Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Thanh Tâm - Cựu Hội Trưởng hội AH LVD  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 19 20 21 22 23 ... 29
Send Topic In ra
Thanh Tâm - Cựu Hội Trưởng hội AH LVD (Read 56082 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Thanh Tâm - Cựu Hội Trưởng hội AH LV
Reply #300 - 08. Jan 2009 , 09:31

Hôm nay cô ốm , nghĩ ở nhà hả cô? cô nhớ giữ gìn sức khoẽ , và áo ấm lúc nào cũng có bên cạnh. Em bây giờ mặc nhiều lớp  áo , các con hỏi " mẹ đang ở paris hay bắc cực vậy mẹ "?.

Bạn của cô vừa qua đời , em cũng thấy cuộc đời như phù du, nên khi mình mới chào đời là đã khóc oa`. Dôi khi thấy ai cũng có số mệnh cả , em cũng tin mỗi người có một số. Dến khi  " trời kêu ai nấy dạ là xong ".

Hôm thăm dì MỴ , trước khi ra về...em đang chúc dì " năm mới kính chú Dì nhiều sức khoẽ và may mắn "...rồi Dì buột miệng nhắn nhũ " con nhớ đốt pháo "...em chưa kiệp trả lời thì Dì nói tiếp..." nhớ đốt phao khi hay tin Dì qua đời. con nhé."

Ra về mà lòng còn ngẫn ngơ , Dì lúc nào cũng đòi chết....chết là hết , là đã trả nợ đời..em cũng đồng ý với Dì Mỵ....

ALEX BÂY GIỜ HƠN 1 TUỔI , LÀM THÊM NHIỀU TRÒ....CÓ CHÁU MỚI THẤY ĐỜI VUI HƠN VÀ LÀM MÌNH ĐỜ LO RẦU... CHÁU CÁM ƠN BÀ ĐÃ GỠI NHỮNG NỤ HÔN YÊU. KÍNH CHÚC BÀ MAU HẾT BỊNH , VÀ THOM THOM BÀ NHIỀU ĐÂY.

Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #301 - 09. Jan 2009 , 04:53

Em Tuy Van thương ,
Di My cua Co vay do , cu doi chet hoai. Hom Co vao tham cung noi la chan qua khong muon song nua , Co cung an ui nhung biet la vo ich vi cung biet Di mot minh trong do , chang co ai than thich o cung , thinh thoang van co ba con vao tham  nhung van cam thay co don , lac long !
Co thay vien vong cua moi ngươi gia deu nhu vay !
Cam on em rat nhieu , ngay hom qua Co phai xong mot noi nươc lá ho ban o tiem thuoc Bac , thay cung do hon trươc nhieu. .
Hon Alex cho Co nhe.

Co Van
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #302 - 09. Jan 2009 , 10:27

ngo_thi_van wrote on 09. Jan 2009 , 04:53:
Em Tuy Van thương ,
Di My cua Co vay do , cu doi chet hoai. Hom Co vao tham cung noi la chan qua khong muon song nua , Co cung an ui nhung biet la vo ich vi cung biet Di mot minh trong do , chang co ai than thich o cung , thinh thoang van co ba con vao tham  nhung van cam thay co don , lac long !
Co thay vien vong cua moi ngươi gia deu nhu vay !
Cam on em rat nhieu , ngay hom qua Co phai xong mot noi nươc lá ho ban o tiem thuoc Bac , thay cung do hon trươc nhieu. .
Hon Alex cho Co nhe.

