Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhán Chị Anh Thư  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 15 16 17 18 19 20
Send Topic In ra
Nhán Chị Anh Thư (Read 25153 times)
anh_thu_Tran
Gold Member

Re: Nhán Chị Anh Thư
Reply #240 - 07. Mar 2010 , 14:14

nguyen_toan wrote on 07. Mar 2010 , 13:47:
Cô chủ Vườn  Lan  -không biết Sau Cơn Mưa  Đá  Nặng (to bằng trái  bóng Tennis) đổ xuống thành phố Melbourne  vào  ngày Thứ Bẩy 6 -3 -10 -  mấy  chậu Lan  có bị Hư hại gì  không?

Cám ơn anh hỏi thăm ,vườn Lan năm nay không bị gì het^' ,chỉ có bà chủ vườn Lan bị kẹt ngoài chợ hơn hai tiếng không về nhà được mà thôi.
  Mưa bão kinh hoàng quá ,cả mấy tuần không có một giọt mưa và nóng quá ,ba ngày nay thi mưa bão thối đất.Đúng là khí hậu của toàn thế giới đang khủng hoảng rồi
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #241 - 07. Mar 2010 , 17:34

anh_thu_Tran wrote on 07. Mar 2010 , 14:14:
  Cám ơn anh hỏi thăm ,vườn Lan năm nay không bị gì het^' ,chỉ có bà chủ vườn Lan bị kẹt ngoài chợ hơn hai tiếng không về nhà được mà thôi.
  Mưa bão kinh hoàng quá ,cả mấy tuần không có một giọt mưa và nóng quá ,ba ngày nay thi mưa bão thối đất.Đúng là khí hậu của toàn thế giới đang khủng hoảng rồi

Chị Anh Thư ơi,

Anh Năng bảo mưa đá to bằng banh tenis thật hả chị???
Kinh quá! Trúng ai thì vỡ đầu chết mất, và xe ngoài đường móp hết ạ?
Bây giờ hết gió bão chưa ạ? 

Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #242 - 07. Mar 2010 , 19:18

Đặng-Mỹ wrote on 07. Mar 2010 , 17:34:
Chị Anh Thư ơi,

Anh Năng bảo mưa đá to bằng banh tenis thật hả chị???
Kinh quá! Trúng ai thì vỡ đầu chết mất, và xe ngoài đường móp hết ạ?
Bây giờ hết gió bão chưa ạ? 

Mưa gió kinh hoàng lắm đó em.Cũng may lúc đó chị đang trong chợ chứ không thì cũng lãnh đủ.Đã het^' bão rồi nhưng trời đất rất bực mình ,nắng lên được chút lại mưa ào xuống nên cứ ngồi nhà cho chắc ăn.
Back to top

IP Logged

kimhoabs15
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #243 - 19. Mar 2010 , 05:30

anh_thu_Tran wrote on 07. Mar 2010 , 19:18:
  Mưa gió kinh hoàng lắm đó em.Cũng may lúc đó chị đang trong chợ chứ không thì cũng lãnh đủ.Đã het^' bão rồi nhưng trời đất rất bực mình ,nắng lên được chút lại mưa ào xuống nên cứ ngồi nhà cho chắc ăn.

Anh Thư ơi,
Anh Thư hôm rày khoẻ không? có một bạn ở LVD mình muốn biết tin tức về Chị Ngọn, Chị Nguồn mình không rành nên nhờ AT giúp nha.
Cám ơn Thư nhiều nha
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #244 - 19. Mar 2010 , 14:33

kimhoabs15 wrote on 19. Mar 2010 , 05:30:
Anh Thư ơi,
Anh Thư hôm rày khoẻ không? có một bạn ở LVD mình muốn biết tin tức về Chị Ngọn, Chị Nguồn mình không rành nên nhờ AT giúp nha.
Cám ơn Thư nhiều nha

Kim Hoa ơi ! khoẻ không?thấy Hoa online mà im hơi lặng tiếng quá.
  Hoa ơi ,Ngọn đã mất lâu lắm rồi ,còn Nguồn hiện đang ở bên Mỹ ,nếu Hoa muôn số phone của Nguồn thì để AT hỏi ông xã  của Ngọn cho sau nhé.Chúc Hoa luôn vui khoẻ
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #245 - 22. Apr 2010 , 20:29

