Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn Chị Đậu Đỏ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 27 28 29 30 31 ... 35
Send Topic In ra
Nhắn Chị Đậu Đỏ (Read 45597 times)
CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Re: Nhắn Chị Đậu Đỏ
Reply #420 - 05. Oct 2009 , 20:05

Quote:
Anh ĐS à,
Hay là cứ đêm khuya  thì không có đủ...đèn nên mắt mờ chăng chứ không phải vì mệt?
Còn về câu " có mấy cái màng làm nhoà mắt " thì Đ Đ không hiểu anh muốn nói màng gì ạ?? Úi da đầu óc Đ Đ còn đang lơ tơ...mơ đến mấy cái màn mỏng trong quyển lịch Paris by Night 2010, nên khi anh nói đến mấy cái màng khiến mắt bị nhòa làm Đ Đ nghĩ méo mó 1 chút  Grin

Hehe chị DD,

Không phải méo mó một chút đâu mà nhiều chút lắm đấy !  laugh12 laugh12 laugh12

Ở SG ban đêm có cái thú là chạy xe Honda như thời còn thơ, ý là giờ thiên hạ đã về nhà an nghỉ nên đường xá vắng tanh tha hồ mà chạy, chỉ còn sợ mấy người "bạn dân" có nhu cầu đi làm ăn thêm rình rập !

Để khi nào chị DD lên đến tuổi như tôi thì sẽ hiểu được cái hiện tượng mắt mờ vì có một màng nước mắt phải đưa tay chùi hoài làm cho mọi người có cảm tưởng là mình đang xúc động chảy nước mắt !

Nhưng chị DD còn phải đợi lâu lắm !  laugh12

CC
Grin

Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #421 - 05. Oct 2009 , 20:06

Quote:
votay  votay  votay Mỹ nữa  whistling   Drinkinj

Cô PT nữa !

CC
Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #422 - 06. Oct 2009 , 20:28

CoiChay wrote on 05. Oct 2009 , 20:06:
Cô PT nữa !

CC
Grin

haha, thế mà vẫn tả xung hữu đột, chả suy xuyển   laugh12
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #423 - 07. Oct 2009 , 07:17

CoiChay wrote on 05. Oct 2009 , 20:05:
Hehe chị DD,

Không phải méo mó một chút đâu mà nhiều chút lắm đấy !  laugh12 laugh12 laugh12

Ở SG ban đêm có cái thú là chạy xe Honda như thời còn thơ, ý là giờ thiên hạ đã về nhà an nghỉ nên đường xá vắng tanh tha hồ mà chạy, chỉ còn sợ mấy người "bạn dân" có nhu cầu đi làm ăn thêm rình rập !

Để khi nào chị DD lên đến tuổi như tôi thì sẽ hiểu được cái hiện tượng mắt mờ vì có một màng nước mắt phải đưa tay chùi hoài làm cho mọi người có cảm tưởng là mình đang xúc động chảy nước mắt !

Nhưng chị DD còn phải đợi lâu lắm !  laugh12

CC
Grin

Thưa anh,
Thật ra Đ Đ thích cái thú chạy xe gắn máy lúc sáng sớm (5 giờ sáng) hơn là ban khuya, vì không khí mát dịu và...trong lành hơn. Đó là chuyện của ba bốn mươi năm trước, khi phải có lớp học 7 giờ sáng mà phải thay phiên nhau đi dành chổ ngồi vào lúc 5 giờ sáng. Khi đi, ta tưởng chừng như không gian này là của riêng ta, trong khi mọi người còn yên giấc, con đường Trần quí Cáp có những ngôi nhà đẹp, những hàng cây cao, và  trong không khí,mùi thơm của hoa ngọc lan thoang thoảng....Đó là những cảm giác không bao giờ còn tìm lại được, không về để khỏi vở tan mộng tưởng  Wink.

Quote:
Nhưng chị DD còn phải đợi lâu lắm !  laugh12

Cám ơn anh cho ăn 1 cái bánh vẽ rất to và rất ngọt ngào  Cheesy

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #424 - 07. Oct 2009 , 12:07

Quote:
haha, thế mà vẫn tả xung hữu đột, chả suy xuyển   laugh12

Đã suy xuyển, đã suy xuyển !

CC
Grin
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #425 - 07. Oct 2009 , 12:09

Quote:

Cám ơn anh cho ăn 1 cái bánh vẽ rất to và rất ngọt ngào  Cheesy

Grin Grin Grin

CC
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #426 - 07. Oct 2009 , 15:18

CoiChay wrote on 07. Oct 2009 , 12:07:
Đã suy xuyển, đã suy xuyển !

