Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn Đặng Mỹ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 7 8 9 10 11 ... 52
Send Topic In ra
Nhắn Đặng Mỹ (Read 59627 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: Nhắn Đặng Mỹ
Reply #120 - 06. Jul 2007 , 19:53

anh_thu_Tran wrote on 06. Jul 2007 , 13:30:
  Mỹ ơi ,chị mới mua được cơm cháy của Taiwan ,em có thể chỉ cho chị cách làm món này được không??????? chị đang muốn trổ tài làm món này đãi khách đó mà ,chắc chị phai/ làm thử trước xem sao chứ không bị tổ trác thì khổ  Grin Grin Grin  cám ơn cô em nhiều lắm

Chị Anh Thư ơi,

Món này chị cứ xào theo gu của chị, với đồ biển hay thịt gì cũng được, chỉ cốt sao cho sốt đồ xào phải thật nóng và cơm cháy cũng phải vừa lấy trong lò ra là hấp dẫn hà chị  Cheesy
Chị xào có sốt sệt sệt y như mình  dội lên mì xào dòn vậy đó.  Cơm cháy lấy trong bit ra thì dòn nhưng còn trắng lắm , mình bỏ vào lò nướng lại cho vàng. Món này cực vì không làm trước được, khách vào bàn lai rai món khai vị gì đó rồi mình hãy làm. Com cháy vừa vàng dòn là lấy ra để lên đĩa , rồi dội đồ xào thật nóng sốt lên , tuyệt lắm. Món này em chỉ thấy có ở mot nhà hàng ở đây thôi. Họ làm cũng cầu kỳ, bày dĩa cơm cháy nóng dòn trước mặt mình rồi mới dội đồ xào trong chảo nóng sôi lên làm miếng cơm cháy nổ lách tạch Thành ra mũi mình vừa ngửi khói thơm ngào ngat bốc lên, mắt vừa nhìn đủ màu sắc của rau cỏ, tôm, mực ..., tai lại nghe tiếng nổ dòn rụm nữa. Đủ thèm  chưa ?  Grin   
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #121 - 06. Jul 2007 , 22:10

Cám ơn em nhiều lắm nha ,như vậy là món này chỉ được làm để đãi khách với số ít mà thôi.mời đông không thể làm món này rồi  Cry Cry Cry Cry thôi thì làm cho OX ăn thôi vậy  Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #122 - 07. Jul 2007 , 17:36

anh_thu_Tran wrote on 06. Jul 2007 , 22:10:
Cám ơn em nhiều lắm nha ,như vậy là món này chỉ được làm để đãi khách với số ít mà thôi.mời đông không thể làm món này rồi  Cry Cry Cry Cry thôi thì làm cho OX ăn thôi vậy  Grin Grin Grin

Chị ơi, mời đông kiểu self- serve thì chịu thôi, không thể dọn nóng sốt dòn rụm được  Undecided
Chỉ mươi người  ngồi bàn thì mới bày vẽ như trong nhà hàng có bồi hầu thế đựợc    Wink
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #123 - 03. Aug 2007 , 08:57

Đặng Mỹ ơi, Đặng Mỹ à!
Cuối tuần này là họp mặt LVD 73 ở trên Van hả? Có tất cả bao nhiêu cô xí xa xí xọn về họp hả Mỹ? Cho cả nhà nghe chương trình của ban Tùm Lum  trong week end này đi  Grin  Grin
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #124 - 03. Aug 2007 , 17:48

Quote:
Đặng Mỹ ơi, Đặng Mỹ à!
Cuối tuần này là họp mặt LVD 73 ở trên Van hả? Có tất cả bao nhiêu cô xí xa xí xọn về họp hả Mỹ? Cho cả nhà nghe chương trình của ban Tùm Lum  trong week end này đi  Grin  Grin

