Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Thanh Tâm - Cựu Hội Trưởng hội AH LVD  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 21 22 23 24 25 ... 29
Send Topic In ra
Thanh Tâm - Cựu Hội Trưởng hội AH LVD (Read 56074 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Thanh Tâm - Cựu Hội Trưởng hội AH LVD
Reply #330 - 28. Dec 2009 , 07:27

Tuy Van oi ,
Em nho sua lai vai chu trong bai tho , em danh may le qua nen khong de y va doi khi vi o day dung chu tieng Viet nen doi khi danh may nhung chu " f , 's " no thanh dau , Co cung bi nhu vay roi  .

Cam on em da post bai tho nay len day de nho den THanh Tam , Co cung rat thich bai tho nay.
Co Van
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #331 - 28. Dec 2009 , 14:02

Cuối năm cũ đâù năm  mới, ngôì đổ bánh quế cho các con cháu, được địp nhìn đến bút tích cuả Thanh Tâm gưỉ cho một cách làm bánh quế ngoài cách làm cuả cô Vĩnh từ lâu rôì.  Thanh Tâm còn dặ dò đi mua cái khuôn nào mỏng mỏng, nhưng từ hôì có recipe cuả em đến giờ em không còn nữa, cô mới dở ra để làm thử, xem kiêủ nào dễ hơn.  Và nhớ đến Thanh Tâm cuả chúng ta....
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #332 - 28. Dec 2009 , 18:20

Thu ơi,
Nghe bạn nhắc đến bút tích của Thanh Tâm mình mới nghĩ ra, tại sao mình không đăng báo nét chữ của T4 kèm theo một vài tấm ảnh của em để kỷ niệm nhỉ. 
Hôm trước mình cũng tìm lại được nét chữ của Thanh Tâm trong một quyển vở, khi em trả lời một vài câu hỏi của NM để viết cho Đặc san LVD.
Thôi thì chúng mình cứ giữ bút tích của cựu HT, rồi sẽ có lúc cần đên đó nhỉ.
Thu có "phẻ" không, lúc này hơi kín tiếng đó nhé.
Hẹn gặp tuần sau nhe, cả Mạ Vân nữa.
Thân chúc Thu vui nhiều.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #333 - 28. Dec 2009 , 20:59

KÍNH THƯA CÔ MAI , CÔ THU VÀ CÔ VÂN ,
EM RẤT VUI KHI THẤY 3 CÔ VÀO ĐÂY , THĂM VIẾNG CHỊ T4 YEU^ DẤU CỦA CHÚNG TA.

KỸ NIỆM THẬT ĐẸP , NHẮC ĐẾN CHỊ , LÀ EM NHỚ NHẤT NỤ CƯỜI RẤT PHÚC HẬU CỦA CHỊ T4.
   MẶC DÙ KHÔNG VÀO ĐÂY THƯỜNG XUYÊN ,NHƯNG LÚC NÀO EM CŨNG KHÂM PHỤC 1 NGƯỜI CHỊ MỌI NGÀY , VÀ HY VỌNG , THIÊN THẦN T4 SẼ SOI SÁNG , CHE CHỞ CHO HỘI LVD CHÚNG TA , MỌI NGÀY YEU^ THƯƠNG  NHAU HƠN.
NĂM CỦ SẮP QUA, NĂM MỚI SẼ ĐẾN, EM KÍNH CHÚC  BAN TAM CA MTV VÀ TOÀN THỂ , MỘT NĂM ĐẦY AN VUI, HẠNH PHÚC VÀ TRÒN Ý NGUYỆN.
TRÂN KÍNH ,
TV
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #334 - 29. Dec 2009 , 07:26

Thương goi hai " ban vang " va Tuy Van.
Rat mong Thanh Tam se phu ho cho Hoi chung ta trong ngay 3 thang gieng toi de cho Dai Gia Dinh Le Van Duyet gat bo het moi ti hiem , cung chung suc de giu vung va dua Hoi cua minh len ngang hang voi cac hoi ban va thương yeu nhau mai mai nhu ươc nguyen cuoi cung cua Cuu Hoi Trương Thanh Tam , co phai vay khong hai ban va em Tuy Van?
Y kien cua Ngoc Mai rat hay do , chung minh nen dua but tich cua Thanh Tam len day va neu co hinh anh gi cua em cung nen post len de con nho den em. Em la guong sang de moi ngươi noi theo.
Ngo T. Van
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #335 - 29. Dec 2009 , 09:09

Úi chà mạ Vân mà mới nhìn tưởng cô gaí nào chớ?

Chào cô Mai, lâu nay em cũng mải chuyện nhà, không có nói chiện với chị.  Thôi đệ hai tuần nữa gặp nhau nói một thể nhé.

