Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn Đặng Mỹ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 43 44 45 46 47 ... 52
Send Topic In ra
Nhắn Đặng Mỹ (Read 59696 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: Nhắn Đặng Mỹ
Reply #660 - 04. May 2011 , 19:47

kieunguyen wrote on 04. May 2011 , 04:35:
Mỹ ơi  ,

Em  cũng bị allergy  nặng  vào mùa xuân ,  năm nay tuy đã chích thuốc trước mấy tuần , vẫn phải uống thuốc , nhỏ mắt , xịt mũi mỗi ngày ,  có người bảo chịu khó uống mật ong địa phương em cũng  đã làm đủ cả , có lẽ nhờ vậy nên còn hí hí mắt vào đây đánh võ với hàng xóm lúc chị vắng nhà   Kiss chị có uống thuốc không ? ngứa mắt lắm hả ? em cũng vậy nhưng ráng đừng dụi mắt quá , rửa bằng nước âm ấm sẽ dễ chịu hơn , tránh ra ngoài nhiều  hy vọng vài tuần nữa sẽ bớt ,  cái bịnh của chị  em thung cỏm nhiều lắm Roll Eyes Chúc chị và Bác  sớm " qua cơn allergy " khoẻ mạnh bình thường  .  ( em Kiều )

(Cái đuôi TÔM của em hai hôm nay cúp lại bây giờ bắt đầu nhúc nhích lúc lắc lại rồi Mỹ ui ..... Grin Grin Grin )

hihi, Đánh võ cho đổ mồ hôi, cũng khoẻ ra đó Kiều nương à Grin
My allẻrgy kinh niên, mùa này năm nào chả xụt xịt, ho hen, dụi mắt, dụi mũi..., nhưng chưa bao giờ bị kinh khủng như năm nay. Mẹ My chưa bao giờ bị allergy mà cũng bị từ mấy tuần trước My nữa, sưng hết cả mặt mũi lên. 
My đọc em viết, rất đau em ơi  Grin
Đố biết  sao lại đau?
Thôi nói luôn nè: mấy hôm My ho quá, đau hết cả xương sườn, mỗi lần cười là nó đau   Undecided
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #661 - 04. May 2011 , 19:53

NgocDoa wrote on 03. May 2011 , 09:45:
Mỹ ơi, khoẻ không?
Mau về trường can gián hai phe nè!

hihi, như cái mền mà dám can ai   Grin
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #662 - 04. May 2011 , 19:56

Đặng-Mỹ wrote on 04. May 2011 , 00:04:
Cả nhà ơi,

My xin lỗi mấy hôm bị allergy nặng quá, lại sốt nữa, khg mở mắt ra nổi vào d/d.  Undecided
Mẹ My cũng bị, mắt sưng húp lên như trứng gà  Undecided
Con Tú đi Montreal, khg có ai nhờ viết dùm được, làm các chị em lo lắng, My viết chung ở đây để cả nhà yên chí  nhé  Undecided

Vậy My cứ yên tâm nghĩ ngơi cho khoẻ nha , ở đây đã có Kiều Nương rồi , Bác King Kong dù có võ cũng chấp nhận thua dài dài

Một cây làm chẳng nên non
Ba cây chụm lại thấy thừa hai cây.....( mờ...)

Chị Kiều ơi , khâm phục khâm phục chị có tài hạ được King Kong nốc ao tâm phục khẩu phục  Grin Cheesy

votay votay
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #663 - 04. May 2011 , 20:49

Em cám ơn chị My bị bệnh đau đủ thứ mà vẫn lóp ngóp bò vào D Đ để post bài của Cô Mai cho mọi người đọc rất sốt dẽo  flower40

Không thấy My xuất hiện em đã lo lo rằng khách đến nhà hôm thứ sáu đã " coi mắt " My và OK rồi chứ..... Shocked Roll Eyes Cheesy Grin ai ngờ My bị dị ứng dữ thế , hèn chi mà em réo MY chẳng thấy ai trả lời hết

Mau hết đau , nhặm , sưng mắt sưng mặt nha chị

Và cho em gửi lời chúc Mẹ của chị MY cũng mau hết bị sưng mắt , hết dị ứng nhé

Diều

PS : Để chữ size lớn cho My dễ đọc đó  Cheesy Grin

Back to top
« Last Edit: 04. May 2011 , 20:53 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #664 - 04. May 2011 , 21:23

ChíchChoè wrote on 04. May 2011 , 19:56:
Vậy My cứ yên tâm nghĩ ngơi cho khoẻ nha , ở đây đã có Kiều Nương rồi ,
Bác King Kong dù có võ
cũng chấp nhận thua dài dài

Một cây làm chẳng nên non
Ba cây chụm lại thấy thừa hai cây.....( mờ...)

