Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 57 58 59 60 61 ... 63
Send Topic In ra
Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu (Read 72187 times)
thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Re: Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu
Reply #870 - 17. Jan 2012 , 09:12

Tết!Tết! Tết!! đến nới rồi.  Trông hộp mứt của Tuyết lan mà ham quá.  Cảm ơn em gái nhé.  Cầu chúc cho em mọi sự hanh thông, nhất định phải tốt hơn năm rồi nhé.

Anh Thư ui, chị nghĩ là chị Phương với anh Tâm thoải mái quá đây chứ, con cái gần gũi thân thương.  Có điều là chị theo kiểu Việt xưa mà thôi !
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #871 - 11. Feb 2012 , 10:26

Thưa cô,
Em xin post vào đây hình ảnh cánh nhạn LVD 73 Kim Định từ Maryland phiêu lưu đến nhà cô, hội ngộ cùng cô và Mạ Vân sau gần 40 năm.
Viết sao hết cảm xúc của Kim Định!
Em chỉ nhìn hình mà cũng thấy bồi hồi!

...

...

...

...
Back to top
« Last Edit: 11. Feb 2012 , 10:26 by NgocDoa »  

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #872 - 20. May 2012 , 07:56

NgocDoa wrote on 11. Feb 2012 , 10:26:
Thưa cô,
Em xin post vào đây hình ảnh cánh nhạn LVD 73 Kim Định từ Maryland phiêu lưu đến nhà cô, hội ngộ cùng cô và Mạ Vân sau gần 40 năm.
Viết sao hết cảm xúc của Kim Định!
Em chỉ nhìn hình mà cũng thấy bồi hồi!

...

...

...

...

Cô Thu cảm ơn Ngọc Đóa đã dán hình lên đây. Cô rất là tệ, chẳng hiểu sao khi nhìn thấy mấy  hình này lai tưởng là chính cô dán lên vì cô nhớ cũng có dán ở đâu để cho mọi người xem.  Chắc Kim Định gửi hình cho em phải không ?Hồi này em đi đâu không thấy vào nhà Dịch thơ nữa .  Cô thì tệ hơn, bữa được bữa không, không chăm như cô Vân cô Mai được, nhưng chẳng phải không nhớ đến các em đâu..

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #873 - 20. May 2012 , 08:00

Anh Thư ơi,

Bây giờ chắc em đã về đến nhà rồi, mong em đã tỉnh táo để vào đọc thư này của chị.  Rất tiếc hôm qua đi vắng không nói chuyện với em được trước khi em về Úc.  Lần này em ở OC lâu mà lại không gặp. Thôi cứ nghĩ rắng mỗi ngày sống thêm là một bonus cho tuổi chị, và rồi sẽ lại gặp nhau.  Em nhớ post hình "phiêu lưu biển cả" lên đây cho cả nhà xem nhé .
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #874 - 21. May 2012 , 16:23

thule wrote on 20. May 2012 , 08:00:
Anh Thư ơi,

Bây giờ chắc em đã về đến nhà rồi, mong em đã tỉnh táo để vào đọc thư này của chị.  Rất tiếc hôm qua đi vắng không nói chuyện với em được trước khi em về Úc.  Lần này em ở OC lâu mà lại không gặp. Thôi cứ nghĩ rắng mỗi ngày sống thêm là một bonus cho tuổi chị, và rồi sẽ lại gặp nhau.  Em nhớ post hình "phiêu lưu biển cả" lên đây cho cả nhà xem nhé .

Thưa chị ,em đã về đến nhà yên ổn trưa hôm qua (bên em ) ,đang ở chỗ nắng ấm và chỉ có ăn và chơi...bây giờ về nhà thì lạnh quá vì năm nay Melbourne không có mùa Thu do đó em hơi khó bình thường ngay như những lần đi chơi trước.
   Em rất tiếc là lần này em cũng không đến thăm chị và hai cô Vân Mai và mấy chị em trong ban chấp hành mới của Hội LVD được như dự định vì sau khi từ Florida về LA thì chị Lan em chỉ có một ngày nghỉ và lại đi làm mỗi ngày luôn từ sáng đến tối luôn.Anh Đàm em cũng lớn tuổi rồi nên em không dám nhờ chở đi xa.
  Thôi thì cũng như chị đã nói à còn duyên thì hai chị em mình sẽ lại có dịp gặp lại nhau ha chị.
   Về đến nhà em còn nhiều việc đang chờ giải quyết quá nên khi nào rảnh hơn em sẽ gửi hình anh hùng với biển cả sau nha chị.Cho em và anh MỸ em gửi lời thăm anh Đạt nha chị ,anh Mỹ cứ tiếc là không được gặp anh Đạt lần này.
   Chúc anh chị đi cruise Alaska thật vui và nhớ chụp nhiều thật nhiều ảnh nha chị.
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #875 - 28. Jul 2012 , 18:29