Co Van

Thưa cô Vân ,
     Cô đi làm mùa này trời vừa lạnh mà chỗ làm không đủ sưởi ấm thì dễ bịnh lắm cô ơi ,vả lại sau chuyện buồn vừa qua sức khoẻ của cô cũng giảm sút nên càng dễ bịnh hơn.
   Cô gắng dưỡng sức và nhất là luôn giữ ấm nha Cô.Em nhớ cô có phương thuốc trị ho tốt lắm mà.Mong là cô sớm khoẻ lại.
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #303 - 09. Jan 2009 , 17:23

Em Anh Thu thương oi ,
Co cam on em da lo cho Co , em noi dung , sau vu nay suc khoe Co xuong doc thay ro. Co co dung phương thuoc cua Co chi cho may em do , cung nho cai thuoc nay ma Co cung co đở dươc day , Anh Thu a. chu neu khong thi bay gio Co sụm roi !
Ben em co lanh khong? ben nay may hom nay lanh lam , [ tuy nhien noi cho may ngươi o xu lanh the nao ho cung cươi ] hom nay thi co am len roi nhung gio qua troi.
Ngay mai Co se gap Thanh Hang , Kim Huyen va Nguyen T. Kieu o ben Virginia qua choi.
Tham em va ong xa em nhieu nhe.
Co Van
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #304 - 10. Jan 2009 , 11:19

ngo_thi_van wrote on 09. Jan 2009 , 17:23:
Em Anh Thu thương oi ,
Co cam on em da lo cho Co , em noi dung , sau vu nay suc khoe Co xuong doc thay ro. Co co dung phương thuoc cua Co chi cho may em do , cung nho cai thuoc nay ma Co cung co đở dươc day , Anh Thu a. chu neu khong thi bay gio Co sụm roi !
Ben em co lanh khong? ben nay may hom nay lanh lam , [ tuy nhien noi cho may ngươi o xu lanh the nao ho cung cươi ] hom nay thi co am len roi nhung gio qua troi.
Ngay mai Co se gap Thanh Hang , Kim Huyen va Nguyen T. Kieu o ben Virginia qua choi.
Tham em va ong xa em nhieu nhe.
Co Van

Thưa cô ,năm nay khí hậu thế giới thay đổi thật nhiều ,chúng em ở đây đang vào giữa Hè rồi mà vẫn còn phải mặc áo ấm vào sáng sớm và chiều tối.Tuy nhiên khí tượng thông báo cho biết thì từ ngày mai trở đi toàn nóng trên 30 độ C thôi.Nước nôi thì đang trong tình trạng hạn hán nên mấy tuần tới là cây cỏ của em sẽ tiêu rồi cô ơi và nhất là mấy ngày Tet^' sắp đến sẽ nóng như không khí SG ba ngày Tet^' rồi.
  Hôm nay cô được gặp mấy học sinh ngoan của Cô chắc cô sẽ vui hơn và như vậy là cô sẽ het^' bịnh nha Cô.
  Mong cô ráng giữ sức khoẻ.
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #305 - 12. Jan 2009 , 16:56

Em Anh Thu oi ,

Bay gio Co moi tra loi cho em dươc day. Hai ngay nay Co réo Dau Do mai day ma cu bi truc trac , bay gio Dau Do moi chi lai cho Co , Co moi viet dươc cho em.
Hom thu bay Co gap lai dươc em Kieu va Ngoc Lan cung nho Thanh Hang va Kim Huyen day. Cac em noi chuyen vui lam nen Co cung quen het buon luon. Mong la co nhung buoi gap go nhu vay , se tam quen di het moi ưu phien em nhi.
Tham em nhieu.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #306 - 15. May 2009 , 04:56

moclan  moclan  moclan  moclan  moclan  moclan  moclan

CÔ VÂN KÍNH MẾN ,

HÔM NAY LÀ THỨ SÁU , GẦN CUỐI TUẦN , SÁNG HAY DẬY SỚM  , CHỢT NHỚ ĐẾN CHỊ T4 , VÀ HY VỌNG THIÊN THẦN THANH TÂM ĐANG AN  VUI TRÊN THIÊN ĐÀNG. CÔ NHỈ. moclan  moclan  moclan

MAU QUÁ , NHÌN LẠI THẤY MỌI SỰ ĐỀU THAY ĐỔI THEO THỜI GIAN , NHƯNG TÌNH CÃM CỦA EM, VẪN CÒN ĐÓ.

