Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn Đặng Mỹ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 16 17 18 19 20 ... 52
Send Topic In ra
Nhắn Đặng Mỹ (Read 59708 times)
phuonghue
Gold Member

Re: Nhắn Đặng Mỹ
Reply #255 - 04. Apr 2008 , 04:59

anh_thu_Tran wrote on 03. Apr 2008 , 11:08:
  Huệ à ,con vịt Xiêm này mà làm tiết canh cho nàng ĐIỆU ăn thì chắc nàng sẽ khỏi migrain đó.

Chị AT ơi,
Em nghe mấy người nói vì vịt xiêm đắt quá nên thiên hạ để dành làm tiết canh từ từ. Mỗi lần muốn ăn họ cắt 1 đường nhỏ dưới cánh để xin tí huyết xong thả vịt ra..chạy chơi tiếp , 1 con ăn được...hoài hoài , không biết thiệt không há? Em chỉ biết con vịt này sau khi chụp hình thì đã về cõi khác nên buồn quá không ăn tí nào cả , tội lỗi tội lỗi  Embarrassed Embarrassed

Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #256 - 04. Apr 2008 , 10:22

phuonghue wrote on 04. Apr 2008 , 04:59:
Chị AT ơi,
Em nghe mấy người nói vì vịt xiêm đắt quá nên thiên hạ để dành làm tiết canh từ từ. Mỗi lần muốn ăn họ cắt 1 đường nhỏ dưới cánh để xin tí huyết xong thả vịt ra..chạy chơi tiếp , 1 con ăn được...hoài hoài , không biết thiệt không há? Em chỉ biết con vịt này sau khi chụp hình thì đã về cõi khác nên buồn quá không ăn tí nào cả , tội lỗi tội lỗi  Embarrassed Embarrassed

PH à ,chị chưa nghe nói như vậy bao giờ cả .Vả lại chị không dám giết Vịt làm tiết canh đâu nên không biết là phải đúng không em.Nghe dân sành điệu nói thì tiết canh của vịt Xiêm bao giờ cũng ngon hơn vịt thường???????
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #257 - 04. Apr 2008 , 10:26

phuonghue wrote on 04. Apr 2008 , 04:54:
HI hi chị Đ Đ ơi,
Em nghĩ tụi em cộng lại cũng vài trăm ký "lot of love"đó  Grin Grin. Hay là U Chẻ nhức đầu vì chương trình Họp mặt chưa xong đây?  Huh

Chị nghi là sau khi đọc tụi em cộng lại cũng trăm ký lot of love xong thế nào nàng cũng cong môi lên mà thầm rủa là không ai chịu hưởng ứng lời mời đến chơi với nàng thì sao gọi là...............được đây trời  Tongue Tongue Tongue
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #258 - 04. Apr 2008 , 10:36

...

Chị Mỹ ơi.

Chị dỡ chưa , chị dậy ăn cơm với canh rau day em nấu với cua dồng nè. Ăn cho trơn cổ nhé.  Tongue

Em HN
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #259 - 04. Apr 2008 , 10:42

Cả nhà ơi chiều hôm qua Đ Đ có nói chuyện được với Mỹ. Cô nàng đã đở đôi chút, nhưng chắc còn làm nũng  Roll Eyes  Tongue. Cũng có khóc chút chút vì cảm động bởi mối tình thân và sự quan tâm của mọi người đối với Mỹ.
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #260 - 04. Apr 2008 , 10:49

Quote:

Cả nhà ơi chiều hôm qua Đ Đ có nói chuyện được với Mỹ. Cô nàng đã đở đôi chút, nhưng chắc còn làm nũng  Roll Eyes  Tongue. Cũng có khóc chút chút vì cảm động bởi mối tình thân và sự quan tâm của mọi người đối với Mỹ.

Chị Đ Đ ơi.

Em nghe tin chị Mỹ dỡ một chút rồi , tụi em mừng quá. Mai mốt chị Mỹ khoẻ rồi , chị Đ Đ tổ chức ăn mừng nhé.  Wink
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #261 - 04. Apr 2008 , 10:54

HoaiNguyen wrote on 04. Apr 2008 , 10:49:
Chị Đ Đ ơi.

Em nghe tin chị Mỹ dỡ một chút rồi , tụi em mừng quá. Mai mốt chị Mỹ khoẻ rồi , chị Đ Đ tổ chức ăn mừng nhé.  Wink

Cái gì chứ ăn mừng thì nhà ta.... rộng rãi lắm em ạ. Vậy em chuẩn bị vài món ăn nha Wink

Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #262 - 04. Apr 2008 , 11:30

Quote:
Cái gì chứ ăn mừng thì nhà ta.... rộng rãi lắm em ạ. Vậy em chuẩn bị vài món ăn nha Wink

Chị ơi.

Chị ra lịnh em phải làm món gì? Thì em sẽ vâng theo chị ngay.  Cheesy
Em mới học chị TLan làm bánh bò nướng...nhưng chị ơi nhìn mặt trên bị khét..  Embarrassed dưới thì..( em không dám nói ). Cry
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #263 - 04. Apr 2008 , 12:34

HoaiNguyen wrote on 04. Apr 2008 , 11:30:
Chị ơi.