Thưa cô T Lê,
Em đi giao nhạc cho cô mà không biết giao ở đâu nên xin mượn tạm cái địa chỉ này . Cô nghe xong xin cho em biết để đến...đem về .

CC 

Grin Grin Grin.

...
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #876 - 30. Jul 2012 , 09:44

CC ơi,

Sao tôi click vào cái hộp hay đâu đó cũng chẳng thấy động đậy gì là sao?  Bài hát của CC có gì bí hiểm thế?
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #877 - 30. Jul 2012 , 22:34

thule wrote on 30. Jul 2012 , 09:44:
CC ơi,

Sao tôi click vào cái hộp hay đâu đó cũng chẳng thấy động đậy gì là sao?  Bài hát của CC có gì bí hiểm thế?

Thưa Cô Thu ,

Em đành phải lanh chanh vậy , em gửi vào email cho Cô nghe bài Tình Anh này do thày CC hát nha Cô

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #878 - 31. Jul 2012 , 21:33

Thầy Cối Chày ơi,

Nhờ bé lanh chanh mà tôi ngồi nhà nghe bài ca của thầy một cách thoải mái.  Hình như thầy đang ở VN?  và cũng hơi "chẻ" thôi, nhưng thấy giọng hát mạnh và chẻ lắm.  Thú thật tôi ít vào QTG nên hôm nay mới được nghe thầy hát đó và mới biết QTG có nhiều bài hát hay.  Thầy hát hay lắm.   Cảm ơn thầy nhiều và cảm ơn Ph Tr mới đi chơi về mà đã sắn tay áo...làm viêc.

Nhờ em Ph Trần nhắn với Hà bá là cô Thu vẫn đợi bài dịch mới cho đầu tháng 8, chưa thấy tăm hơi Hà đâu.  Mấy hôm nay cô cũng bận đi jury nên không tìm bài nào cả đâu nhé.  Cảm ơn em.
Back to top
« Last Edit: 02. Aug 2012 , 20:02 by thule »  

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #879 - 08. Aug 2012 , 17:35

thule wrote on 31. Jul 2012 , 21:33:
Thầy Cối Chày ơi,

Nhờ bé lanh chanh mà tôi ngồi nhà nghe bài ca của thầy một cách thoải mái.  Hình như thầy đang ở VN?  và cũng hơi "chẻ" thôi, nhưng thấy giọng hát mạnh và chẻ lắm.  Thú thật tôi ít vào QTG nên hôm nay mới được nghe thầy hát đó và mới biết QTG có nhiều bài hát hay.  Thầy hát hay lắm.   Cảm ơn thầy nhiều và cảm ơn Ph Tr mới đi chơi về mà đã sắn tay áo...làm viêc.

Nhờ em Ph Trần nhắn với Hà bá là cô Thu vẫn đợi bài dịch mới cho đầu tháng 8, chưa thấy tăm hơi Hà đâu.  Mấy hôm nay cô cũng bận đi jury nên không tìm bài nào cả đâu nhé.  Cảm ơn em.

Thưa cô Thu Lê,

Cám ơn cô đã rất rộng rãi trong lời khen em. Cô đi làm jury chắc có nhiều chuyện hay để kể trừ những chuyện luật cấm không được nói lại ? Nhóm jury của cô có mấy người hay là vẫn 12 ? Có ai angry không ?

Thân kính,
CC
Cheesy
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #880 - 09. Aug 2012 , 06:07

Thầy CC ơi,

Thầy còn bài hát gì nữa thì đem sang đây cho nhà tôi vui cửa vui nhà?