NGÀY ĐI THĂM CHỊ T4 , VỚI ĐẶNG MỸ TỪ VANCOUVER , TƯỠNG  NHƯ HÔM QUA. CHỊ MỪNG RỞ, VUI CƯỜI , VÀ MỜI 2 EM ĂN XÔI CỦA BÀ MẸ DỊU HIỀN , NẤU SẰN ĐỂ DÀNH TRONG TỦ LẠNH.( 2 EM ĐẾN BẤT NGỜ , ĐỂ CHỊ VÀ GD ĐỪNG LO GÌ CẢ ).,.VẪN CÒN ĐÓ , ĐÔI MẮT THẬT DỄ THƯƠNG , VÀ BUỒN....CHỊ EM TÍU TÍT GIÀNH NHAU ĐỂ NÓI , EM NGHĨ NHỮNG NGƯỠI ĐANG ỐM , NGUỒN VUI NHẤT CỦA HỌ , LÀ GẶP LẠI BẠN BÈ , BÀ CON PHẢI KHÔNG CÔ?

HÔM NAY , EM CẦU NGUYỆN CHO ĐẠI GD CHÚNG TA , LUÔN AN BINH.  H Y VỌNG  SẼ GẶP  GARY  TRONG DỊP ĐẠI HỘI NẦY.
EM SẼ GỌI HỎI THĂM ÔNG BÀ CỤ CỦA CHỊ T4 NAY MAI.

KÍNH CHÚC MẠ VÂN , VÀ CẢ NHÀ NHŨNG NGÀY CUỐI TUẦN HOÀN MỸ.  pansytim  thuytientim  violet2  pansytim  violet2  thuytientim
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #307 - 21. Jul 2009 , 11:30

Hôm nay TV
  pansytim nhớ chị T4
  roses45  lâu ngày hiu quạnh trong mục nầy , nhưng cho dù bận như thế nào , Tv
   huehong vẫn nhớ chị , nhất là vào tháng 7
   thuytientim  tháng ngày qua , thật nhanh
   violet2  mong chị an vui nơi cỏi thiên đàng
   hoa_tim1  hy vọng gặp lại GARY vào tháng sau  votay

TV cầu nguyện đến bà ht HƯƠNG , cho dù bà đã trở về từ tu viện , vẫn mong ơn trên ban phước lành cho bà , luôn an lành. moclan
mong cho dì MỴ của cô VÂN vần bình an. và những người còn MẸ. thumbup
và chúc sức khoẽ  đến với quý thầy , cô , tất cả D Đ LVD  và mong ngày hội ngộ. thumbup

tình thân
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #308 - 24. Jul 2009 , 05:55

Tuy Van thương ,
Hom no em nhan Co qua day ma roi voi vang di lam viec Co quen mat. Hom nay trươc khi qua Ma Van Gia Trang , Co ghe vao day trươc.
Thanh Tam tu bo chung ta di cung da kha lau ! Bao gio Co goi noi chuyen voi Ba Cu cua Thanh Tam , Ba cung dem tung ngay van khoc khi nhac den TT. Ba bao la cung an ui khi nghe Gary hua la neu chet thi dan con chau hoa thieu va dem tro rai cung mot cho voi Thanh Tam cho hai ngươi sum hop.
Co mong Thanh Tam se phu ho cho chung ta cho tat ca nhung ngươi con yeu dau cua Trương Le Van Duyet se biet yeu thương nhau , tha thu cho nhau , bo het moi han thu vi cuoc doi qua ngan ngui , co do roi khong do. Neu chung ta cu gian hon nhau mai thi den khi sap nham mat se hoi han vo cung va khi do thi da qua muon. Co cung vi nghi nhu vay nen da co buong xa het , khong oan hon ai mac dau van biet la co ngươi da đâm sau lung minh khong thương tiec !      
Hom nay chung ta hay thap mot nen hương de nho lai Thanh Tam , mot thien than cua chung ta. Co da cho dang lai bai viet ve Thanh Tam trong Tap San KHai Dinh 48-55 vua ra mat moi day de nho ve THanh Tam. Co se chang bao gio co the quen dươc Thanh Tam , Cau mong em se phu ho cho Hoi cua chung ta vươt qua dươc tat ca cac trac tro o doi.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #309 - 31. Jul 2009 , 06:56

