Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn Đặng Mỹ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 31 32 33 34 35 ... 52
Send Topic In ra
Nhắn Đặng Mỹ (Read 59711 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: Nhắn Đặng Mỹ
Reply #480 - 18. Jun 2009 , 15:28

Nga Lucia wrote on 18. Jun 2009 , 10:50:
Chị My ơi , khi nào Chị đi chơi? Vậy em gửi Chị hay gưỉ qua  Chị Đậu Đỏ? Nhưng mà bài em Chị để khi nào không có LVD 75 nào nộp bài thỉ đã đến phiên em nghe Chị ( em cũng có nói với Chị Đậu Đỏ như vậy , vì TBBC nầy dởm lắm ,dở ẹt hà Chị ơi )

Em cũng muốn sang Cali tháng 8 nầy nhưng em đang trong thời gian trị bệnh nên không đi được Chị ơi. Buồn ghê nơi Cry. Chúc Chị và bé Tú những ngày đi chơi vui vẻ , nhớ chụp hình cho tuị em coi với.

Nga ơi à,

Tuần sau My đi rồi, em gửi cả cho chị Đậu Đỏ và My cho chắc ăn  nha  Cheesy
Nga trị binh gì mà lâu thế ?
My đi chơi gì mà đang run quá đây nè em ơi. My nghe ai cùng bảo bên Ý trộm cướp kinh lắm, mà có 2 mẹ con My lớ ngớ. Con bé Tú nó không chịu đi tour, muốn tự do muốn cà kê trong mấy viện bảo tàng là chính.
Chẳng biết còn máy chụp hình mang về không  Undecided
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #481 - 18. Jun 2009 , 16:11

Quote:
Nga ơi à,

Tuần sau My đi rồi, em gửi cả cho chị Đậu Đỏ và My cho chắc ăn  nha  Cheesy
My đi chơi gì mà đang run quá đây nè em ơi. My nghe ai cùng bảo bên Ý trộm cướp kinh lắm, mà có 2 mẹ con My lớ ngớ. Con bé Tú nó không chịu đi tour, muốn tự do muốn cà kê trong mấy viện bảo tàng là chính.
Chẳng biết còn máy chụp hình mang về không  Undecided

Chị Mỹ ơi.

Chị nói dúng dó. Chị có gặp cặp vợ chồng bế con nhỏ mà dứng cãi nhau hay dến gần chị xin tiền nên cẩn thận.

Tất cả các giấy tờ , tiền bạc và vé máy bay nên dể trong người , chớ  nên dẻ trong ví là họ có thể rạch ra lấy dó. Vì ngày xưa BaMe em di Ý nhưng trong doàn có mấy người bị mất hết tiền và giấy tờ. Chúc chị và bé Tú di chơi vui vẻ. Chị nhớ mua quà cho em nhe.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #482 - 18. Jun 2009 , 18:44

HoaiNguyen wrote on 18. Jun 2009 , 16:11:
Chị Mỹ ơi.

Chị nói dúng dó. Chị có gặp cặp vợ chồng bế con nhỏ mà dứng cãi nhau hay dến gần chị xin tiền nên cẩn thận.

Tất cả các giấy tờ , tiền bạc và vé máy bay nên dể trong người , chớ  nên dẻ trong ví là họ có thể rạch ra lấy dó. Vì ngày xưa BaMe em di Ý nhưng trong doàn có mấy người bị mất hết tiền và giấy tờ. Chúc chị và bé Tú di chơi vui vẻ. Chị nhớ mua quà cho em nhe.