Chị AT ơi à,
Bộ bà chị hết... xí quách rồi hay sao mà không nghe tiếng thì thào thánh thót của chị nữa vậy   Undecided   Undecided  Huh    Huh Chắc mấy hôm nay đi chơi "mệt khỏi nghỉ" hả chị, chi ráng giữ sức khoẻ nghen ( để đón tiếp đợt khách kế   Smiley
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #246 - 26. Apr 2010 , 19:04

Dau Do wrote on 22. Apr 2010 , 20:29:
Chị AT ơi à,
Bộ bà chị hết... xí quách rồi hay sao mà không nghe tiếng thì thào thánh thót của chị nữa vậy   Undecided   Undecided  Huh    Huh Chắc mấy hôm nay đi chơi "mệt khỏi nghỉ" hả chị, chi ráng giữ sức khoẻ nghen ( để đón tiếp đợt khách kế   Smiley

Em à ,đúng là met^. thở ra khói luôn đó.Mới vừa đi Canberra về ,chuyện ăn chơi cũ chưa xong lại tiếp tục ăn chơi tiếp nên thở phì phò rồi.
  Lại thêm chuyện dọn chỗ làm sang nhà mới nên càng phì phò hơn.Sẽ cố gắng gửi hình lên chia xẻ với cả nhà sau khi thở nhẹ nhàng hơn chút nha.Cám ơn cô em không cầm quạt điểm danh sớm hơn  Wink Wink Wink
Back to top

IP Logged

admin
YaBB Administrator

Canada
Reply #247 - 01. May 2010 , 00:23

Chị ơi à,

Ba sườn số 9 của chị làm sao vậy chị? -/
Em phôn chẳng có chị nhấc phôn, bi giờ thấy chị online, mừng quá, níu chi lại  Smiley
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #248 - 01. May 2010 , 16:24

admin wrote on 01. May 2010 , 00:23:
Chị ơi à,

Ba sườn số 9 của chị làm sao vậy chị? -/
Em phôn chẳng có chị nhấc phôn, bi giờ thấy chị online, mừng quá, níu chi lại  Smiley

Hi em ,chị bị undisplaced fracture.Bị đau nhưng vẫn đi làm chợ búa và việc nhà nên không biết đến bao giờ mới het^'.Tuy nhiên năm hạn vì sắp sáu ô mà bị như vậy cũng là nhẹ thôi (không biết từ giờ đến cuối năm còn gì nữa thì chỉ có Trời mới biết .
  Đời vẫn ok em ạ.
  Sáng nay vừa ngồi ăn sáng vừa nghe nhạc do hai công nương HG hát thật là hay và thật là thấm thía.
  Nhớ ngày xưa phải nghe lén lút mấy bài này và đời sống lúc ấy càng thấm thía hơn.
  Phải nói là cám ơn mấy cô em trong trường mình thật nhiều về những bài viết đầy kỷ niệm 30.04 này
Back to top

IP Logged

Thiên-Nga
Gold Member

Đặng-Mỹ

Reply #249 - 01. May 2010 , 20:25

anh_thu_Tran wrote on 01. May 2010 , 16:24:
   Hi em ,chị bị undisplaced fracture.Bị đau nhưng vẫn đi làm chợ búa và việc nhà nên không biết đến bao giờ mới het^'.Tuy nhiên năm hạn vì sắp sáu ô mà bị như vậy cũng là nhẹ thôi (không biết từ giờ đến cuối năm còn gì nữa thì chỉ có Trời mới biết .
  Đời vẫn ok em ạ.
  Sáng nay vừa ngồi ăn sáng vừa nghe nhạc do hai công nương HG hát thật là hay và thật là thấm thía.
  Nhớ ngày xưa phải nghe lén lút mấy bài này và đời sống lúc ấy càng thấm thía hơn.
  Phải nói là cám ơn mấy cô em trong trường mình thật nhiều về những bài viết đầy kỷ niệm 30.04 này

Chị Thư ơi,

Chị đúg là lo người hơn lo thân  Undecided Gãy xương sườn ở chỗ làm việc mà không xin nghỉ cho mau lành, lại lo làm việc, lo dọn sở  Roll Eyes
Sở gì tệ ghê  Angry
Nhưng chắc ông anh Mỹ người Úc của tụi em cho chị nghỉ việc nhà chứ nhỉ ! Cơm có trên sống dưới khê, tứ bề nhão nhoét không anh Mỹ ơi à ! Smiley
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #250 - 01. May 2010 , 20:41

Chị AT ơi, Em Thu Ngọc LVD77 xin mến chào chị.  Em đọc thấy chị bị fracture ở sườn mà còn phải đi làm tội nghiệp chị quá.  Em tặng chị bình hoa và mong chị chóng bình phục nhé!

