Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa Gấm Ngày Xưa  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 38 39 40 41 42 ... 51
Send Topic In ra
Hoa Gấm Ngày Xưa (Read 50075 times)
tuyet_ngo
Gold Member

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa
Reply #585 - 10. Aug 2007 , 20:23

Quote:
Ủa bộ mọi người đang thi nhau...nín thở hay sao dzị trời  Shocked  Undecided

Gặp nhau giữa chốn đò đông
Thở than mắc khách, chào không dám chào.
Gặp nhau không hỏi không chào
Bao giờ nên bạn kiếp nào nên quen.

CD

Em đến vầng trăng bỗng tỏa hương,
Quen nhau, ngờ truyện rất hoang đường.
Trang thư xõa tóc cười e lệ,
Nét chữ thu gầy, vóc ngậm sương.

Gặp Em Huyền  Diệu ----- Đinh Hùng

Back to top
« Last Edit: 10. Aug 2007 , 20:36 by tuyet_ngo »  

IP Logged

thanhan
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #586 - 11. Aug 2007 , 06:09

tuyet_ngo wrote on 10. Aug 2007 , 20:23:
Em đến vầng trăng bỗng tỏa hương,
Quen nhau, ngờ truyện rất hoang đường.
Trang thư xõa tóc cười e lệ,
Nét chữ thu gầy, vóc ngậm sương.

Gặp Em Huyền  Diệu ----- Đinh Hùng

Có phải ngoài kia nắng đã lên,
Sương đêm e ấp núp bên thềm
Long lanh vài giọt còn vương đọng
Trong cánh hoa sầu mãi ngủ quên...

(Tình Yêu Như Bóng Mây - Chiêu Hoàng)

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #587 - 11. Aug 2007 , 07:28

thanhan wrote on 11. Aug 2007 , 06:09:
Có phải ngoài kia nắng đã lên,
Sương đêm e ấp núp bên thềm
Long lanh vài giọt còn vương đọng
Trong cánh hoa sầu mãi ngủ quên...

(Tình Yêu Như Bóng Mây - Chiêu Hoàng)

Một hôm tim máu rải hàm
Quên đi quá khứ nhớ nàng tương lai
Nàng về hiện thể thiên thai
Bước trong hiện tại bước ngoài thời gian   ( Chuyện Chiêm Bao - Bùi Giáng)

U già bận rộn ăn chơi với bạn bè mấy tuần, bi giờ mới mắt nhắm mắt mở lạch bạch chạy vào cung Hoa Gấm trình diện các công chúa đây  Cheesy.  Các công chúa, tì nữ rủ nhau đi chơi đâu hết rồi  Huh Wink

Back to top
« Last Edit: 11. Aug 2007 , 19:09 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #588 - 11. Aug 2007 , 18:24

CN Tuyết Ngô vừa báo tin buồn cho Đ Đ biết là bà ngoại của Phương Tần và Phương Huệ vừa  qua đời ở Việt Nam.
Phương Tần và Phương Huệ ơi, Đậu Đỏ và OX xin chia buồn cùng hai em và gia quyến. Cầu chúc cho hương hồn Cụ Bà được an giấc ngàn thu .

...
Back to top
« Last Edit: 11. Aug 2007 , 18:29 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #589 - 11. Aug 2007 , 18:37

Đặng-Mỹ wrote on 11. Aug 2007 , 07:28:
U già bận rộn ăn chơi với bạn bè mấy tuần, bi giờ mới mắt nhắm mắt mở lạch bạch chạy vào cung Hoa Gấm trình diện các công chúa đây  Cheesy.  Các công chúa, tì nữ rủ nhau đi chơi đâu hết rồi  Huh Wink

U già ơi, U đi chơi đâu mờ đi những mấy tuần lân. Vắnng U, Đại TN & Tiểu TN ham chơi cũng biến luôn. Các CN đang có chuyện buồn vì Bà Ngoại của CN Tần & Huệ vừa thất lộc tại VN. Các CN nhập thẩm cung để lo cúng lễ. Ngố CN thấy U dzìa nên chạy ù ra loan báo tin buồn.
Back to top
« Last Edit: 11. Aug 2007 , 18:38 by tuyet_ngo »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #590 - 11. Aug 2007 , 19:05

tuyet_ngo wrote on 11. Aug 2007 , 18:37:
U già ơi, U đi chơi đâu mờ đi những mấy tuần lân. Vắnng U, Đại TN & Tiểu TN ham chơi cũng biến luôn. Các CN đang có chuyện buồn vì Bà Ngoại của CN Tần & Huệ vừa thất lộc tại VN. Các CN nhập thẩm cung để lo cúng lễ. Ngố CN thấy U dzìa nên chạy ù ra loan báo tin buồn.

