Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Thành Viên Mới Trình Làng  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 100 101 102 103 104 ... 129
Send Topic In ra
Thành Viên Mới Trình Làng (Read 120203 times)
ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Re: Thành Viên Mới Trình Làng
Reply #1515 - 26. Jul 2010 , 19:02

Hoa Hạ wrote on 17. Jul 2010 , 14:00:
Em Choè LVD77 chào mừng chị Hoa Hạ vừa trở lại với trường cũ tình xưa. Nick chị thật là và gợi nhớ về cái thời làm học trò thích mùa hạ để được nghĩ hè và đễ nghe ve kêu.

Chúc chị có nhiều niềm vui thầy cô, bè bạn trên sân trường xưa yêu dấu nhen chi.

Thân mến ,

Choè
Cam on loi chao mung cua chich choe Minh ten that la Kim Phương cung ten voi chi KP cua nien khoa 1964, nen danh phai lay nick name khac vạy Minh la ban hoc cung thoi voi Dang My, Tuyet Lan, Tuy Van, Lan Hương, Kim Kiem va Minh Chau day Chi Dau do minh cung da gap mat, chi Anh Thu, chi Hoi trương Hoang Nga va hinh nhu la ca dien dan minh cung da gap mat o nha cua chi Thuy Lan vao dip dai hoi toan cau cua LVD day

Hôm nay coi bên mục Hình ảnh LVD CALI gặp Cô Mãnh , em biết mặt chị Hoa Hạ rồi nha. Chị mặc áo trắng , rất trẻ và xinh ơi là xinh...í dà...như vầy thì năm chị làm nữ sinh LVD , mấy cái gốc cây dừa trong Lăng Ông Bà Chiễu mòn hết lớp da phải không nè , hèn chi.....đến thời em học thì mấy gốc cây đó trơn bóng , láng le....hehe  Grin Grin
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #1516 - 27. Jul 2010 , 10:59

ChíchChoè wrote on 26. Jul 2010 , 19:02:
Hôm nay coi bên mục Hình ảnh LVD CALI gặp Cô Mãnh , em biết mặt chị Hoa Hạ rồi nha. Chị mặc áo trắng , rất trẻ và xinh ơi là xinh...í dà...như vầy thì năm chị làm nữ sinh LVD , mấy cái gốc cây dừa trong Lăng Ông Bà Chiễu mòn hết lớp da phải không nè , hèn chi.....đến thời em học thì mấy gốc cây đó trơn bóng , láng le....hehe  Grin Grin

Hi Chich Choe,

Em khen Hoa Ha giong y chang nhu la ong xa cua chi noi vay do, vi moi khi chi ươc ao minh dươc dep mot phan thoi nhu nhung ngươi ban hoc cua minh, thi du nhu la Dang My, Binh Hoa, Kim Kiem, Ngoc Doa, Tuy Van, To Khanh, Bao Toan....... la ong ay noi ngay rang Doi voi me you dep nhat roi. A, chi quen chich choe hoc nam nao ma may cay truc cua trương minh lai khong bong lang vi cac chi LVD73 cu dua vao do ma chup hinh.
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #1517 - 27. Jul 2010 , 20:49

Hoa Hạ wrote on 27. Jul 2010 , 10:59:
Hi Chich Choe,

Em khen Hoa Ha giong y chang nhu la ong xa cua chi noi vay do, vi moi khi chi ươc ao minh dươc dep mot phan thoi nhu nhung ngươi ban hoc cua minh, thi du nhu la Dang My, Binh Hoa, Kim Kiem, Ngoc Doa, Tuy Van, To Khanh, Bao Toan....... la ong ay noi ngay rang Doi voi me you dep nhat roi. A, chi quen chich choe hoc nam nao ma may cay truc cua trương minh lai khong bong lang vi cac chi LVD73 cu dua vao do ma chup hinh.

Em Thu Ngoc LVD77 chào chị Hoa Hạ. Em theo chân Choè đi "coi mắt" chị kìa. Chị Hoa Hạ ơi, OX chị thiệt là giỏi, gì chứ nghĩ vợ  mình đẹp nhất thì đã hay rồi, mà còn nói ra nữa thì ôi thôi là tình.  Ông chồng em mà nói như vậy chắc em xỉu liền tại chỗ, hổng kịp đỡ......Mà bi giời thấy hình chị rồi, chị xinh gái thiệt chứ có sai đâu nà.  Hình chụp ai cũng cười tươi tắn hết sức.......
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #1518 - 28. Jul 2010 , 19:14

Hoa Hạ wrote on 27. Jul 2010 , 10:59:
Hi Chich Choe,

Chị Hoa Hạ ơi ,

Em có người bạn trai nói vầy nè ...mấy gốc cây dừa Lăng ông bà Chiểu mòn là biết tại sao không ? Là tự vì tui và mấy thằng bạn dựa gốc dừa chờ LVD đi học về ngang rồi đưa thư , hoặc chờ người ta đi ngang qua thôi ......rồi tụi tui đi về á .....