Hoài ơi,

My có biết gì đâu, bây giờ mọi người thấy nói mình đi Ý mới la làng lên, thì mình chẳng rút lui được nữa.
Cha Cố ở đây nghe nói My và con Tú đi, cha hết hồn phôn bảo "chết chửa". Cha kể hồi xưa cha ở bên Rome cha khiếp lắm, bị rách túi là chuyện thường. Đang đi ngoài phố, tự nhiên nó vấp ngã lăn vào mình, thế là về nhà mất cái ví  Undecided Bây giờ còn kinh hơn.
Nếu My còn  ví thì nhất định mua quà cho em chứ  Cheesy
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #483 - 18. Jun 2009 , 18:54

Quote:
Nga ơi à,

Tuần sau My đi rồi, em gửi cả cho chị Đậu Đỏ và My cho chắc ăn  nha  Cheesy
Chẳng biết còn máy chụp hình mang về không  Undecided

Chị My ơi , nếu Chị đi miền Nam nước Ý thì phải cẩn thận ( thí dụ như Rom ) vì móc túi dữ lắm. Nó giả bộ xí xô xí xào với Chị , chút sau là bóp không cánh mà bay. Với lại dân Ý phần lớn chỉ nói tiếng Ý chứ không biết tiếng Mỹ đâu. Còn nêu Chị đi vùng Bắc Ý thì không đáng ngại lắm ( Mailand, Venice....)nhưng cân thận vẫn hơn  và đưng để cho tụi Ý biết rỏ là Chị từ đâu đến ( từ các nước Âu Châu thì ai cũng biết những tật xấu của nhau  Grin ). Em đi Ý đã hơn 5 lân rồi nhưng chưa bị mất đồ lần nào , em chủ ý là đi tắm biển vì ở Đức lạnh quá.Em nghĩ Chị đi Tours sẽ đi chơi biết được nhiều nơi hơn vì tự đi phải đón xe ngoài khó khăn vô cùng , tiếng Ý thì phải quơ tay múa chân ( đi Ý , em là người có nhiệm vụ đó đó Chị để chỉ đường cho O X em lái xe )
Bây giờ là gần 7 giờ sáng ngày thứ sáu ở Munich , em phải chuẩn bị đi lam.  Chiều về em sẽ gửi bài cho Chị và Chị Đậu Đỏ. Chúc Chị vui mạnh.
Quên nữa , Chị có mua đồ kỷ niệm ngoài chợ  ( Ý có rất nhiều chợ ngoài trời ) nhớ trả giá hong thôi là hớ dữ lắm nghe Chị.
Back to top
« Last Edit: 18. Jun 2009 , 18:57 by Nga Lucia »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #484 - 18. Jun 2009 , 20:43

nguyen_toan wrote on 17. Jun 2009 , 20:13:
Mợ Mẽo  ơi   nếu bị Tắt Tiếng , Mợ  Mua  Trái  Tắc  về chưng với Đường Phèn   -là  La  hét được liền.... Roll Eyes Roll Eyes thumbup thumbup

Cám ơn anh Năng, sợ ngậm tắc lỡ  nó tắc tị luôn  Cheesy
My giữ cho cac anh 1 bàn VIP rồi đó ạ  thumbup
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #485 - 19. Jun 2009 , 00:21

Mỹ ơi ,không phải chỉ có Ý mới trộm cắp đâu mà ngay tại Pháp cũng phải cẩn thận đó.Cặp vợ chồng cô em họ của chị cùng cặp người bạn của nó đi chơi dọc bờ song Seine khoảng 4 giờ chiều ,vậy mà bọn lưu manh gồm hai đứa thôi dí dao đòi đưa ví tiền và giấy tờ cho nó đấy.Hú hồn là mấy người này đã để het^' trong safe của ks chỉ mang theo chút tiền còm trong túi thôi chứ không thì nguy to.
  Mới đây cháu chị sang ben Pháp học 6 tháng ,vừa đến nơi check in khách sạn xong là nàng ta đi xuống metro để shop around.Ra khỏi khách sạn chưa được 10 phut là đã bi rạch túi xách  lấy mất cái ví tiền trong có đầy đủ giấy tờ và tiền bạc mang sang đó tiêu dùng.Cũng may là nó liên lạc được về cho chồng nó ngay để gửi sang cho nó nhưng nàng ta cũng bị một phen kinh hoàng.
  Con gái chị thì bị lấy mất ví và máy ảnh cung mobile phone khi nàng ta đi Venice một mình.
  Thường tụi chị đi Âu châu thì ghé Pháp trước ,sau đó mua tour tại Pháp để đi những nước khác của khối châu Âu .Do đó nếu em va cháu Tú sang Pháp trước để đi museum ,em nên tìm tour tại khách sạn để đi chơi Ý hay những nơi nào thích đi nha cho an toàn.Hai mẹ con cùng đẹp và mặt mày non nớt nên cẩn thận thì hơn nha.
  Chúc hai mẹ con đi chơi vui vẻ ,không gặp trở ngại nào cả.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #486 - 19. Jun 2009 , 02:54