Chị Kiều ơi , khâm phục khâm phục chị có tài hạ được King Kong nốc ao tâm phục khẩu phục  Grin Cheesy

votay votay

hihi, Choè bỏ dấu sai rồi, Bác Kinh Kong làm gì có võ  Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #665 - 04. May 2011 , 21:33

Phuong_Tran wrote on 04. May 2011 , 20:49:
Em cám ơn chị My bị bệnh đau đủ thứ mà vẫn lóp ngóp bò vào D Đ để post bài của Cô Mai cho mọi người đọc rất sốt dẽo  flower40

Không thấy My xuất hiện em đã lo lo rằng khách đến nhà hôm thứ sáu đã " coi mắt " My và OK rồi chứ..... Shocked Roll Eyes Cheesy Grin ai ngờ My bị dị ứng dữ thế , hèn chi mà em réo MY chẳng thấy ai trả lời hết

Haha, Tối qua đọc YM, mắt mũi tèm lem My lại tưởng em hỏi thăm mắt, nghĩ ủa sao em đoán mò hay thế  Grin Bi giờ mới thấy rõ là "coi mắt" Grin May là chưa ai "coi mắt",mà mắt nó đã sợ hãi bù lu bùloa như thế  Grin

Hôm thứ sáu có giỗ, My mới bị sơ sơ, sưng cổ... Mẹ My đã bị cả 2 tuần trước rồi.

Quote:
hết đau , nhặm , sưng mắt sưng mặt nha chị

Và cho em gửi lời chúc Mẹ của chị MY cũng mau hết bị sưng mắt , hết dị ứng nhé

Diều

PS : Để chữ size lớn cho My dễ đọc đó  Cheesy Grin

Cám ơn Diều nhiều. hoahong.gif Chữ lớn chữ nhỏ gì cũng tèm lem hết  Grin
Back to top
« Last Edit: 04. May 2011 , 21:37 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #666 - 04. May 2011 , 23:07

Đặng-Mỹ wrote on 04. May 2011 , 21:23:
hihi, Choè bỏ dấu sai rồi, Bác Kinh Kong làm gì có võ  Grin

King Kong không có võ nhưng có
"GIỎ" ==> "GIỎ KHÍ"
!!!" 
Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #667 - 04. May 2011 , 23:43

Nguyen Van Ha wrote on 04. May 2011 , 23:07:
"GIỎ" ==> "GIỎ KHÍ"
!!!" 
Grin

votay ! Mắt nhắm mắt mở màphải chạy ra khen Bác Kinh Kong giỏi lắm votay
Choè à, sửa đi, bác í không "có võ" cũng chả "có võ khí" gì, viết là "có giỏ khí" mới đúng  Grin
Back to top
« Last Edit: 05. May 2011 , 01:01 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #668 - 04. May 2011 , 23:52

Nguyen Van Ha wrote on 04. May 2011 , 23:07:
"GIỎ" ==> "GIỎ KHÍ"
!!!" 
Grin

áh mà GIỎ KHÍ là cái KHỈ GIÓ gì mà em không biết Bác King Kong có giỏ ơi 
Wink Cheesy Grin
Back to top
« Last Edit: 04. May 2011 , 23:53 by ChíchChoè »  
mydung2003sg  
IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #669 - 05. May 2011 , 06:18

anh_thu_Tran wrote on 04. May 2011 , 16:36:
Mỹ nương và Kiều nương ơi ,để trị Hayfever các em thử dùng Vaseline bôi chung quanh mắt và vào trong lỗ mũi mỗi ngày sau khi rửa mặt buổi sáng xem có khá hơn không nha.
  Vaseline có tác dụng sẽ gom dính những phấn hoa bay vào vùng mắt mũi và sẽ cản bớt phấn hoa bay thẳng vào mắt và mũi của mình.
    Còn khi mắt đã bị sưng rồi thì dùng lá Aloe Vera đắp lên mắt sẽ làm cho mát dịu và không còn ngứa mắt nữa.
   Tuy nhiên cũng nên uống thuốc thêm vào mỗi sáng khi bụng đói nữa nha.Cả hai thứ phối hợp nhau sẽ tránh được khá nhiều đấy.
   Chúc các em sớm qua cơn bịnh này nha.
    Cho Má Thư chúc con gái Tú cũng het^' đau đầu  luôn nha.Không có mẹ Mỹ bên cạnh là phải tự săn sóc đấy.

Chị Anh Thư ơi.

Em hoan hô chị hết  mình , em cứ uống thuốc sau khi ăn no chắc vì vậy công hiệu thuốc không nhiều , em nghe chị , bôi vaseline trong mũi và chung quanh hai mắt , mũi thì  ok  tuy là khứu giác hơi bị kém còn mắt thì tội nghiệp em qua'  ai cũng tưởng toét nhèm  vì hắn vừa sưng vừa đỏ ! ôi cửa sổ linh hồn của em ....Nhưng rõ ràng bớt hẳn chị ạ , em cám ơn chị nhiều lắm , em sẽ  chỉ cách này cho bà con họ nhà dị ứng của em . Chúc chị và anh Mỹ  luôn vui khoẻ , riêng chị  trẻ đẹp mãi mãi  .  Kính chị  (kn)

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #670 - 05. May 2011 , 06:26

Đặng-Mỹ wrote on 04. May 2011 , 23:43:
votay ! Mắt nhắm mắt mở màphải chạy ra khen Bác Kinh Kong giỏi lắm votay
Choè à, sửa đi, bác í không "có võ" cũng chả "có võ khí" gì, viết là "có giỏ khí" mới đúng  Grin

Mỹ nương  úi ùi  Roll Eyes.