Thầy chưa trả lời tôi là có phải thầy ở gần Phượng Tr. khổng

Juror được nói thoải mái sau phán quyết chứ.  Vẫn có 12 người không kể 3 người phụ khuyết.  Ngày trước tôi còn đi dậy chỉ mong được chọn vào bồi thẩm đoàn để thực sự kinh nghiệm cái dân chủ của Hoa Kỳ (để còn dạy học trò trong môn government).  Nhưng hồi đó toàn bị đuổi về.  Bây giờ về hưu rồi thì lần nào cũng bị dính.  Kể ra thì cũng hay thầy ạ, tuy rằng tôi không tin là người thường chọn trong đám đông có đủ khả năng phán xét.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #881 - 10. Aug 2012 , 05:01

thule wrote on 09. Aug 2012 , 06:07:
Thầy CC ơi,

Thầy còn bài hát gì nữa thì đem sang đây cho nhà tôi vui cửa vui nhà?

Thầy chưa trả lời tôi là có phải thầy ở gần Phượng Tr. khổng

Juror được nói thoải mái sau phán quyết chứ.  Vẫn có 12 người không kể 3 người phụ khuyết.  Ngày trước tôi còn đi dậy chỉ mong được chọn vào bồi thẩm đoàn để thực sự kinh nghiệm cái dân chủ của Hoa Kỳ (để còn dạy học trò trong môn government).  Nhưng hồi đó toàn bị đuổi về.  Bây giờ về hưu rồi thì lần nào cũng bị dính.  Kể ra thì cũng hay thầy ạ, tuy rằng tôi không tin là người thường chọn trong đám đông có đủ khả năng phán xét.

Thưa Cô Thu ,

Thày CC chắc là từ mếu đến khóc khi nghe Cô Thu gọi là Thày đó ạ , Thày CC là chỉ có tụi em gọi thôi , còn tại sao thì Cô Thu phải hỏi ông Thày này  Cheesy Grin

Co Thu ơi , sao huynh Hà lặn lâu quá há , thôi em cũng cám ơn huynh Hà , như vậy tụi em được " câu thêm giờ "  Cheesy Grin

Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #882 - 12. Aug 2012 , 11:00

Thưa Cô ạ, tulipdo

Trưa chiều Chủ Nhật em vào thăm Cô và chúc Cô trọn ngày vui. Đã lâu quá rồi Cô nhỉ, Cô trò mình chưa gặp lại nhau. Nhớ mãi những ngày "nghỉ hè" bên Cô mà thương quá.
Em tặng hoa tulip mà Cô thích. Tiếc là trong vườn hoa không có tulip trắng.
Thương kính,
Bích Định
tulipvang tulipdo tulipdo tulipdo tulipvang tulipdo tulipdo tulipdo tulipvang
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #883 - 12. Aug 2012 , 15:28

Hỏi thăm Bích Định,

Cô cũng không vào vườn được nhiều như trước vì hồi này đổ bệnh già, mắt đọc màn ảnh vi tính rất mệt mỏi nên chỉ một chút ồi lại đi ra tuy vẫn theo dõi cả nhà đấý chứ.   Thấy cả em lẫn Phương Tần, Phương Huệ vá Timo của miền đông đều vắng nhà nhiều hơn xưa.  Rồi khi con gái của PH lấy chồng , cô cũng nghĩ đến em và tự hỏi baby của em đã lớn chưa , đã học tới đâu rồi.  hay là em dán một cái hình update vào mục bà cháu nhé?

Em vẫn đi làm vui vẻ, đều đặn?  Có hay gặp hai bác Nhân không? bao giờ sang CA chơi nữa?  Thời gian như tên bay , biết bao giờ trở lại em nhỉ.  Cảm ơn em đã nhớ đến cô ngay hôm nay .  CÔ vẫn nhớ ngôi ngôi nhà xinh đẹp và an bình của em đấy.  Cảm ơn em những bông tulip đep. (Cô có cái hình đó khi sang miền đông, bây giờ Phượng Trần bỏ vào slide show cho cô, dễ thương lắm ).Cho cô hỏi thăm O X nhé.
Back to top
« Last Edit: 12. Aug 2012 , 15:31 by thule »  

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #884 - 12. Sep 2012 , 23:29

Camping Sequoia.

Cô Thu ơi ,đây là một số hình ảnh về..cánh nhạn phiêu lưu vô rừng Sequoia ,California.

Sửa soan lên đường :

...

Dựng lều :

...

Sea food dinner :

...
...
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 57 58 59 60 61 ... 63
Send Topic In ra