Ngộ CN ơi, cám ơn em cho biết tin, u già mới chia buồn với Tần CN và Huệ CN trong mục Tin Buồn Sad  Vậy là Huệ cũng về Vn rồi hả Tuyết?  
U già chơi với bạn ở nhà chứ đâu có đi đâu, nhưng ham chơi quá nên không còn thì giờ chạy vào sân trường nữa đó mà   Wink Hai tuần nữa u già chết nhát này mới dẫn con đi cruise em à  Tongue
Back to top
« Last Edit: 11. Aug 2007 , 19:11 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #591 - 12. Aug 2007 , 01:28

Quote:
...

Anh Thư xin mượn vòng hoa của Đ Đ để được gửi đến chia buồn cùng hai CN Phương Tần/ Phương Huệ  và toàn gia quyến của hai CN về sự mất mát lớn lao này.
   Xin kính chúc Vong linh của Cụ sớm được tiêu diêu miền Cực lạc.
    AT và OX
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #592 - 13. Aug 2007 , 05:59

Phương Huệ ơi,

My hỏi thăm nghe chị Đậu Đỏ nói Phương Huệ về Texas chăm nom Me. Hôm nay em về lai NY thì chắc  bà cụ đã khoẻ rồi. Bao giờ Tần mới rời VN về lại Texas hả Huệ?
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #593 - 13. Aug 2007 , 05:59

...

PH xin đại diện toàn thể gia đình xin chân thành cám ơn các anh chị đã gởi hoa và chia buồn cùng gia đình PT, PH. Sự quan tâm của các anh chị làm cho PH rất là cảm động.  Embarrassed Embarrassed Embarrassed

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #594 - 13. Aug 2007 , 05:59

Phương Huệ ơi,

My hỏi thăm nghe chị Đậu Đỏ nói Phương Huệ về Texas chăm nom Me. Hôm nay em về lai NY thì chắc  bà cụ đã khoẻ rồi. Bao giờ Tần mới rời VN về lại Texas hả Huệ?
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #595 - 13. Aug 2007 , 06:04

Đặng-Mỹ wrote on 13. Aug 2007 , 05:59:
Phương Huệ ơi,

Chị My ơi ,
PT ngày 19 mới về. Bởi bà ngoại đem về an táng ở Quảng Trị nên cũng hơi vất vả . Từ hồi PT đi tới giờ em cũng chưa có nói chuyện nữa đó. Giờ thì cũng đã yên , hy vọng tụi mình sẽ nghe tin lúc PT về lại SG. Cám ơn chị đã hỏi thăm.Má em đã khoẻ rồi. Chỉ là khóc hơi nhiều nên em qua để khóc bớt dùm Má chút thôi.  Embarrassed Embarrassed Embarrassed Chị T đi lock cái computer mất tiêu nên nhiều lúc buồn buồn em muốn vào d/đ cũng không được.Nghe TN báo cáo tình hình trên d/đ cũng đở buồn. Nghe tin chị TT không vui nên trong nhà cũng buồn quá phải không? Embarrassed Embarrassed Embarrassed
Back to top
« Last Edit: 13. Aug 2007 , 06:09 by phuonghue »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #596 - 13. Aug 2007 , 06:37

