Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn Chị Đậu Đỏ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 35
Send Topic In ra
Nhắn Chị Đậu Đỏ (Read 45703 times)
otgh
Gold Member

Re: Nhắn Chị Đậu Đỏ
Reply #45 - 14. Mar 2007 , 19:43

Quote:
 Tongue  Tongue  Tongue  Grin Grin Grin
Dường như ông bà ngoại cũng đâu có đi đâu, chỉ tiển ông tới cầu tàu rồi cà bài sayonara mà  Grin

Chị Đ Đ và Ông Nội đi thì tụi này đi theo nửa chứ ... Wink Wink Grin Grin Dịp may hiếm có mà... Grin Grin
Back to top

OTGH

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #46 - 22. Mar 2007 , 12:30

Đậu Đỏ ơi !!!!! năm con Heo này sao mà chán quá đi.......Mỹ đau tay ,em đau mắt còn chị thì cái lưng nó hành thê thảm luôn do đó không phải chị giận hờn ai đâu mà cái lưng của chị sau một ngày đi làm về là chỉ muốn nằm dài thôi....chắc tại bệnh lươi huyền qua... Cheesy Cheesy Cheesy   ,rất mong cô em thông cảm nhé.
   Bây giờ cũng phải ngưng luôn xách nước tưới cây rồi....ông Cố phải ì ạch mỗi ngày làm một mình cũng tội lắm.......Mong cho thời tiết bớt nóng và có mưa cho đỡ khổ thân già đó em à.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #47 - 22. Mar 2007 , 13:30

anh_thu_Tran wrote on 22. Mar 2007 , 12:30:
Đậu Đỏ ơi !!!!! năm con Heo này sao mà chán quá đi.......Mỹ đau tay ,em đau mắt còn chị thì cái lưng nó hành thê thảm luôn do đó không phải chị giận hờn ai đâu mà cái lưng của chị sau một ngày đi làm về là chỉ muốn nằm dài thôi....chắc tại bệnh lươi huyền qua... Cheesy Cheesy Cheesy   ,rất mong cô em thông cảm nhé.
  Bây giờ cũng phải ngưng luôn xách nước tưới cây rồi....ông Cố phải ì ạch mỗi ngày làm một mình cũng tội lắm.......Mong cho thời tiết bớt nóng và có mưa cho đỡ khổ thân già đó em à.

Chị ơi Đ Đ hết đau mắt rồi, lâu lâu ngứa tí xíu thôi, phải nhớ là không dụi mắt, nếu dụi đã đời là nó sưng lại  Tongue  Tongue
Chị đau lưng sao đó, các bác sĩ gia đình thường chỉ bịnh nhân những cử động thể dục để giản cột xương sống và mấy bắp thịt ở lưng dưới, chị có rán tập không?
Em hi vọng chị không phải phải bị mấy cái "dĩa" của cột xương sống hành hạ thì khổ lắm Tongue  Tongue

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #48 - 22. Mar 2007 , 16:31

Quote:
Chị ơi Đ Đ hết đau mắt rồi, lâu lâu ngứa tí xíu thôi, phải nhớ là không dụi mắt, nếu dụi đã đời là nó sưng lại  Tongue  Tongue
Chị đau lưng sao đó, các bác sĩ gia đình thường chỉ bịnh nhân những cử động thể dục để giản cột xương sống và mấy bắp thịt ở lưng dưới, chị có rán tập không?
Em hi vọng chị không phải phải bị mấy cái "dĩa" của cột xương sống hành hạ thì khổ lắm Tongue  Tongue

Đúng là mấy cái đĩa đó Đ Đ ơi  Cry Cry Cry nó chạy tầm bậy nên làm hẹp sự di chuyển của thần kinh....bây giờ thì có quyền nhõng nhẽo rồi  Tongue Tongue Tongue Tongue Tongue
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #49 - 22. Mar 2007 , 16:37

anh_thu_Tran wrote on 22. Mar 2007 , 16:31:
  Đúng là mấy cái đĩa đó Đ Đ ơi  Cry Cry Cry nó chạy tầm bậy nên làm hẹp sự di chuyển của thần kinh....bây giờ thì có quyền nhõng nhẽo rồi  Tongue Tongue Tongue Tongue Tongue

Chị nói vậy thôi, chứ hỏng ham nhõng nhẽo cái kiểu này ha chị :'P  Tongue , Chẳng thà mình mạnh lành làm lấy còn hơn là nhờ vã nhiều khi lại không vừa ý  Tongue  Tongue
Back to top
« Last Edit: 22. Mar 2007 , 16:38 by Dau Do »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #50 - 23. Mar 2007 , 10:25

anh_thu_Tran wrote on 22. Mar 2007 , 12:30:
Đậu Đỏ ơi !!!!! năm con Heo này sao mà chán quá đi.......Mỹ đau tay ,em đau mắt còn chị thì cái lưng nó hành thê thảm luôn do đó không phải chị giận hờn ai đâu mà cái lưng của chị sau một ngày đi làm về là chỉ muốn nằm dài thôi....chắc tại bệnh lươi huyền qua... Cheesy Cheesy Cheesy   ,rất mong cô em thông cảm nhé.