Trường mình không có cây đa trước cổng , hay cây sao như TV, GL ...nên cây si trồng ở gốc dừa á chị

Hồi thời em đi học , nhóm các bạn em mỗi lần về phải băng ngang Lăng ông Bà chiểu ( đi ngõ trong Lăng Ông cho mát ) rồi qua Cao Đồng Hưng đón xe đò về Gò Vấp .....Mấy bạn trường Kỷ thuật học môn Hội Họa vô Lăng Ông ôm bảng vẽ, thước T vẽ cái cổng Lăng Ông rồi chờ học trò LVD tan học đi ngang qua lấy đề tài vẽ áo dài.

Hồi xưa đi học về chị có băng ngang Lăng Ông Bà Chiểu không chị ?  Grin Grin

Còn cây trúc trường mình thì cây nào cũng bóng loáng , vì chị em mình hay dựa trúc chụp hình ha  Grin Grin
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #1519 - 30. Jul 2010 , 10:22

ChíchChoè wrote on 28. Jul 2010 , 19:14:
Chị Hoa Hạ ơi ,

Em có người bạn trai nói vầy nè ...mấy gốc cây dừa Lăng ông bà Chiểu mòn là biết tại sao không ? Là tự vì tui và mấy thằng bạn dựa gốc dừa chờ LVD đi học về ngang rồi đưa thư , hoặc chờ người ta đi ngang qua thôi ......rồi tụi tui đi về á .....

Trường mình không có cây đa trước cổng , hay cây sao như TV, GL ...nên cây si trồng ở gốc dừa á chị

Hồi thời em đi học , nhóm các bạn em mỗi lần về phải băng ngang Lăng ông Bà chiểu ( đi ngõ trong Lăng Ông cho mát ) rồi qua Cao Đồng Hưng đón xe đò về Gò Vấp .....Mấy bạn trường Kỷ thuật học môn Hội Họa vô Lăng Ông ôm bảng vẽ, thước T vẽ cái cổng Lăng Ông rồi chờ học trò LVD tan học đi ngang qua lấy đề tài vẽ áo dài.

Hồi xưa đi học về chị có băng ngang Lăng Ông Bà Chiểu không chị ?  Grin Grin

Còn cây trúc trường mình thì cây nào cũng bóng loáng , vì chị em mình hay dựa trúc chụp hình ha  Grin Grin

Cam on Chich Choe, ngay xua chi vao hoc trương LVD vi ong gia cua chi don tru o phi trương TSN, nhung sau tet Mau Than thi ong ay lai dươc thuyen chuyen sang Phu Thu Tương nen gia dinh lai don ra dương Tran Hung Dao o , nen chi phai dap xe hon 5 cay so, mat dung 30' de di hoc moi ngay day chu. Do do khong co dip di ngang qua lang ong Ba Chieu de cho cac anh HNC hay cac anh trương My thuat tương tu. Ay vay ma ba chi cua hoa ha cung la dan LVD72 lai vo nham ong thu khoa cua trương My Thuat moi la ngo, du rang ong ay cung o cung xom tai Saigon
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #1520 - 09. Aug 2010 , 23:15

Choè là LVD 77 xin chúc mừng Chim Lạc đàn  đã ghé vào sân trường LVD của Choè , mời Chim Lạc Đàn cùng vào vườn trúc với nhóm chim chóc cho vui nhé. Mong Chim Lạc Đàn sẽ có nhiều niềm vui trong nhà LVD nói chung và nhà chim chóc nói riêng.

Xin mời Chim Lạc Đàn ngồi đây và uống trà

...

ăn bánh nữa nhen

...
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #1521 - 10. Aug 2010 , 09:11

ChíchChoè wrote on 09. Aug 2010 , 23:15:
Choè là LVD 77 xin chúc mừng Chim Lạc đàn  đã ghé vào sân trường LVD của Choè , mời Chim Lạc Đàn cùng vào vườn trúc với nhóm chim chóc cho vui nhé. Mong Chim Lạc Đàn sẽ có nhiều niềm vui trong nhà LVD nói chung và nhà chim chóc nói riêng.

Xin mời Chim Lạc Đàn ngồi đây và uống trà

...

ăn bánh nữa nhen

...

Chich choe moi tra va banh cho Hoa Ha hay la cho ai vay? Anyway du cho ai thi Hoa Ha cung an ke mot mieng banh nha. A, bay gio muôn vao vươn truc thi phai la Hoa Mi, Chich Choe, Hoang Hac, Thien Nga, Seu, Dzit go.. hay la gi gi do.Vay thi Hoa Ha nen chon cai ten nao vua de keu vua de nho va dung de bi don day?
Back to top

IP Logged

Dzitgo
Gold Member

Cạp cạp cạp

Reply #1522 - 10. Aug 2010 , 14:10

...

DG xin chào mừng chim Lạc Đàn, hình này có phải đúng bạn là CLĐ không? Nếu đúng là bạn , thì DG mạn phép giới thiệu bạn đến cả nhà nhe.

Vài nét về bạn , bạn là 1 nàng Tôn Nữ cư ngụ tại Houston - Texas, bạn là du khách lâu năm của d/d LVD, được biết bạn rất mến và thích đọc các trang thơ nhạc trong đây.