Chị ra lịnh em phải làm món gì? Thì em sẽ vâng theo chị ngay.  Cheesy
Em mới học chị TLan làm bánh bò nướng...nhưng chị ơi nhìn mặt trên bị khét..  Embarrassed dưới thì..( em không dám nói ). Cry

Hôm trước cô Thu có dạy cả nhà nướng bánh bò dễ và ngon lắm. Em vào phần gia chánh xem lại coi, may ra dễ hơn của TL không? Nếu chị Đ Đ làm được thì tất cả các ông các bà đều sẽ thành công  Grin  Grin

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #264 - 04. Apr 2008 , 12:44

Mới giới thiệu món ba;nh bò nướng do cô Thu dạy làm và hình do chị AT đưa lên , mà nãy giờ tìm hoài không ra ở chổ nào  Tongue. chị Thư ơi cứu bồ dùm  Tongue  Tongue  Embarrassed
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #265 - 04. Apr 2008 , 13:46

Quote:

Mới giới thiệu món ba;nh bò nướng do cô Thu dạy làm và hình do chị AT đưa lên , mà nãy giờ tìm hoài không ra ở chổ nào  Tongue. chị Thư ơi cứu bồ dùm  Tongue  Tongue  Embarrassed

Chị Đ Đ ơi.
Em kể chuyện chị nghe nhé : lần dầu tiên em làm bánh này. Em phải hỏi chị TLan mấy lần cho nó chắc ăn.
Nhưng giờ em nghĩ là tại em dể lửa lớn hơn chị Lan chỉ em.
Em chia cho gia dình em của em mỗi người 1 phần. Mọi người ngạc nhiên sao mà em biết làm bánh này... Lips Sealed
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #266 - 05. Apr 2008 , 10:10

Quote:

Cả nhà ơi chiều hôm qua Đ Đ có nói chuyện được với Mỹ. Cô nàng đã đở đôi chút, nhưng chắc còn làm nũng  Roll Eyes  Tongue. Cũng có khóc chút chút vì cảm động bởi mối tình thân và sự quan tâm của mọi người đối với Mỹ.

Mỹ điệu ơi à!
Sao mà kỳ lày nàm lũng nâu thế, lũng hết giường chiếu chăn nệm bi giờ... Roll Eyes Huh Sad

Nghe chị Đ Đ nói Mỹ dị ứng với thầy và thuốc Tây dữ lắm hả?!! Vậy thì bụt nhà không thiêng rồi, và cả D Đ gởi đủ thứ để trị bịnh mà cũng không dứt?!!

Ý chà chà! Nào chè nào cháo, nào trà nào kem, ngự y ngự tá, đốc tờ Smile, thuốc Úc thuốc Mỹ, trái cây 4 mùa, hoa tươi hoa nhựa, đồ chơi trăm thứ...Còn nữa, vịt xiêm vịt lạc, tim đỏ tim đen, món canh đầu tiên nấu thử, lot of love of laugh...Còn nữa còn nữa, có người ngậm miệng hồi hướng công đức để chúc Mỹ mau lành nữa kìa...

Vậy thì đừng làm nũng nữa nghen Mỹ điệu  Cool Cool Cool

...

...

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #267 - 05. Apr 2008 , 10:56

Phương Tần wrote on 05. Apr 2008 , 10:10:
Mỹ điệu ơi à!
Sao mà kỳ lày nàm lũng nâu thế, lũng hết giường chiếu chăn nệm bi giờ... Roll Eyes Huh Sad
.....

Ha ha hihi Nằm nhà vài tuần, bao giờ xuất hiện chắc đưong sự phải giựt mình vì từ U Trẻ giờ được trở thành Mỹ Điệu rồi , đã tởn chưa  Grin  Grin  Grin
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #268 - 05. Apr 2008 , 11:15

anh_thu_Tran wrote on 04. Apr 2008 , 10:22:
 PH à ,chị chưa nghe nói như vậy bao giờ cả .Vả lại chị không dám giết Vịt làm tiết canh đâu nên không biết là phải đúng không em.Nghe dân sành điệu nói thì tiết canh của vịt Xiêm bao giờ cũng ngon hơn vịt thường???????

Chị AT à ,
Tiết canh thì không có em rồi  Tongue Tongue
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #269 - 10. Apr 2008 , 18:48

Phương Tần wrote on 05. Apr 2008 , 10:10:
Mỹ điệu ơi à!

Nghe chị Đ Đ nói Mỹ dị ứng với thầy và thuốc Tây dữ lắm hả?!! Vậy thì bụt nhà không thiêng rồi, và cả D Đ gởi đủ thứ để trị bịnh mà cũng không dứt?!!

Ý chà chà! Nào chè nào cháo, nào trà nào kem, ngự y ngự tá, đốc tờ Smile, thuốc Úc thuốc Mỹ, trái cây 4 mùa, hoa tươi hoa nhựa, đồ chơi trăm thứ...Còn nữa, vịt xiêm vịt lạc, tim đỏ tim đen, món canh đầu tiên nấu thử, lot of love of laugh...Còn nữa còn nữa, có người ngậm miệng hồi hướng công đức để chúc Mỹ mau lành nữa kìa...

Vậy thì đừng làm nũng nữa nghen Mỹ điệu  Cool Cool Cool

...

...

Mừng Chị Đăng Mỹ  đã " get well soon " , em tặng chị mấy cái hoa lys và một ít bánh trái nhé , chị cất nhanh vô tủ lạnh ăn từ từ không thôi bị chôm chị ạ , nhà lúc này đông người lắm  Grin Grin Cool Cool
......

PTr

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 16 17 18 19 20 ... 52
Send Topic In ra