Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa Gấm Ngày Xưa  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 34 35 36 37 38 ... 51
Send Topic In ra
Hoa Gấm Ngày Xưa (Read 50041 times)
Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Re: Hoa Gấm Ngày Xưa
Reply #525 - 28. Jul 2007 , 05:25

Mynh wrote on 28. Jul 2007 , 05:21:
Chị Đậu Đỏ yêu mến ơi,

Tần công chúa bảo với chị Hải là cung Hoa Gấm chỉ nhận tì nữ chứ không nhận công công mà. Còn 2 tì nữ đang rủ nhau say sưa, bỏ đói cả hoàng  cung , chỉ có em mà em chậm chạp quá, chưa biết bếp chỗ nào để chạy vô rinh quà sáng về nữa.

Than ơi! Thế này là lại thêm 1 ngày không có quà sáng hic hic... Nhìn quanh thì thấy nàng Mỹ chạy đi lục cơm nguội mất rùi. Thôi Đ Đ cũng phải đi lo cho cái bao tử tội nghiệp này kẻo Mỹ xực hết phần  Embarrassed  Embarrassed

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

hai
Full Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #526 - 28. Jul 2007 , 10:43

Phương Tần wrote on 28. Jul 2007 , 05:01:
Sad Sad Sad
Khôn thi` trong tri' lượng ra
Dại thi` học hỏi người ta bề ngoài

Lời chào từ cánh nhạn ..buồn thiu ...

phuonghue wrote on 28. Jul 2007 , 03:44:
Dại con dại thở còn thơ
Dại dợ từ thở bơ dơ mới dìa *

(Ca dao đọc theo tiếng lục tỉnh của chị Đ Đ )  

Hi hi , cả 2 công chúa nối chữ dại vậy mọi người phải chọn câu nào để làm tiếp đây  Huh
Thôi nhường cho công tủ Hắc Ám nghiền ngẫm câu:
Dạy con từ thuở còn thơ
Dạy vợ từ thuở bơ vơ mới dìa  
ha Huệ CN  Wink

Back to top
« Last Edit: 28. Jul 2007 , 10:45 by hai »  

IP Logged

thanhan
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #527 - 28. Jul 2007 , 11:22

hai wrote on 28. Jul 2007 , 10:43:
Hi hi , cả 2 công chúa nối chữ dại vậy mọi người phải chọn câu nào để làm tiếp đây  Huh
Thôi nhường cho công tủ Hắc Ám nghiền ngẫm câu:
Dạy con từ thuở còn thơ
Dạy vợ từ thuở bơ vơ mới về  
ha Huệ CN  Wink

Cám ơn mấy chị nhường cho phần cơm sườn .

Tóc em rối cuốn theo làn khói
Về cuối trời hàn gắn đau thương
Bao lần trở gió mây ảo tới
Ta nhặt tương tư khúc đọan trường

Trích Hạ Buồn Tóc Rối của anh ViVi  Cool

Back to top

IP Logged

Mynh
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #528 - 28. Jul 2007 , 11:27

Quote:
Than ơi! Thế này là lại thêm 1 ngày không có quà sáng hic hic... Nhìn quanh thì thấy nàng Mỹ chạy đi lục cơm nguội mất rùi. Thôi Đ Đ cũng phải đi lo cho cái bao tử tội nghiệp này kẻo Mỹ xực hết phần  Embarrassed  Embarrassed

Chị Đậu Đỏ thương mến và u già của em đang giành nhau cơm nguội đó hả? Tội nghiệp quá, u già cứ vắt cái aó bay phất phơ chứ  có người trong sân trường đâu.
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #529 - 28. Jul 2007 , 16:01

thanhan wrote on 28. Jul 2007 , 11:22:
Cám ơn mấy chị nhường cho phần cơm sườn .

Tóc em rối cuốn theo làn khói
Về cuối trời hàn gắn đau thương
Bao lần trở gió mây ảo tới
Ta nhặt tương tư khúc đọan trường

Trích Hạ Buồn Tóc Rối của anh ViVi  Cool

Hi hi , vậy là CT Tha Nhân không phải là người lục tỉnh rồi  Smiley Smiley Smiley

Trường Sơn Đông
Trường Sơn Tây

Bên nắng đốt
Bên mưa quây

Em giang tay
Em xoè tay

Chẳng thế nào
Che anh được

(Sợi nhớ , sợi thương /Thúy Bắc)

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #530 - 28. Jul 2007 , 16:19

Quote:
Than ơi! Thế này là lại thêm 1 ngày không có quà sáng hic hic... Nhìn quanh thì thấy nàng Mỹ chạy đi lục cơm nguội mất rùi. Thôi Đ Đ cũng phải đi lo cho cái bao tử tội nghiệp này kẻo Mỹ xực hết phần  Embarrassed  Embarrassed

Chị Đ Đ ơi,
Hai bữa nay để chị ăn cơm nguội buổi sáng thiệt là đắc tội. Thôi để em làm đồ ăn tối nghen , hôm nay mình ăn đồ biển. Mấy công nương đêm tối mới về chắc mình cũng phải để dành chút đỉnh  Cheesy Cheesy

...  ...