...
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #251 - 01. May 2010 , 20:52

Sư ty ơi- Sư tỷ đừng cố gắng nhen - không tốt đâu - Em cầu nguyện cho Sư Tỷ mau lành nhé. Sư Tỷ đã từng khuyên em mà- Rồi thì mọi việc cũng qua - em bi cả 5 năm nay - hihi - Vẩn sống - vẫn thở - chỉ có hay  Cry Cry
thôi.
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #252 - 02. May 2010 , 00:05

Cám ơn các em Mỹ điệu ,Họa mi Nâu và Tuyết Lan đã chúc lành cho chị.Đối với chị thì chuyện nứt xương sườn này không có gì là nặng nề với chị het^' á.
  Sức khoẻ  của chị nhiều khi còn thê thảm hơn nhiều mà rồi cũng xong ,do đó theo chị kiếp này nếu chị có bịnh hoạn nhiều cũng là do chị tạo nghiệp nhiều kiếp trước...bây giờ lo trả cho het^' nên chị vẫn còn rất vui vẻ trả nghiệp.
  Hôm nay không đi làm thì lại làm ô mai suốt từ sáng đến giờ ,làm được mẻ ô mai này rồi thì mới thấy thương cô Thu Lê của chúng ta.Làm quá cực đi mà mỗi lần gặp mặt cô đều dấm dúi cho mỗi chị em chúng mình một hộp ô mai.Chúng ta phải cám ơn Cô Thu thật nhiều đấy (nhất là những cô em đã được ăn Ô mai của Cô làm nhé )
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #253 - 02. May 2010 , 00:08

Thiên-Nga wrote on 01. May 2010 , 20:25:
Chị Thư ơi,

Chị đúg là lo người hơn lo thân  Undecided Gãy xương sườn ở chỗ làm việc mà không xin nghỉ cho mau lành, lại lo làm việc, lo dọn sở  Roll Eyes
Sở gì tệ ghê  Angry
Nhưng chắc ông anh Mỹ người Úc của tụi em cho chị nghỉ việc nhà chứ nhỉ ! Cơm có trên sống dưới khê, tứ bề nhão nhoét không anh Mỹ ơi à ! Smiley

Em à ,chị thuộc loại không rời xa cái bep^' được nên em phải hiểu là nhà chị chưa phải ăn cơm trên sống đước khê đâu  Grin Grin Grin  Mình vui vẻ hầu chồng mà...hi...hi...
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #254 - 02. May 2010 , 11:50

anh_thu_Tran wrote on 02. May 2010 , 00:05:
Cám ơn các em Mỹ điệu ,Họa mi Nâu và Tuyết Lan đã chúc lành cho chị.Đối với chị thì chuyện nứt xương sườn này không có gì là nặng nề với chị het^' á.
  Sức khoẻ  của chị nhiều khi còn thê thảm hơn nhiều mà rồi cũng xong ,do đó theo chị kiếp này nếu chị có bịnh hoạn nhiều cũng là do chị tạo nghiệp nhiều kiếp trước...bây giờ lo trả cho het^' nên chị vẫn còn rất vui vẻ trả nghiệp.
  Hôm nay không đi làm thì lại làm ô mai suốt từ sáng đến giờ ,làm được mẻ ô mai này rồi thì mới thấy thương cô Thu Lê của chúng ta.Làm quá cực đi mà mỗi lần gặp mặt cô đều dấm dúi cho mỗi chị em chúng mình một hộp ô mai.Chúng ta phải cám ơn Cô Thu thật nhiều đấy (nhất là những cô em đã được ăn Ô mai của Cô làm nhé )

Chi AT oi,
Co Thu thi cho chung ta nem thu mon doc nhat vo nhi o mai , cach trong hoa Thuy Tien, thiet la tai gioi va  em phuc cac co sat dat , vi da day chi em minh tu luc con o Lvd, ra doi...den luc co chong con, chau noi, chau ngoai...chi bao het long.....khong biet co ai ma sung suong bang chi em minh khong nhi ?
Em chuc chi mau lanh binh, dung lam qua suc...ma kho than, chi nhe.
Em moi vua xem hinh anh cua chi Tl di choi 3 tuan le tuyet voi . Cam on chi da chic xe  va Kinh chuc Me chi luon an lanh ben dan con hieu thao.
Happy Mother's Day
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Pages: 1 ... 15 16 17 18 19 20
Send Topic In ra