Ý kiến các chi hay lam, để em kiếm lại vài cái hình của Thanh Tâm và hy vọng có thì giờ post lên đây để mọi người tưởng nhớ đến em.
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #336 - 29. Dec 2009 , 12:28

Mạ Vân, Thu và TV thân quý,
Hình cô Vân trẻ mãi không già trông dễ thương quá xá.
NM cũng đồng ý với hai bạn vàng, sẽ tìm thêm hình và bút tích của T4 để mang vào trang Cựu Hội Trưởng Sáng Lập Lê Văn Duyệt nhà ta.
LVD lúc nào cũng thương yêu và gắn bó với nhau, nêu có ai muốn đi ra khỏi quỹ đạo đó thì rồi cũng sẽ buồn nhớ cả nhà mà "tung cánh chim tìm về tổ ấm" thôi.  Hai bạn và BN của Alex có nghe tiếng chim Chích Choè và cả đàn chim 78 (?) hót chưa?  Các em ấy vào hàng em...áp Út của LVD mà mới vừa mở trang của hệ lớp các em ra đã được đón mừng quá xá.  Đó mới chính là tình thương thủy chung của chúng ta. 
Bao giờ mình cũng vẫn cứ lạc quan và yêu đời dể vui với cả nhà, nhất là vào dịp năm mới này.
Gửi tất cả lời chúc an lạc nhất.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #337 - 30. Dec 2009 , 07:38

Hai ban va em Tuy Van oi ,
Toi dang con giu but tich la thu cua Thanh Tam viet tu ngay 24 thang 10 nam 1994 xin Vĩnh quang cao phong mach de ung ho Hoi LVD day. Luc nao em cung lo chuyen kiem tien cho Hoi. Toi chang biet lam cach nao de dua la thu len day?
Cai hinh cua toi co thay mot luc trươc day roi bien mat , bay gio lai thay xuat hien lai ! Chup cung da may nam trươc roi , ky lam le thương tho cho Ba Cu day ! Cam on em nao da bo hinh toi len day.
Ngoc Mai noi den Chim Chich Choe o dau vay. Minh vao day chi di loanh quanh co vai cho thoi , ai chi dau thi den do thoi , chang biet dau ma tim !
Ngoc Mai da biet tin ngươi ban cua minh la Tran Duc Thang [ nha bien khao Tran D. Phong do ] co len trinh bay hom ra mat sach cua Ngoc Mai va Quang. da mat roi khong?
Mong la nam 2010 se mang lai nhieu hy vong cho moi ngươi.
NTV
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #338 - 30. Dec 2009 , 11:25

ngo_thi_van wrote on 30. Dec 2009 , 07:38:
Toi dang con giu but tich la thu cua Thanh Tam viet tu ngay 24 thang 10 nam 1994 xin Vĩnh quang cao phong mach de ung ho Hoi LVD day. Luc nao em cung lo chuyen kiem tien cho Hoi. Toi chang biet lam cach nao de dua la thu len day?
Cai hinh cua toi co thay mot luc trươc day roi bien mat , bay gio lai thay xuat hien lai ! Chup cung da may nam trươc roi , ky lam le thương tho cho Ba Cu day ! Cam on em nao da bo hinh toi len day.
Ngoc Mai noi den Chim Chich Choe o dau vay. Minh vao day chi di loanh quanh co vai cho thoi , ai chi dau thi den do thoi , chang biet dau ma tim !
Ngoc Mai da biet tin ngươi ban cua minh la Tran Duc Thang [ nha bien khao Tran D. Phong do ] co len trinh bay hom ra mat sach cua Ngoc Mai va Quang. da mat roi khong?
NTV      

KINH THƯA BAN TAM CA MTV YEU^ MẾN ,
Hôm nay sắp sửa đến năm 2010, 2 bc ALEX kính chc' đến gd ban tam ca MTV nói riêng và cả nhầ luôn an mạnh , tươi trẻ , và may mắn nhiều hơn năm  2009.
Cô Vân kính ,
hy vọng có ai giúp được cô post di tích của chị T4 yeu^ quý của chúng ta.
trông hình 3 cô thật tuyệt vời..hèn chi c'o nhiều người đoán 3 cô là học inh LVD khóa nào?...hi.hị
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #339 - 30. Dec 2009 , 17:56

ngo_thi_van wrote on 30. Dec 2009 , 07:38:
NTV      

Kính thưa cô ,

Em là Chích choè xin kính chào cô ạh. Trước đây em là học sinh LVD lớp đêm (74-75) và đổi lên lớp ngày (75-77). Em học với cô Thưởng làm Giáo sư chủ nhiệm lớp. Cô Hoàng Mai dạy Sử Địa , cô Diệu Linh dạy Toán , Thầy Chung dạy Vật Lý , Cô Son dạy Anh Văn, mà chưa có dịp được học lớp cô dạy. Nhưng dù sao em cũng là học trò LVD xưa thì cũng là học trò của cô. Em xin cô nhận em là học trò và được gọi cô bằng Mạ như các chị và các bạn khác.