Anh Ứng nghe Mỹ nói chỉ có 2 mẹ con đi một mình, mà lại còn thích lang thang nên anh khuyên là 2 mẹ con nên.... treo 2 cái ví lủng lẳng bên ngoài cho kẻ gian nó dễ làm việc. Đừng có dấu trong người, đợi chúng nó uýnh mới chịu nạp thì đau lắm!  Tongue   Tongue
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #487 - 19. Jun 2009 , 04:47

Nga Lucia wrote on 18. Jun 2009 , 18:54:
Chị My ơi , nếu Chị đi miền Nam nước Ý thì phải cẩn thận ( thí dụ như Rom ) vì móc túi dữ lắm. Nó giả bộ xí xô xí xào với Chị , chút sau là bóp không cánh mà bay. Với lại dân Ý phần lớn chỉ nói tiếng Ý chứ không biết tiếng Mỹ đâu. Còn nêu Chị đi vùng Bắc Ý thì không đáng ngại lắm ( Mailand, Venice....)nhưng cân thận vẫn hơn  và đưng để cho tụi Ý biết rỏ là Chị từ đâu đến ( từ các nước Âu Châu thì ai cũng biết những tật xấu của nhau  Grin ). Em đi Ý đã hơn 5 lân rồi nhưng chưa bị mất đồ lần nào , em chủ ý là đi tắm biển vì ở Đức lạnh quá.Em nghĩ Chị đi Tours sẽ đi chơi biết được nhiều nơi hơn vì tự đi phải đón xe ngoài khó khăn vô cùng , tiếng Ý thì phải quơ tay múa chân ( đi Ý , em là người có nhiệm vụ đó đó Chị để chỉ đường cho O X em lái xe )
.
Quên nữa , Chị có mua đồ kỷ niệm ngoài chợ  ( Ý có rất nhiều chợ ngoài trời ) nhớ trả giá hong thôi là hớ dữ lắm nghe Chị.

Quote:
Thường tụi chị đi Âu châu thì ghé Pháp trước ,sau đó mua tour tại Pháp để đi những nước khác của khối châu Âu .Do đó nếu em va cháu Tú sang Pháp trước để đi museum ,em nên tìm tour tại khách sạn để đi chơi Ý hay những nơi nào thích đi nha cho an toàn
Hai mẹ con cùng đẹp và mặt mày non nớt nên cẩn thận thì hơn nha.
  Chúc hai mẹ con đi chơi vui vẻ ,không gặp trở ngại nào cả.

Chời!!! Vậy thì đi Ý còn dễ sợ hơn dzìa Việt Nam sao???!!!