Chị Thư ơi ,

hihihi, chị Đậu Đỏ bị allergy hàng năm, còn em bị ngã trặc cổ tay 2 năm trước , rồi từ đó cứ mùa lạnh là bị hành đau nhức , em đau 2 mùa  rồi chứ đâu phải mới năm nay mà đổ thừa cho tội nghiệp  năm con heo  Cheesy
Chị đau lưng thì không xách nước tưới cây được , nhưng ráng nằm bò ra viết  đi chị  Tongue Cheesy

Back to top
« Last Edit: 23. Mar 2007 , 10:30 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

RoseNguyen5188
YaBB Newbies
*

I love rose

Reply #51 - 25. Mar 2007 , 10:15

Hi chi !
Em là Hồng Nguyễn đây chị , Em có email cùng 1 lúc cho cả 2 chị : chi và chị Mỹ , và chị Mỹ đã trả lời email trước cho Em ,chị Mỹ cũng đã giúp Em đăng ký vào thành viên mới rồi, cám ơn chị đã post hình của Em lên muc hinh ảnh xưa cũ , và chính nhờ diển đàn LVD này mà Em đã tìm lại người bạn đã xa cách30 năm ( Nguyên Xuân Thảo )và có dịp liên lạc với các chị để biết thêm rất nhieu điều hay , Em đang ở tieu bang Colorado , cuộc sống buồn lắm , cám ơn các chị đã đem lại niềm vui cho Em hiện nay, , nhà Hồng có đài SBTN cho nên chương trình hội họp của các chị Em đã có coi trên đài , Cám ơn sự nhiệt tình của các chị, hẹn gặp lại sau .Hồng
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #52 - 25. Mar 2007 , 10:52

RoseNguyen5188 wrote on 25. Mar 2007 , 10:15:
Hi chi !
Em là Hồng Nguyễn đây chị , Em có email cùng 1 lúc cho cả 2 chị : chi và chị Mỹ , và chị Mỹ đã trả lời email trước cho Em ,chị Mỹ cũng đã giúp Em đăng ký vào thành viên mới rồi, cám ơn chị đã post hình của Em lên muc hinh ảnh xưa cũ , và chính nhờ diển đàn LVD này mà Em đã tìm lại người bạn đã xa cách30 năm ( Nguyên Xuân Thảo )và có dịp liên lạc với các chị để biết thêm rất nhieu điều hay , Em đang ở tieu bang Colorado , cuộc sống buồn lắm , cám ơn các chị đã đem lại niềm vui cho Em hiện nay, , nhà Hồng có đài SBTN cho nên chương trình hội họp của các chị Em đã có coi trên đài , Cám ơn sự nhiệt tình của các chị, hẹn gặp lại sau .Hồng

Hồng mến,
Được tin nhắn của em, chị vội vã đọc email lại lần nữa, nhưng chắc mail của em hỏng dán tem nên anh Yahoo không chịu giao cho chị  Undecided Undecided vì chị không nhận được. Chị chỉ nhận được tin từ chị BY chuyển qua. Nhưng không sao,có Mỹ giúp em rồi  Grin  Grin  Grin.
Hiện gia đìh em ở Colorado hả, sao mà than buồn dzị? Gia đình chị cũng có ở Colo 8,9 năm ( thập niên 80 ), ở tỉnh Lafayette , phía tây bắc của Denver. Em ở tỉnh nào? Denver đã vào xuân, chắc em cũng đở...lạnh lùng, mùa đông năm này chắc Colorado cũng gom góp được nhiều tuyết trắng để mở tiệm bán nước đá nhận hả em ?
Còn chị (sau Colorado) tụi chị dọn đi Arizona để làm bạn với da đỏ  Cheesy, hiện nay chị có mở một cửa tiệm bán... nước nóng mùa hè  Tongue  Tongue Tongue
Chúc em cuối tuần vui vẽ và nhớ vào đây "tâm sự" với các chị và các bạn luôn cho đở buồn nha.