CC
Grin

Thưa Anh ĐS,
Từ hôm anh về thăm chốn cũ, anh có cảm giác như thể nào hả anh? Có giống như...Nha Trang ngày về, mình ta trên bãi khuya, ta đi tìm con ốc, ta đi tìm...như trong bài nhạc không? Anh có nói với anh PD Nha Trang ít thay đỗi hơn Saigon, vậy ngoài sự phát triển vượt bực của các cửa hàng cafe và quán nhậu, bãi biển NT có còn cát trắng và dừa xanh ( hay thùy dương xanh? ) không? Hay tất cả đã được thay thế bởi các biệt thự với những bãi tắm... private?? Xin anh cho vài tấm hình để kẻ ở xa có thể hình dung nét đẹp của NT ngày nay  moreflower2

Back to top
« Last Edit: 07. Oct 2009 , 15:19 by Dau Do »  

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #427 - 07. Oct 2009 , 17:31

Quote:
Thưa Anh ĐS,
Từ hôm anh về thăm chốn cũ, anh có cảm giác như thể nào hả anh? Có giống như...Nha Trang ngày về, mình ta trên bãi khuya, ta đi tìm con ốc, ta đi tìm...như trong bài nhạc không? Anh có nói với anh PD Nha Trang ít thay đỗi hơn Saigon, vậy ngoài sự phát triển vượt bực của các cửa hàng cafe và quán nhậu, bãi biển NT có còn cát trắng và dừa xanh ( hay thùy dương xanh? ) không? Hay tất cả đã được thay thế bởi các biệt thự với những bãi tắm... private?? Xin anh cho vài tấm hình để kẻ ở xa có thể hình dung nét đẹp của NT ngày nay  moreflower2

Hello anh ĐS
Không biết mấy cảnh nầy cònkhông?

...

Đêm xuống lạnh lạnh  ngồi húp chén đậu hủ đã gì đâu, hehehe
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #428 - 07. Oct 2009 , 21:00

Quote:
Hello anh ĐS
Không biết mấy cảnh nầy cònkhông?

...

Đêm xuống lạnh lạnh  ngồi húp chén đậu hủ đã gì đâu, hehehe

Hello chị DD

Phải nói ngay để mọi người khỏi hiểu lầm là NT không phải là chốn cũ của tôi cho nên cái hình ảnh duy nhất tôi có hiện nay về Nha Trang là những hình ảnh hiện đại nhất !  Grin Nhưng với một đầu óc tưởng tượng mà tôi nghĩ khá phong phú thì tôi có thể mường tượng được sự thất vọng của những người đã từng biết Nha Trang ngày xưa !

Có lẽ tôi phải mở mục Người Việt Nha Trang để kể về thành phố này, sau đó ngồi yên cho Công An đến bắt?! Quan trọng là LVD có ai thăm nuôi hay không ?  laugh12 laugh12 laugh12

Thân mến,
CC
Grin

PS
Sẽ gởi hình về NT
Về cái hình trên, thì đặc biệt, người vẫn còn đó tuy cảnh đã đổi thay !
Back to top
« Last Edit: 07. Oct 2009 , 21:04 by CoiChay »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #429 - 09. Oct 2009 , 13:56

Hello chị Đậu Đỏ,

Hồi nảy em thấy chị có viết nhắn tin cho em , định hồi âm ngạy Nhưng thằng coworker ( gọi là thằng vì mới có 26 tuổi) chạy ù tới em need help.

Chị à ,

Tất Mỹ là tên tiếng Việt, Emwhy là tên tiếng Anh, còn em dùng  partyfrog là tượng hình cho em trong d/d này ,  dancing icon là những tác động đi đứng, chạy của em như những icon khác trong đây.

Như bên Khoa Học thì em dùng con Ladybug là tượng hình của em , và còn chổ 1 khác nữa em dùng hình trái bí là tượng hình của em.

Khi viết thì em thích dùng icon.. đọc cho vui con mắt mà. laugh12

Khi em đi trip , thì em rãnh rổi chat trên d/d  chứ khi về lại sở và nhà thì em lại bận rộn cho gia đình.

Chị có gì thắc mắc về em thì xin chị cho em biết nhe... Wink

Thân mến,

TM tulipvang
Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #430 - 09. Oct 2009 , 14:03

Quote:
Hello chị Đậu Đỏ,

Hồi nảy em thấy chị có viết nhắn tin cho em , định hồi âm ngạy Nhưng thằng coworker ( gọi là thằng vì mới có 26 tuổi) chạy ù tới em need help.

Chị à ,

Tất Mỹ là tên tiếng Việt, Emwhy là tên tiếng Anh, còn em dùng  partyfrog là tượng hình cho em trong d/d này ,  dancing icon là những tác động đi đứng, chạy của em như những icon khác trong đây.

Như bên Khoa Học thì em dùng con Ladybug là tượng hình của em , và còn chổ 1 khác nữa em dùng hình trái bí là tượng hình của em.

Khi viết thì em thích dùng icon.. đọc cho vui con mắt mà. laugh12

Khi em đi trip , thì em rãnh rổi chat trên d/d  chứ khi về lại sở và nhà thì em lại bận rộn cho gia đình.