Mỹ ui!!! Nên nghe theo chị Thư và Thu Nga đi, vì hai mẹ con nhìn thấy "nai tơ" quá (đúng hơn là hai con dê non  rollingonthefloor ) Mỹ lại chưa từng có kinh nghiệm đi du lịch tại VN bao giờ nữa... Undecided

Mách nước: Ngoài chuyện treo cái ví ra ngoài như anh Ứng chỉ (giống như kinh nghiệm đi subway ở NY ban đêm, nhớ để 1 ít tiền "xí cô hồn" trong túi khi bị dí dao, không thôi nó nổi giận lụi cho 1 cái bi giờ...) thì nên để tiền dưới giày (kinh nghiệm của Dziệt kiều về VN)  để có tiền đi xe bus dzìa...  laugh12  laugh12  laugh12

Quote:
Bây giờ là gần 7 giờ sáng ngày thứ sáu ở Munich , em phải chuẩn bị đi lam. 
Chiều về em sẽ gửi bài cho Chị và Chị Đậu Đỏ
. Chúc Chị vui mạnh

Hoan hô cô này 1 cái...Hoan hô cô này... votayvotayvotayvotayvotay
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #488 - 19. Jun 2009 , 07:54

Chị My ơi, em gửi bài rồi đó nghe. flower40
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #489 - 30. Jun 2009 , 02:47

Hôm nay thấy Mỹ online, tính hát câu :
"Em ơi em ơi bây giờ em ở đâu, Bến Hải hay Cà Mau...."
Hôm qua chị có rỉ tai vói PT " không biết bây giờ hai mẹ con đang lang thang ở đâu, mong là 2 người vẫn vui vẻ mạnh khoẻ.."

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #490 - 04. Jul 2009 , 22:00

Quote:

Hôm nay thấy Mỹ online, tính hát câu :
"Em ơi em ơi bây giờ em ở đâu, Bến Hải hay Cà Mau...."
Hôm qua chị có rỉ tai vói PT " không biết bây giờ hai mẹ con đang lang thang ở đâu, mong là 2 người vẫn vui vẻ mạnh khoẻ.."

hihi, Em dang o Florence, sap di Venice. Nho ca nha qua, chay vao hoi tham ca nha mot chut. Mong ca nha vui ve nhe. Den 17 em ve
(Chi thay em online chac la van onloine o nha thọi )
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #491 - 05. Jul 2009 , 10:56

Quote:
hihi, Em dang o Florence, sap di Venice. Nho ca nha qua, chay vao hoi tham ca nha mot chut. Mong ca nha vui ve nhe. Den 17 em ve
(Chi thay em online chac la van onloine o nha thọi )

Thật mừng khi thấy em trả lời, vì như vậy chứng tỏ là hai mẹ con vẫn bình an vô sự.Chúc hai mẹ con tiếp tục an vui với hành trình kế tiếp nhé.
  Về lại nhà là phải có bản tường trình đấy.
Back to top

IP Logged

mien_thuy
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #492 - 09. Jul 2009 , 12:35

Đặng Mỹ ơi ! đang đi tour Âu Châu bên Pháp và ý đó hả , chu choa vui quá. Nghe mọi người nói về ý mà sợ , bên Pháp thì chắc không có rồi. Đi chơi vui vẻ nha, bao giờ về kể chuyện nghe với.

Miên Thuỵ
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #493 - 17. Jul 2009 , 05:26

Đ MỸ thân,
nhớ bạn  tulip_tim
đếm ngày về 7-17  Drinkinj
có quà từ nơi xa tặng bạn ( xứ ALOHA )
mong xem hình  partyfrog
ALEX cũng nhơ" bn Đ MỸ nhiều  party4
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #494 - 19. Jul 2009 , 15:25

Chời! Mỹ về từ ngày 17 mà hôm nay mới thấy mò vô D Đ

Thành viên online
4 Du khách, 2 Thành viên
phuongtan_nguyen, Dang My

Sẳn tiện đem theo cái chổi với sô nước dọn dẹp luôn nghen, chỗ nào cũng nhện giăng màn gió hết... whistling  Cool Mỹ sắm mắt kiếng mới chưa???  Cool
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Pages: 1 ... 31 32 33 34 35 ... 52
Send Topic In ra