Chị  làm thử theo chị Thư chỉ đi hay lắm đó . Chị khen King kong làm gì cho người ta thừa thắng xông lên  Undecided .Chúc chị  mau khỏi bịnh  (kn)

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #671 - 05. May 2011 , 06:38

Nguyen Van Ha wrote on 04. May 2011 , 05:46:
Hello KN,

King Kong đây.
Khoẻ không? Coi bộ không được khoẻ hén!

"Đấm vào không khí" ?! tức là ...."
Giỏ Khí
"  <--> rùi còn gì?!!!  Grin  Grin  Grin

KK
Smiley

Hello Bác King Kong.

Người ta đang bị thương tích theo mùa , mắt mũi sưng đỏ , tấn công không chính xác được Roll Eyes  đừng lợi dụng thời cơ  dùng từ  " giỏ khí " chụp mũ đối phương nghen !   Cool

Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #672 - 05. May 2011 , 22:10

kieunguyen wrote on 05. May 2011 , 06:38:
Hello Bác King Kong.

Người ta đang bị thương tích theo mùa , mắt mũi sưng đỏ , tấn công không chính xác được Roll Eyes  đừng lợi dụng thời cơ  dùng từ  " giỏ khí " chụp mũ đối phương nghen !   Cool

Hello KN,

Thôi được rồi, King Kong này đồng ý tạm giả từ "giỏ khí" trong 48 tiếng đồng hồ.  Grin
(Có hiệp sĩ nào nỡ tấn công người kỵ mã đang ngã ngựa!)  Wink

...

Hiệp ước đình chiến này chỉ có giá trị 48 tiếng thôi, nên King Kong thành thực chúc KN sớm phục hồi sức khoẻ tròng vòng 48 tiếng!

Cheeeeeers nghen!
KK
  Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #673 - 07. May 2011 , 16:16

kieunguyen wrote on 05. May 2011 , 06:26:
Mỹ nương  úi ùi  Roll Eyes.

Chị  làm thử theo chị Thư chỉ đi hay lắm đó . Chị khen King kong làm gì cho người ta thừa thắng xông lên  Undecided .Chúc chị  mau khỏi bịnh  (kn)

hí hí, Kiều nương ới ời,

My có làm theo chi Thư mà (ngay sau khi chị phôn, trước khi chị viết ở đây cho Kiều) nên My mới kể là mắt toét nhèm vừa vaseline vừa nước mắt  Grin, mí mắt mọng đỏ, nhìn đúng là "3 vành sơn son" đó  Grin Nhưng đúng là bớt ngứa hẳn votay
Mỗi lần My nghĩ đến chữ "mắty toét 3 vành sơn son" là My lại buồn cười gì đâu, mà phải ráng nhịn, sợ đau xương sườn đang nhừ tử vì đòn ho  Undecided

Còn chuyện khen Kinh Kong chơi chữ giỏi thì cứ khen cho đúng sự thật và công bằng chứ, King Kong tự nhận là Kinh Kong, có giỏ khí  mà  Grin. Kinh Kong thua nhăn răng chứ thắng chỗ nào đâu cơ ???  Shocked
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #674 - 07. May 2011 , 23:14

Đặng-Mỹ wrote on 07. May 2011 , 16:16:
hí hí, Kiều nương ới ời,

My có làm theo chi Thư mà (ngay sau khi chị phôn, trước khi chị viết ở đây cho Kiều) nên My mới kể là mắt toét nhèm vừa vaseline vừa nước mắt  Grin, mí mắt mọng đỏ, nhìn đúng là "3 vành sơn son" đó  Grin Nhưng đúng là bớt ngứa hẳn votay
Mỗi lần My nghĩ đến chữ "mắty toét 3 vành sơn son" là My lại buồn cười gì đâu, mà phải ráng nhịn, sợ đau xương sườn đang nhừ tử vì đòn ho  Undecided

Còn chuyện khen Kinh Kong chơi chữ giỏi thì cứ khen cho đúng sự thật và công bằng chứ, King Kong tự nhận là Kinh Kong, có giỏ khí  mà  Grin. Kinh Kong thua nhăn răng chứ thắng chỗ nào đâu cơ ???  Shocked

Mợ Mẽo , em Kiều ơi ,
Năm nay ai cũng bị allergy nặng lắm. Nhất là khi có gió mạnh , mắt mũi ,...hổi ôi....lại thêm bị đau đầu đông...Say thông cãm chomo(. em Kiều xinh xa9n' , và những ai đồng bịnh.
Hy vọng mau qua mùa dị ứng , đời sẽ vui thêm.
  Khi nào mợ  nhớ Tú , đem hình ra xem...là bớt " tương tư " liền hà...thử đi.
Thương chúc mợ hạnh phúc bên me , trong ngày Hiền Mẩu năm nay.
y
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Pages: 1 ... 43 44 45 46 47 ... 52
Send Topic In ra