...  ...

Mynh ăn chay thôi dùng đỡ bắp với...rượu dâu đi nghen  Cheesy Cheesy Cheesy. Chúc cả nhà ăn uống vui vẻ.  Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #531 - 29. Jul 2007 , 02:54

tuyet_ngo wrote on 26. Jul 2007 , 20:24:
U ơi, tay em chậm quá hà không biết có nắm được Phượng không? Bay chầm chậm  chút  P. ợi Tay chân em quýnh quáng rồi U ơi. Ngố CN nợ U kí gì dzậy hở U

Ngô oi Cam on bà nhen , bà co nam  ao tui thi nam nhẹ nhẹ thôi nhen khong thôi tuột ao chư không phai tuột tay...hihihi , tui nhận tin nhan cua bà rồi , cao may mac dịch này bữaa nay không biêt co biêt điều hay khg nữa đây
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #532 - 29. Jul 2007 , 03:07

Phuong_Tran wrote on 29. Jul 2007 , 03:01:
Ngô oi Cam on bà nhen , bà co nam  ao tui thi nam nhẹ nhẹ thôi nhen khong thôi tuột ao chư không phai tuột tay...hihihi , tui nhận tin nhan cua bà rồi , cao may mac dịch này bữaa nay không biêt co biêt điều hay khg nữa đây

Phượng ơi cái máy của em ngoan ngoãn lắm mà, nó gởi liền tù tì 4,5 cái posts rồi nè  Grin. Tội nghiệp cô em cứ ngồi chờ mãi mà không thấy hả  Grin. Lâu quá Đ Đ mói lại thấy em xuất hiện , tưởng em không vào được chứ  Undecided

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #533 - 29. Jul 2007 , 03:15

Quote:
Phượng ơi cái máy của em ngoan ngoãn lắm mà, nó gởi liền tù tì 4,5 cái posts rồi nè  Grin. Tội nghiệp cô em cứ ngồi chờ mãi mà không thấy hả  Grin. Lâu quá Đ Đ mói lại thấy em xuất hiện , tưởng em không vào được chứ  Undecided

hihihi chung to la em da gui 5 lan ma van khg thay gi het , lan cuoi moi thay xuat hien len trang dien đàn , lạ that chi a , khg giong trươc kia em chi gui 1 lan là OK liền , em phai check lai thì thay lên 1 lèo 5 cai , mà chi đang đưng o đâu canh me em đo???? làm em hêt hồn rõ ràng hồi moi online khg thây chị đâu... mừng được gap chị o đây , chị làm on xoa bot dùm em di nêu khg ca nhà tương em viêt bù....
Back to top
« Last Edit: 30. Jul 2007 , 15:47 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #534 - 29. Jul 2007 , 17:44

phuonghue wrote on 28. Jul 2007 , 16:19:
Chị Đ Đ ơi,
Hai bữa nay để chị ăn cơm nguội buổi sáng thiệt là đắc tội. Thôi để em làm đồ ăn tối nghen , hôm nay mình ăn đồ biển. Mấy công nương đêm tối mới về chắc mình cũng phải để dành chút đỉnh  Cheesy Cheesy

...  ...

...  ...

Mynh ăn chay thôi dùng đỡ bắp với...rượu dâu đi nghen  Cheesy Cheesy Cheesy. Chúc cả nhà ăn uống vui vẻ.  Grin Grin Grin

Nói như vậy mình phải chừa bắp và rượu dâu lại cho người ăn chay hả Phương Huệ  Roll Eyes, hay là người nào vào trước thì cứ..tự nhiên như người trong nhà  Grin  Grin, mà thôi cho cô em Mynh bắp đó, nhường cả dĩa chanh cho cô em luôn đó nha kẻo lại mang tiếng chị Đ Đ không thương em út   Roll Eyes Tongue  Grin

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #535 - 29. Jul 2007 , 21:48

tuyet_ngo wrote on 26. Jul 2007 , 20:24:
U ơi, tay em chậm quá hà không biết có nắm được Phượng không? Bay chầm chậm  chút  P. ợi Tay chân em quýnh quáng rồi U ơi. Ngố CN nợ U kí gì dzậy hở U

hihihi Tuyet oi tui tra loi cho bà rồi ma tui bị truc trac kỹ thuật ` lan nua nên trang tui tra loi no trong tron , bua nay tui làm lại nè , tui gui tin nhan cho bà xin bà cai email address co nhan dươc khg mà khg thay tra loi gì het tron vay????
Back to top
« Last Edit: 30. Jul 2007 , 15:39 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #536 - 30. Jul 2007 , 15:51

Phuong_Tran wrote on 29. Jul 2007 , 21:48:
hihihi Tuyet oi tui tra loi cho bà rồi ma tui bị truc trac kỹ thuật ` lan nua nên trang tui tra loi no trong tron , bua nay tui làm lại nè , tui gui tin nhan cho bà xin bà cai email address co nhan dươc khg mà khg thay tra loi gì het tron vay????