phuonghue wrote on 13. Aug 2007 , 06:04:
Chị My ơi ,
PT ngày 19 mới về. Bởi bà ngoại đem về an táng ở Quảng Trị nên cũng hơi vất vả . Từ hồi PT đi tới giờ em cũng chưa có nói chuyện nữa đó. Giờ thì cũng đã yên , hy vọng tụi mình sẽ nghe tin lúc PT về lại SG. Cám ơn chị đã hỏi thăm.Má em đã khoẻ rồi. Chỉ là khóc hơi nhiều nên em qua để khóc bớt dùm Má chút thôi.  Embarrassed Embarrassed Embarrassed Chị T đi lock cái computer mất tiêu nên nhiều lúc buồn buồn em muốn vào d/đ cũng không được.Nghe TN báo cáo tình hình trên d/đ cũng đở buồn. Nghe tin chị TT không vui nên trong nhà cũng buồn quá phải không? Embarrassed Embarrassed Embarrassed

Huệ ơi,

Thôi má khoẻ thì cũng mừng rồi.  Wink Hôm trước My nghe Tần viết cho My nói họa vô đơn chí mà My đâu biết chuyện bà ngoại nên hoảng quá không biết chuyện gì Huh. Tần ở Quảng Trị không l/l được với bên này thì cũng sốt ruột quá nhỉ   Undecided
Đúng là D/D mấy hôm nay toàn chuyện không vui, My có nhiều hình họp mặt bạn LVD rất vui, tính post lên cho bớt ảm đạm mà lại thấy.... sao đó.  Undecided

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #597 - 13. Aug 2007 , 08:23

Đặng-Mỹ wrote on 13. Aug 2007 , 06:37:
Huệ ơi,

Thôi má khoẻ thì cũng mừng rồi.  Wink Hôm trước My nghe Tần viết cho My nói họa vô đơn chí mà My đâu biết chuyện bà ngoại nên hoảng quá không biết chuyện gì Huh. Tần ở Quảng Trị không l/l được với bên này thì cũng sốt ruột quá nhỉ   Undecided
Đúng là D/D mấy hôm nay toàn chuyện không vui, My có nhiều hình họp mặt bạn LVD rất vui, tính post lên cho bớt ảm đạm mà lại thấy.... sao đó.  Undecided

Chị My ơi ,
Thì như chị nói đó , bỏ hình vui lên cho bầu không khí  bớt ảm đạm mà.  Smiley Smiley Smiley. Có những chuyện mình không thay đổi được thì chỉ biết chấp nhận và tiếp tục sống cho hết kiếp thôi chứ làm sao bi giờ.  Sad Sad Sad
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #598 - 13. Aug 2007 , 08:51

phuonghue wrote on 13. Aug 2007 , 08:23:
Chị My ơi ,
Thì như chị nói đó , bỏ hình vui lên cho bầu không khí  bớt ảm đạm mà.  Smiley Smiley Smiley. Có những chuyện mình không thay đổi được thì chỉ biết chấp nhận và tiếp tục sống cho hết kiếp thôi chứ làm sao bi giờ.  Sad Sad Sad  

Huệ ơi, hôm qua chị Đậu Đỏ và anh Long cũng bảo chị như em vây. Nhiều người nói thì chắc phải đúng, còn chị hơi lẩm cẩm đó mà  Cheesy
Chị upload lên photobucket mấy hôm rồi, để bi giờ mang ra cho mọi người xem cho vui nhé  Wink
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #599 - 13. Aug 2007 , 12:12

Hôm nay PH về lại cung Hoa Gấm thấy buồn ơi là buồn , may là lò hương vẫn chưa tắt. Để PH dọn lại cho sạch sẽ rồi mời mọi người tiếp nối vần thơ cho vui nghe  Cheesy Cheesy Cheesy

...

Quote:
Một hôm tim máu rải hàm 
Quên đi quá khứ nhớ nàng tương lai
Nàng về hiện thể thiên thai 
Bước trong hiện tại bước ngoài thời gian   ( Chuyện Chiêm Bao - Bùi Giáng) 

TN ơi , Bà chịu thua rồi hả? Thôi để tui mượn câu thơ của Khương Hữu Dụng nhen. 

Lai vãng bất hùng nhân

Đúng y cảnh của cung hoa gấm bi giờ  Sad Sad. Mấy CN ơi , mau về giữ nhà...
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 38 39 40 41 42 ... 51
Send Topic In ra