Em Tuy Van o dau ma may hom nay khong thay?
Co nho em nhan voi cac em o tren mien Bac la dung di tham vieng hoac goi dien thoai cho Ba Cưu Hieu Truong Nguyen Nguyen Ngoc  Huơng nua nhe , day la loi yeu cau khan thiet cua Ba HT day. Ba rat can su yen tinh cua tam hon de tu cho tron chanh qua. Chung ta dung vi qua thương va lo lang cho tinh trang suc khoe cua Ba HT ma lam ngươc lai loi yeu cau do.
Co cam on em trươc.
Mong la hai ba ngoai Tuy Van Alex van khoe manh.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #310 - 31. Jul 2009 , 08:05

ngo_thi_van wrote on 31. Jul 2009 , 06:56:
Em Tuy Van o dau ma may hom nay khong thay?
Co nho em nhan voi cac em o tren mien Bac la dung di tham vieng hoac goi dien thoai cho Ba Cưu Hieu Truong Nguyen Nguyen Ngoc  Huơng nua nhe , day la loi yeu cau khan thiet cua Ba HT day. Ba rat can su yen tinh cua tam hon de tu cho tron chanh qua. Chung ta dung vi qua thương va lo lang cho tinh trang suc khoe cua Ba HT ma lam ngươc lai loi yeu cau do.
Co cam on em trươc.
Mong la hai ba ngoai Tuy Van Alex van khoe manh.
Co Van

cô VÂN kính yêu , openflow.gif

Từ khi biết tin bà HT HƯƠNG về lại san jose, và điện thoại.Em đã hiểu tâm trạng và ươc  mơ của bà ( là được phụng thờ CHÚA và ĐƯC" MẸ trong tu viên ).
Nhung vì sức khoẽ của bà không cho phép ở trong tu viện , Và không muốn liên lạc với ai cả. Em rất thông cãm và hứa sẽ không làm phiền bà , cho dù mọi ngày vẫn cầu nguyện chị THANH TÂM , đem bình an đến với lvd chúng ta .

Kính thưa cô ,
Em sẽ nhắn với mọi người tại bắc ca, cô nhé.
Đây cũng là trường hợp của chị THERESA HUỆ, chị thứ 3  của em , chị đã đươc. đi pháp , và ước muốn trở thành ma soeur , nhưng năm 1996 , chị phải trở về nước , vì bị bịnh...và sau đó là chiến tranh , rồi nhiều việc xảy ra ngoài ý muốn , nên chị rất buồn , và không thích liên lạc với ai cả.
Chị sống cô lập , chỉ đi nhà thờ , đi làm việc thiện trong nhừng cô nhi viện , mặc dù chị đã ra trương Pháp , đâu cao trong trương hồng thập tự , nhưng không thích dấn thân vào cõi đời tạm bợ nầy.

Hôm nay, cô nhắc nhở em làm em nhớ chị ba của em quá. Nhớ ngày nào  chị hay dắt em vào nhà thờ ĐỨC BÃ tại sg,  đã gặp ĐÚC CHA HUỸNH VĂN NGHI, ĐỨC CHA NGUYỄN VĂN BĨNH , đi vào trại dưỡng  lão , cô nhi viện , trại sos đà lạt và  em đã thuộc lòng lễ giáo , cho dù MẸ em đạo thờ ông bà , PHẬT TỔ.

Em thiết nghĩ , đạo nào cũng là đạo tốt , chỉ có người hay lợi dụng danh nghĩa , để làm việc xấu mà thôi.