Em vừa biết cô và gia đình vừa trãi qua 1 cuộc mất mác người thân.... Nhân đây em xin được chia buồn cùng cô và gia quyến. Mong cô luôn giữ gìn sức khoẻ và an vui trong cuộc sống. Cũng nhân dịp năm mới 2010 , em xin kính chúc cô cùng gia đình 1 năm mới an khang hạnh phúc, may mắn và dồi dào sức khoẻ.

Kính mến cô ,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #340 - 31. Dec 2009 , 06:25

Em Tuy Van oi ,
Co cam on em va Alex nhe. Chuc hai ba chau luon luon quan quyt ben nhau.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #341 - 31. Dec 2009 , 06:34

Em Chich Choe ,
Cai ten that la de thương. Em noi dung , em da la hoc sinh LVD thi cac Co deu xem nhu nhau ca mac dau Co chua dươc co em trong lop cu cua Co. Co nhieu em trong D/D LVD khong co hoc voi Co gio nao ca nhung cac em van men Co va Co van thương cac em do nhu trong mot Dai Gia Dinh , vay em dung co ai ngai.
Tu ray tro di em cung se la mot trong so cac con gai cua Ma Van day nhe.
Co cam on em da chia buon voi Co.
Nam moi sap den Co men chuc em va gia dinh gap dươc nhieu may man va thuc hien dươc nhieu dieu uoc muon chua thanh trong nam cu.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #342 - 02. Jan 2010 , 10:07

ngo_thi_van wrote on 31. Dec 2009 , 06:25:
Em Tuy Van oi ,
Co cam on em va Alex nhe. Chuc hai ba chau luon luon quan quyt ben nhau.
Co Van

KÍNH CHÀO CẢ NHÀ ,
SAU KHI VUI DÓN MỪNG NĂM MỚI...HY VỌNG TẤT CẢ ĐƯỢC MỌI SỰ NHƯ Ỵ SUỐT NĂM CANH DẦN.
  Em không dám làm phiền bà HT HƯƠNG , không dám gọi hay đi thăm viếng theo ý muốn , theo lời bà khuyên...nhưng lúc nào , em cũng nghĩ đến bà , và cầu mong cho bà an mạnh theo ý Chúa.
Chúng ta cùng cầu nguyện ơn trên ban phước' lành cho BÀ HT dấu yêu , và cả nhà  , trong dịp năm mới 2010 nầy.

trân kính ,
Tv
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #343 - 03. Jan 2010 , 07:34

Em Tuy Van oi ,
Em lam nhu vay la dung day , thương nho ba HT Hương thi phai giup Ba Hương som dat  dươc loi ươc nguyen cua Ba Hương. Co cung khong dam goi Ba Hương dau mac dau rat thuong nho Bạ
Co da nhan dươc tat ca nhung gi em goi tang Co , Co cam on em nhieu lam , hinh Alex rat " banh trai " ba Van hon Alex nhieu.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #344 - 03. Jan 2010 , 15:10

ngo_thi_van wrote on 03. Jan 2010 , 07:34:
Em Tuy Van oi ,
Em lam nhu vay la dung day , thương nho ba HT Hương thi phai giup Ba Hương som dat  dươc loi ươc nguyen cua Ba Hương. Co cung khong dam goi Ba Hương dau mac dau rat thuong nho Bạ
Co da nhan dươc tat ca nhung gi em goi tang Co , Co cam on em nhieu lam , hinh Alex rat " banh trai " ba Van hon Alex nhieu.
Co Van 

BÀ VÂN KÍNH ,
CHẮC GIỜ NẦY CÁC CÔ VÀ LVD ĐANG GẶP GỞ VÀ BẦU TÂN HỘI TRƯỞNG.
ALEX MẤY NGÀY NAY CŨNG NHỚ ĐẾN BÀ HOÀI , NHƯNG BẬN PARTIES.....HI.HI.NÊN BI GIỜ MỚI CHẠY VÀO THĂM BÀ.
RẤT HÍ HỮNG VUI MỪNG KHI BÀ KHEN CHÁU   ....ĐẸP GIAI...
   KÍNH CHÚC MỌI SỰ NHƯ Ý..
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 21 22 23 24 25 ... 29
Send Topic In ra