Back to top

IP Logged

RoseNguyen5188
YaBB Newbies
*

I love rose

Reply #53 - 26. Mar 2007 , 11:11

Chào chị !
Em đến Colorado năm 1987 chắc vừa lúc chị dọn đi AZ, ở đây đến nay đã được 20 năm rồi chị ạ , lạnh và buồn nhớ nhà lắm vì Em theo chồng sang định cư ở Mỹ chỉ có 1 mình thôi , Em sẽ ráng học cách post hình để gửi đến cho các chị xem nhé ! Em không biết xử dụng về computer nhiều , cho nên bị chị mỹ la , Em bị oan quá chị ơi !!!!, thôi thì Em hứa sẽ cố gắng .
Trời CO đã sang xuân rồi nên bây giờ cũng cảm thấy ấm áp hơn , Em ở Denver chị ạ  !!!!
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #54 - 26. Mar 2007 , 11:28

RoseNguyen5188 wrote on 26. Mar 2007 , 11:11:
Chào chị !
Em đến Colorado năm 1987 chắc vừa lúc chị dọn đi AZ, ở đây đến nay đã được 20 năm rồi chị ạ , lạnh và buồn nhớ nhà lắm vì Em theo chồng sang định cư ở Mỹ chỉ có 1 mình thôi , Em sẽ ráng học cách post hình để gửi đến cho các chị xem nhé ! Em không biết xử dụng về computer nhiều , cho nên bị chị mỹ la , Em bị oan quá chị ơi !!!!, thôi thì Em hứa sẽ cố gắng .
Trời CO đã sang xuân rồi nên bây giờ cũng cảm thấy ấm áp hơn , Em ở Denver chị ạ  !!!!

Oh no Hồng dùng computer OK. Ai mới vào cũng chưa biết cách post hình cả, chả phải riêng Hồng đâu. Mọi người sẽ chỉ nhau mà, đừng lo. Còn chị Mỹ hả , cô này hiền nhất đám đấy và rất nice.  Em cần gì chỉ cần hú 1 tiếng là Mỹ....chạy  liền  Tongue  Grin
Ở Denver 20 năm chắc em đã làm quen hằng tá bạn mới rồi chứ, đừng buồn nữa. Bây giờ vào đây có một "dây" bà con cũ nè  Cheesy.

Back to top

IP Logged

RoseNguyen5188
YaBB Newbies
*

I love rose

Reply #55 - 29. Mar 2007 , 07:40

Tin vui , tin vui  !!!!!!

Hồng làm việc ở Văn phòng Bác sĩ , đã quen biết dì Liên từ lâu , nay tình cờ biết được chị và dì Liên 2 người là chị Em , thật  là vui ! Dì Liên rất dể thương , dì kể chuyện Đời và Đạo rất là hay  .
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #56 - 29. Mar 2007 , 07:54

RoseNguyen5188 wrote on 29. Mar 2007 , 07:40:
Tin vui , tin vui  !!!!!!

Hồng làm việc ở Văn phòng Bác sĩ , đã quen biết dì Liên từ lâu , nay tình cờ biết được chị và dì Liên 2 người là chị Em , thật  là vui ! Dì Liên rất dể thương , dì kể chuyện Đời và Đạo rất là hay  .

Rose ơi, Dì Liên...nào dzị? Oh Đ Đ không nhớ, Rose nhắc sơ sơ lại dùm nha, nếu có hình của dì Liên đó càng tốt. Hởi ui tuổi...sồn sồn nó xầm xập đuổi tới bên cạnh đây nè  Embarrassed  Embarrassed  Tongue
Back to top

IP Logged

RoseNguyen5188
YaBB Newbies
*

I love rose

Reply #57 - 29. Mar 2007 , 10:04

Hi chị Đ/Đ !
Em chưa già mà đã lẩm cẩm rồi !  Dì Liên thấy Em tội nghiệp nên nhận đại vậy mà làm Em bị hố ! Quê quá xá !!!
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #58 - 29. Mar 2007 , 10:36

RoseNguyen5188 wrote on 29. Mar 2007 , 10:04:
Hi chị Đ/Đ !
Em chưa già mà đã lẩm cẩm rồi !  Dì Liên thấy Em tội nghiệp nên nhận đại vậy mà làm Em bị hố ! Quê quá xá !!!

Nghe thấy thương quá! Cô em thấy ai cùng họ thì đi hỏi thăm để nhận họ hàng dùm Đ Đ  Kiss  Kiss. Thì coi như dì Liên là cùng họ hàng vì có chung 1 ông Tổ vậy.

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #59 - 30. Mar 2007 , 20:51

Quote:
  Còn chị Mỹ hả , cô này hiền nhất đám đấy và rất nice.  Em cần gì chỉ cần hú 1 tiếng là Mỹ....chạy  liền  Tongue  Grin

hehehe , tức cười quá hà  Grin Hồng ơi , đọc chị Đâu Đỏ cho cẩn thận nhang , coi chừng lầm.... chớt  Grin Grin
Chị Đậu Đỏ ý muỐn nói là My làm biếng , nghe hú có việc gì cần  là My chạy... trốn đó  Grin Grin Grin

Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 35
Send Topic In ra