Em nhớ nhiều đến  chị T4 , nhớ bà thánh TERESA , nhớ chị ba  THERESA HUỆ , là nhừng người ngoan đạo , là thiên thần  của riêng em, trong những lúc buồn vui trên cỏi đời tạm bợ nầy.

thanks.gif Em cám ơn lời hỏi thăm của cô , vì dạo nầy hơi bận , vã lại em có làm phật lòng ai chăng?

Nhưng lúc nào cùng nghĩ đến quý thầy cô và LVD chúng ta. Và trân kính tình yêu thương vô bờ bến , mà quý thầy cô đà , đang và sẽ bất diệt trong lòng ẹm
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #311 - 02. Aug 2009 , 06:00

Em Tuy Van oi ,
Em chang lam ai buon long dau , nhat la doi voi Co , em rat diu hien va chi muon lam vui long moi ngươi , ai ma no gian em cho dươc !
Con ngươi hay san si , nhung roi den mot luc nao cung se " ngộ ra " ma thoi , khong ai tot hoai ma cung khong ai co the xau hoai dươc.
Mong em vui voi chau ngoai de quen het moi su , hon Alex cho Co , se gap em thang 8 toi va di an banh khoai voi Co la quen het su doi.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #312 - 02. Aug 2009 , 07:02

violet2
KÍNH THƯA CÔ VÂN , huehong

CÁM ƠN CÔ ĐÃ THÔNG CÀM VÀ LÀM EM YÊU ĐỜI THÊM.. votay
EM SẼ HÂN HẠNH ĐƯỢC DÙNG  MÓN KHOAI SẮC VÀO TRƯA THỨ 2. nong_hoi Drinkinj.
HY VỌNG DỊP SAU, CÔ THẦY ĐẾN SJ, CHO CÁC EM HAY NHÉ.
   VÀ NẾU ĐƯỢC , THÌ CÁC EM SẼ KÍNH MỜI QUÝ THẦY CÔ, VÀ LVD AI RẢNH VÀ THÍCH NHẬP NHÓM ' HAPPY ĂN UỐNG " NẦY VÀO SÁNG CHỦ NHẬT HAY TRƯA...MẠI DÔ...MẠI DÔ...ĐÂY LÀ DỊP " NGÀN NĂM 1 THUỞ ĐÂY.

PS: CHỊ Đ Đ ƠI,
CHỊ CÓ Ý KIẾN GÌ KHÔNG? Đ. MỸ , CHỊ ANH THƯ , VÀ CHỊ LAN.....CÙNG ĐI THÌ CÒN GÌ BẰNG.

MONG LẮM THAY. party4

THÂN KÍNH.
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #313 - 04. Aug 2009 , 17:17

Chuc cac em di an voi Co Thu cho vui , dung co an banh khoai nhe , de danh mon do den thu hai hay an.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #314 - 09. Aug 2009 , 08:10

ngo_thi_van wrote on 04. Aug 2009 , 17:17:
Chuc cac em di an voi Co Thu cho vui , dung co an banh khoai nhe , de danh mon do den thu hai hay an.
Co Van

cô VÂN kính mến ,
em sẽ để dàng bụng mà ăn bánh khoái với cô ạ  dancing Drinkinj nong_hoi
còn gì thích bằng khi được các cô mời...nhưng em chỉ lo là các cô bị lủng túi mà thôi... rollingonthefloor
đây là cơ hội ngàn năm 1 thuở đấy cô a. votay votay

kính mong cô có những ngày an lành và nhớ dưởng sức cho đến ngày gặp đàn con quậy phá nầy.. rollingonthefloor

2 bc ALEX mang nước mát và trái cây cho mùa hè đang chào đon
chúng ta... Drinkinj nong_hoi ca ban nhạc cho ban MTV đây. band4
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 19 20 21 22 23 ... 29
Send Topic In ra