Chị Đậu Đỏ ơi,

Từ hôm qua có 3 LVd 73 tới rồi, đêm qua có 1 trận xì phé tiễn biệt những người bạn Montreal Wink. Đến trưa mai và 12 giờ đêm mai còn 18 LVD nữa mới đến, thành ra ngày họp mặt là chủ nhật chứ không phải thứ bảy  Wink
Thứ tư xong xuôi em sẽ tường trình ban Tùm Lum mà  Wink

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #125 - 03. Aug 2007 , 18:58

Đặng-Mỹ wrote on 03. Aug 2007 , 17:48:
Chị Đậu Đỏ ơi,

Từ hôm qua có 3 LVd 73 tới rồi, đêm qua có 1 trận xì phé tiễn biệt những người bạn Montreal Wink. Đến trưa mai và 12 giờ đêm mai còn 18 LVD nữa mới đến, thành ra ngày họp mặt là chủ nhật chứ không phải thứ bảy  Wink
Thứ tư xong xuôi em sẽ tường trình ban Tùm Lum mà  Wink

Kỳ này có Tuý Vân và Thu Yến lên họp không? Nếu có Thanh Liên thì cho Đ Đ gởi lời hỏi thăm sức khoẻ há  Wink

Back to top
« Last Edit: 03. Aug 2007 , 18:59 by Dau Do »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #126 - 03. Aug 2007 , 19:09

Quote:
Kỳ này có Tuý Vân và Thu Yến lên họp không? Nếu có Thanh Liên thì cho Đ Đ gởi lời hỏi thăm sức khoẻ há  Wink

Chị ơi, có Túy Vân và Thanh Liên đi cả cặp Wink, còn Thu Yến kẹt không đi được  Undecided
Chị nhớ phôn nhắc em là chị gửi lời hỏi thăm TV và TL nha chị  Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #127 - 03. Aug 2007 , 19:11

Đặng-Mỹ wrote on 03. Aug 2007 , 19:09:
Chị ơi, có Túy Vân và Thanh Liên đi cả cặp Wink, còn Thu Yến kẹt không đi được  Undecided
Chị nhớ phôn nhắc em là chị gửi lời hỏi thăm TV và TL nha chị  Grin Grin Grin

Roll Eyes  Roll Eyes  Roll Eyes   Grin  Grin
Back to top

IP Logged

truongvan
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #128 - 22. Aug 2007 , 03:16

My oi,
Dinh tham My hoai ma ban qua ,hom roi minh that cam dong khi My nhan minh hoi tham con trai va co long thao an dinh gui trai cay cho chạu, nhung hom roi hanh trinh cua chau doi hương thay vi ghe Vancover chau lai den Hellifax va sau do ghe washington roi tro ve Nauy, chau cung co loi cam on su ưu ai cua di Dang Mỵ
May hom ray ban qua khong co tam su gi voi Dang My dươc ,thong cam nhe....Hy vong co mot ngay My qua Nauy choi de minh dap lai long ưu ai do
Thương
Trương Van
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #129 - 23. Aug 2007 , 13:34

Chị My ơi, Em mới liên lạc được cô bạn Thu Nga của em vào d/đ ,Nga - Lucia đó. Nhờ chị coi lại vì nàng ta không vào được, có lẽ password chưa có hay sao..Hihi , vậy là nhóm 75 của tụi em ngày càng hùng mạnh rồi.. Cheesy Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #130 - 23. Aug 2007 , 16:57

phuonghue wrote on 23. Aug 2007 , 13:34:
Chị My ơi, Em mới liên lạc được cô bạn Thu Nga của em vào d/đ ,Nga - Lucia đó. Nhờ chị coi lại vì nàng ta không vào được, có lẽ password chưa có hay sao..Hihi , vậy là nhóm 75 của tụi em ngày càng hùng mạnh rồi.. Cheesy Cheesy Cheesy