CN Phượng viêt cái gì mà đọc hỏng hiểu  Undecided  Huh
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #537 - 30. Jul 2007 , 15:56

Phuong_Tran wrote on 29. Jul 2007 , 03:15:
hihihi chung to la em da gui 5 lan ma van khg thay gi het , lan cuoi moi thay xuat hien len trang dien đàn , lạ that chi a , khg giong trươc kia em chi gui 1 lan là OK liền , em phai check lai thì thay lên 1 lèo 5 cai , mà chi đang đưng o đâu canh me em đo???? làm em hêt hồn rõ ràng hồi moi online khg thây chị đâu... mừng được gap chị o đây , chị làm on xoa bot dùm em di nêu khg ca nhà tương em viêt bù....

Hôm đó diễn đàn có bị trục trặc chứ không phải là lúc nào cũng vậy đâu Phượng ạ! Đ Đ tính làm theo lời em nhờ, nhưng tự em đã xóa được những posts dư rồi phải không? Haha Đ Đ đứng kế em đó mà em bảo chị canh me  Roll Eyes, chỉ thiếu điều Đ Đ khều vai em nói chuyện nữa thôi !  Cheesy
TB: À Phượng ơi, em vào mục Thầy cô và Bạn bè trong phần Nhắn Tin để xem thư của cháu Dung ở VN gởi. Nếu có thể em email cho cháu để liên lạc với bà chị LVD nào đang lạc đàn và muốn bắt liên lạc với thầy cô và bạn bè, và....nếu có thể em giới thiệu cho chị ấy l/l với nhóm của tụi em đó.

Back to top
« Last Edit: 30. Jul 2007 , 16:00 by Dau Do »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #538 - 30. Jul 2007 , 16:51

Quote:
Hôm đó diễn đàn có bị trục trặc chứ không phải là lúc nào cũng vậy đâu Phượng ạ! Đ Đ tính làm theo lời em nhờ, nhưng tự em đã xóa được những posts dư rồi phải không? Haha Đ Đ đứng kế em đó mà em bảo chị canh me  Roll Eyes, chỉ thiếu điều Đ Đ khều vai em nói chuyện nữa thôi !  Cheesy
TB: À Phượng ơi, em vào mục Thầy cô và Bạn bè trong phần Nhắn Tin để xem thư của cháu Dung ở VN gởi. Nếu có thể em email cho cháu để liên lạc với bà chị LVD nào đang lạc đàn và muốn bắt liên lạc với thầy cô và bạn bè, và....nếu có thể em giới thiệu cho chị ấy l/l với nhóm của tụi em đó.

Hihihi nêu vậy thì đê em canh chị  Grin , dạ bữa đo em thây cũng dễ nên em làm luôn ( delete  luôn ) , em rầu mây cai vụ trục trac này muôn chêt

Dạ đê em vào đo xem nhưng phai là ngày mai hay tôi nay bây gio em đi làm chị oi
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #539 - 31. Jul 2007 , 08:00

phuonghue wrote on 28. Jul 2007 , 16:01:
Hi hi , vậy là CT Tha Nhân không phải là người lục tỉnh rồi  Smiley Smiley Smiley

Trường Sơn Đông
Trường Sơn Tây

Bên nắng đốt
Bên mưa quây

Em giang tay
Em xoè tay

Chẳng thế nào
Che anh được

(Sợi nhớ , sợi thương /Thúy Bắc)

Sao mà nhà cửa vắng vẻ buồn hiu dậy nè  Sad Sad Sad

Rồi một chiều rừng mưa,
Ba người anh, từ chiến trường Đông bắc
Được tin em gái mất,
Trước tin em lấy chồng.
Gió sớm Thu về rờn rợn nước sông
Đứa em nhỏ lớn lên ngở ngàng trông ảnh chị
Khi gió sớm Thu về , cỏ vàng chân mộ chí....

(Màu tím hoa sim / Hữu Loan)

Mọi người đi đâu hết rồi? Không lẽ ai cũng bận đọc Harry Potter hết    ??? ??? ???
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 34 35 36 37 38 ... 51
Send Topic In ra