Chị có gì thắc mắc về em thì xin chị cho em biết nhe... Wink

Thân mến,

TM tulipvang

Em à, lúc nãy Đ Đ hỏi em, xong đọc lại thì lại sợ em hiểu lầm, tưởng Đ Đ chọc em, nên xoá đi . May quá em không giận  moreflower2
Thì ra trong LVD em chọn anh frog làm tượng hình hả , hi hi em về bên Yabb2 mà coi kìa, anh PD bê về cho em một mớ nữa để chọn đó  rollingonthefloor
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #431 - 09. Oct 2009 , 14:32

Quote:
Em à, lúc nãy Đ Đ hỏi em, xong đọc lại thì lại sợ em hiểu lầm, tưởng Đ Đ chọc em, nên xoá đi . May quá em không giận  moreflower2
Thì ra trong LVD em chọn anh frog làm tượng hình hả , hi hi em về bên Yabb2 mà coi kìa, anh PD bê về cho em một mớ nữa để chọn đó  rollingonthefloor

Chị à , em đâu có giận , không phải là em không biết giận. Em thì lúc nào cũng cho bạn mình những cơ hội do đó khi em không bằng lòng bạn em 1 điều gì đó , thì em sẽ nói riêng bạn em , và để trao đổi với nhau.

Do đó em ít khi nào đưa bạn em ra ngoài public với những cái hờn dổi riêng của em và em không muốn để bụng nữa vì cứ ấm ức thì chỉ hại cho bản thân mình và thấy không công bằng là bạn mình đâu biết mình giận mà xin lổi.

Em quan niệm giữ tình bạn thì khó...chứ cắt rất dể. Wink

Em hấp thụ những điều giáo huấn qua gia đình của người bảo trợ em. Em rất cám ơn họ đã uốn nắn em

Vài hàng cho chị hôm nay..chúc chị và anh Đắc Ứng những ngày vui cuối tuần nghe , bên đây thời tiết rất tốt, tối nay em sẽ về trở lại nhà , để ngày mai spend  time với 2 đứa cháu , em nhớ 2 bé rồi.

Thân mến,

TM tulipvang
Back to top
« Last Edit: 09. Oct 2009 , 18:38 by Mytat »  

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #432 - 09. Oct 2009 , 15:36

Quote:
Chị à , em đâu có giận , không phải là em không biết giận. Em thì lúc nào cũng cho bạn mình những cơ hội do đó khi em không bằng lòng bạn em 1 điều gì đó , thì em sẽ nói riêng bạn em , và để trao đổi với nhau.

Do đó em ít khi nào đưa bạn em ra ngoài public với những cái hờn dổi riêng của em và em không muốn để bụng nữa vì cứ ấm ức thì chỉ hại cho bản thân mình và thấy không công bằng là bạn mình đâu biết mình giận mà xin lổi.

Em quan niệm giữ tình bạn thì khó...chứ cắt rất dể. Wink

Em hấp thụ những điều giáo huấn qua gia đình của người bảo trợ em. Em rất cám ơn họ đã uốn nắn em.

Vài hàng cho chị hôm nay..chúc chị và anh DC những ngày vui cuối tuần nghe , bên đây thời tiết rất tốt, tối nay em sẽ về trở lại nhà , để ngày mai spend  time với 2 đứa cháu , em nhớ 2 bé rồi.

Thân mến,

TM tulipvang

Vậy hả em, nghe cách uốn nắn của gia đình bảo trợ cũng hữu ích cho em nhỉ! Đậu Đỏ thì tập hoài cũng không được đâu, do đó khi buồn ai thì sẽ để trong lòng lâu lắm, có khi..không muốn gặp và chẳng muốn nói tới luôn   Undecided!!!

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #433 - 09. Oct 2009 , 19:03

Quote:
Chị à , em chọn con  partyfrog tượng hình cho em vì em thấy nó vui và khoẻ mạnh đấy. laugh12

Hihi Hồi nào giờ chị chỉ thấy mấy anh bên Hồ Nuôi Cóc  chọn mấy con cóc để tượng trưng cho HNC thôi !!! Bây giờ thì không còn độc quyền rồi  Grin. Oh mà con frog này trông ốm o đẹp đẻ khoẻ mạnh như em nói,  chắc nhờ tập thể dục ( nhảy cà tưng) hoài  Grin
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #434 - 09. Oct 2009 , 21:36

Quote:
Hihi Hồi nào giờ chị chỉ thấy mấy anh bên Hồ Nuôi Cóc  chọn mấy con cóc để tượng trưng cho HNC thôi !!! Bây giờ thì không còn độc quyền rồi  Grin. Oh mà con frog này trông ốm o đẹp đẻ khoẻ mạnh như em nói,  chắc nhờ tập thể dục ( nhảy cà tưng) hoài  Grin

....hi hihi.. chị nói đúng đó... bây giờ nhìn lại con frog thấy no' cà tưng thiệt  laugh12 nhưng trông nó khoẻ mạnh. Wink. em thì thích khoẻ mạnh. flower40.

Em thì tomboy lắm nên anh frog là hạp với em rồi.

Chắc phải đề nghị anh Phú De vẽ thêm vài icon như cindy...dre la gì đó..hả chị.

Lúc đó cô em Ptr hay bạn Tuý Vân lại giành hè.... laugh12
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 27 28 29 30 31 ... 35
Send Topic In ra