Huệ ơi ,cám ơn em đã dụ dỗ được nhiều LVD 75 về lai, trường nhà ,hôm nay chắc U già nhà ta đã cùng bầu đoàn thê tử đi chịu trận  Tongue Tongue Tongue Tongue với cruise rồi nên chắc có lẽ bạn em phải chờ đến quân sư Đ Đ đi chơi về mới sủa chữa password cho bạn em được.
   Dù sao thì bây giờ là chị nhớn trong này chị xin được thay mặt tất cả ACE ở đây được  đón tiếp Lucie Nga nhé.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #131 - 23. Aug 2007 , 18:21

anh_thu_Tran wrote on 23. Aug 2007 , 16:57:
  Huệ ơi ,cám ơn em đã dụ dỗ được nhiều LVD 75 về lai, trường nhà ,hôm nay chắc U già nhà ta đã cùng bầu đoàn thê tử đi chịu trận  Tongue Tongue Tongue Tongue với cruise rồi nên chắc có lẽ bạn em phải chờ đến quân sư Đ Đ đi chơi về mới sủa chữa password cho bạn em được.
  Dù sao thì bây giờ là chị nhớn trong này chị xin được thay mặt tất cả ACE ở đây được  đón tiếp Lucie Nga nhé.

Chị Anh Thư ơi,

Ngày mai chị Đậo Đỏ về tới thì em mới được phép đi mà  Wink  Grin
Thứ bảy tụi em  mới lên tàu, chiều mai em mới bay, nhưng qua nay em phải cắm đầu vô mớ công việc của tuần tới đó chị ơi  Undecided

Huệ ơi ,

Không biết sao My email cho Nga bị trả về ( hay là tại " như Nga với Mỹ có ưa nhau bao giờ GrinGrin
My viết vào nhăn tin riêng của Huệ, rồi công nương chuyển cho Nga dùm nhé  Wink

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #132 - 25. Aug 2007 , 03:29

anh_thu_Tran wrote on 23. Aug 2007 , 16:57:
  Huệ ơi ,cám ơn em đã dụ dỗ được nhiều LVD 75 về lai, trường nhà ,hôm nay chắc U già nhà ta đã cùng bầu đoàn thê tử đi chịu trận  Tongue Tongue Tongue Tongue với cruise rồi nên chắc có lẽ bạn em phải chờ đến quân sư Đ Đ đi chơi về mới sủa chữa password cho bạn em được.
  Dù sao thì bây giờ là chị nhớn trong này chị xin được thay mặt tất cả ACE ở đây được  đón tiếp Lucie Nga nhé.

Chị AT ơi ,
Như vậy có gì là em phải réo chị rồi hén.Lúc này ít thấy chị ghê nơi. Smiley Smiley
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #133 - 25. Aug 2007 , 13:19

phuonghue wrote on 25. Aug 2007 , 03:29:
Chị AT ơi ,
Như vậy có gì là em phải réo chị rồi hén.Lúc này ít thấy chị ghê nơi. Smiley Smiley

Huệ ơi ,lúc này chị hơi bị đau cái điền nên cứ xẹt tới lui mà không ngồi yên để gõ được.Không biết tiệc tùng đâu mà cứ liên miên nên cứ nghĩ đến nấu ăn mang đi là cũng mệt nghỉ rồi đó em à.Chị sẽ ráng gõ nhiều hơn để mấy CN còn có hứng chứ ha  Cheesy Cheesy ,nói vậy chứ mấy CN cứ tha hồ vẫy vùng cho vui cửa nhà trường nha. Cám ơn mấy CN thật là nhiều nhiều
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #134 - 07. Sep 2007 , 17:52

Anh PD đã mở cửa phòng, và Đ Đ đã vào lau bụi và quét dán nhện. Mời U già đủng đỉnh vào sau nhé  Grin. bà con nào có PW thì thử vào xem có còn nhớ cách làm khg? mèn lâu không dùng tới quên ráo trọi  Tongue
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 7 8 9 10 11 ... 52
Send Topic In ra