đừng cài mâý cái khuy đâù tiên (từ cổ tới nách), rồi banh nó ra để cái cổ nằm ẹp xuống thôi mà.

Lan ơi,

Mộ nhóm 6 bà, rủ nhau mặc áo dài cả cho nó đặc biệt.
À , mà em có định đi cái tâù này không đâý?
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #808 - 26. May 2011 , 14:05

Thu Ca wrote on 25. May 2011 , 23:18:
Vậy là nhất cô rồi .Tàu ddo to và ddep lam hả cô ?cho chúng em xem hình cô thày di nhũng noi nào di cô .Em thấy di cruise rẻ và bot mệt ,vì dem mình ngu thì tàu di ,sáng ra dã tói noi mà khong mệt ,không bị xe dàn mấy tiếng một ngày .

Em Thu ạ
Cái tâù này gọi là mới nhất và lơn nhất đâý.  Có thể chưa đưộc gần 6ooo người. và đặc biệt có một tầng có công viên cây cối um tùm.  Cô có thâý một câyngọc lan và một cây măng cụt.   Tâù chỉ ghé 3 đảo: Bahamas, St Thomas va St. Martin.  Thực sự đi vào mùa đông, thì những người ở miền đông là thích quá rôi, không xa lắm mà được đi biển vaò giưã muà tuyết , chứ còn đôi với mình thì biển chẳng có gì lạ so với biển VN hay biển Cali.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #809 - 26. May 2011 , 14:08

tuy-van wrote on 24. May 2011 , 19:35:
Em PH nói đúng lắm. Cô Thu và thầy Đạt hình nầy hạnh phúc và áo dài cô Thu....cái nào cũng tuyệt , nhất là cái eo nhỏ xíu...thấy mà mê..hi.hi.
?

Eo không nhỏ lắm đâu à em.  Bí quyết lúc chụp hình:  Nhe răng, thót bụng và thẳng lưng. ( Cô quên không hay nhe răng, giống bé Quyên..)
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 52 53 54 55 56 ... 63
Send Topic In ra