DG cũng mới quen biết bạn qua mails do bạn gởi đến DG.
Chúc bạn sẽ có nhiều niềm vui trong đây dance3. Nâu à, nhờ dắt chị CLĐ vào TCVT nhe.
thanks.gif Nâu.

...
Back to top
« Last Edit: 10. Aug 2010 , 14:20 by Dzitgo »  

...

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #1523 - 10. Aug 2010 , 18:49

Hoa Hạ wrote on 10. Aug 2010 , 09:11:
Chich choe moi tra va banh cho Hoa Ha hay la cho ai vay? Anyway du cho ai thi Hoa Ha cung an ke mot mieng banh nha. A, bay gio muôn vao vươn truc thi phai la Hoa Mi, Chich Choe, Hoang Hac, Thien Nga, Seu, Dzit go.. hay la gi gi do.Vay thi Hoa Ha nen chon cai ten nao vua de keu vua de nho va dung de bi don day?

Vậy chị Hoa Hạ vào Vườn Trúc và tên là Nhạn Trắng - vậy chị có chịu làm Nhạn Trắng không? Mà Nhạn Trắng thì tụi em sẽ gọi 1 chữ thôi cho thân mật là Nhạn hay là Trắng nghe hay hơn ha? Chị cho ý kiến đi....Choè thân ái nắm tay đắt chị vô Vườn Trúc của nhà chim chóc , mời chị tự nhiên thoải mái uống trà ăn bánh .... Hôm nay em còn mời chị ly sinh tố nữa nè .....

Chúc chị vui với Thầy Cô và sân trường yêu vấu của chị em mình nghe

...

Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Chim lạc đàn
Ex Member

Reply #1524 - 10. Aug 2010 , 19:54

Cám ơn bạn Chích Choè và Dzịt Gỗ đã nồng nhiệt đón nhận và cám ơn d/d LVD đã cho Chim lạc đàn nhiều niềm vui nơi đậy
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #1525 - 10. Aug 2010 , 19:58

Quote:
Cám ơn bạn Chích Choè và Dzịt Gỗ đã nồng nhiệt đón nhận và cám ơn d/d LVD đã cho Chim lạc đàn nhiều niềm vui nơi đậy

Mời Chị vào TCVT cùng trò chuyện với tụi em nha  Smiley Smiley
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #1526 - 11. Aug 2010 , 10:46

ChíchChoè wrote on 10. Aug 2010 , 18:49:
Vậy chị Hoa Hạ vào Vườn Trúc và tên là Nhạn Trắng - vậy chị có chịu làm Nhạn Trắng không? Mà Nhạn Trắng thì tụi em sẽ gọi 1 chữ thôi cho thân mật là Nhạn hay là Trắng nghe hay hơn ha? Chị cho ý kiến đi....Choè thân ái nắm tay đắt chị vô Vườn Trúc của nhà chim chóc , mời chị tự nhiên thoải mái uống trà ăn bánh .... Hôm nay em còn mời chị ly sinh tố nữa nè .....

Chúc chị vui với Thầy Cô và sân trường yêu vấu của chị em mình nghe

...

Cam on may chim tiep don minh vao vươn truc. Vay thi minh nhan ten la Nhan trang, va xin dươc phep goi la nhan nhe , chi vi minh khong dươc trang nhu la Thien Nga , nen goi la trang ngươi ta cươi chet. A, nhung lam sao doi ten nhan trang trong account o vươn truc day hoi may chim ?
Back to top

IP Logged

Dzitgo
Gold Member

Cạp cạp cạp

Reply #1527 - 11. Aug 2010 , 16:27

Quote:

Hello Chim Lạc Đàn

...

Thân mến,

DG tulipvang

Back to top
« Last Edit: 11. Aug 2010 , 16:28 by Dzitgo »  

...

IP Logged

Chim lạc đàn
Ex Member

Reply #1528 - 11. Aug 2010 , 20:38

Cám ơn Dzịt Gỗ nhiều lắm , chúc Dzịt luôn vui.
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #1529 - 11. Aug 2010 , 20:39

Hoa Hạ wrote on 11. Aug 2010 , 10:46:
Cam on may chim tiep don minh vao vươn truc. Vay thi minh nhan ten la Nhan trang, va xin dươc phep goi la nhan nhe , chi vi minh khong dươc trang nhu la Thien Nga , nen goi la trang ngươi ta cươi chet. A, nhung lam sao doi ten nhan trang trong account o vươn truc day hoi may chim ?

Chị Nhạn muốn đổi nick Nhạn thì có thể đăng ký thêm 1 nick Nhạn trắng nữa , khi nào vào TCVT thì gia nhập với nick mới nha chi. Nick Hoa Hạ chị cứ để đó , khi nào không vào TCVT thì lấy nick Hoa Hạ cho các Cô nhớ ra chị là ai  Grin Grin
Em tặng chị hình cánh nhạn làm avatar nè

...

Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Pages: 1 ... 100 101 102 103 104 ... 129
Send Topic In ra